[Funland] Tất cả về dao làm bếp

Hong Phong bv

Xe tăng
Đùa thôi chứ ko phải ai cũng thích dòng thủ công, đỏng đảnh lắm.
Đơn giản : làm xong rửa sạch bằng nc rửa bát, rửa lại bằng nước nóng, lau khô bằng khăn cotton, lấy giấy ăn lau nhẹ 1 lớp dầu ăn , cất nơi khô dáo, tránh nắng dọi trực tiếp, khi làm mang ra rửa sạch lớp dầu ăn rồi lại tiếp tục công việc như ban đầu

Vô lăng ngang

Xe tăng
Cái cán con đó ít gặp trên hội cụ Vô lăng nhỉ?
Ko biết có sếp vào hàng độc ko?
Vâng cụ, em quan sát thấy trên hội thì chỉ có lái buôn với người dùng phổ thông là hay post bài, người chơi sâu lại kín tiếng và ít show hàng.
Cán cây đó thì vẫn là cán tiêu chuẩn của các xưởng thủ công truyển thống Nhật dành cho dòng dao cao cấp.

Đơn giản : làm xong rửa sạch bằng nc rửa bát, rửa lại bằng nước nóng, lau khô bằng khăn cotton, lấy giấy ăn lau nhẹ 1 lớp dầu ăn , cất nơi khô dáo, tránh nắng dọi trực tiếp, khi làm mang ra rửa sạch lớp dầu ăn rồi lại tiếp tục công việc như ban đầu
Cây này ốp thép bọt không rỉ, cụ khỏi cần nghi lễ cầu kỳ chỉ cần ủ ấm là được :))

Hong Phong bv

Xe tăng
Vâng cụ, em quan sát thấy trên hội thì chỉ có lái buôn với người dùng phổ thông là hay post bài, người chơi sâu lại kín tiếng và ít show hàng.
Cán cây đó thì vẫn là cán tiêu chuẩn của các xưởng thủ công truyển thống Nhật dành cho dòng dao cao cấp.

Cây này ốp thép bọt không rỉ, cụ khỏi cần nghi lễ cầu kỳ chỉ cần ủ ấm là được :))
Úi giời, lõi aogami ốp ko gỉ thì nhất rồi, chúc mừng mợ có cây dao tuyệt, nên em chỉ hỏi mượn chứ ko dám hỏi mua vì hỏi mua là thừa vì chắc mợ chẳng bao giờ chia tay với nó cả

Hong Phong bv

Xe tăng
Nhìn có gì đặc sắc đâu, mà vừa cầm lên vợ nó nịnh "Đẹp khủng khiếp".
Chiều nay trốn ở nhà em hoàn thành thêm 2 con các cụ ạ.
https://img.otofun.net/upload/v7/images/4226/4226548-
Em là đàn ông cũng phải nịnh cụ một câu: đẹp mê hồn