Tập hợp sửa chữa bảo dưỡng Mông Đau - Phần III

Trạng thái
Thớt đang đóng

Coco

Xe tải
Cụ đọc Manual guide sẽ thấy nói là điều hòa Mon tự động ở chế độ sưởi (mùa đông), mát (mùa hè) là so với nhiệt độ môi trường bên ngoài xe. Nếu chênh nhiệt độ bên ngoài k nhiều thì điều hòa Mon sẽ tự tắt đấy. E nghĩ cái đó là đủ chứng minh Mon có cảm biến điều hòa chứ nhỉ?
Em đưa ra chỗ đ/c Hùng ở gara Nam Trung Yên, đ/c phán Mondeo cảm biến đặt trong capeaux gần máy. Em bảo sao xe anh có lúc đi báo nhiệt độ ngoài trời gần 50 độ C. Hùng bảo: Đúng thế còn gì. Cảm biến đặt gần máy mà lại! :))
Đến giờ em vẫn không hiểu sao Mondeo lại báo nhiệt độ lung tung như thế?

thanh_hoi

Xe điện
Các cụ cho em hỏi, có làm cách nào cho cái tiếng bíp cảm biến lùi to lên được ko? Em thấy tiếng bé quá, nhiều khi chả nghe thấy?

ngoibet

Xe điện
Website
facebook.com
Các cụ cho em hỏi, có làm cách nào cho cái tiếng bíp cảm biến lùi to lên được ko? Em thấy tiếng bé quá, nhiều khi chả nghe thấy?
Sơn lại mít chửa, uốn say thế nó kêu to như tàu hỏa cũng chịu, hôm đó nhờ say mà mình quay xe ra vẫn tự ngưỡng mộ mình, tỉnh có quay vào mắt

Chỉnh sửa cuối:

anhbac.Mondeo

Xe buýt
Cụ nói sao ấy chứ, ông cụ nhà em khi ze sát vật cản bên hông khoảng 50cm thì tiếng bíp nó kêu làm cụ giật mình luôn, rồi quay sang em hỏi có đụng j không mà kêu ầm thế.
Chắc cụ mở volum ~20 ? nên khó nghe :-??

lazyman

Xe tải
Cụ nói sao ấy chứ, ông cụ nhà em khi ze sát vật cản bên hông khoảng 50cm thì tiếng bíp nó kêu làm cụ giật mình luôn, rồi quay sang em hỏi có đụng j không mà kêu ầm thế.
Chắc cụ mở volum ~20 ? nên khó nghe :-??
Em cũng thấy cảm biến của em kêu to dã man! Đã thế lại nhạy nữa, nhiều khi vật cản ở bên hông cách 30-50cm, nhìn qua Cam lùi không có vật cản phía sau mà nó vẫn kêu inh ỏi! Đấy là Mông chỉ có 3 cảm biến lùi đấy, chứ như xe đời mới toàn 4 cảm biến thì suốt ngày nghe tít tít các Cụ nhể?

Coco

Xe tải
Cụ ra Hà Trung đưa cho họ cắt 1 miếng giả do bọc vào cho sạch
Ra đấy chật chội không chỗ đỗ xe, cụ có biết chỗ nào rộng rãi vắng vẻ hơn không?

thanh_hoi

Xe điện
Thế sao của em kêu bé thế nhỉ? Chắc phải kiểm tra lại thôi.
Em cũng thấy cảm biến của em kêu to dã man! Đã thế lại nhạy nữa, nhiều khi vật cản ở bên hông cách 30-50cm, nhìn qua Cam lùi không có vật cản phía sau mà nó vẫn kêu inh ỏi! Đấy là Mông chỉ có 3 cảm biến lùi đấy, chứ như xe đời mới toàn 4 cảm biến thì suốt ngày nghe tít tít các Cụ nhể?

Xèo

Xe tải
Cụ nào biết mua số 6 trong chữ v6 ở đâu ko ?

Mr.Ryu

Xe buýt
Em đưa ra chỗ đ/c Hùng ở gara Nam Trung Yên, đ/c phán Mondeo cảm biến đặt trong capeaux gần máy. Em bảo sao xe anh có lúc đi báo nhiệt độ ngoài trời gần 50 độ C. Hùng bảo: Đúng thế còn gì. Cảm biến đặt gần máy mà lại! :))
Đến giờ em vẫn không hiểu sao Mondeo lại báo nhiệt độ lung tung như thế?
Chính xác thì cái cảm biến nhiệt độ của Mon (cái mà hiển thị trên tablo) nằm ở ba đờ sốc trước ạ. Đợt em đi sơn ba đờ sốc, thợ quên gắn dây cho cái cảm biến đấy, thế là nhiệt độ nó hiện thành mấy vạch ngang ---

anhbac.Mondeo

Xe buýt
Chính xác thì cái cảm biến nhiệt độ của Mon (cái mà hiển thị trên tablo) nằm ở ba đờ sốc trước ạ. Đợt em đi sơn ba đờ sốc, thợ quên gắn dây cho cái cảm biến đấy, thế là nhiệt độ nó hiện thành mấy vạch ngang ---
chính xác, nó nằm ở khe hút gió cạnh đèn gầm bên trái (nhìn từ phía đầu xe).

thanh_hoi

Xe điện
Các cụ Monder kỳ cựu cứu em cái.
Hôm nọ em có đánh chìa khóa gập cho Mon nhà em, chìa khóa khó đánh, ko có máy cắt chìa nên đánh thủ công. Ông thợ đánh mất 2 phôi + 4 lần đánh mới đánh được. Giờ thì khóa ngon rồi, nhưng do ông thợ tắt đi bật lại nhiều quá hay sao mà chức năng tự động Unlock của khi tắt khóa điện xe em nó ko hoạt động nữa rồi. Giờ toàn phải unlock bằng cơm.
Các cụ cho em hỏi bệnh này chữa thế nào và ở đâu làm được ạ. Vodka 1 thùng em sẵn rồi, sẽ rót mời từng cụ ạ.
Cám ơn các cụ nhiều.

Chỉnh sửa cuối:

BMW_TN

Xe buýt
Xe e mấy hôm nay đi gầm cứ kêu lục cục, lục cục, e muốn tìm gara nào đó chuyên mon để khám bắt bệnh - chữa bệnh, cụ nào biết chỉ cho e với ! tks all !

thanh_hoi

Xe điện
Của cụ chắc chết Rotuyn lái rồi, cụ ra gara của bác Hùng gần Big C á
Xe e mấy hôm nay đi gầm cứ kêu lục cục, lục cục, e muốn tìm gara nào đó chuyên mon để khám bắt bệnh - chữa bệnh, cụ nào biết chỉ cho e với ! tks all !

wavethai

Xe tăng
Gầm kêu có nhiều nguyên nhân cụ ạ, cứ phải đi khám thì mới biết đc. Xe em trước cũng bị kêu, thay giảm sóc thì hết tiệt luôn.

thanh_hoi

Xe điện
Ko cụ nào giúp em vụ này à?
Các cụ Monder kỳ cựu cứu em cái.
Hôm nọ em có đánh chìa khóa gập cho Mon nhà em, chìa khóa khó đánh, ko có máy cắt chìa nên đánh thủ công. Ông thợ đánh mất 2 phôi + 4 lần đánh mới đánh được. Giờ thì khóa ngon rồi, nhưng do ông thợ tắt đi bật lại nhiều quá hay sao mà chức năng tự động Unlock của khi tắt khóa điện xe em nó ko hoạt động nữa rồi. Giờ toàn phải unlock bằng cơm.
Các cụ cho em hỏi bệnh này chữa thế nào và ở đâu làm được ạ. Vodka 1 thùng em sẵn rồi, sẽ rót mời từng cụ ạ.
Cám ơn các cụ nhiều.

Trạng thái
Thớt đang đóng