Tập lái F1 Mini

Bimmer

Xe điện
Mời các cụ đến với đường đua GoKart dài nhất và rộng nhất ở Úc.

Ace Kart là công ty hàng đầu về trò chơi này. Hầu hết các tay đua xe đều trưởng thành từ GoKart rồi phát triền dần và đỉnh cao là thể thức F1.

Hầu hết các điểm đua xe ở Úc là trong nhà. Các đường track trong nhà nhỏ, ngắn, khói và ồn. Đây là một trong ít đường track ngoài trời. Tuy nhiên, sẽ làm các cụ cháy đen thui dưới cái nắng 46 độ.

Ace Kart có một quy định về an toàn rất chuyên nghiệp. Người chơi ko được uống bia rượu hay dùng ma túy và phải đi giày.*-)

Trước mỗi session, các lái xe đều phải tham gia một lớp tán phét về an toàn khoảng 15 phút. Các lái xe có thể thỏa thuận về thể thức vượt hoặc tránh trên đường. Quan điểm của em rất ngắn gọn là: ĐỪNG HÒNG

Nồi cơm điện là bắt buộc

Mũ ninja cũng bắt buộc

Các cụ bảo 46 độ trong cái nồi này. Bảo sao hôm nay em thấy hơi tửng

Nếu các cụ kiếm đủ 15 đến tối đa 20 tài thì Ace Kart sẽ tổ chức đua một cách nghiêm túc bao gồm: 5 vòng chạy thử để xếp vị trí. Sau đó 30 phút đua và cuối cùng là trao cúp

Trên đường track luôn có 3 đến 4 giám sát và một hệ thống đèn giao thông ở khắp nơi. Ông nào lái bitch (đểu) quá sẽ bị tấp vô lề, xả cho một bài về đạo đức học hoặc đơn giản chỉ là: Mày lái ngu bỏ m (heheh, nhân viên rất thân thiện)

Trong khi ông kia đang bị lên lớp thì các ông khác ko được vượt. Ko thì cũng bị lên lớp nốt.

Các xe này đều là loại 9 mã lực. Trẻ con đi xe 5 mã lực. Tốc độ tối đa khoảng 80km/h. Phanh rất ăn. Lốp rất bám đường. Không có trợ lực tay lái và không có giảm xóc.

Trong lần đua này, chỉ có 4 ông tài non tham gia. Chắc là vì bọn kia sợ bọn em chạy chậm

Em chạy đầu tiên. Vít thật lực.

5 vòng đầu tiên, tình hình không thay đổi. Em dẫn đầu và 3 ông còn lại chia nhau chức 2,3, bét.

Mặc dù bám đuổi rất quyết liệt nhưng không ai vượt lên được do ông nào cũng bitch hết.

Xe giật kinh khủng nhất là những đoạn cắt cua 2 lần liên tục

Sau năm vòng đầu tiên. Tình hình bắt đầu căng thẳng. Lốp xe sau một thời gian trên đường bắt đầu nóng lên và mềm ra, lúc nào cũng muốn trượt. Thêm nữa, tay em bắt đầu tê mỏi. Cắt cua không còn chuẩn nữa, thế là có một chú vượt lên.

Bimmer

Xe điện
Cay quá mà ko làm gì được.

Chú này chạy nhanh hơn có thể là do nó còi hơn em. Chắc là ko. Ít khi vượt được trên đường thẳng mà thường là vượt xảy ra trên các góc cua 2 hoặc 3 cua liên tục. Đây là sự đấu tranh giữa sức khỏe và sự tỉnh táo của các cụ. 10 vòng, bắt đầu mệt, suy nghĩ ko còn nhạy, chân ga hơi lỏng, ép cua hơi lỏng nên em để 2 chú kia vọt lên.

Kỹ thuật là như này: Các cụ mở rộng ra mép ngoài cùng của đưởng (hết cỡ), từ từ đánh lái sang phía bên kia đưởng vào góc cua đồng thời giảm tốc độ để lấy thêm độ bám đường (grip). Khi tới mép đường, bắt đầu lên ga và lao thẳng sang mép đưởng bên kia để giữ tốc độ.

Tuy nhiên, mỗi góc cua một khác nên cần phải thực hành nhiều và thử các kiểu ép cua để tìm ra một đường vào cua hợp lý nhất (nhanh nhất)

Thắng thua là ở chỗ vào cua có chuẩn không, tâm lý có tỉnh táo ko, và chắn chắn là phải có tinh thần: Tôi phải cho các ông hít khói.
Em điên tiết (thề), nghiến răng. Hết ga. Mắt em chỉ thấy mỗi cái đuôi xe thằng kia (chả quan tâm nó là ai).

Vượt. Vượt. Vượt. Có thế thôi.

Các cụ thấy em có căng thẳng không.

Cuối cùng, sau 38 vòng vượt lên rồi tụt xuống. Em về 3. 2 chú kia chắc ngày nào cũng nâng tạ hay sao mà bó cua sát thế, em ko sao nhoi lên được. Bắt nạt được một ông kỹ sư cầu đường. Ông này đang bị ốm :))

Có kết quả luôn. Em sau nó có 0.05 giấy chứ mấy. Người mỏi nhừ và cười như được mùa.

Màn hình cho khán thính giả theo dõi trực tiếp

Bắt đầu bàn tán xôn xao. Toàn là: "tao chạy mãi chả gặp ai" hay là "khói của tao có thơm ko" :21::21::21: Và những câu khác đại loại như vậy và khiếm nhã hơn như vậy. Đoạn này em ko đi vào chi tiết.

Không có chỗ cho người thứ 4.

Bảng vàng thành tích (có xiền). Ngoài ra có bảng xếp hạng cho nhất tuần, nhất tháng, nhất năm và nhất 5 năm. Tài tổ nhất đi hết 37 giây hơn chút. Em đi hết 39 giây hơn chút. Hằng trăm tổ lái còn lại nằm trong khoảng này.

Cúp vàng xếp hàng đợi các cụ

Ra về, vọt vào em Mái già của em ngồi hóng mát. 46 độ chứ ko phải nhỏ. Cảm giác đầu tiên các cụ sẽ để ý là: Ôi, cái xe mình sao hôm nay êm thế không biết.

Lần sau, nhất định là phải cho chúng nó hít khói, hahahaha.

Chúc các cụ cuối tuần thư giãn thảnh thơi nhá.

Chỉnh sửa cuối:

Minh Tu

Xe buýt
Hay quá cụ ơi!(c). Rổ giá thế nào hở cụ?

Criket162

Xe tải
Phóng sự của Cụ hay quá..đã vote!(b)

mr_hieu1

Xe điện
hay quá nhẩy các bác xuất ngoại nên sướng thật :102: :102: :102: :102:

viet_hung

Xe tải
Cái này bao giờ Vịt mình mới có :102::102::102:

Lucky Luke 1.8

Xe đạp
Việt Nam mình mà có cái này thì hay nhể :69::69::69::69::69:

Bimmer

Xe điện
Cảm ơn các cụ đã vote.

Hình như 5,6 năm trước ở HN cũng có GoKart ở Công viên Tuổi Trẻ rồi thì phải.

Em nghe nói thế. Bây giờ ko biết còn mở ko

vuonglam

Xe tăng
Website
blog.360.yahoo.com
Cảm ơn các cụ đã vote.

ĐÚng là có ,nhưng giờ thì bị dẹp lâu rồi ,em vâẫnccoòn nhớ mấy lần đua ở đó vui vãi ạ

gokart

Xe đạp
thank cụ...bài của cụ hay quá...(b)

CuKenPis

Xe tăng
Cảm ơn các cụ đã vote.

Trước e cũng chạy ở CV TT suốt .Y như này nhưng chạy trong nhà nên đường đua bé hơn.Nhưng cảm giác mấy ngày đầu thú vị lắm.Sau đó vài tháng thì xe hỏng , lốp quanh đường đua nát bét do trình chạy còi và ý thức lởm .Sau đó giải thể .:'(:'(

thanhphobuon_cn

Xe buýt
phóng sự của cụ hay thật e cũng được đi xe như thế này roài nhưng ko được tổ chức hoành tráng như của cụ hehe

arclex

Xe hơi
phóng sự hay wa' bác ạ..................

laidem

Xe đạp
ĐÚng là có ,nhưng giờ thì bị dẹp lâu rồi ,em vâẫnccoòn nhớ mấy lần đua ở đó vui vãi ạ
Em tưởng bãi F1 mini của mình trước bên Đông Anh chứ.Mơ ước mãi mà các cụ không cho sang

profi

Xe máy
Ở Sg, trước kia cũng có trò này ở sân golf Rạch chiếc. Chẳng biết giờ dẹp đi đâu. Cũng thú ra phết.

Mr.Captiva

Xe buýt
bây giờ ở diamon Nha Trang cũng có đấy hôm trước cháu chạy rồi thú phết

Cry

Xe máy
Ở Sg, trước kia cũng có trò này ở sân golf Rạch chiếc. Chẳng biết giờ dẹp đi đâu. Cũng thú ra phết.
Dẹp rồi bác ơi 100k/15' đắt vãi . Lái cái nài như F1 thật vào cua đánh lái 1 tý xíu chứ ko vần vô lăng , đạp thắng mạnh là quăng đít như chơi .

unik

Xe buýt
Hình như chỗ này ngay cạnh lò mổ gà của anh Thanh "ngọng". Em xuống đấy mua gà suốt nhìn thấy đường đua mà thèm.

vuonglam

Xe tăng
Website
blog.360.yahoo.com
Em tưởng bãi F1 mini của mình trước bên Đông Anh chứ.Mơ ước mãi mà các cụ không cho sang
Dạ ,ngày trước nó nằm ngay chỗ Võ Thị Sáu, mà Bg thì nó công viên Tuổi Trẻ Thanh Nhan bây giờ ý ạ