[Funland] Tất cả về dao làm bếp

NgocDmax

Xe tăng
vậy mua cho phụ nữ dùng chỉ nên mua dao ngoài chợ thôi sao, vì ở trên thấy nói dao nào cũng như nha
Dao nào cũng sẽ cùn, dao xịn thì lâu hơn chút, cũng chỉ được một vài tháng thôi…
Vô tay pn thì ăn mít chén là chắc, nếu dao xịn mà các mụ ấy vật chén ra liếc thì đau lòng lắm… nói chung các cụ trên góp ý là đúng nhất rồi đó.

nhanchauchau

Xe tăng
dao sx cho người dùng đặc biệt là phụ nữ, vậy phụ nữ muốn sài phải siêng mài dao ? mấy cụ nói mình hơi khó hiểu
Cụ hỏi đúng đội nghiện, lại chuyên đi đẩy hố rồi.
Đội này méo mó lắm, đừng tin.
Thực ra 99,99% người dùng dao trong bếp coi dao như các vật dụng bt khác.
Nghĩa làf mua về dùng đến lúc hỏng chứ chả quan tâm đến bảo trì bd.
Em ngày xưa cũng giống cụ, dao cùn thì hóng đội mài dao dạo.
Đến khi mãi chả có ông nào đi qua nhà thì tự học mài dao, rồi mới rơi vào hố dao, hố đá.
Đến h dùng, dao nào thì cũng 1 tuần ngó qua mài cho nó 1 lần là đủ sắc dùng bếp.

Tuan Can

Xe container
em không thuộc dân tộc thiểu số, em mod/ mài cho ngan già nhà em dùng, trước thì mài hàng tuần, giờ dao nhiều và hịn hơn nên thưa hơn, thấy con nào kém thì mài,…
Vài bữa nữa có lô mới về sẽ dùng luân phiên chắc lâu lâu mới mài….
E chỉ biết làm mồi nhậu, ko biết đi chợ nấu cơn, huhu
trước tết em thả 6 con dao mới mài xuống bếp, giờ này vẫn chưa phải mài lại. Có con deba thì mổ được 3 con cá nên phải mài.

bat_kha_tu_nghi

Xe điện
Cụ hỏi đúng đội nghiện, lại chuyên đi đẩy hố rồi.
Đội này méo mó lắm, đừng tin.
Thực ra 99,99% người dùng dao trong bếp coi dao như các vật dụng bt khác.
Nghĩa làf mua về dùng đến lúc hỏng chứ chả quan tâm đến bảo trì bd.
Em ngày xưa cũng giống cụ, dao cùn thì hóng đội mài dao dạo.
Đến khi mãi chả có ông nào đi qua nhà thì tự học mài dao, rồi mới rơi vào hố dao, hố đá.
Đến h dùng, dao nào thì cũng 1 tuần ngó qua mài cho nó 1 lần là đủ sắc dùng bếp.
Túm lại nếu vợ dùng thì cứ Kiwi cho lành.
Mình dùng mới phức tạp!
Xuống hố thì kinh nghiệm là 1 phát chết luôn cho đỡ tốn!

Tuan Can

Xe container

Tuananhhau

Xe điện
Mấy cụ cứ chê phụ nữ dùng dao. Mợ Hà lại múa dao phát là ngất hết. Cụ nào còn tư tưởng “bếp núc là của phụ nữ” thì tìm đọc mấy bài của cụ Tướng Cướp. Nếu chú ý các cụ sẽ thấy ảnh đại diện các hãng chủ yếu là Nam cầm dao. Các con dao đắt tiền sinh ra để cho đầu bếp chuyên nghiệp nên đa số họ là Nam giới. Chơi dao bếp lâu thì cái việc sử dụng lại trở thành thứ yếu. Nó thiên về trải nghiệm, được sở hữu, được chia sẻ đam mê, thư giãn khi mài dao, thu giãn khi dọn dao, khi có con dao mới ….. Còn đơn thuần sử dụng thì có 1 con dao tốt, sắc, phù hợp với nhu cầu sử dụng là đủ. Vd đôi này 200k/đôi là dùng thoải mái trong gia đình. Chiều em mới nhặt về cho mọi người chặt chém thoải mái.

bat_kha_tu_nghi

Xe điện
Mấy cụ cứ chê phụ nữ dùng dao. Mợ Hà lại múa dao phát là ngất hết. Cụ nào còn tư tưởng “bếp núc là của phụ nữ” thì tìm đọc mấy bài của cụ Tướng Cướp. Nếu chú ý các cụ sẽ thấy ảnh đại diện các hãng chủ yếu là Nam cầm dao. Các con dao đắt tiền sinh ra để cho đầu bếp chuyên nghiệp nên đa số họ là Nam giới. Chơi dao bếp lâu thì cái việc sử dụng lại trở thành thứ yếu. Nó thiên về trải nghiệm, được sở hữu, được chia sẻ đam mê, thư giãn khi mài dao, thu giãn khi dọn dao, khi có con dao mới ….. Còn đơn thuần sử dụng thì có 1 con dao tốt, sắc, phù hợp với nhu cầu sử dụng là đủ. Vd đôi này 200k/đôi là dùng thoải mái trong gia đình. Chiều em mới nhặt về cho mọi người chặt chém thoải mái.
Chốt 250k 🤣

Tuan Can

Xe container
1 chốt =150k.

congpln

Xe tải
Các cụ nên phổ biến thêm về cách mài dao và đá mài nữa. Dao tốt mà dùng mất lưỡi thì mài lại quả là cực hình ạ. Em mà lâu lâu về quê thì cứ 1 tiếng mài dao là ít ạ. Em giờ dao cùn tý là không dùng đc luôn lại phải hì hục mài xong ms làm đc.

Tuananhhau

Xe điện
Done cụ nhé.
300, ok em bay ra nhận ngay và luôn, =))=))=))
Cụ Tuan Can trả em 150x5= 750k nên em bán rồi cụ ah
Các cụ nên phổ biến thêm về cách mài dao và đá mài nữa. Dao tốt mà dùng mất lưỡi thì mài lại quả là cực hình ạ. Em mà lâu lâu về quê thì cứ 1 tiếng mài dao là ít ạ. Em giờ dao cùn tý là không dùng đc luôn lại phải hì hục mài xong ms làm đc.
cụ cứ đọc lại mấy bài cũ là đủ hết đó ah.

KnightRider

Xe buýt
Con của em là gyuto. Bản có 41-40 x18 thôi cụ ah :(. Ước 45 như cụ mà ko đc. Bản 45 là nguyên rồi đó ah
Trước em nhớ cụ cướp với cụ ngang bẩu là hơn 46 cơ, của em chả biết gyu hay san gì mà lưỡi 183 , bản 45.

Tuananhhau

Xe điện
F0 chổng mông lên spa đc con dao mà có cụ bẩu chỉ hơn đc cái chụp ảnh lừa tình. Thế thì quá bằng mắng idol Ngang của em nhở ;))
Cụ dùng app gì mà chỉnh ảnh đẹp thế. Em nghe nói mấy ô KTS dùng phô tô sốp giỏi ngang với chém gió kk

Linhnguyen107

Xe tải
Cụ dùng app gì mà chỉnh ảnh đẹp thế. Em nghe nói mấy ô KTS dùng phô tô sốp giỏi ngang với chém gió kk
App đấy dùng nó đau lưng cụ ạ. Trường Kiến trúc em cũng đào tạo ra mấy ông học Nước đã ko biết chụp ảnh, ko biết dùng app thì chớ, dao lại còn xấu như ma vấu, hại cái lưng em :((