Tập hợp sửa chữa bảo dưỡng Mông Đau - Phần III

Trạng thái
Thớt đang đóng

3d4s

Xe tăng
Em mua cao su rồi ra gara thuê ep. Chi phí cho cả 2 càng chưa tới 1 triệu. Thay hơn năm nay rồi, đi ngon
Cho em hỏi khi nào thì phải thay hay làm lại càng A này? Làm sao để biết nó hỏng hay cần được thay thế. Cảm ơn các cụ

3d4s

Xe tăng
Em muốn sơn lại mấy chỗ nhờ các cụ tư vấn giup xe em chưa sơn lại. Em nghe nói Bảo hiểm Bảo Việt họ sơn cũng được e đang có dự định mua bảo hiểm để sơn có phù hợp không các cu
Xe đời cũ (>5 năm) người ta không thích bán bảo hiểm đâu.

supporter

Xe điện
Cho em hỏi khi nào thì phải thay hay làm lại càng A này? Làm sao để biết nó hỏng hay cần được thay thế. Cảm ơn các cụ
Cụ đi vào chỗ xóc thấy nó kêu lọc cọc, kích xe lên thì thấy cao su ở càng bị đứt thì cụ thay

coty

Xe tăng
Thì cụ cứ chạy sát mấy cái taxi ngược chiều là cụp ngay ý mà! :))
Xe e thì sáng ra cứ phải cánh cụp cánh xoè 2 phát thì gương mới mở hết được, cụ nào có đơn thuốc thì chỉ giúp với. :D
quả này là bánh răng bị mẻ rồi, chắc là bị bẻ bằng tay trước đó nên mới vậy, cụ oánh ra chợ giời thay bánh răng là okie thoai

st101814

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
quả này là bánh răng bị mẻ rồi, chắc là bị bẻ bằng tay trước đó nên mới vậy, cụ oánh ra chợ giời thay bánh răng là okie thoai
Thay chỗ nào cụ ơi, xe của em cũng bị hỏng bánh răng

zakkblack

Xe hơi
Em nhờ các cụ bắt trước bệnh giúp em tí.

Tình trạng xe em như sau:

Bật điều hoà để P, kéo phanh tay:
Đạp ga lên tầm 3000v/p nhả chân ga, vòng tua máy từ 3000 xuống đến 500 rồi được tự bù ga lên 750.

Tắt điều hoà để P, kéo phanh tay:
Đạp ga lên tầm 3000v/p nhả chân ga, vòng tua máy từ 3000 xuống đến 750 ổn định ko bị hụt như khi bật điều hoà.

Ngoài ra khi vòng tua máy lên tầm 3800 - 4000 thì em mở nắp capo (dùng tay kéo dây ga) thấy máy hơi nhấc nhẹ lên (như kiểu có giảm sóc hoặc bốc đầu ý) không lẽ máy cao su chân máy mondeo mềm thế?

Chưa hết đây mới là vđề e quan tâm nhất:
Dù có đạp lún ga máy cũng ko tua được quá 4000v/p và tầm 4000v thì thấy ga hụt máy hơi nấc nhẹ. Đặc biệt là vòng tua máy khi từ 3800v trở lên thì nghe thấy tiếng tu tu tu tu cục cục cục như kiểu cánh quạt nào đó vênh.

Tưởng cái bệnh tụt vòng tua máy xuống dưới 500 em đã thay van ko tải mới tinh, bộ bugi mới tinh chính hãng, lọc dầu lọc xăng lọc gió mới hết. Nhưng vẫn ko giải quyết dc vấn đề.

Nhờ các cụ có kinh nghiệm lâu năm với mondeo bắt bệnh giúp em để còn chữa cho triệt để. Em mới lấy lại em Mondeo này được mấy ngày nên gà mờ quá.

Mondeo Apec

Xe buýt

Đạp ga lên tầm 3000v/p nhả chân ga, vòng tua máy từ 3000 xuống đến 500 rồi được tự bù ga lên 750.

Đạp ga lên tầm 3000v/p nhả chân ga, vòng tua máy từ 3000 xuống đến 750 ổn định ko bị hụt như khi bật điều hoà.

Ngoài ra khi vòng tua máy lên tầm 3800 - 4000 thì em mở nắp capo (dùng tay kéo dây ga) thấy máy hơi nhấc nhẹ lên (như kiểu có giảm sóc hoặc bốc đầu ý) không lẽ máy cao su chân máy mondeo mềm thế?

Dù có đạp lún ga máy cũng ko tua được quá 4000v/p và tầm 4000v thì thấy ga hụt máy hơi nấc nhẹ. Đặc biệt là vòng tua máy khi từ 3800v trở lên thì nghe thấy tiếng tu tu tu tu cục cục cục như kiểu cánh quạt nào đó vênh.

Tưởng cái bệnh tụt vòng tua máy xuống dưới 500 em đã thay van ko tải mới tinh, bộ bugi mới tinh chính hãng, lọc dầu lọc xăng lọc gió mới hết. Nhưng vẫn ko giải quyết dc vấn đề.

Nhờ các cụ có kinh nghiệm lâu năm với mondeo bắt bệnh giúp em để còn chữa cho triệt để. Em mới lấy lại em Mondeo này được mấy ngày nên gà mờ quá.
Máy nó rung thế đó cụ ạ. xe em cũng thế lên 4000 thì máy có hiên tượng rung. con cụ tang ga lên 3000 vong nó xuống 500 chẳng qua nó là đà quán tính không ảnh hưởng gì xe xụ là đời nào. xe nào máy cũng thế cụ yên tâm ko tin cụ thử xe em

coty

Xe tăng
Thay chỗ nào cụ ơi, xe của em cũng bị hỏng bánh răng
chú Ryu đâu rồi, vào chỉ cho anh em chỗ thay nào, chú ấy có kinh nghiệm món này lắm, chứ em chưa làm ợ...hihi

zakkblack

Xe hơi
Mondeo Apec nói:
Máy nó rung thế đó cụ ạ. xe em cũng thế lên 4000 thì máy có hiên tượng rung. con cụ tang ga lên 3000 vong nó xuống 500 chẳng qua nó là đà quán tính không ảnh hưởng gì xe xụ là đời nào. xe nào máy cũng thế cụ yên tâm ko tin cụ thử xe em
Xe em Mon 2005 2.5.
Cái quán tính tụt xuống 500v/p chỉ khi bật điều hoà. Chắc tải thêm điều hoà nên khi xuống vòng tua máy hụt. Tiếc quá, thay cái van ko tải phí cả tiền.

Nhưng còn bệnh máy ko tua được quá 4000v thì ko biết tại gì? Trong khi bugi đã thay, lọc xăng, lọc gió đã thay.
Hôm qua, search mạng thấy có mấy bác cũng bị và nguyên nhân là ngẹt tắc đường xả. Ko biết thế nào.

supporter

Xe điện

1 và 2: Cụ kiểm tra thêm bơm xăng, vệ sinh cổ hút + bướm ga
3: Không phải do cao su mềm mà do cấu tạo máy nó vậy (em nói đơn giản), khi cụ đề máy cũng bốc đầu :D
4: Đây là hệ thống bảo vệ động cơ, máy tính sẽ khống chế vòng tua máy ở 4000v/p ở chế độ không tải. Cụ sẽ không thể tăng vòng tua quá 4000 còn ra đường trường thì 7000v/p cũng vô tư

jussly

Đi bộ
Gởi các cụ trong hội mon , em mới mua em mon nên còn nhiều điều chưa biết nên lên đây nhờ các cụ giúp đỡ , trường hợp v2 của em bị hư bánh răng ghế lái ( cái bánh răng nhỏ xíu màu trắng ) mà em vào hãng nó bắt thay cả cum ghế lun . hix . em lên OF thì thấy có cụ tiện được cái bánh răng đó , em cũng mang ra tiệm để tiện nhưng nó không được vì nhỏ quá với lại em ở Đồng Nai lận , các cụ có kinh nghiệm cho em xin ý kiến nhé vì hiện tại ghế lái không di chuyển lên xuống được . Cụ nào có thì cho em mua lại nhé vì em đọc thì thấy gara ở HN có bán sẵn bằng Đồng . cÁm ơn các cụ , chúc các cụ nhiều sức khỏe .

jussly

Đi bộ
supporter viết
Em mua cao su rồi ra gara thuê ep. Chi phí cho cả 2 càng chưa tới 1 triệu. Thay hơn năm nay rồi, đi ngon
Cụ cho em biết cách làm với ah, mua cao su như thế nào ... Em đang quan tâm mà vô hãng gần 12 củ . hix
Em còn nhiều điều chưa biết mong các cụ chỉ giáo ah

supporter

Xe điện
supporter viết
Cụ cho em biết cách làm với ah, mua cao su như thế nào ... Em đang quan tâm mà vô hãng gần 12 củ . hix
Em còn nhiều điều chưa biết mong các cụ chỉ giáo ah
Ở Đồng Nai thì cụ mang xe qua Quang Vũ ở An duơng Vuơng, Q5 nhé. Họ làm rất tốt. Em cũng mua cao su càng A ở đó

jussly

Đi bộ
CÁm ơn cụ ah , Cụ cho em hỏi chi phí hết bao nhiêu ah

supporter

Xe điện
Em mua về HN rồi thuê gara ép nên ko biết QV tính bao nhiêu. Nhưng chắc là dưới 1 củ cho 2 cái càng thôi

jussly

Đi bộ
Em mua về HN rồi thuê gara ép nên ko biết QV tính bao nhiêu. Nhưng chắc là dưới 1 củ cho 2 cái càng thôi
DA, em cám ơn cụ ah , chỗ QV nó có bán cao su hả cụ , nó có bán bánh răng ghế lái không cụ

Mondeo Apec

Xe buýt
Xe em Mon 2005 2.5.
Cái quán tính tụt xuống 500v/p chỉ khi bật điều hoà. Chắc tải thêm điều hoà nên khi xuống vòng tua máy hụt. Tiếc quá, thay cái van ko tải phí cả tiền.

Nhưng còn bệnh máy ko tua được quá 4000v thì ko biết tại gì? Trong khi bugi đã thay, lọc xăng, lọc gió đã thay.
Hôm qua, search mạng thấy có mấy bác cũng bị và nguyên nhân là ngẹt tắc đường xả. Ko biết thế nào.
Cái van không tải thay không phí đâu vì nó cũng đến dịnh kỳ phải thay rồi xe mình cũng thay rồi mà xe cụ xe toi apec 8/2007 cũng dã thay nhiều thứ đến định kỳ thì thay trước ko có đi dọc đường tốn tiền thuê xe cẩu

Mondeo Apec

Xe buýt
Cái van không tải thay không phí đâu vì nó cũng đến dịnh kỳ phải thay rồi xe mình cũng thay rồi mà xe cụ xe toi apec 8/2007 cũng dã thay nhiều thứ đến định kỳ thì thay trước ko có đi dọc đường tốn tiền thuê xe cẩu
Nhớ đừng đụng đến ống xả nhé vì nó không hỏng đâu mang ra hãng nó lại đập mất ống sứ như cái mondeo ở nam đinh thì hỏng hết đấy

tung_pvn

Xe tải
DA, em cám ơn cụ ah , chỗ QV nó có bán cao su hả cụ , nó có bán bánh răng ghế lái không cụ
QV ko làm mấy thứ đó đâu cụ, họ chỉ làm gầm thôi. Còn cái bánh răng ghế lái thì có 2 cách : 1. Cụ lấy từ bên ghế phụ sang, cho ghế phụ cố định luôn và 2. Cụ ra khu Nhật Tảo ấy, kiếm chắc có.
Mà ghế lái xe cụ bị sao vậy, ko tiến lùi đc à, cụ đem vào hãng chưa, ngoài vụ hỏng bánh răng còn 1 khả năng nữa là cục cao su chặn 2 đầu lâu ngày lão hóa, bị hư, nên cũng ko tiến/ lùi đc ghế

jussly

Đi bộ
QV ko làm mấy thứ đó đâu cụ, họ chỉ làm gầm thôi. Còn cái bánh răng ghế lái thì có 2 cách : 1. Cụ lấy từ bên ghế phụ sang, cho ghế phụ cố định luôn và 2. Cụ ra khu Nhật Tảo ấy, kiếm chắc có.
Mà ghế lái xe cụ bị sao vậy, ko tiến lùi đc à, cụ đem vào hãng chưa, ngoài vụ hỏng bánh răng còn 1 khả năng nữa là cục cao su chặn 2 đầu lâu ngày lão hóa, bị hư, nên cũng ko tiến/ lùi đc ghế
VẬy bác cho em hỏi ở Sài Gòn chỗ nào bán và ép cao su càng A với . Xe em bị càng A đi qua đường xấu cứ bị kêu mà hãng báo giá 12 củ .
Ghế lái xe em bị hư cái bánh răng , hãng đã gỡ ghế lái ra kiểm tra và kết quả là bánh răng sử dụng lâu ngày bị mòn nên ghế không tiến , không lui được không phải bị cục cao su , mà hãng nói là phải thay nguyên cả cái ghế ...hix chết em , em có đọc bài trên này phần 1, 2 thì có bác ở hà nội với sài gòn có chế được cái bánh răng này bằng nhựa và bằng đồng , ở đồng nai người ta không làm được cái này . em đã nói thợ bên hãng tháo bánh răng bên ghế phụ ra để đưa qua ghế lái , kết quả là bánh răng không giống nhau nên khi tiến , lùi phát ra tiếng kêu nghe ơn lắm với lại nó chỉ chỉnh được lên xuống chứ không nhớ ghế được , khi cắm chìa nó không tự động đẩy ghế lên như cũ .
Em ở quê ( huyện nên không rành sài gòn lắm) bác nào có dư cái bánh răng ghế lái hoặc biết chỗ mua thì mua giúp em được không ạ , em sẽ chuyển tiền qua ngân hàng cho các bác . em chân thành cám ơn các bác ah, xe em mondio 2003 .

Trạng thái
Thớt đang đóng