Tập hợp sửa chữa bảo dưỡng Mông Đau - Phần II

Trạng thái
Thớt đang đóng

coty

Xe tăng
Cả cốt và pha mà chỉ có 8t thì em dự cũng là hàng Tàu thôi ợ :D
thế hàng hịn bao nhiêu vậy cụ... mỗi mấy cái ballast và bóng thôi, em dự thế, chứ không phải cả cụm đèn đâu ạ

lukhach

Xe tải
giảm sóc trước Mondeo có thể bảo dưỡng thay dầu như kiểu xe máy được không các cụ nhỉ, đi lâu lâu cũng muốn chăm sóc mà không biết có được không...

lukhach

Xe tải
Xe nay ai sở hữu thì mới hiểu được giá trị của nó, ở Việt nam nó bị đồn thổi nhiều quá nên mới bị mất giá thảm hại nhưng thế thì những người mua xe cũ như em mới có cơ hội sở hữu xe tốt với giá rất rẻ. Xe của em cũng chinh chiến các nơi nhưng chưa bao giớ nó phụ em cả, trừ cái là nó gầm thấp quá, thỉnh thoảng em lại bị cạ gầm.
đúng là cái gầm thấp cụ nhỉ, ah, các cụ cho em hỏi cái ba bu le hai bên của em có miếng nhựa thòi thòi dưới gầm mà không biết bắt vào đâu cả, cụ nào biết không giải thích giùm em với

Ngo nho

Xe tăng
đúng là cái gầm thấp cụ nhỉ, ah, các cụ cho em hỏi cái ba bu le hai bên của em có miếng nhựa thòi thòi dưới gầm mà không biết bắt vào đâu cả, cụ nào biết không giải thích giùm em với
Ko phải 'cái ba bu le' mà là pavole. Chỗ miếng nhựa đó là vị trí đặt kích khi nào thay lốp ạ.

Chỉnh sửa cuối:

lukhach

Xe tải
Ko phải 'cái ba bu le' mà là pavole. Chỗ miếng nhựa đó là vị trí đặt kích khi nào thay lốp ạ.
vâng , đúng roài đó cụ, em rốt cái anh inh lích lắm, thấy thợ nó đọc thế là em cứ phang lên thôi ạ, còn cái miếng nhựa nó không phải ở bốn hốc đâu ạ, nó nằm gần trung điểm của cái pavole ấy ạ, lạ thế không biết

coty

Xe tăng
giảm sóc trước Mondeo có thể bảo dưỡng thay dầu như kiểu xe máy được không các cụ nhỉ, đi lâu lâu cũng muốn chăm sóc mà không biết có được không...
em cũng hóng cái này nha, cụ nào vào trả lời giùm em cái đi

zeromanvp

Xe tăng
em cũng hóng cái này nha, cụ nào vào trả lời giùm em cái đi
Giảm xóc kém là do bị xì dầu, cái này có thể do phớt cao su kém. Cái này có thể làm được (trong sài gòn làm rất nhiều) nhưng tất nhiên không thể bằng đồ gin đuơc.
Giảm xóc trên Mondeo do công ty em sản xuất (Sachs Đức) nên cụ có thể mua về thay thế, không nhất thiết phải qua hãng làm gì cho họ chém

coty

Xe tăng
Giảm xóc kém là do bị xì dầu, cái này có thể do phớt cao su kém. Cái này có thể làm được (trong sài gòn làm rất nhiều) nhưng tất nhiên không thể bằng đồ gin đuơc.
Giảm xóc trên Mondeo do công ty em sản xuất (Sachs Đức) nên cụ có thể mua về thay thế, không nhất thiết phải qua hãng làm gì cho họ chém
cụ ném giá đôi giảm sóc trước vào box cho em cái nhá, em nghiên cứu ạ*-:)

ToanNongDan

Xe hơi
cụ cho e cái giá bộ giảm xóc trc và ném nó vào chữ kí của em nhé thank!

zeromanvp

Xe tăng

zeromanvp

Xe tăng
mình thường xuyên vô SG mà!
Vậy cụ có thể qua Quang vũ 467 An Dương Vương Phường .3 Quận.5 tel (84-8) 38 301579 nhé.

Hiện tại các đại lý bên em ở ngoài bác chỉ chuyên về BMW, Mercedes, Fiat vẫn chưa có đại lý cho Ford nhà mình

Tera

Xe tải
Đúng rồi, đấy là xe đời trước của em ở bển ạ, em về nên để lại cho bọn sau chạy đi làm. Hồi xưa em ở Tutzinger Straße, gần Muchen mà lên tận Stuttgart học và làm 5 năm, sáng đi chiều về hơn 400km một ngày đới. Con này máy dầu các cụ nhá, chạy bền tĩ tã chả làm sao sất.
Hôm nay em nhìn thấy cụ Barcelona cưỡi Mon 2.3 đen, bóng lộn có lắp cánh gió sau bát phố trên đường Ng Thái Học, xe cụ đẹp thật.

GAT

Xe điện
Hôm nay em nhìn thấy cụ Barcelona cưỡi Mon 2.3 đen, bóng lộn có lắp cánh gió sau bát phố trên đường Ng Thái Học, xe cụ đẹp thật.
ơ thế anh Bar chưa đổi màu xe à?:bz

free2joinu

Xe tải

Tera

Xe tải
ơ thế anh Bar chưa đổi màu xe à?:bz
Xe hịn thì sơn nó hịn, đổi màu làm giề, xe anh Gat khuyến mại, sơn nởm, đổi đê. Hay bán rẻ cho iem giá tình tình thương đê. Hôm vừa rồi đi Hưng Yên bằng "mui trần 2 chỗ" mà về đến nhà mới dám thờ phào, ngày trước cưỡi Mông thủng thẳng đi 80 cây sấu/h , giờ đi "mui trần" đg ql5 mà tuyền "phóng" 40 - 45 cây sấu/h.

Chỉnh sửa cuối:

handsomely

Xe hơi
Các bác ợ! em vừa mới xúc em mông đau *** 2 vạch đi thì phê đấy nhưng mà xăn hơi tốn 1 tí em căn đi ăn lại nó là 13 lít hỗn hợp! Thế này có bình thường ko các bác? à em hỏi nữa mông đâu đi tầm 7 vạn thì nó sẽ cần bảo dưỡng những gì ợ? mà bảo dưỡng vào hãng hay ra ngoài hả các bác nếu ra ngoài các bác cho em cái dịa chỉ gara sửa nó uy tín chút em ở Thái Nguyên chắc ko có đành vác xe ra Hà Nội vậy. Em vốt các bác trước

Tera

Xe tải
Các bác ợ! em vừa mới xúc em mông đau *** 2 vạch đi thì phê đấy nhưng mà xăn hơi tốn 1 tí em căn đi ăn lại nó là 13 lít hỗn hợp! Thế này có bình thường ko các bác? à em hỏi nữa mông đâu đi tầm 7 vạn thì nó sẽ cần bảo dưỡng những gì ợ? mà bảo dưỡng vào hãng hay ra ngoài hả các bác nếu ra ngoài các bác cho em cái dịa chỉ gara sửa nó uy tín chút em ở Thái Nguyên chắc ko có đành vác xe ra Hà Nội vậy. Em vốt các bác trước
chúc mừng cụ, mông 2 vạch đi thì hơi bị phê roài.

13l/100km hỗn hợp thì cũng bt so với Mông đau cụ à.

Xe đi 7 vạn thì cụ nên cho kiểm tra lại những thứ sau:

Nếu đi xe có tiếng lạ phát ra từ gầm xe, khi vào cua xe chòng chành, đi vào chỗ sóc tiếng "đanh"... cụ nên kiểm tra:
1. Khung gầm: giảm sóc, càng A, rotuyn cân bằng, cao su cân bằng, bát bèo, bi bát bèo (cái này có gara Sơn Dũng trên đg Phạm Hùng làm rất ổn, chỗ cụ Satphelieu - chủ tịch hội Mông đau chuyên chao phân gửi thận)
2. Chú ý xem xe có bị chảy dầu hay chảy nước làm mát thì phải xử lý ngay (cái này nên vào hãng vì gioăng phớt cũng rẻ như ở ngoài thôi)
3. Ktra thay, bổ sung các loại dầu: trợ lực lái, phanh, dầu máy, dầu hộp số
4. Khi đạp thốc ga cho xe chạy bốc lên ví dụ lúc vượt xe trên đg cụ để ý xem có bị giật giật không, nếu bị thì kiểm tra bôbin, cao áp, bugi,...

Phát hiện có vấn đề ở đâu làm ngay cái đó, như vậy là Mông cụ ngon không phải ngợi rồi.

min2006

Xe tải
Thái nguyên vắng thế mà 13l thì chân cụ hơi bị to đấy. xe 2.5 xác 1,5 tấn chắc chắn ăn xăng hơn Cam 2.0 rồi
em đi công tác chạy trong TP Thái Nguyên thấy đi còn vắng hơn ở quốc lộ, nếuu cụ chạy ở Hà nội thì em công nhận ~ 13l/100km đường hỗn hợp thôi. Ở đây có cụ lập kỷ lục 6,2l/100km đấy. Cụ chỉ cần đi nhẹ chân ga là xuống <12l/100km ở Thái Nguyên ngay.

Trạng thái
Thớt đang đóng