[Funland] Tất cả về dao làm bếp

Trunght89

Xe buýt
Em xin phép xoá bài vì đã bán ạ

Chỉnh sửa cuối:

robinhoodhn

Xe tải
Em mới đưa cho bà chị con có logo đẹp xong lấy có 1tr5 vợ bảo sao lấy đắt thế :))

Em đăng bán lại cây dao thép sg2 như ảnh ạ. Mã google là Kdm0024 cho cụ nào chưa biết. Giá 1tr4 . Cụ nào lấy thì cọc cho em 100k rồi em COD nốt 1tr3 còn lại ạ
Em vừa xuống xác con kia rồi, nó đồng bộ với mấy con em đang có, thiếu cái logo. Đúng là lỡ 1 lần nghìn năm ăn cám, chấp nhận thôi

Tuan Can

Xe container
Lão Cận vào giải trình chi tiết đê :-w
Nó là hàng trắng, nó như heroin ấy anh. Chất gây nghiệm cực mạnh, gây nghiện ngay từ lần đầu tiên.
Ngay từ lúc đặt dao lên đá, chúng nó đã hút nhau như nam châm. Ở mức 5k và 6k sẽ thấy dõ sự khác biệt giữa C và G. Mài bằng C dao trượt như giẫm vỏ chuối, mài trên G như đi trên cát.
Lực tay chủ yếu để đẩy ngang dao trên mặt đá, chứ ko cần ấn nhiều. Việc này khiến tay giữ góc mài ko bị ảnh hưởng. Mài kiểu mép convex dễ dàng hơn.
G có vẻ yêu SG2 hơn AS. Thánh phudi bị lẹm mũi vì hơi tì tay. Với mức 6k, mài như kiểu liếc da là ok rồi. đạt mức chặt tóc rất nhanh. Em ko chơi trò chẻ tóc nên ko mài thêm.
Viên đá nhẹ, cầm ko lỉnh kỉnh như ceramic. Chế được cái hôp đựng, hoặc mua cái hộp của nó thì ngon.
Em không mài viên 3k vì quen nhảy đá rồi.

Nói chung là leadtime của G tốt hơn C rất nhiều.

bat_kha_tu_nghi

Xe điện
Nó là hàng trắng, nó như heroin ấy anh. Chất gây nghiệm cực mạnh, gây nghiện ngay từ lần đầu tiên.
Ngay từ lúc đặt dao lên đá, chúng nó đã hút nhau như nam châm. Ở mức 5k và 6k sẽ thấy dõ sự khác biệt giữa C và G. Mài bằng C dao trượt như giẫm vỏ chuối, mài trên G như đi trên cát.
Lực tay chủ yếu để đẩy ngang dao trên mặt đá, chứ ko cần ấn nhiều. Việc này khiến tay giữ góc mài ko bị ảnh hưởng. Mài kiểu mép convex dễ dàng hơn.
G có vẻ yêu SG2 hơn AS. Thánh phudi bị lẹm mũi vì hơi tì tay. Với mức 6k, mài như kiểu liếc da là ok rồi. đạt mức chặt tóc rất nhanh. Em ko chơi trò chẻ tóc nên ko mài thêm.
Viên đá nhẹ, cầm ko lỉnh kỉnh như ceramic. Chế được cái hôp đựng, hoặc mua cái hộp của nó thì ngon.

Cụ thật là ác, làm em đang mài viên C 5000 trượt tay phát 😭.
Hồi đó gìm lại 3 tháng chờ hàng về lấy viên G 4000 thêm 400k.
Giờ thanh lý viên C để đổi thì đau quá.

Vô lăng ngang

Xe tăng

Thế mới là oánh giá chớ kkk, em tặng lão 10 điểm.
Tuy nhiên chưa đủ sức thuyết phục em từ bỏ dòng Shapton pro đang dùng. 3 viên ấy là HR series nên nó thích sg hơn as là phải rồi. Số dao không gỉ của em giờ là thiểu số so với đám carbon. Nếu có phải đổi đá thì em sẽ ngắm tới Chosera hoặc HC series.

Hong Phong bv

Xe tăng
Tuy nhiên chưa đủ sức thuyết phục em từ bỏ dòng Shapton pro đang dùng. 3 viên ấy là HR series nên nó thích sg hơn as là phải rồi. Số dao không gỉ của em giờ là thiểu số so với đám carbon. Nếu có phải đổi đá thì em sẽ ngắm tới Chosera hoặc HC series.
Em mỗi viên ceramic 1k, và viên Nhật nội địa ko tên tuổi, nhưng mà em thấy rất ưng và đủ dùng, em khác cụ Cận là viên 6k glass em lại ko mài, toàn để ko , chỉ mài 1k và 3k, chẻ tóc
Mài lên 6k tay ko giữ đc góc mài ban đầu nó còn cùn hơn kkkk,
Kiểu này em lại sắp đi học lại khoá mài dao thôi

Tuan Can

Xe container
Ôi may quá.
E viết văn tả thực. Em sợ anh bị ngã. Em định dí thêm câu nữa cho nó nổi ý anh đã nói ra.

Tuan Can

Xe container
Cụ thật là ác, làm em đang mài viên C 5000 trượt tay phát 😭.
Hồi đó gìm lại 3 tháng chờ hàng về lấy viên G 4000 thêm 400k.
Giờ thanh lý viên C để đổi thì đau quá.
Viên C 5k có cái tệ là mài dao nhíp ( takedasy....) nó bám mạt kinh hồn. Phải ráp tẩy bề mặt. Mài dao ta anh dùng viên 6k naniwa vn.

ThinhVNM

Xe tăng
Viên C 5k có cái tệ là mài dao nhíp ( takedasy....) nó bám mạt kinh hồn. Phải ráp tẩy bề mặt. Mài dao ta anh dùng viên 6k naniwa vn.
Giờ em có cái trò tẩy mạt bằng cách dùng bột Al2O3 thêm vài giọt nước rồi xoa xoa lên mặt kính mấy cái, đang đen nhẻm lại trắng bóc như trứng gà. Thực ra trò này nó dùng cho đá diamond, sạch hết mạt bám mà ko mòn đá, em áp dụng sang đá glass thấy khá ổn

langxet

Xe đạp
Nhà cháu dùng con Verdun của Nhật,chắc hàng này cũng tầm tầm thôi nhỉ?

Tuan Can

Xe container
Giờ em có cái trò tẩy mạt bằng cách dùng bột Al2O3 thêm vài giọt nước rồi xoa xoa lên mặt kính mấy cái, đang đen nhẻm lại trắng bóc như trứng gà. Thực ra trò này nó dùng cho đá diamond, sạch hết mạt bám mà ko mòn đá, em áp dụng sang đá glass thấy khá ổn
em nhớ kiểm tra mặt đá xem có mòn đều không nhé. Hoặc cứ để cho nó lõm thành kiểu mài convex cũng hay.

inzo

Đi bộ
shop đó em biết cụ ạ, nhưng giá hơi cao. Chiếc Chef's Knife VG10 hơn 3tr trong khi em mua chiếc VG10 kia có hơn 1tr thôi, nếu có điều kiện em mời cụ gl xem có khác gì nhau không mà giá chênh nhau thế :)

cụ hơi nhầm nhé, dao sắc mới khó đứt tay ạ, vì mình cắt nhát nào ra nhát đấy
Cụ cho em xin tên và địa chỉ shop được không có Web hay face càng tốt

Tuan Can

Xe container
Glass nó mòn ít, mà e chẻ nhỏ ra nên nó mòn đều anh, em chả bao giờ phải chà phẳng đá
Về lý thuyết thì tại đường cong, dao và đá chỉ gặp nhau ở tiếp điểm. Nên việc mặt đá mòn ko đều là có thể sảy ra.