Tập hợp sửa chữa bảo dưỡng Mông Đau - Phần II

Trạng thái
Thớt đang đóng

Mr.Ryu

Xe buýt
Vấn đề là nhà cháu chỉ ở SG 3 hôm (4,5,6) rồi lại ra HN phần còn lại. Trước tết 2 tháng và từ tết đến giờ toàn như vậy. Tình hình này có thể kéo dài thêm khoảng 3 tháng nữa nên cũng tiếc cái xe để không. Hơn nữa đợt này gấu nghỉ việc và định đi học lái xe nên cũng có ý định nịnh gấu bằng cách nâng đời xe chút xíu. Cụ nào có anh em, bạn bè và đối tác có nhu cầu thì giới thiệu cho cháu nhé.
vâng, em sẽ giới thiệu qua nhà cụ ạ :(

Tera

Xe tải
Vấn đề là nhà cháu chỉ ở SG 3 hôm (4,5,6) rồi lại ra HN phần còn lại. Trước tết 2 tháng và từ tết đến giờ toàn như vậy. Tình hình này có thể kéo dài thêm khoảng 3 tháng nữa nên cũng tiếc cái xe để không. Hơn nữa đợt này gấu nghỉ việc và định đi học lái xe nên cũng có ý định nịnh gấu bằng cách nâng đời xe chút xíu. Cụ nào có anh em, bạn bè và đối tác có nhu cầu thì giới thiệu cho cháu nhé.
(nghe nói) Mông cụ theph đẹp lắm, nội và ngoại thất đều rất luột. Hay cụ chờ em bán xe em đi rồi em thêm vào mua xe cụ nhá. Cụ định bán rá ntn ạ:-D

theph

Xe điện
(nghe nói) Mông cụ theph đẹp lắm, nội và ngoại thất đều rất luột. Hay cụ chờ em bán xe em đi rồi em thêm vào mua xe cụ nhá. Cụ định bán rá ntn ạ:-D
Ghét nhất cái bệnh nghe lói đấy nhé ;). Mông nhà cháu chỉ được cái nội y ngon thôi cụ. Ngoại hình thì cũng già nua và do năm tháng + thời tiết cũng ghẻ lở tùm lum rồi =)).

Tera

Xe tải
Ghét nhất cái bệnh nghe lói đấy nhé ;). Mông nhà cháu chỉ được cái nội y ngon thôi cụ. Ngoại hình thì cũng già nua và do năm tháng + thời tiết cũng ghẻ lở tùm lum rồi =)).
hề hề, nhà cháu đóng mở ngoặc roài mà.

Mấy hôm ọp chui và chính thức đều không thấy cụ, nhưng xe cụ đc các cụ kia khen về nội thất lắm lắm. Xe cụ sinh năm bn ạ, xe em sinh 31-12-2004, nội thất không đc đẹp lắm, da ghế đôi chỗ đã sờn, mấy nút chỉnh điều hòa điều hiếc hơi toét toét, đc cái ngoại thất lại luột vì chủ cũ mua bh vật chất, xe chỉ cần có hơi xước bằng một hạt bụi thôi là đi sơn lại ngay ạ:)).

Cụ quyết bán nhá, em đi rêu rao giùm cụ. Giá cụ mong muốn ntn để em rêu cho, hợp lý thì chỉ đi trong một nốt nhạc thôi :))

theph

Xe điện
hề hề, nhà cháu đóng mở ngoặc roài mà.

Mấy hôm ọp chui và chính thức đều không thấy cụ, nhưng xe cụ đc các cụ kia khen về nội thất lắm lắm. Xe cụ sinh năm bn ạ, xe em sinh 31-12-2004, nội thất không đc đẹp lắm, da ghế đôi chỗ đã sờn, mấy nút chỉnh điều hòa điều hiếc hơi toét toét, đc cái ngoại thất lại luột vì chủ cũ mua bh vật chất, xe chỉ cần có hơi xước bằng một hạt bụi thôi là đi sơn lại ngay ạ:)).

Cụ quyết bán nhá, em đi rêu rao giùm cụ. Giá cụ mong muốn ntn để em rêu cho, hợp lý thì chỉ đi trong một nốt nhạc thôi :))
Xe nhà cháu là Mông APEC nên được đúc năm 2006 và sử dụng cho APEC đến hết năm (lúc ông anh lấy là hơn 1,2K km). Sau thanh lý và bán ra thì ông anh đăng ký tháng 5/2007 cho đến tháng 11/2010 nhà cháu mua lại khi ổng đi 4.6 vạn. Đến giờ là 6,2 vạn rồi ạ.

expanium

Xe hơi
Hề hề, ngon mà, anh có mua thêm một bình nc rửa luôn không, em xịt vào kính rồi gạt thử, ổn cực, tính ra cũng bằng tiền mua một bình lavie và một lọ rửa kính pha vào thôi, đâu nó cũng vào đấy cả anh ạ. Anh chuẩn bị OFF đê, em đang push vào mông ông chủ tịch BỤNG TO đấy, lâu lâu không ọp ẹp rồi.
--------------------------------------------------------------------------------------------------------
Thanks Tera! Có lịch off gì thì nhắn anh với nhé.

volga3110

Xe buýt
Tình hình là từ ngày công ty chuyển về gần nhà em toàn để xe ở cty đi xe đạp đi làm. Nay lại có dự án trong SG nên cứ 1/2 tuần ở HN, 1/2 tuần ở SG nên xe lại càng ít đi. Em tính ly hôn vợ 2 rồi khi nào có điều kiện nâng đời vợ trẻ, khỏe hơn cho nó đỡ phí. Em xin phép Mod có vài lời ở đây để có cụ nào quan tâm thì PM hoặc alo cho em chứ em không thích post qua box bán xế ạ.
Anh ơi còn 2 cái đèn halogen thường của bóng pha không? Kỷ niệm em đê, không anh ủn em nó rồi thì thế nào?

Mr.Ryu

Xe buýt
Hix, hôm qua ngồi chờ trong xe, em nghịch nghịch thế nào mà để được số N rồi rút chìa khóa ra dc các cụ ạ :))
Hôm nay kỳ công thử lại mãi ko dc
Cụ nào có cao kiến thì ủn lên cho ae với nhé :D , vì nhiều chỗ gửi xe khi đông người gửi nó cứ bắt để số N :(

Tera

Xe tải
Hix, hôm qua ngồi chờ trong xe, em nghịch nghịch thế nào mà để được số N rồi rút chìa khóa ra dc các cụ ạ :))
Hôm nay kỳ công thử lại mãi ko dc
Cụ nào có cao kiến thì ủn lên cho ae với nhé :D , vì nhiều chỗ gửi xe khi đông người gửi nó cứ bắt để số N :(
quá dễ, dùng chìa phụ cắm ở xe, còn chìa chính thì đeo ở thắt lưng, đỗ xe để N, cứ để khóa phụ đấy. đóng cửa, ấn chít một cái ở chìa chính. Done.

Tera

Xe tải
À hôm vừa rồi đọc bài "chuột bạch đánh chìa khóa phục của cụ Especen" tự nhiên em nảy ra một ý, không biết có cụ nào từng nâng cấp chìa phụ lên thành chìa có điều khiển như chìa chính chưa, và có làm đc theo kiểu gập ra gập vào như chìa Ford bây h không?

min2006

Xe tải
có cụ nào đi sơn xe với em ko?

volga3110

Xe buýt
Có em nữa, hai cụ định ở đâu thế?

Kẻ ế vợ

Xe tăng
Ông anh nhà em hôm nọ làm chục cái đĩa DVD để ngồi sau xem cho sướng nhưng không có remote không thể nào xem được, cụ nào còn cái remote cho em mượn em dạy cho cái remote chợ trời.

expanium

Xe hơi
Các bác có kinh nghiệm về vụ này thì tư vấn cho mình với:

+ Mình đang đi mon2003 đăng ký tháng 12/2003 với tên cá nhân, sau một năm sử dụng thấy xe chạy tốt và có ích cho công việc. Xác định sẽ sử dụng xe vài năm nữa nên mình quyết định đầu tư để nâng cấp cụ thể:
- Sang tên từ chủ cũ (tên cá nhân) sang tên mình;
- Làm lại vỏ (vỏ xước xát nhiều) và đổi màu từ đen sang vàng cát;
- Đổi sang biển 5 số.
Tuy nhiên hôm nay lên làm thủ tục để chuyển tên thì thấy phí trước bạ phải nộp quá cao ((12% x (giá ban đầu x 60%)) tính ra phải nộp hơn 40tr, nghĩ cũng thấy tiếc trong khi còn nhiều việc khác phải làm, nên quyết định ko chuyển tên nữa. Tuy nhiên việc làm lại vỏ, đổi màu và đổi biển 5 số vẫn muốn làm nên mình nghĩ ra một phương án như thế này Nhờ bác chủ cũ đứng ra làm thủ tục xin đổi màu, đổi biển... sau đó viết lại giấy bán xe cho mình (tất nhiên biếu bác 1 vài triệu uống cafe).

Để đề phòng rủi ro và tránh các rắc rối nên rất mong bác nào có kinh nghiệm thì góp ý giúp mình với nhé! Cám ơn rất nhiều.

zeromanvp

Xe tăng
Không hiểu sao cụ muốn đổi màu nữa, mông thì chỉ có màu đen là đẹp nhất thôi. Còn màu kia hợp mệnh với cụ thì em ko bàn, nhưng màu đen phục vụ cụ 1 năm rất tốt đó thôi. Cụ nên suy nghĩ kỹ

expanium

Xe hơi
Không hiểu sao cụ muốn đổi màu nữa, mông thì chỉ có màu đen là đẹp nhất thôi. Còn màu kia hợp mệnh với cụ thì em ko bàn, nhưng màu đen phục vụ cụ 1 năm rất tốt đó thôi. Cụ nên suy nghĩ kỹ
---------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
Vâng, cám ơn bác! Nhưng năm mới cũng muốn có cái gì đó "đột phá"... :) Giả sử nếu mình ko đổi màu thì đổi biển theo phương án nhờ chủ cũ có ổn không bác? Nói thực là biển của mình cũng hơn sâu và chắc cũng lặn lội trên giang hồ nhiều, nay muốn mai danh ẩn tích để làm lại cuộc đời mới. Bác có kinh nghiệm gì thì tư vấn giùm mình nhé, thanks bác!

Chỉnh sửa cuối:

Kẻ ế vợ

Xe tăng
Các bác có kinh nghiệm về vụ này thì tư vấn cho mình với:

+ Mình đang đi mon2003 đăng ký tháng 12/2003 với tên cá nhân, sau một năm sử dụng thấy xe chạy tốt và có ích cho công việc. Xác định sẽ sử dụng xe vài năm nữa nên mình quyết định đầu tư để nâng cấp cụ thể:
- Sang tên từ chủ cũ (tên cá nhân) sang tên mình;
- Làm lại vỏ (vỏ xước xát nhiều) và đổi màu từ đen sang vàng cát;
- Đổi sang biển 5 số.
Tuy nhiên hôm nay lên làm thủ tục để chuyển tên thì thấy phí trước bạ phải nộp quá cao ((12% x (giá ban đầu x 60%)) tính ra phải nộp hơn 40tr, nghĩ cũng thấy tiếc trong khi còn nhiều việc khác phải làm, nên quyết định ko chuyển tên nữa. Tuy nhiên việc làm lại vỏ, đổi màu và đổi biển 5 số vẫn muốn làm nên mình nghĩ ra một phương án như thế này Nhờ bác chủ cũ đứng ra làm thủ tục xin đổi màu, đổi biển... sau đó viết lại giấy bán xe cho mình (tất nhiên biếu bác 1 vài triệu uống cafe).

Để đề phòng rủi ro và tránh các rắc rối nên rất mong bác nào có kinh nghiệm thì góp ý giúp mình với nhé! Cám ơn rất nhiều.
Xe em 2005 cùng khung với xe cụ tổng vệ sinh vụ sang tên hết 28tr(26tr tiền thuế và 2tr tiền biển), cụ cân nhắc nhé.

Trạng thái
Thớt đang đóng