Tập hợp sửa chữa bảo dưỡng Mông Đau - Phần II

Trạng thái
Thớt đang đóng

zeromanvp

Xe tăng
---------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
Vâng, cám ơn bác! Nhưng năm mới cũng muốn có cái gì đó "đột phá"... :) Giả sử nếu mình ko đổi màu thì đổi biển theo phương án nhờ chủ cũ có ổn không bác? Nói thực là biển của mình cũng hơn sâu và chắc cũng lặn lội trên giang hồ nhiều, nay muốn mai danh ẩn tích để làm lại cuộc đời mới. Bác có kinh nghiệm gì thì tư vấn giùm mình nhé, thanks bác!
Em nghĩ chả có vấn đề gì, cụ và chủ cũ cùng lên công an GT làm đơn đổi biển, đóng phí, rồi cụ cần biên lai và giấy hẹn lấy đăng ký mới thì em nghĩ ko có rủi do gì đâu ạ

Mr.Ryu

Xe buýt
Ông anh nhà em hôm nọ làm chục cái đĩa DVD để ngồi sau xem cho sướng nhưng không có remote không thể nào xem được, cụ nào còn cái remote cho em mượn em dạy cho cái remote chợ trời.
Em còn đới cụ ạ, cụ cần thì chạy qua Ngã Tư Khổ rồi ới em nhé

4289

Đi bộ
Hôm trước con mông đau nhà em bị gãy lẫy khóa sau, thay tại Ford Đà Nẵng hết 700k các cụ ạ! Xót quá nhưng đành chịu!

xekoxeko80

Xe tải
Tình hình là từ ngày công ty chuyển về gần nhà em toàn để xe ở cty đi xe đạp đi làm. Nay lại có dự án trong SG nên cứ 1/2 tuần ở HN, 1/2 tuần ở SG nên xe lại càng ít đi. Em tính ly hôn vợ 2 rồi khi nào có điều kiện nâng đời vợ trẻ, khỏe hơn cho nó đỡ phí. Em xin phép Mod có vài lời ở đây để có cụ nào quan tâm thì PM hoặc alo cho em chứ em không thích post qua box bán xế ạ.
Bẩm kụ. Nhà cháu vừa gửi mật thư cho kụ đấy ạ. Cụ trả lời cháu nhé.

mondeo1186

Xe tăng
Các bác có kinh nghiệm về vụ này thì tư vấn cho mình với:

+ Mình đang đi mon2003 đăng ký tháng 12/2003 với tên cá nhân, sau một năm sử dụng thấy xe chạy tốt và có ích cho công việc. Xác định sẽ sử dụng xe vài năm nữa nên mình quyết định đầu tư để nâng cấp cụ thể:
- Sang tên từ chủ cũ (tên cá nhân) sang tên mình;
- Làm lại vỏ (vỏ xước xát nhiều) và đổi màu từ đen sang vàng cát;
- Đổi sang biển 5 số.
Tuy nhiên hôm nay lên làm thủ tục để chuyển tên thì thấy phí trước bạ phải nộp quá cao ((12% x (giá ban đầu x 60%)) tính ra phải nộp hơn 40tr, nghĩ cũng thấy tiếc trong khi còn nhiều việc khác phải làm, nên quyết định ko chuyển tên nữa. Tuy nhiên việc làm lại vỏ, đổi màu và đổi biển 5 số vẫn muốn làm nên mình nghĩ ra một phương án như thế này Nhờ bác chủ cũ đứng ra làm thủ tục xin đổi màu, đổi biển... sau đó viết lại giấy bán xe cho mình (tất nhiên biếu bác 1 vài triệu uống cafe).

Để đề phòng rủi ro và tránh các rắc rối nên rất mong bác nào có kinh nghiệm thì góp ý giúp mình với nhé! Cám ơn rất nhiều.
ai bảo với cụ thế 12%x giá ban đầu x 30% cụ nhé. năm ngoái em sang tên mông 2003 của em hết 26tr tiền thuế + 2 tr tiền biển

min2006

Xe tải
theo em anh nên để màu đen, vì nếu sơn lại nắp capo sơn nhanh bị sùi trông như ghẻ (trừ trường hợp tháo riêng sơn như lần đầu) nếu anh sơn màu đen thì chừa lại cái nắp capo là hợp lý. em cung thik màu vàng cát bác sơn đẹp em xin đăng ký làm theo. nhưng mất gần 40 củ cả sơn că đổi đăng ký thì hơi xót
Các bác có kinh nghiệm về vụ này thì tư vấn cho mình với:

+ Mình đang đi mon2003 đăng ký tháng 12/2003 với tên cá nhân, sau một năm sử dụng thấy xe chạy tốt và có ích cho công việc. Xác định sẽ sử dụng xe vài năm nữa nên mình quyết định đầu tư để nâng cấp cụ thể:
- Sang tên từ chủ cũ (tên cá nhân) sang tên mình;
- Làm lại vỏ (vỏ xước xát nhiều) và đổi màu từ đen sang vàng cát;
- Đổi sang biển 5 số.
Tuy nhiên hôm nay lên làm thủ tục để chuyển tên thì thấy phí trước bạ phải nộp quá cao ((12% x (giá ban đầu x 60%)) tính ra phải nộp hơn 40tr, nghĩ cũng thấy tiếc trong khi còn nhiều việc khác phải làm, nên quyết định ko chuyển tên nữa. Tuy nhiên việc làm lại vỏ, đổi màu và đổi biển 5 số vẫn muốn làm nên mình nghĩ ra một phương án như thế này Nhờ bác chủ cũ đứng ra làm thủ tục xin đổi màu, đổi biển... sau đó viết lại giấy bán xe cho mình (tất nhiên biếu bác 1 vài triệu uống cafe).

Để đề phòng rủi ro và tránh các rắc rối nên rất mong bác nào có kinh nghiệm thì góp ý giúp mình với nhé! Cám ơn rất nhiều.

min2006

Xe tải
em xin các cụ cho ý kiến về vấn đề đổi đăng ký: xe em Công chứng ủy quyền ko biết đổi đăng ký có phải cần phải chủ cũ ra ko các cụ nhỉ ? thanks các cụ trước

rongdensisi

Xe tải
Cháu mới đi làm lại mấy cái "tay vịn" và nẹp chân kính, các kụ cho cháu cái ý kiến xem sao

Kẻ ế vợ

Xe tăng
Em cũng định đi làm chỗ này lâu rồi nhưng lu bù công việc đành để liều. Cá nhân em khoái mầu vân gỗ hơn cụ ạ.

rongdensisi

Xe tải
Cá nhân cháu thấy vân gỗ hơi bị già còn màu cacbon này trông trẻ và sang hơn.

coty

Xe tăng
Nhà rồng cho em hỏi là cái này sơn hay dán đấy ợ. Mà các cụ nghe nói về thu phí lưu thông chưa? cụ nào có thông tin update cái ạ, thiên hạ đồn mà em chưa tìm thấy chứng cứ, nên cứ thấp thỏm là...

Tera

Xe tải
Cá nhân cháu thấy vân gỗ hơi bị già còn màu cacbon này trông trẻ và sang hơn.
Em cũng định nẹp chân kính nhưng chưa biết làm ở đâu, mới thấy ảnh cụ dán ốp carbon chưa thấy nẹp chân kính. Em xem đẹp là em cũng làm luôn, cái nẹp trc chủ cũ ky bo dùng cái nẹp Innova đểu, mỏng tang, cắt dán nhìn khiếp quá.

Tera

Xe tải
Nhà rồng cho em hỏi là cái này sơn hay dán đấy ợ. Mà các cụ nghe nói về thu phí lưu thông chưa? cụ nào có thông tin update cái ạ, thiên hạ đồn mà em chưa tìm thấy chứng cứ, nên cứ thấp thỏm là...
Hôm nọ em ngồi với bố thằng bạn làm ở bộ GTVT thì có vẻ là sẽ làm vụ này đấy ạ, thời gian chưa fixed thôi. Xe anh em mình phải nộp 40 củ/năm ---> bán xe luôn, tự nhiên ném 40tr ra cửa sổ, em không làm đc.

rongdensisi

Xe tải
Sơn cacbon kụ nhá.
Phí lưu thông: lo gì kụ, nước nổi thì bèo nổi... cùng lắm là ko đi xe nữa, híc...

rongdensisi

Xe tải
Em cũng định nẹp chân kính nhưng chưa biết làm ở đâu, mới thấy ảnh cụ dán ốp carbon chưa thấy nẹp chân kính. Em xem đẹp là em cũng làm luôn, cái nẹp trc chủ cũ ky bo dùng cái nẹp Innova đểu, mỏng tang, cắt dán nhìn khiếp quá.
Nẹp thì cháu chụp nó nhìn ko rõ nên lúc nào chụp lại thì up cho các kụ sau. Cháu thấy loại Inox này nhà cháu dày mà nhìn không "dại" như Inova của kụ đâu.

Tera

Xe tải
Nẹp thì cháu chụp nó nhìn ko rõ nên lúc nào chụp lại thì up cho các kụ sau. Cháu thấy loại Inox này nhà cháu dày mà nhìn không "dại" như Inova của kụ đâu.
ái chà hôm nay cụ rồng lại có tg onl OF, kinh phí cho nẹp chân kính hết bn hả cụ, cụ cho em cái đc luôn, cuối tuần em phi qua làm. Nhìn cái "dại dại" mà cụ nói em cũng tức mắt lém.

coty

Xe tăng
Hôm nọ em ngồi với bố thằng bạn làm ở bộ GTVT thì có vẻ là sẽ làm vụ này đấy ạ, thời gian chưa fixed thôi. Xe anh em mình phải nộp 40 củ/năm ---> bán xe luôn, tự nhiên ném 40tr ra cửa sổ, em không làm đc.
em tưởng 2.5 là 30 củ, lại tăng giá rồi hả cụ? Nhanh thía

Tera

Xe tải
em tưởng 2.5 là 30 củ, lại tăng giá rồi hả cụ? Nhanh thía
Thế chắc em nhầm, em đc biết là 20 củ cho xe dưới 2.0, 20< xe từ 2.0 - 3.0 <=50 củ, còn cụ thể xe em với xe cụ 2.5 thì em không rõ. Nhưng dù đóng bn em cũng sẽ hoặc bán xe hoặc không đi xe. Vứt tiền qua cửa sổ thế phí lắm.

theph

Xe điện
May quá em vừa bán xe cho ông Sắt phế liệu. Đỡ mất mấy chục củ một năm.

Chỉnh sửa cuối:

Tera

Xe tải
May quá em vừa bán xe cho ông Sắt phế liệu. Đỡ mất mấy chục củ một năm.
Cụ Sắt đã rước em Mông của cụ rồi ạ, thế hóa ra cụ Sắt 2 mông:-o

Cụ Sắt ơi, off khao cả nhà thôi, trốn đâu rồi???

Trạng thái
Thớt đang đóng