Hải Phòng Tất cả về Oto: Tính năng, nơi sửa chữa, độ xe, kinh nghiệm...

gunner_hp

Xe tăng
ra biển cũng pải trên 5 lít cụ nhỉ?
Vầng,kể thì cũng chát.Nhưng thôi,gắng mà làm 1 ẻm vợ 2 đi cho nó an toàn,nhất là sau khi em đã 1 lần bị đâm què tay,đứt gân rách ngón tay,khâu vá bó bột tùm lum tà la...
Em cũng nghĩ như cụ nên đã chiến đấu với Gấu để làm 1 con xuất xưởng. Ngồi xe mới cụ xẽ thấy đơ đơ cái người không lái được, cụ tin em đi!:D
Sướng thật cụ ạ.Hnay bố yêu quý của em cử 1 ông chú trước lái xe cùng cty đi cùng,sợ em lâu ngày ko ngồi xe quen nên ko dám lái.2 chú cháu đến KIA từ 9h,hóa ra họ chưa lắp biển, chưa lắp xong cảm biến lùi cho xe em.Ức .... lại ngồi đợi,may mà chưa quá giờ tốt của nhà em. Ức tiếp...hôm qua mới làm đăng ký đăng kiểm nên chưa lấy được giấy tờ về hết.Vậy là lại phải đến 1 ngày khác.Ức nữa...DVD được khuyến mại chưa về, nên mai em đành quay lại sau,lắp DVD và camera lùi sau.Ức cuối cùng...camera hành trình ko có, cái chỗ chú sales cho em bảo có mỗi loại hơn 3 củ...Em lắp để tránh xxx và ăn vạ chứ có cần quay JAV đâu mà chơi sang thế :))).Gọi cụ Kang thì cụ ấy bảo chỉ có loại đắt,hết hàng,cụ cho số cụ Thần Tài,thì cụ này có buôn bán đâu.Thế là thôi. Alo cho thằng bạn học cấp 3 có ông cậu ruột làm TOY HP,chiều qua xem có loại gì rẻ hơn ko. Lắp xong em ngồi thử,máu quá bảo ông chú cho cháu lái về nhà.Thế là ông chú ngồi cạnh.Sau hơn 6 tháng chưa cầm vô lăng,lúc đầu hơi ngượng nhưng với tốc độ 40km/h thì em thấy ổn ( em đi từ KIA HP về Chợ Hàng mới).Lúc về nhà để xe trước cửa,cậy có tí cảm biến lùi làm quả lùi sát mí,ông chú vỗ tay quá trời :))))

từ xe nhỏ mới nên xe to được và tương lai sẽ là xe to to,nếu F1 nó có niềm đam mê như vậy thì cụ tạo cho nó 1 cái nick trên ô phở từ bây giờ đi là vừa mà làm bên sale thì càng ok:))
Vầng,em cũng mong như cụ.Mà thật ra em mong cho đường VN rộng hơn tí.xe rẻ hơn tí,để tránh cái cảnh con người lấy da thịt bọc cái xác xe máy, ngã cái là nguy hiểm,ai cũng có 4 bánh đi cho an toàn.

Thần Tài

Xe điện
Vâng cảm ơn các cụ! Em cũng đã được cụ Chánh offer bên Huyndai An Đồng nhưng khổ nỗi bà cả nhà em có người quen làm ở Toy. mà đi lại thuận tiện nên em còn băn khoăn quá. Nhưng xét về góc độ kỹ thuật thì chắc là em sẽ theo ý kiến các cụ cho nó cùng quê hương nhể :D.
To thì chất lượng dịch vụ là ổn, tay nghề thợ cao nhưng sợ không có máy để test xe Hàn đâu.

Naviman

Xe tăng
To thì chất lượng dịch vụ là ổn, tay nghề thợ cao nhưng sợ không có máy để test xe Hàn đâu.
Vâng, để em hỏi người quen (hình như làm quản lý thì phải d:) xem có máy scan ko, nếu ko thì em sẽ Huyndai thẳng tiến.

gunner_hp

Xe tăng
Giờ này chắc các cụ đi off hết rồi.Chẹp,vui nhẩy.Sáng alo cho cụ Kang,cụ ấy rủ có đi không cơ mà ngài ngại.Vì em mem mới,chưa có thành tích chiến tích gì.Sau nữa là ngại vì tuần trước với tuần này mới đi nhậu có 4 bữa rồi,Gấu kêu quá,đi nữa khả năng ngủ ngoài xe lắm :(

tuanpham.arc

Xe hơi
Website
www.kientrucecohome.com
Sướng thật cụ ạ.Hnay bố yêu quý của em cử 1 ông chú trước lái xe cùng cty đi cùng,sợ em lâu ngày ko ngồi xe quen nên ko dám lái.2 chú cháu đến KIA từ 9h,hóa ra họ chưa lắp biển, chưa lắp xong cảm biến lùi cho xe em.Ức .... lại ngồi đợi,may mà chưa quá giờ tốt của nhà em. Ức tiếp...hôm qua mới làm đăng ký đăng kiểm nên chưa lấy được giấy tờ về hết.Vậy là lại phải đến 1 ngày khác.Ức nữa...DVD được khuyến mại chưa về, nên mai em đành quay lại sau,lắp DVD và camera lùi sau.Ức cuối cùng...camera hành trình ko có, cái chỗ chú sales cho em bảo có mỗi loại hơn 3 củ...Em lắp để tránh xxx và ăn vạ chứ có cần quay JAV đâu mà chơi sang thế :))).Gọi cụ Kang thì cụ ấy bảo chỉ có loại đắt,hết hàng,cụ cho số cụ Thần Tài,thì cụ này có buôn bán đâu.Thế là thôi. Alo cho thằng bạn học cấp 3 có ông cậu ruột làm TOY HP,chiều qua xem có loại gì rẻ hơn ko. Lắp xong em ngồi thử,máu quá bảo ông chú cho cháu lái về nhà.Thế là ông chú ngồi cạnh.Sau hơn 6 tháng chưa cầm vô lăng,lúc đầu hơi ngượng nhưng với tốc độ 40km/h thì em thấy ổn ( em đi từ KIA HP về Chợ Hàng mới).Lúc về nhà để xe trước cửa,cậy có tí cảm biến lùi làm quả lùi sát mí,ông chú vỗ tay quá trời :))))

Cụ cứ phi ầm ầm đi, cùng lắm là xước sát=> sơn lại => ngon=> phi tiếp :))

gunner_hp

Xe tăng
Hôm nay lần đầu tiên biết mùi cầm vô lăng qua ngã tư An Dương lúc tan tầm...vui đáo để :))
Em luôn tâm niệm đi đúng làn đường, tốc độ,nên cụ nào nhìn thấy mít em thì đừng giận em nhé, em ko đi nhanh lạng lách trong phố đâu :)
Xe xước sơn em ko ngại,ngại va quệt rồi lằng nhằng thôi cụ tuanpham.arc ạ

gunner_hp

Xe tăng
khỉ thật,vừa có nhắc đến xước sơn,vừa lùi xe từ chỗ gửi ra đưa F1 đi khám bác sĩ,căn mít mà ko nhìn thấy góc chết phía trước,thế là mũi v2 quẹt nhẹ mít 1 bác gửi xe cùng.Xe em 1 vệt ,xe bác kia thì nhẹ hơn...đen !

tuanpham.arc

Xe hơi
Website
www.kientrucecohome.com
khỉ thật,vừa có nhắc đến xước sơn,vừa lùi xe từ chỗ gửi ra đưa F1 đi khám bác sĩ,căn mít mà ko nhìn thấy góc chết phía trước,thế là mũi v2 quẹt nhẹ mít 1 bác gửi xe cùng.Xe em 1 vệt ,xe bác kia thì nhẹ hơn...đen !
hix, em mồm thối quá, sr cụ :(

cuong beo

Xe buýt
cụ cứ đóng vài lần học phí như thế là nâng cao tay lái ngay ấy mà,người lái xe giỏi là người đã từng phải trải qua những sự va quẹt như thế

tuanpham.arc

Xe hơi
Website
www.kientrucecohome.com
các cụ giúp em phát, em đang cần gấp : Em đang cần mua cái giá đỡ smartphone trên taplo, nhưng không biết mua ở đâu ợ? Chả là thứ 2 em có việc đi HN mà lâu không đi lại trên đấy sợ quên mất đường

aq79

Xe container
Nhiều nơi bán mà cụ, cụ thử ra Tuấn Hưng ở lê thánh tông hoặc chỗ rửa xe Thái Sơn ở văn cao xem.

Naviman

Xe tăng
các cụ giúp em phát, em đang cần gấp : Em đang cần mua cái giá đỡ smartphone trên taplo, nhưng không biết mua ở đâu ợ? Chả là thứ 2 em có việc đi HN mà lâu không đi lại trên đấy sợ quên mất đường
Đại lý lốp mít và đồ chơi cho V2 trong ngõ cạnh Toy. HP cũng có bán đấy cụ.

tuanpham.arc

Xe hơi
Website
www.kientrucecohome.com

Naviman

Xe tăng

phuongdm

Xe tải
Em cũng mới mua cái này, cái gì Allinone ấy,nhưng mua tận trên.....Phú thọ, của 1 bác trên OF đó bác, nói chung là hài lòng, 110k và 20k tiền vận chuyển. Được KM 1 cái biển cảnh báo hạ đèn pha, nhưng em chả dùng. Hi hi.

tuanpham.arc

Xe hơi
Website
www.kientrucecohome.com
Nói chung đồ này hơi lỏng lẻo, ko biết có ở đâu đồ chất lượng hơn hok. Dù sao hôm nay có em này mà em lên HN ko bị bắt ngu đồng nào^^.

gunner_hp

Xe tăng
Nghề xe này...em tâm niệm rồi,chả có gì chắc chắn được,mình cẩn thận 99,9% nhưng 0,1% thôi cũng đủ rắc rối.Chả ai nói mạnh được.Có điều trăm hay ko bằng tay quen thôi.Đến hôm thứ 3 lùi ra tiến vào chỗ gửi đã thấy ngon lành,nhưng vẫn cần tập trung - cẩn thận - chậm rãi.

tuanpham.arc

Xe hơi
Website
www.kientrucecohome.com
Nghề xe này...em tâm niệm rồi,chả có gì chắc chắn được,mình cẩn thận 99,9% nhưng 0,1% thôi cũng đủ rắc rối.Chả ai nói mạnh được.Có điều trăm hay ko bằng tay quen thôi.Đến hôm thứ 3 lùi ra tiến vào chỗ gửi đã thấy ngon lành,nhưng vẫn cần tập trung - cẩn thận - chậm rãi.
Và tâm lý thoải mái nữa cụ ợ :D