[Funland] Tất cả về dao làm bếp

bat_kha_tu_nghi

Xe điện
Hôm trước vào Vạn Phúc làm gà bị các cụ phê bình ghê quá.
Hôm qua theo hướng dẫn của cụ Bat_tu, em vào hội chợ ở công viên TN, mua được 3 con dao Nhật.
2 con đầu 150k/con, con bé 100k
3 cây cụ mua thì cây nhỏ cũng vẫn hàng nhái với chất lượng rất tệ!
Em mời cụ cây Xanh ốp k ghỉ nhưng có vẻ chưa có duyên với cụ.
Cụ muốn xem trực tiếp lại không tiện qua chỗ em nên em giới thiệu cho cụ chỗ bãi trực tiếp vậy!
Hôm thứ 7 chở người nhà đi khám mắt, tiện đường em cũng ghé chỗ công viên thống nhất xem và nhặt được 1 cây của Hưng Tĩnh

nhanchauchau

Xe tăng
Hôm trước vào Vạn Phúc làm gà bị các cụ phê bình ghê quá.
Hôm qua theo hướng dẫn của cụ Bat_tu, em vào hội chợ ở công viên TN, mua được 3 con dao Nhật.
2 con đầu 150k/con, con bé 100k
Ối giời! Cụ lại tiếp tục bị lừa.

savisevic

Xe tải
3 cây cụ mua thì cây nhỏ cũng vẫn hàng nhái với chất lượng rất tệ!
Em mời cụ cây Xanh ốp k ghỉ nhưng có vẻ chưa có duyên với cụ.
Cụ muốn xem trực tiếp lại không tiện qua chỗ em nên em giới thiệu cho cụ chỗ bãi trực tiếp vậy!
Hôm thứ 7 chở người nhà đi khám mắt, tiện đường em cũng ghé chỗ công viên thống nhất xem và nhặt được 1 cây của Hưng Tĩnh
View attachment 7472779
Ối giời! Cụ lại tiếp tục bị lừa.
Lúc em mua cũng có cảm giác cây thứ 3 là hàng Trung Quốc vì thấy có rât nhiều cây này, để cùng mâm hàng tàu.
Nhưng học phí lần này nhẹ hơn ^_^

NgocDmax

Xe tăng
Lúc em mua cũng có cảm giác cây thứ 3 là hàng Trung Quốc vì thấy có rât nhiều cây này, để cùng mâm hàng tàu.
Nhưng học phí lần này nhẹ hơn ^_^
Em đến ạ cụ.....
Cụ chơi kỳ vậy các cụ trên này đau lòng lắm..., cái thớt này chém chết mấy lái lùa gà rồi, thế mà cụ đong đưa trên này 2 ngày thành gà 2 lần ngoài đời.. em đến chịu.

bat_kha_tu_nghi

Xe điện
Em đến ạ cụ.....
Cụ chơi kỳ vậy các cụ trên này đau lòng lắm..., cái thớt này chém chết mấy lái lùa gà rồi, thế mà cụ đong đưa trên này 2 ngày thành gà 2 lần ngoài đời.. em đến chịu.
Xin cụ, cụ khác gì đâu. Bị các cụ dụ đến mức gửi bao cafe với bơ ra HN. Em thấy cụ còn gà hơn 🤣

Chỉnh sửa cuối:

bat_kha_tu_nghi

Xe điện
Thật ra, gà nhất vẫn là các cụ hay chém ở đây. Bỏ hàng chục triệu mua dao chỉ để ngắm.
Thôi thì nó là thú vui! Cũng vô cùng cụ ạ! Miễn cho ta tí niềm vui thoải mái, lại không hại người hại mình 🙂

Tuananhhau

Xe điện
Lần đầu e thấy dao tàu bãi. Thế giới quả là rộng lớn. Chia sẻ với các cụ là nếu mua để ngắm thì vẫn ok. Tất cả các cụ ở HN em biết mua nhiều dao đa số để cất đi. Hoạ hoằn lắm mới đem ra khỏi nóc tủ, gầm giường, ngăn kéo để đi khoe. Còn lại đa số mua cũ dọn đẹp và cất, mua mới thì khoe xong cũng cất. Cá biệt có cụ mua vài chục triệu tiền dao nhưng lại dùng dao Đa Sỹ trong bếp để ủng hộ thương hiệu Việt Nam.
Đi bãi bọn em gọi là đi shoping. Không có hướng dẫn viên thì dao đẹp chủ shop cất hết. Chỉ bày dao xấu. Điển hình là đôi này

nhanchauchau

Xe tăng
Lần đầu e thấy dao tàu bãi. Thế giới quả là rộng lớn. Chia sẻ với các cụ là nếu mua để ngắm thì vẫn ok. Tất cả các cụ ở HN em biết mua nhiều dao đa số để cất đi. Hoạ hoằn lắm mới đem ra khỏi nóc tủ, gầm giường, ngăn kéo để đi khoe. Còn lại đa số mua cũ dọn đẹp và cất, mua mới thì khoe xong cũng cất. Cá biệt có cụ mua vài chục triệu tiền dao nhưng lại dùng dao Đa Sỹ trong bếp để ủng hộ thương hiệu Việt Nam.
Đi bãi bọn em gọi là đi shoping. Không có hướng dẫn viên thì dao đẹp chủ shop cất hết. Chỉ bày dao xấu. Điển hình là đôi này
THế phải đi cửa hậu hả cụ?

Porsche 911

Xe container
Vì sao dao đẹp họ lại giấu đi vậy bác. Họ chỉ muốn bán cho khách khi được hỏi thôi à?

NgocDmax

Xe tăng
"Điển hình là đôi này" là dao xấu hay dao đẹp cất đi đấy cụ ??? em nhìn chã hiểu mô tê rì:-s
Dao Nhật sx ở Tàu bán ở VP: 400k/con (nghe đồn)
Dao Nhật sx ở Nhật bán ở đây ??? được để còn chốt cho kịp.

Còn đây là dao Tàu, xs ở tàu, bán ở tàu .... quy ra tiền Việt:

P.s. Em nghĩ Cụ nói hơi quá về vụ mua về ngắm với cất, cũng có dùng đấy, thì mới có cái mà chém gió chứ...
Có vài cụ hơi vô lý là ở nhà mới dùng, đi công tác là cất tủ khóa lại đặt bộ kiwi lên bếp...:((

Tuananhhau

Xe điện
Vì sao dao đẹp họ lại giấu đi vậy bác. Họ chỉ muốn bán cho khách khi được hỏi thôi à?
Thì cũng gần giống như 1 cụ nói đó ah. Sợ mất, ngại trả lời nhiều với người ko biết nên cất để dành cho khách quen đến mua.
"Điển hình là đôi này" là dao xấu hay dao đẹp cất đi đấy cụ ??? em nhìn chã hiểu mô tê rì:-s
Dao Nhật sx ở Tàu bán ở VP: 400k/con (nghe đồn)
Dao Nhật sx ở Nhật bán ở đây ??? được để còn chốt cho kịp.

Còn đây là dao Tàu, xs ở tàu, bán ở tàu .... quy ra tiền Việt:
View attachment 7474051

P.s. Em nghĩ Cụ nói hơi quá về vụ mua về ngắm với cất, cũng có dùng đấy, thì mới có cái mà chém gió chứ...
Có vài cụ hơi vô lý là ở nhà mới dùng, đi công tác là cất tủ khóa lại đặt bộ kiwi lên bếp...:((
Thì em dùng từ đa số dao mà. Dùng thì 2-3 cây chứ sao dùng được mấy chục cây. Em là điển hình về nóc tủ :D
đôi trên là điển hình của việc mượn xong cướp luôn cụ ah :D. Xấu đẹp gì em cũng cứ ném vào tủ đã rồi tính tiếp :D

Linhnguyen107

Xe tải
Thì em dùng từ đa số dao mà. Dùng thì 2-3 cây chứ sao dùng được mấy chục cây. Em là điển hình về nóc tủ :D
đôi trên là điển hình của việc mượn xong cướp luôn cụ ah :D. Xấu đẹp gì em cũng cứ ném vào tủ đã rồi tính tiếp :D
Em thì lại điển hình của việc dao là phải dùng, dùng lại phải ngon với đẹp, nhà ko có nóc tủ nên ko dùng con nào thì cho ra đi ngay ko thì bức bối lắm
Tiện thể em khoe con dao 'chưa' dùng, nghe đồn thép vũ trụ thiên hà gì đó:D