Tập hợp sửa chữa bảo dưỡng Mông Đau - Phần II

Trạng thái
Thớt đang đóng

vienthongdaian

Xe hơi
các bác đi kiểu gì thế nhỉ. con 1 vạch của em em đi chả bao giờ nó báo dưới 10lit thế mới đểu

Mr.Ryu

Xe buýt
Đường HCM mà chú đi 6.9l/100km là hơi lãng phí xăng đấy nhá!
Xe này anh đi chỉ 6.4l thôi
Dạ tại em hay thốc ga với phanh gấp nhiều nên hơi ăn 1 tẹo , hehe
các bác đi kiểu gì thế nhỉ. con 1 vạch của em em đi chả bao giờ nó báo dưới 10lit thế mới đểu
Chân cụ chắc là to lắm đấy. Đề nghị cụ mang vợ 2 đi kiểm tra toàn diện hoặc mang qua để em chạy thử :D

theph

Xe điện
Đường HCM mà chú đi 6.9l/100km là hơi lãng phí xăng đấy nhá!
Xe này anh đi chỉ 6.4l thôi
Anh tắt 2 máy đi, chạy 4 máy + điều hòa ông giời tặng thì mới được giá đó thôi :P. HCM không bằng phẳng như Thăng Thiên Đại Lộ nên khó đi 6.4 lắm anh ạ.

MON2

Xe máy
các bác cao thủ dạy bảo em tí ợ! số là Mông 2 vạch của e, hôm qua rửa xe, ko hiểu sao các chú rửa xe chỉnh gì mà cái ghế lái của em ko biết nó bị chập chỗ nào, mà chỉnh tiến và lùi không được, chỉnh gập lưng ghế thì tốt ợ!hiện giờ ngồi lái xa bất tiện quá ợ

The Bell

Xe hơi
Hôm kia tôi đi ATK (Thái Nguyên). Cả đi và về khoảng 260km (trước khi đi đổ xăng A95 tại cây xăng Xuân Thuỷ và reset) đồng hồ báo TB là 7,8 lít. Tôi không nghĩ là ăn ở mức đó (vì thông thường đi TB là 12,3 lít trong HN - hỗn hợp). Xe mới thay bugi, cao áp và mô bin. Tạm kết luận là do chân ga và nếu đi trong nội đô thì nên đi ở chế độ manual vì nếu đi trong TP mà chỉ hơi nhích nhẹ chân ga là nó uống như nước (nói thế thôi chứ nếu đi nhẹ nhàng quá thì còn gì là V6).

vienthongdaian

Xe hơi
các bác cao thủ dạy bảo em tí ợ! số là Mông 2 vạch của e, hôm qua rửa xe, ko hiểu sao các chú rửa xe chỉnh gì mà cái ghế lái của em ko biết nó bị chập chỗ nào, mà chỉnh tiến và lùi không được, chỉnh gập lưng ghế thì tốt ợ!hiện giờ ngồi lái xa bất tiện quá ợ
Bác nào có cao kiến chỉ đi. com mông ghẻ của em cũng bị thế

chichchoe2143

Xe đạp
Em vẫn lót dép ngồi ngóng Mondeo lên chợ các cụ ạ :D
em có một em mondeo ra chợ rồi mà, cụ không tham khảo thử xem, V6 đời 2005, chạy được 77k Km, nội thất chuẩn không cần chỉnh nhé, gọi cho em nếu cần

Mr.Ryu

Xe buýt
Bác nào có cao kiến chỉ đi. com mông ghẻ của em cũng bị thế
Mời 2 cụ mang ra gara nhé , cái này em chệu rồi

Hôm kia tôi đi ATK (Thái Nguyên). Cả đi và về khoảng 260km (trước khi đi đổ xăng A95 tại cây xăng Xuân Thuỷ và reset) đồng hồ báo TB là 7,8 lít. Tôi không nghĩ là ăn ở mức đó (vì thông thường đi TB là 12,3 lít trong HN - hỗn hợp). Xe mới thay bugi, cao áp và mô bin. Tạm kết luận là do chân ga và nếu đi trong nội đô thì nên đi ở chế độ manual vì nếu đi trong TP mà chỉ hơi nhích nhẹ chân ga là nó uống như nước (nói thế thôi chứ nếu đi nhẹ nhàng quá thì còn gì là V6).
Đi trong phố mà chịu khó đi manual thì đúng là tiết kiệm dc ối xăng cụ ạ

cubi09

Xe tải
Website
www.vienthongdaian.com
em có một em mondeo ra chợ rồi mà, cụ không tham khảo thử xem, V6 đời 2005, chạy được 77k Km, nội thất chuẩn không cần chỉnh nhé, gọi cho em nếu cần
cụ cho em số. thêm thông tin xe cụ nhé. số của em 0936327667 em đang cần gấp đây.

zeromanvp

Xe tăng
Có khi các chú ấy hút bụi, chọc vào jack cắm dưới ghế tài nên nó bị lỏng. Cụ cắm lại mấy cái jack dưới ghế lái xem sao

Mr.Ryu

Xe buýt
Nhờ các cụ khẩn ạ. Sáng nay em đề nổ mà trời lạnh hay sao , em giữ khóa tầm 5 giây ko nổ dc, em tắt khóa điện đi bật lại. Sau đấy thì tất cả các đèn trên taplo ko sáng nữa. Giờ bật khóa điện lên thì thỉnh thoảng có đèn dầu sáng , còn lại ko sáng 1 cái nào. Đề cũng ko nổ nữa. Em bó tay rồi :|

longduong631

Xe đạp
Cụ ơi thế xe cụ biển Dak-lak thì mua ở đó luôn hay cụ mang xe lên HN? Em ở HN. Giá đó là thơm với xe chạy ít như thế, nhưng Mon màu trắng em thấy hơi độc.

st101814

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Chết ắc quy rồi cụ ơi. Cụ thể mượn cái bình xe khác đề nổ xem thế nào. Nếu đề nổ được và đi được thì ắc quy tự nạp lại được. Cơ mà kiểu trời lạnh thế này tự nhiên thế em nghĩ hỏng ắc quy - cụ dùng cái ắc quy ấy bao lâu rồi

Mr.Ryu

Xe buýt
Chết ắc quy rồi cụ ơi. Cụ thể mượn cái bình xe khác đề nổ xem thế nào. Nếu đề nổ được và đi được thì ắc quy tự nạp lại được. Cơ mà kiểu trời lạnh thế này tự nhiên thế em nghĩ hỏng ắc quy - cụ dùng cái ắc quy ấy bao lâu rồi
Em nghĩ ko phải do ắc quy cụ ạ. Vì đèn đóm , quạt gió , ghế điện vẫn chạy tít mù khơi. Hôm nọ thì em cũng bị khó đề , kiểm tra thì đầu bọp ắc quy bị rỉ , em đã đánh sạch rồi và lại ngon , kiểm tra ắc quy thì điện vẫn gần đầy. Giờ lại giở chứng gì ko rõ =((

chichchoe2143

Xe đạp
Nhờ các cụ khẩn ạ. Sáng nay em đề nổ mà trời lạnh hay sao , em giữ khóa tầm 5 giây ko nổ dc, em tắt khóa điện đi bật lại. Sau đấy thì tất cả các đèn trên taplo ko sáng nữa. Giờ bật khóa điện lên thì thỉnh thoảng có đèn dầu sáng , còn lại ko sáng 1 cái nào. Đề cũng ko nổ nữa. Em bó tay rồi :|
xe cụ xe gì ?phò ah?
nếu là phò fiesta thì cụ gọi đại lý nào gần nhất để đưa xe cụ về lập trình lại đi, vì khi cụ cố gắng đề máy thì nó xài luôn năng lượng nuôi bộ điều khiển nên bây giờ cụ không làm gì được hết ngoài việc gọi cho cứu hộ, vì nếu cụ thay bình khác vào thì nó cũng không chạy được đâu
chúc xe cụ mau khỏi ốm !

chichchoe2143

Xe đạp
Cụ ơi thế xe cụ biển Dak-lak thì mua ở đó luôn hay cụ mang xe lên HN? Em ở HN. Giá đó là thơm với xe chạy ít như thế, nhưng Mon màu trắng em thấy hơi độc.
em đang ở đăk lăk cụ ơi, làm sao em mang xe lên được, em đang làm bên viettel mà, nếu cụ thích thì cụ bay vào đây, đăk lăk có sân bay hẳn hoi đấy nhé
nếu thích đi xe thì cụ đi xe hoàng long ấy, nó đi từ hà nội vào đến đăk lăk luôn kìa

vuahe77

Xe điện
Em nghĩ ko phải do ắc quy cụ ạ. Vì đèn đóm , quạt gió , ghế điện vẫn chạy tít mù khơi. Hôm nọ thì em cũng bị khó đề , kiểm tra thì đầu bọp ắc quy bị rỉ , em đã đánh sạch rồi và lại ngon , kiểm tra ắc quy thì điện vẫn gần đầy. Giờ lại giở chứng gì ko rõ =((
chú gọi hỏi chú Thắng Ford và bác Lĩnh xem như thế nào nhé!
Mà cái đèn báo tuyết nó có hoạt động ko???
Nếu cắm chìa vào mà có điện nhưng bơm xăng nó không hoạt động rì rì... anh dự là tèo bơm xăng rồi...

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng