[Funland] Tất cả về dao làm bếp

Tuananhhau

Xe điện
sẽ
Em đang mài chỉnh lưỡi cây Phúc Sen của cụ Ngang, em có cảm giác nó hao hao như cây deba hai mặt. Kể cả cái cách họ mài lưỡi giống mài lưỡi deba lắm. May quá, đỡ tiếc con deba hai mặt bán vội. Em nghĩ cây này mà mổ cá chép 2kg thì cửa chê ít lắm. Mợ phẳng mà không nhanh thò ra chai rượu thì khả năng cây số 1 thánh cây số 0 đấy nhé.
Em cứ như bị nghiệp vật ấy, có con dao mới phát là mài, mài và mài, rồi ngồi ngắm. Sáng nay 2h mới ngủ, 7h dậy lại mang dao ra ngắm.
cụ bị bệnh nặng rồi. Cụ nên đem hết dao qua nhà em để . 1 thời gian sau sẽ hết. Hoặc cụ qua bê đống của em về mài chẻ tóc hết. Sau đó bệnh cũng thuyên giảm nhiều. Ngày xưa em cũng vậy. Nửa đem vác máy mài ra chỉnh dao cơ ah

ThinhVNM

Xe tăng
sẽ
cụ bị bệnh nặng rồi. Cụ nên đem hết dao qua nhà em để . 1 thời gian sau sẽ hết. Hoặc cụ qua bê đống của em về mài chẻ tóc hết. Sau đó bệnh cũng thuyên giảm nhiều. Ngày xưa em cũng vậy. Nửa đem vác máy mài ra chỉnh dao cơ ah
Em nghĩ chỉ cần mài đc cây m390 để cắt đc giấy ăn là bệnh giảm nhiều rồi đó

Tuan Can

Xe container
sẽ
Làm thế xong rồi cứ ngồi lẩm bẩm: tôi là ai, dao ở đâu. thì đau đầu hơn.
Các cụ lại phải hiện lên như bụt:
Con dao này có phải của cụ không.
Không cụ ạ, con dao của em là con dao cỏ.
Em thấy cụ thật thà, thôi cụ cứ cầm con AS này mà dùng cho mau lành bệnh.

Câu chuyện kết thúc: bệnh tình không hề thuyên giảm và cây AS đó không bao giờ quay về với chủ của nó.

Chỉnh sửa cuối:

Anh Review TV

Xe hơi
Lô 2 - BT1- Vinaconex3 Trung Văn - Nam Từ Liêm
Website
phuongdongauto.com
Nhà em chưa có điều kiện dùng dao xịn như cụ, toàn sài dao mấy chục nghìn 1cái ngoài chợ thôi. Công nhận dao sắc thái thịt là nhất rồi. Cụ đúng là hiểu tâm lý người làm bếp.
Nhà anh bất phú bất bần
Có con dao đoản hộ thân tháng ngày
Con dao anh dày
Dài vừa năm tấc
Khi mài đã sắc
Phá lở rú rừng hoang
Cũng biện đủ cỗ cho làng
Cũng no ngày đủ tháng
ờ, chuẩn bác ơi

bat_kha_tu_nghi

Xe điện
dao bãi nó đắt hơn dao việt nhiều mà cụ?
Em trêu cụ chút ạ.
Dao 2 cụ em nêu thuộc loại đắt đỏ nhất trong giới làm dao ở VN.
Cũng chưa hẳn dao bãi đắt hơn dao thợ VN rèn cụ ạ. Nếu nói đúng ra cụ chịu khó tìm thì là rẻ hơn ấy.
Nhưng dao VN được cái là dao mới 100% cán gỗ tốt. Còn hàng bãi là đã qua sử dụng.

Chỉnh sửa cuối:

Vô lăng ngang

Xe tăng
Thế cụ cho em xin địa chỉ nhà lão í, em đích thân xách dao, ấy pập pập, xách rượu đi đòi dao :))
Tối qua em ở quê ra muộn nên ko đi lấy dao đc cụ ạ.

Đấy có rượu nút lá chuối là đỉnh rồi.
Cụ tỉnh chưa cho em xin lại con số 1, ko là em đến ăn vạ nhà cụ đấy :))
Có mợ vào là cục diện xoay chuyển ngay, một mình em đỡ không nổi bị xiên vẹo hết cả người. Cơ mà không phải lão ấy, là lão bên cạnh mợ ơi :))
Khộ, em ko được uống

Ối trời, cụ Tuấn Cận đc ăn , đc uống, đc gói mang về tội lỗi thì em gánh
Em mà là tráng sỹ như cụ em nhận luôn, mợ ấy xách rượu đến tìm là nhận đã... khà khà
Em đang mài chỉnh lưỡi cây Phúc Sen của cụ Ngang, em có cảm giác nó hao hao như cây deba hai mặt. Kể cả cái cách họ mài lưỡi giống mài lưỡi deba lắm. May quá, đỡ tiếc con deba hai mặt bán vội. Em nghĩ cây này mà mổ cá chép 2kg thì cửa chê ít lắm. Mợ phẳng mà không nhanh thò ra chai rượu thì khả năng cây số 1 thánh cây số 0 đấy nhé.
Em cứ như bị nghiệp vật ấy, có con dao mới phát là mài, mài và mài, rồi ngồi ngắm. Sáng nay 2h mới ngủ, 7h dậy lại mang dao ra ngắm.
Ơ thế vẫn là cây số 2 hả cụ, chắc lúc say say bỏ nhầm vào gói ghi số 1 =))
Nay em triển món vịt giời để tạm biệt cây dao số 1, trước khi đóng gói chờ chuyển giao cho mợ ấy đây. Cây này chặt vịt thì đúng bài!

ThinhVNM

Xe tăng
Ơ thế vẫn là cây số 2 hả cụ, chắc lúc say say bỏ nhầm vào gói ghi số 1 =))
Nay em triển món vịt giời để tạm biệt cây dao số 1, trước khi đóng gói chờ chuyển giao cho mợ ấy đây. Cây này chặt vịt thì đúng bài!
Cụ đúng là mưu cao, ngồi trong trướng tính xa ngàn dặm, đến lão Cận cũng vẫn mắc mưu cụ nữa. Nhưng mà chim của cụ, nhầm vịt của cụ hơi nhiều lông :))

Vô lăng ngang

Xe tăng
Cụ đúng là mưu cao, ngồi trong trướng tính xa ngàn dặm, đến lão Cận cũng vẫn mắc mưu cụ nữa. Nhưng mà chim của cụ, nhầm vịt của cụ hơi nhiều lông :))
Em thật với cụ là cố gắng lắm rồi mà không làm sạch được, cái giống vịt giời này thịt thơm cơ mà lông nó vừa đen, vừa nhiều. Ccm nào có kinh nghiệm xử lý thì truyền cho em một xíu.

ThinhVNM

Xe tăng
Em thật với cụ là cố gắng lắm rồi mà không làm sạch được, cái giống vịt giời này thịt thơm cơ mà lông nó vừa đen, vừa nhiều. Ccm nào có kinh nghiệm xử lý thì truyền cho em một xíu.
Cụ nhờ luôn mợ phẳng ấy, mợ ấy mem cứng trong thớt “món ngon mỗi ngày” đấy

Vô lăng ngang

Xe tăng
Đội nhà cụ có carbon mà mua em này nó lại bóng bẩy kinh, xúc em kitayama thí bao tách vân vẹo rồi
Công nhận em kitayama có review rất tốt, em chốt viên g1 rồi mới thấy nó nổi lên. Nhưng để tách vân dao carbon thì em thường dùng mấy viên đá bùn tự nhiên cũng hay lắm cụ.

Kuu

Xe lăn
Vịt giời họ nhà chim nên nó lắm lông. Trước khi thịt Cụ cứ nhốt chung với con khác giới vài ngày đảm bảo hết... lông đen
Kinh nghiệm xương máu của em :))

Hong Phong bv

Xe tăng
Vịt giời họ nhà chim nên nó lắm lông. Trước khi thịt Cụ cứ nhốt chung với con khác giới vài ngày đảm bảo hết... lông đen
Vâng , thưa cụ lông rụng hết đỡ phải nhố nhưng nó chỉ còn xương ko , còn gì để chế biến đâu

• Vodka
Reactions: Kuu

Vô lăng ngang

Xe tăng
Đọc còm cụ hóm hỉnh quá, để ý cụ cũng hay ghé thớt. Chẳng hay cụ đã có cây dao chặt vịt nào chưa :)

Trunght89

Xe buýt
Cụ muốn dễ nhổ lông em xin chia sẻ : khi nhúng nước nóng để vặt lông xong thì tuyệt đối không nhấc vịt ra ngoài. Để nguyên trong cái chậu ( hay cái gì đựng nước nóng để nhúng vịt) và thêm nước lạnh vào cho nguội bớt và vặt lông. Để nguyên như vậy vặt đến khi sạch hết lông mới đưa vịt ra chỗ khác rửa sạch. Cụ làm theo em chỉ đảm bảo sạch lông như làm thịt gà

L.C.D

Xe container
Ứng dụng kẹp nhíp thần chưởng thôi cụ :))
Con nào nhiều vi ô lông thì em lọc hết da bỏ đi luôn chứ ngồi nhổ từng sợi chắc em chết quá =))
Cụ nhờ luôn mợ phẳng ấy, mợ ấy mem cứng trong thớt “món ngon mỗi ngày” đấy
Từ sau dịch em thành mem cứng “món ngon mỗi tháng” rồi cụ ới- tức là tháng em nấu 1 bữa thôi, bao nhiêu kỹ năng nhổ lông gà vịt mai một hết dồi :))

Hong Phong bv

Xe tăng
Ứng dụng kẹp nhíp thần chưởng thôi cụ :))
Con nào nhiều vi ô lông thì em lọc hết da bỏ đi luôn chứ ngồi nhổ từng sợi chắc em chết quá =))

Từ sau dịch em thành mem cứng “món ngon mỗi tháng” rồi cụ ới- tức là tháng em nấu 1 bữa thôi, bao nhiêu kỹ năng nhổ lông gà vịt mai một hết dồi :))
Mợ rất giống em là khó quá ta bỏ, lọc da vứt đi luôn, em đến bộ lòng gà em còn vứt, giữ lại mỗi tim gan và cái dạ dầy của nó

Tuan Can

Xe container
Mợ rất giống em là khó quá ta bỏ, lọc da vứt đi luôn, em đến bộ lòng gà em còn vứt, giữ lại mỗi tim gan và cái dạ dầy của nó
thế xào mướp giá với gì đây. Chắc là viện cớ mũi con fuji thần thánh bị xẻo chứ gì.

Tuananhhau

Xe điện
Công nhận nhiều lông hơi khó ăn. Cơ mà không có sợi nào trơ trụi thì nhìn ko quen cụ ah.