Tập hợp sửa chữa bảo dưỡng Mông Đau - Phần II

Trạng thái
Thớt đang đóng

tuanlm83

Xe tải
à thế thì em dự là mấy anh salon cho đi dọn xe, động chạm gì đó vào dây nhợ thôi, cụ cho vào hãng đi, tiền công chỉnh là lít rưỡi cho nó an tâm, chỉnh chọt điện đóm mà không phải thay thế đồ đạc như này thì cụ nên cho vào hãng, cần thay thế đồ đạc ntn thì cụ cứ hú lên đây, anh em sẽ giúp, em cũng đã mua mông 2 vạch 3 màn cũ đời 2005, về cũng lăn lộn sửa chữa cho nó ngon nghẻ (mới bán rồi do cần tiền mua đất), nên có gì cụ cứ hỏi nhé, giúp đc cụ gì em nhiệt tình.
Vâng ! Cảm ơn cụ nhiều ạ !

fit

Xe hơi
À chuyện 2B là một chuyện cụ ạ, con Pulstar này em được nghe quảng cáo từ một bác đang chạy Mông bác ấy đi mẽo xách về lấy em giá gốc 700k/em lên tra giá amazon 13$. Hết hồn. Vụ tiết kiệm này thợ cũng đã confirm với em. 6 chú tính cả ship về VN tầm 2,2tr em cũng muốn làm chuột bạch.
Hehe, hóa ra cụ là người mà ku T giới thiệu ah, củ để của cụ chạy ngon chưa? Về cái Pulstar e báo giá cho ku T còn tùy chú ý báo khách thế nào. Em order mãi ở bên mẽo mới được, mà hàng này không phải lúc nào cũng có hàng, e k hiểu sao hàng của mẽo mà mua ở mẽo khó thế, tiền ship e bị charge khá là cao = tiền Bugi luôn. Bác cứ thử ship thẳng về VN xem tính giá thành cũng lên đến 35$/1 quả mà còn phải chịu các loại thuế. E đã nghiên cứu chán rồi mới tìm ra được Pulstar, bác lắp cũng được nhưng mà để tiết kiệm $ trong ví bác bác cần phải thay mấy thứ nữa, VD: bác thay cái lọc gió của K&N chẳng hạn :) chúc bác khỏe

Chỉnh sửa cuối:

Kẻ ế vợ

Xe tăng
Hehe, hóa ra cụ là người mà ku T giới thiệu ah, củ để của cụ chạy ngon chưa? Về cái Pulstar e báo giá cho ku T còn tùy chú ý báo khách thế nào. Em order mãi ở bên mẽo mới được, mà hàng này không phải lúc nào cũng có hàng, e k hiểu sao hàng của mẽo mà mua ở mẽo khó thế, tiền ship e bị charge khá là cao = tiền Bugi luôn. Bác cứ thử ship thẳng về VN xem tính giá thành cũng lên đến 35$/1 quả mà còn phải chịu các loại thuế. E đã nghiên cứu chán rồi mới tìm ra được Pulstar, bác lắp cũng được nhưng mà để tiết kiệm $ trong ví bác bác cần phải thay mấy thứ nữa, VD: bác thay cái lọc gió của K&N chẳng hạn :) chúc bác khỏe
Về rồi cụ ạ, 2,2m tổng thiệt hại. Em cũng đang ngó nốt cái lọc gió. Rồi từ từ em sẽ thử xem thế nào.

fit

Xe hơi
Cảm nhận của e sau khi lắp Pulstar thì rất ok. Em k biet Pulstar irridium có khác biệt nhiều so với NGK irridium và DENSO irridium không, nhưng e có để cho 1 người bạn bộ NGK em xách từ mẽo về và cậu ý rất happy, máy khỏe, tiết kiệm xăng. Với bugi Pulstar chỉ có 1 loại cho tất cả các trị số nhiệt, nhưng khi bác tìm bugi các hãng khác như NGK, DENSO, Motorcraft, Autolite, Bosch... bác đều phải tra trị số nhiệt phù hợp với từng khu vực có khí hậu khác nhau, khá phức tạp, mất công. Em còn 1 bộ DENSO 6 quả lắp cho V6 giá mềm hơn, nếu bác cần thì alo cho e. Chúc bác khỏe :)

handsomely

Xe hơi
Ối dồi ôi các bác cíu em cái. Xe em chả biết sao mà cứ mỗi lần em nháy pha xin đường nó lại bị nếch bài nghe nhạc mới đau chứ bố khỉ. Cứ mỗi lần nháy đèn là lại được nghe lại bài! đến đoạn bài hay chả dám nhày đèn xin đường :(( các bác cíu em vác ra gara thái nguyên nó đếch làm được cơ mà chẳng nhẽ bị thế này lại vác ra hà nội!

zeromanvp

Xe tăng
Ối dồi ôi các bác cíu em cái. Xe em chả biết sao mà cứ mỗi lần em nháy pha xin đường nó lại bị nếch bài nghe nhạc mới đau chứ bố khỉ. Cứ mỗi lần nháy đèn là lại được nghe lại bài! đến đoạn bài hay chả dám nhày đèn xin đường :(( các bác cíu em vác ra gara thái nguyên nó đếch làm được cơ mà chẳng nhẽ bị thế này lại vác ra hà nội!
Cụm công tắc đèn pha và điều chỉnh âm thanh của cụ đang bị chập điện. Cái này cụ tháo ra (dễ thôi) rồi ra hàng sửa chữa TV bảo bọn nó xịt bụi + xì khô cho là hết

min2006

Xe tải
hôm nào lên công tác thái nguyên giao lưu với cụ nhé

Tera

Xe tải

fadco

Xe container
Cụ Trung Japan ở thớt bán Mắc nợ chém Mông ăn xăng hơn Mắc nợ cơ mà, bán xong cụ lại quay ra Mông à, cụ search luôn trên này đi, có thớt ss 2 đời này rồi đấy ợ.
Thì đúng là Mông ăn xăng hơn roài còn giề, lấy Mông thì lấy hẳn 2.5 chứ 2.0 yếu lắm, đạp ko phê.

handsomely

Xe hơi
Thái nguyên vắng thế mà 13l thì chân cụ hơi bị to đấy. xe 2.5 xác 1,5 tấn chắc chắn ăn xăng hơn Cam 2.0 rồi
em đi công tác chạy trong TP Thái Nguyên thấy đi còn vắng hơn ở quốc lộ, nếuu cụ chạy ở Hà nội thì em công nhận ~ 13l/100km đường hỗn hợp thôi. Ở đây có cụ lập kỷ lục 6,2l/100km đấy. Cụ chỉ cần đi nhẹ chân ga là xuống <12l/100km ở Thái Nguyên ngay.
em toàn sút đường 3 thôi bác ợ! cái đường đó thì cứ nhích tí 1 rồi đạp dốn ga rồi lại phanh rồi lại bò 15km/h rồi lại nhoi nhoi đạp lút ga để vượt :D

Tera

Xe tải
Thì đúng là Mông ăn xăng hơn roài còn giề, lấy Mông thì lấy hẳn 2.5 chứ 2.0 yếu lắm, đạp ko phê.
Đúng là đúng thía lào ợ, Mông em hồi trc ăn ít hơn Mắc nợ của cụ Japan này là chắc ợ (theo thông số cụ ý khai ở thớt bán mắc nợ), còn ở đây đang nói về Mông, không nói con APEC lúc nào đồng hồ cũng chỉ 19l/100 km của ai đó anh fadco đệp rai nhá nhá. hé hé.

Chỉnh sửa cuối:

fadco

Xe container
Đúng là đúng thía lào ợ, Mông em hồi trc ăn ít hơn Mắc nợ của cụ Japan này là chắc ợ (theo thông số cụ ý khai ở thớt bán mắc nợ), còn ở đây đang nói về Mông, không nói con APEC lúc nào đồng hồ cũng chỉ 19l/100 km của ai đó anh fadco đệp rai nhá nhá. hé hé.
Chú nhớ dai kinh, anh vào hãng chỉnh đồng hồ về 14l cho đỡ tủi thân rồi.

Tera

Xe tải
Chú nhớ dai kinh, anh vào hãng chỉnh đồng hồ về 14l cho đỡ tủi thân rồi.
Nhớ dai là nghề của em mà, hè hè. Dạo này không thấy mông cụ nào hỏng hóc (trộm vía) hoặc có hỏng thì biết mang ra đâu sửa rồi, thớt này buồn ngoe.

tuanlm83

Xe tải
Bẩm các cụ ! Em nghe một số cụ xui là reset lại phần mềm cho Mondeo bằng cách tháo dây nối ắc quy ra rồi bật hết điện xe lên và để qua đêm để xóa một số lỗi trên Mondeo. Làm như vậy có làm sao không các cụ nhỉ ?? Em đang hơi run nên chả dám làm !

Kẻ ế vợ

Xe tăng
Cụ tìm cái DVD code rồi ghi nó lại, không là mệt lắm đấy.

Kẻ ế vợ

Xe tăng
Nghĩa là sao ạ ?? Em ứ hiểu !
Đại loại là đầu đĩa của mông đề phòng mấy chú lấy trộm mỗi đầu có một code, khi nào mất nguồn thì phải nhập code mới chạy được. Nó ở loanh quanh trong cốp em lâu rồi không nhớ cụ tỷ chỗ lào. Khi lấy xe về lập tức trong danh bạ em có thêm entry DVD code :D

Cụ nào lắp K&N air filter cho Mông rồi cho em xin thông số hoặc cái xe nào dùng chung để em ship về với. Ở mẽo không chạy dòng này ợ.

Trạng thái
Thớt đang đóng