Tập hợp sửa chữa bảo dưỡng Mông Đau - Phần IV

Trạng thái
Thớt đang đóng

Mr.Ryu

Xe buýt
Cụ Hùng này lên xe lái một vòng ra đại lộ thang long rồi. Ngồi trên xe nghe ông ấy phán là em cảm thấy không tin tưởng rồi vì em cũng hiểu biết về xe và em hiểu cái xe của em hơn ai hết.
Cụ nào nói có mec và land rover ở xưởng cụ ấy thì em chịu. Cái xưởng bé tí mà chủ xe hạng sang giao phó thì liều thật. Vì xe hiện đại cần rất nhiều máy chẩn đoán lỗi chứ không thể mò được
Ở xưởng cụ Hùng này Mẹc Bim Audi vào sửa nhiều lắm ý ạ. Vợ em cũng từng bị bệnh, làm ở vietvoiz rồi ở xưởng của nhà máy oto Hòa Bình, mỗi nơi mất 2-3 ngày đều ko dc, mang qua lão này mất 3 tiếng lại ngon ơ

Mondeo Apec

Xe buýt
Hehe... Em đi xe anh xong đến giờ vẫn chết vì thèm đây này. Chuyện đã qua thì là đã qua mà anh, mà đấy là thợ của ông ấy chứ có phải ông ấy đâu. Tính người chẳng ai giống ai, quan trọng là có duyên gặp, chơi với nhau. Còn vô duyên thì cũng.. thôi mà. Em cũng đang muốn tham khảo thêm mấy chiếc 2.0 nữa xem xe mình nó đang ở đoạn nào.. hehe.. Mấy hôm tới rảnh em lại chạy xuống anh nhé.
Chú lấy cái ống ty ô hút nước làm mát ra cái can rồi mới tháo cái két kẻo phí nước làm mát

tung_pvn

Xe tải

panasonic2368

Xe tải
Website
www.powerbatt.com.vn
"Bảo trì" ắc quy với sản phẩm của Powerbatt!
Các nhà sản xuất bình ắc quy hầu như chỉ khuyên khách hàng cách tăng tuổi thọ ắc quy bằng cách kiểm tra, bảo dưỡng đều đặn, sử dụng ắc quy đúng cách để không mắc phải những lỗi dẫn đến hỏng ắc quy như đã nêu ở trên. Việc đó hiển nhiên là cần thiết. Tuy nhiên, không phải ai cũng có thể nhớ và thực hiện đúng cách như nhà sản xuất khuyến cáo và nếu có nhớ thì việc kiểm tra vệ sinh bình ắc quy định kì cũng không làm giảm lượng kết tủa sulfat chì - nguyên nhân chính dẫn đến việc giảm tuổi thọ ắc quy. Do vậy, việc chăm chỉ kiểm tra bảo dưỡng ắc quy cũng không làm cho tuổi thọ bình ắc quy tăng thêm được bao nhiêu.

Otofun News

Một hướng đi được các nhà khoa học Séc và Slovakia nghiên cứu đã đem lại kết quả rất khả qua, đó là tìm cách loại bỏ sulfat trên bề mặt bản cực và làm chậm quá trình sulfat hóa sau đó. Thử nghiệm đã cho thấy, với một lượng phù hợp hóa chất dung môi đặc biệt được đổ bổ sung vào bình ắc quy đã giúp cho tuổi thọ của bình tăng gần gấp đôi so với các bình thông thường. Điều đó có được là do phản ứng hóa học của dung môi với sulfat chì. Khi kết tủa sulfat chì trên bề mặt bản cực bị loại bỏ, ắc quy dần được trả lại trạng thái hoạt động tối ưu, qua đó giúp tăng tuổi thọ cho bình. Việc chỉ phải đổ thêm một lượng nhỏ dung dịch vào bình ắc quy sau 1 khoảng thời gian nhất định (từ 1 đến 2 năm) rõ ràng là khá đơn giản và hiệu quả. Cách này có thể tiết kiệm tiền bạc, công sức và cả sự lo lắng cho chủ xe khi vận hành…

Ở Việt Nam, hiện nay đã xuất hiện trên thị trường sản phẩm dung dịch phụ gia cho bình ắc quy hoạt động theo công thức trên. Sản phẩm có tên gọi PowerBatt của công ty Battery Gurus (Cộng hòa Séc) được phấn phối độc quyền bởi Battery Gurus Việt Nam.
Với chi phí chỉ khoảng hơn 100 ngàn đồng cho 1 lần đổ dung dịch (xe hơi 4 đến 9 chỗ), có thể nói, PowerBatt quả thực là một giải pháp kinh tế và tiện lợi.

Otofun News

Những khuyến cáo khi sử dụng sản phẩm dung dịch PowerBatt:

- không sử dụng PowerBatt cho ắc quy bị xung tín hiệu xạc (mức xung tín hiệu dưới 30% công suất ắc quy)

- Không được cho nước cất vào bình ít nhất 14 ngày trước khi sử dụng PowerBatt (việc này nhằm đảm bảo có đủ khoảng không trong bình để cho dung dịch PowerBatt vào).

- Chỉ đổ dụng dịch khi ắc quy đang trong trạng thái nghỉ.

- Mở nắp các ngăn ắc quy theo hướng dẫn của nhà sản xuất (OFNews khuyên bạn nên đem bình ắc quy tới các garage để đảm bảo an toàn).

- Kiẻm tra và thêm bớt dụng dịch trong tất cả các ngăn ắc quy sao cho dung dịch vừa đủ che các tấm bản cực.

- Cho PowerBatt vào theo tỉ lệ 60ml/100Ah.

- Nên đổ vào thật chậm và nếu trời nóng trên 30 độ C thì nên chia ra làm 2 lần. Không đổ nếu ngăn ắc quy có nhiệt độ trên 40 độ C.

- Đổ đều đặn 12 tháng/lần với những xe vận hành thường xuyên hoặc 24 tháng/lần với xe vận hành không thường xuyên.

- Một bình dung dịch PowerBatt 0,75l có giá 525.000đ có thể đủ dùng cho 5 xe con hoặc 6 lần đổ định kỳ cho xe của bạn.
Giá tiền này thì êm để mua bình ắc quy mới cho nó ngon

Giá 525.000 mà dùng được cho 6 xe, tức là mỗi xe 1 năm chỉ mất chưa đến 90k cho 1 lần đổ đâu cụ à.
Còn cụ mua bình mới, giá tầm 1.000.000 - 1.300.000 vnđ thì cái nào hơn ạ :)

oiquetoi

[Tịch thu bằng lái]
Mông của pác ngon thía, chẹp chẹp, đẹp hơn mông hoa hậu H K A

Ngo Rung

Xe lăn

manchel

Xe hơi
Cụ nhìn vào ổ khóa ở cánh cửa đó, cụ sẽ thấy hình chữ V nằm ngang, nếu nó mất hết miếng nhựa mỏng bọc chữ V này thì khi đóng cửa sẽ nghe tiếng cạch chứ ko phải phật., cụ làm theo hd trên là xong, cửa sẽ lại đóng có tiếng phập, cụ nhớ bôi mỡ bò vào nữa nhé. Cụ nhìn hình dưới nhé, chữ V em đã bọc màu xanh ấy

[/URL]
Cụ ơi nhà cụ còn miếng nhựa ntn này ko? Bán cho e đê. E tìm mua về có vẻ không giống miếng này của cụ. Làm mãi ko đc. Huhu

Mondeo Apec

Xe buýt

panasonic2368

Xe tải
Website
www.powerbatt.com.vn
Thế bình đã hỏng thì đổ chạy tiếp đc bao lây nữa cụ? Em biết thế thì mua nước này đổ không phải mua acquy mói cụ nhỉ cụ tung tin này thì Hãng nước nó bán chạy kinh khủng đấy cho chiếc acquy phải xài được trăm năm cụ nhỉ
Em tưởng cụ bán xe rồi
Ắc quy mà hỏng với nguyên nhân là đứt bản cực rồi thì ko thể cứu được cụ ah. Với những ắc quy bị sulphat hóa (chai bản cực) mạnh làm cho ắc quy ko tích đc điện, và ắc quy bị rò điện (bị bùn nâu dưới đáy) thì sản phẩm PowerBatt bên e có thể cứu đc cụ ah.
Ngoài ra, sản phẩm bên em như là thuốc bổ cho ắc quy, dùng lúc ắc quy còn khỏe thì sẽ kéo dài tuổi thọ đc gấp đôi (như người ta cũng vậy thôi, uống thuốc bổ lúc khỏe, chứ lúc hấp hối thì ko tác dụng :D)

P/s: xe em còn nguyên, giờ có khi còn ngon hơn xe cụ :))

supporter

Xe điện
Cảm ơn cụ sáng nay em đi chợ giời mua đủ các loai lắp cho đèn trần đèn cánh cửa nói chung là anh sáng đẹp không bị nức mắt như bóng cũ
Bóng đèn trần, đọc sách, cánh cửa là loại gì đấy cụ. Em cung muốn thay ánh sáng trắng

Mon07

Xe buýt
Cảm ơn cụ sáng nay em đi chợ giời mua đủ các loai lắp cho đèn trần đèn cánh cửa nói chung là anh sáng đẹp không bị nức mắt như bóng cũ
Cụ đã thi công chưa? Hay để cuối tuần thi công để em chạy vào hóng hớt tí, để cụ thi công một mình cũng buồn ạ.
Ắc quy mà hỏng với nguyên nhân là đứt bản cực rồi thì ko thể cứu được cụ ah. Với những ắc quy bị sulphat hóa (chai bản cực) mạnh làm cho ắc quy ko tích đc điện, và ắc quy bị rò điện (bị bùn nâu dưới đáy) thì sản phẩm PowerBatt bên e có thể cứu đc cụ ah.
Ngoài ra, sản phẩm bên em như là thuốc bổ cho ắc quy, dùng lúc ắc quy còn khỏe thì sẽ kéo dài tuổi thọ đc gấp đôi (như người ta cũng vậy thôi, uống thuốc bổ lúc khỏe, chứ lúc hấp hối thì ko tác dụng :D)

Cụ cho em hỏi ngu tí. Sau khi đổ phụ gia vào thì dung lượng ắc quy có hồi được nhiều không? hay chỉ kéo dài tuổi thọ tức là lâu hỏng hơn thôi? Ắc quy xe em nếu mở cốp sau khoảng 15p không đóng là không đề nổ được nữa. Còn bình thường để vài ngày vẫn nổ được. Như thế thì đổ phụ gia vào có giải quyết được vấn đề không (ví dụ mở cốp sau vài tiếng đồng hồ mà vẫn đề nổ được ấy)?
Xe cụ ngon hơn xe cụ Mondeo Apec á? Hôm nào giao lưu đi, em xem xe cụ với. Em thấy xe cụ Mondeo Apec ngon lắm ý.

wavethai

Xe tăng
Cụ lắp vào xe chưa ạ? Cụ cho em list các loại bóng để em tham khảo với, VD: đèn cánh cửa, đèn trần, đèn soi chân lái, phụ, đèn cốp đồ... Nếu có ảnh thực tế của bóng thì tốt quá ạ. Thanks cụ

Mondeo Apec

Xe buýt

Ngon hơn là mừng rồi, chú khỏe anh mừng. Về nguyên lý acquy anh cũng là người lắp ráp thủ công để bán acquy cách đây hơn 20 năm thời quê em chưa có điện xem tivi phải dùng bình acquy về tấm cực lá cách về nồng độ axit em rõ hiện tượng bùn nâu dưới đáy là hện tượng tấm cực dương đã mục mà đã mục thì lấy gì mà tích điện, chai tấm cực là khi đó tấm cực đã bị chập chai cúng cong vênh xương của tấm cực đúc bằng chì cụ làm thế nào mà nưng chì cho nó thảng lại,tấm cực âm thì phải thay 3 lần tấm cực dương mới hỏng tấm cực âm, người ta mua bình cũ về là để thay lá cách mới và tấm cực dương mới khi đó đc một cái acquy có thể độ bền cũng khá. Thuốc bổ la bổ sung lúc yếu chưa ai lại bổ sung lúc khỏe. Cụ bán trực tiếp cho nhà sản xuất được hợp đồng to hãng đó lại tăng nhanh doanh số đó cụ. Em chờ đóng góp của cụ em tiếp thu

Chỉnh sửa cuối:

lee7782

Xe tải
Website
www.evo.com
Theo cảm nhận của em lắp khoái hẳn các cụ ạ, nó không bị kèm nhèm như cũ các cụ muốn mua thì tháo bóng cũ lên chợ giời mua, bóng cánh cửa bóng soi chân lái bóng cốp cùng 1 loai 40 ngàn 1 cái bóng trần có 2 loai 150 ngàn loại đẹp. Em cũng chưa chụp anh em nó và cũng không có ý định dăng em nó lên vì đăng lên mấy anh Mec Bim các anh ấy chê em mông già em ấy mất vía lại phải đi lấy vía thì chết cụ nào rânh thì giao lưu em nó gửi giữa làng Viêt kiều Châu Âu cụ nào ranh e mời gụ ghé thăm
Hôm lào em lên cho em mấy bóng nhóe :D ....soi chân và cánh cửa cháy hết rồi anh ah :)) . mờ soi toàn mụn thôi

panasonic2368

Xe tải
Website
www.powerbatt.com.vn
Ngon hơn là mừng rồi, chú khỏe anh mừng. Về nguyên lý acquy anh cũng là người lắp ráp thủ công để bán acquy cách đây hơn 20 năm thời quê em chưa có điện xem tivi phải dùng bình acquy về tấm cực lá cách về nồng độ axit em rõ hiện tượng bùn nâu dưới đáy là hện tượng tấm cực dương đã mục mà đã mục thì lấy gì mà tích điện, chai tấm cực là khi đó tấm cực đã bị chập chai cúng cong vênh xương của tấm cực đúc bằng chì cụ làm thế nào mà nưng chì cho nó thảng lại,tấm cực âm thì phải thay 3 lần tấm cực dương mới hỏng tấm cực âm, người ta mua bình cũ về là để thay lá cách mới và tấm cực dương mới khi đó đc một cái acquy có thể độ bền cũng khá. Thuốc bổ la bổ sung lúc yếu chưa ai lại bổ sung lúc khỏe. Cụ bán trực tiếp cho nhà sản xuất được hợp đồng to hãng đó lại tăng nhanh doanh số đó cụ. Em chờ đóng góp của cụ em tiếp thu
Em cám ơn ý kiến của cụ, em xin kính cụ thế này ạ:
1. Em chưa bao giờ nghe thấy việc bảo là thuốc bổ chỉ uống lúc yếu đâu ạ, chắc chỉ quê cụ mới thế ;;)
2. Cụ nói rất đúng là việc cực dương sẽ nhanh hỏng hơn nhiều so với cực âm, nguyên nhân thì có nhiều, nhưng nguyên nhâ chủ yếu là do cấu tạo của các bản cực, cực dương (PbO2) cấu tạo từ các tấm ceramic, cực dương (Pb) kim loại. Khi sử dụng ắc quy thì phản ứng hóa học xảy ra, các bản cực "chuyển" thành PbSO4, lúc nạp điện thì dần dần cực dương "trở lại" PbO2, âm "trở lại" Pb, cực dương cấu tạo từ Ceramic nên việc thay đổi thể tích cũng dễ dẫn đến việc hỏng cực dương hơn là cực âm.
3. Với sản phẩm bên em có thể rửa các chai bản cực (PbSO4) trong quá trình sử dụng nên cũng tránh đc việc hỏng ắc quy nhanh, ngoài ra, việc bị tích các chai trên bản cực dẫn đến việc các cực không tích đc điện --> điện đâu ra để phóng mà khởi động xe( đối với ắc quy khởi động).
4. Cụ có biết hiện tựong rò điện của ắc quy là do bùn nâu?

Nói chung là cụ Monde Apec thì lúc nào cũng giỏi, e rất phục ạ. Nhưng mình cao, có người khác cao hơn cụ ah :)

panasonic2368

Xe tải
Website
www.powerbatt.com.vn
Nghe cụ nói mà không thấy cụ để cập vấp đề vấn đề sau
Acquy không sử dụng nước của cụ thời hạn sử dụng được bao lâu và khi sử dụng nước của củ thì tuổi thọ tăng được bao lâu?
Với giá tiền thực tế như thế mang lại lợi ích như thế nào?
Một năm nếu cả nước tiêu thu nước này thì mang lại lợi ích là bao nhiêu? Vì xe máy hay ô tô và nhiều phương tiện khác đều sử dụng Acquy
Doanh thu của hãng này đứng trong hàng thứ mấy khi cả thế giới nước nào cũng dùng acquy
Tổ chức nào đứng ra cam kết và kiểm định?
Dạ, sản phẩm PowerBatt sử dụng 1 năm 1 lần, và đối với ắc quy khởi động, sử dụng từ tháng thứ 6 (kể từ khi mua mới) thì tuổi thọ ắc quy kéo dài được gấp đôi (ví dụ: nếu không sử dụng sản phẩm, sử dụng đc 2 năm, còn sử dụng PowerBatt thì sử dụng đc 4 năm )
Về lợi ích thì cụ hoàn toàn có thể tính mà :) em tính nhỏ nhẹ là mỗi lần sử dụng là 90k, thì sử dụng trong 4 năm, hết 270k :) so với việc mua ắc quy mới thì cụ tự tính cho em nhé.
NATO mới đây cũng đã sử dụng sản phẩm PowerBatt cho các xe quân sự của họ, em show cho cụ xem nhé :D

Trạng thái
Thớt đang đóng