Hải Phòng Tất cả về Oto: Tính năng, nơi sửa chữa, độ xe, kinh nghiệm...

Naviman

Xe tăng
Em chả phải đi đâu, nhờ người quen ở đó làm hộ rồi mang tem đến cơ quan em em nộp xèng>
Em chả có người quen, ko thì nhờ mấy bác lái xe ở cq mua hộ cũng được, nhưng hôm đó có việc đi qua nên ghé vào mua luôn, nhân tiện hóng xem có gì hay ở đó kô :D.
Mà cụ quen ai ở đó thế, em thấy bên khu vực làm thủ tục toàn là chưn dài thui :x

xe siêu cỏ

Xe tải
hỏi địa chỉ gara để nhờ check xe

báo cáo với các cụ, e định mua xe cũ, muốn mang ra gara nhờ họ check hộ xem xe thế nào (đâm đụng, bơi lội, gầm bệ, gỉ mọt, ...) muốn hỏi các cụ xem có biết gara nào ở Hải Phòng tốt về món này k để e đến nhờ ạ, chi phí cho việc này khoảng bao nhiêu các cụ nhỉ. Thanks các cụ ợ (b)

Naviman

Xe tăng
Dọc Nguyễn Văn Linh có nhiều mà cụ. Hồi em mới lấy xe có qua chỗ 390 NVL là gara của mấy cụ OFer có tiếng của HP. Chi phí thì chả mất gì, được mời nước và biết thêm ối cụ nữa :D.

NhanDanTe

Xe hơi
Website
www.japanhome.com.vn
báo cáo với các cụ, e định mua xe cũ, muốn mang ra gara nhờ họ check hộ xem xe thế nào (đâm đụng, bơi lội, gầm bệ, gỉ mọt, ...) muốn hỏi các cụ xem có biết gara nào ở Hải Phòng tốt về món này k để e đến nhờ ạ, chi phí cho việc này khoảng bao nhiêu các cụ nhỉ. Thanks các cụ ợ (b)
Hôm vừa rồi e và chủ xe qua chỗ cụ Cảnh nhờ check cái xe cho nó khách quan, có mỗi con MN thôi mà cụ ấy cho 1 thợ check máy, 1 thợ check vỏ& nội thất, 1 thợ check gầm...hoa mắt chóng mặt luôn. Xong việc lại mời nước mát nữa mừ có tính xu nào đâu.
Trước đó mụ tình già Angelina Jolie nhà e giở chứng giữa đêm, không có quân cụ Cảnh ra cứu net chắc e và mụ ấy ăn sương suốt đêm :-bd
Cụ cứ qua đó, sướng ngay ấy mà%%-
Làm giống e đi cụ, qua đó kiếm ly nước mát :D

denkym

Xe tải
Các cụ cho em hỏi e muốn mua dây aux cho iphone thì mua ở đâu và giá cả như nào ạ?

fiestafun

Xe tải
Các cụ cho em hỏi e muốn mua dây aux cho iphone thì mua ở đâu và giá cả như nào ạ?
Đơn giản thì cụ vào cửa hàng bán đồ điện ở ven đường gần như hàng nào cũng có
Cẩn thận hơn thì cụ vào mấy cửa hàng bán máy vi tính cũng đều có cả.
Mà cẩn thận hơn nữa cho âm thanh nó hay và chống nhiễu thì cụ vào cửa hàng audio hoặc lên chợ sắt mua dây cũ cũng tốt.
Nhưng lưu ý cụ nếu được thì cụ nên cắm nghe thử trước khi mua và cắm đi cắm lại vài lần xoay tròn trong khi nghe, nếu thấy tiếp xúc tốt không bị kêu lẹt sẹt thì ok

Chỉnh sửa cuối:

Naviman

Xe tăng
Các cụ nhà mình cho em hỏi có cụ nào đã dùng thử dịch vụ sửa chữa của Chevrolet Hải Phòng bên Thủy Nguyên chưa ạ? Em đang tìm hiểu để định làm quả bảo dưỡng 8 vạn cho V2 còi nhà em.

denkym

Xe tải
Đơn giản thì cụ vào cửa hàng bán đồ điện ở ven đường gần như hàng nào cũng có
Cẩn thận hơn thì cụ vào mấy cửa hàng bán máy vi tính cũng đều có cả.
Mà cẩn thận hơn nữa cho âm thanh nó hay và chống nhiễu thì cụ vào cửa hàng audio hoặc lên chợ sắt mua dây cũ cũng tốt.
Nhưng lưu ý cụ nếu được thì cụ nên cắm nghe thử trước khi mua và cắm đi cắm lại vài lần xoay tròn trong khi nghe, nếu thấy tiếp xúc tốt không bị kêu lẹt sẹt thì ok
Vâng thnk cụ , e muốn tìm dây cắm từ chân sạc iphone ra 3.5 ko biết có ko cụ nhẻy ?

denkym

Xe tải
Vâng e lại chuyển phát bàng răng xanh rồi cụ ạ :)Tiện đây e hỏi luôn, các cụ có đ/c nào đấu nối âm thanh ngon ko ạ ? E được cho cái loa sub mà cứ vất cốp chả biết đấu nối thế nào thnks các cụ!

fiestafun

Xe tải
Vâng thnk cụ , e muốn tìm dây cắm từ chân sạc iphone ra 3.5 ko biết có ko cụ nhẻy ?
iPhone có đường ra của tiếng qua lỗ cắm tai nghe đó cụ. cụ chỉ cần tìm một cái dây có 2 đầu đều là giắc 3.5 như em đã nói là có thể dùng iPhone nghe nhạc trên oto ngon lành

denkym

Xe tải
iPhone có đường ra của tiếng qua lỗ cắm tai nghe đó cụ. cụ chỉ cần tìm một cái dây có 2 đầu đều là giắc 3.5 như em đã nói là có thể dùng iPhone nghe nhạc trên oto ngon lành
cám ơn cụ e ra chợ sắt có dây mà ko chuyển đc bài trên vô lăng, sau hồi tìm kiếm dây ko đc e đành phải chuyển sang phát bằng răng xanh rồi ạ :(

Naviman

Xe tăng
Em đang kiếm chỗ dán phim cách nhiệt cho V2 còi (loại bình dân thôi), cụ nào biết chỗ nào ở HP thợ làm cẩn thận thì cho em xin cái địa chỉ ạ. Em xin cảm ơn.

gunner_hp

Xe tăng
Cho em hỏi các cụ là để xe trong nhà có tiện hơn là gửi ngoài ko ạ ?
Em đang gửi xe ngoài đầu ngõ,ngõ nhà em với cái xe của em thì em tính có thể lùi vào được.Cổng mở rộng hết được 3,3m ; tường đối diện cách cổng 3,5m ; có cái cột điện đối diện trụ cột bên trái cổng nhà em,sát bờ tường ( từ trong nhà nhìn ra ).Cửa gỗ và cửa xếp em mở hết cũng được 3,1m, phòng khách nhà em thì thoải mái ( chuyển xe vào tầng 1 thì phòng khách sẽ lên tầng lửng ).Xe em dài 3,6m rộng 1,6m ạ.
Gửi ngoài thì mỗi tháng 1 củ, nắng mưa lấy xe hơi ngại.Chưa kể bãi để xe hơi chật, hôm nào xe bên cạnh người ta đỗ ko chuẩn sát xe mình hoặc lui ra ngoài 1 chút là lui ra hơi khoai.Cái này thường xuyên gặp vì bãi để xe ko có người xi nhan, cụ nào vào trước vội thì cứ thế để xe đấy, cụ vào sau muốn đỗ thế nào thì đỗ,có lần em phải gập gương xe em để lùi ra vì cụ bên cạnh để sát sàn sạt, ko gập gương nữa chứ.. Để xe trong nhà thì thằng F1 mất chỗ chơi ở phòng khách, chưa kể để xe trong nhà hơi bẩn, có thể độc hại khi khởi động xe...Đau đầu thật đấy :(

Naviman

Xe tăng
...
Để xe trong nhà thì thằng F1 mất chỗ chơi ở phòng khách, chưa kể để xe trong nhà hơi bẩn, có thể độc hại khi khởi động xe...
Để xe ngoài tiện hơn nếu có chỗ gửi gần và nhà chỉ có T1 làm phòng khách, cái màu đỏ cụ đã tự nói lên rồi, thậm chí còn nguy cơ cháy nổ nữa nếu để xe dưới T1, chưa kể ngõ đi chung nhiều khi bị vướng víu bởi xe nhà hàng xóm.
Em chỉ để xe ở nhà nếu có gara riêng, chắc còn lâu lắm :D.

gunner_hp

Xe tăng
Để xe ngoài tiện hơn nếu có chỗ gửi gần và nhà chỉ có T1 làm phòng khách, cái màu đỏ cụ đã tự nói lên rồi, thậm chí còn nguy cơ cháy nổ nữa nếu để xe dưới T1, chưa kể ngõ đi chung nhiều khi bị vướng víu bởi xe nhà hàng xóm.
Em chỉ để xe ở nhà nếu có gara riêng, chắc còn lâu lắm :D.
Khổ nỗi...cái chỗ gửi xe của em, bên cạnh có 1 bác cũng mới lái nhưng hơi vô tâm, bác ấy cứ đỗ được xe xong là xong, đi về, chẳng cần biết cái xe bên cạnh mình ra vào nó có dễ ko, mình để xe thế đã chuẩn chưa vì bãi gửi nó hơi hẹp,xe em ngắn nhất ở đấy nhưng được ưu tiên ở ngoài cùng do lái mới, và bác bên cạnh nữa.Lái mới chắc hơn em vì đỗ xe chẳng bao giờ gập gương cả,bác ý đi con Lacetti đời hơi cũ,xe dài mà lại hay đỗ cách tường nhiều quá nên hơi bị vướng hay tính bác ý vô tâm nhỉ ? Gửi xe thì lắm hôm trời mưa to hoặc đơn giản là lúc giờ về,xe cộ đi trong ngõ ra vào nhiều,cua từ đường vào, đứng khựng lại vì cổng chưa mở hoặc mở 1 bên, lại lóc cóc dừng xe giữa đường hoặc chắn ngang ngõ để mở cổng (trời mưa thì mang ô ra đội mưa mà mở nhé).May mà chưa bị ai đi ra đi vào người ta chửi vì chắn xe giữa ngõ...
Đúng là chả đâu bằng nhà mình.Em đang tính thuyết phục Gấu dọn về ở chung với bố mẹ em, mua cái nhà có gara riêng cho lành, chứ kiểu này mất tiền gửi xe nhưng lắm lúc cũng thấy ko vui...

Thần Tài

Xe điện
Em đang gửi xe ngoài đầu ngõ,ngõ nhà em với cái xe của em thì em tính có thể lùi vào được.Cổng mở rộng hết được 3,3m ; tường đối diện cách cổng 3,5m ; có cái cột điện đối diện trụ cột bên trái cổng nhà em,sát bờ tường ( từ trong nhà nhìn ra ).Cửa gỗ và cửa xếp em mở hết cũng được 3,1m, phòng khách nhà em thì thoải mái ( chuyển xe vào tầng 1 thì phòng khách sẽ lên tầng lửng ).Xe em dài 3,6m rộng 1,6m ạ.
Gửi ngoài thì mỗi tháng 1 củ, nắng mưa lấy xe hơi ngại.Chưa kể bãi để xe hơi chật, hôm nào xe bên cạnh người ta đỗ ko chuẩn sát xe mình hoặc lui ra ngoài 1 chút là lui ra hơi khoai.Cái này thường xuyên gặp vì bãi để xe ko có người xi nhan, cụ nào vào trước vội thì cứ thế để xe đấy, cụ vào sau muốn đỗ thế nào thì đỗ,có lần em phải gập gương xe em để lùi ra vì cụ bên cạnh để sát sàn sạt, ko gập gương nữa chứ.. Để xe trong nhà thì thằng F1 mất chỗ chơi ở phòng khách, chưa kể để xe trong nhà hơi bẩn, có thể độc hại khi khởi động xe...Đau đầu thật đấy :(
Như cụ nói thì theo em cứ nên gửi xe cho nó lành. Nhà mà không có gara riêng để xe chung với sinh hoạt chả có gì hay đâu, cái hại lu dài hơn 1 củ nhiều.

gunner_hp

Xe tăng
Như cụ nói thì theo em cứ nên gửi xe cho nó lành. Nhà mà không có gara riêng để xe chung với sinh hoạt chả có gì hay đâu, cái hại lu dài hơn 1 củ nhiều.
Em đang cân nhắc thiệt hơn cụ ạ...Khả năng em sẽ chọn 1 phương án khác như em đã trình bày ở trên,dưng gấu nhà em cứng đầu quá...em đang loay hoay tìm biện pháp thuyết phục.Hiện tại theo em nhà đất đang trầm, có điều kiện mua giờ sẽ hay hơn...

Naviman

Xe tăng
Em đang cân nhắc thiệt hơn cụ ạ...Khả năng em sẽ chọn 1 phương án khác như em đã trình bày ở trên,dưng gấu nhà em cứng đầu quá...em đang loay hoay tìm biện pháp thuyết phục.Hiện tại theo em nhà đất đang trầm, có điều kiện mua giờ sẽ hay hơn...
Theo em cụ nên thuyết phục Gấu mua cái nhà có gara riêng là tiện nhất ợ :D.