Tập hợp sửa chữa bảo dưỡng Mông Đau - Phần II

Trạng thái
Thớt đang đóng

Kẻ ế vợ

Xe tăng
Em đang có nhu cầu muốn bọc da cái cần gạt số. Mấy lần trước thấy các cụ nói là có cụ nào ở 25 Hàn Thuyên chuyên bọc, em qua đó nhưng k hỏi được, cụ nào biết cho em xin số điện thoại bác đó. Em cảm ơn.
Cụ Dũng ngõ 25 Hàn Thuyên, cụ cứ đi vào trong ngõ nhìn sang bên phải có cái biển to đùng. Cụ ấy hình như mở một cửa hàng ở Xã Đàn ĐT: 09088541975.

longxuan

Xe hơi
Các cụ cho em hỏi gấp với, em bị vỡ mất cái xi nhan trên gương bên lái của Mon, các cụ có biết chỗ nào bán cái của nợ đấy thì chỉ giúp em với, em cũng hỏi mấy nơi nhưng mọi người toàn chỉ chỗ đi làm lại cái mới, em cũng băn khoăn tại ko biêt các bác Chợ Trời nhà mình làm lại có chất lượng ko?

Tera

Xe tải
Các cụ cho em hỏi gấp với, em bị vỡ mất cái xi nhan trên gương bên lái của Mon, các cụ có biết chỗ nào bán cái của nợ đấy thì chỉ giúp em với, em cũng hỏi mấy nơi nhưng mọi người toàn chỉ chỗ đi làm lại cái mới, em cũng băn khoăn tại ko biêt các bác Chợ Trời nhà mình làm lại có chất lượng ko?
Cái này em dự chả có ai bán đâu, cụ xem có quen thợ thuyền gì trong hãng không, gọi bảo họ tìm cho những xe làm bảo hiểm gương hỏng gập tự động ấy. Nếu không làm ở chợ trời mất vài chục từ miếng Mika, nhìn cũng đẹp chỉ tội không có logo ford thoai.

Tera

Xe tải
Em đang có nhu cầu muốn bọc da cái cần gạt số. Mấy lần trước thấy các cụ nói là có cụ nào ở 25 Hàn Thuyên chuyên bọc, em qua đó nhưng k hỏi được, cụ nào biết cho em xin số điện thoại bác đó. Em cảm ơn.
Chuẩn đới anh ạ, mất vài trăm bọc vào cực kỳ đẹp luôn.

Chỉnh sửa cuối:

hotien70

Xe tải
Cụ cứ ra các của hàng nhựa làm đèn là ok, em cũng bị như cụ ra đó hết 150.000 đ, nhưng mà em ở saigon nên ko biet HN ra sao

Java

Xe đạp
Các bác cho hỏi Mr Hùng: 0912289034 có ga ra ở đâu? có gần chỗ nhà tôi không (Hà Nội Ford) để thỉ thoảng đến sửa. Mông 2.5 nhà tôi lại bị máy rung, hao nước mát. hôm nay vào hãng HN ford thay một loạt gồm: Bơm nước làm mát : 2,8 củ, két phụ 300k; Dây cao áp 2 bộ : 1,85 củ. Nước làm mát 8l: 700k. Van gì gì đó 300k (vì máy kêu rít to khi ga cao) Đang kiểm tra bobin nếu còn rung thì thay (vì mới thay Bobin cách đây 1 năm rồi). Còi thì chết 1 bắt thay đôi nên chưa muốn thay, sẽ ra ngoài trợ trời.

Xin hỏi các đại ca trong forum xem mới 1 năm sd đã phải thay Bobin mới nữa không? Ai có nhu cầu lợm đôi dây cao áp cũ về nghiên cứu mình chuyển cho vì mình thấy của mình tháo ra vẫn còn mới (không một vết sước nhé)

Kẻ ế vợ

Xe tăng
Hà Nội Ford thì đắt rồi cụ ạ, cụ gần HNF tức là khu vực Hai Bà Trưng có thể qua bên kia cầu Vĩnh Tuy gara Đồng Tiến, mấy lần em làm ở đấy cũng được. Cơ bản là sau khi thay xe cụ có bị rung máy và hao nước mát nữa hay không? Cá nhân em không thích vào hãng vì cứ đụng cái gì cũng đòi thay cái ấy không cần biết là nó có sữa chữa được hay không?
Em đoán là họ bắt bệnh máy rung là do đánh lửa không tốt, hoặc bỏ máy. Bobil mới 1 năm thì không phải thay đâu cụ nhé, dây cao áp không bị rò điện, không bị sước sát nhiều thì cũng chưa cần phải thay.
Hôm nọ xe em bị hỏng rơ le đề, cháy nguyên củ đề, bánh đà bị sún vào hãng đòi mổ ra thay củ đề, tháo hộp số ra để thay bánh đà, tổng thiệt hai dự kiến khoảng 11 củ. em ra ngoài sửa lại bánh đà bị sún, ngon lành cành đào, chạy thêm 5000km kiểm tra lại bánh đà vẫn ngon. Vụ ấy em mất có 2,5tr.

Ngo nho

Xe tăng
Hao nước làm mát cũng có thể do gioăng cao su bị lão hóa, đường ống rò rỉ, bình nước làm mát phụ bị hở, làm cho nước làm mát tràn ra ngoài...Nhà Ford theo cách thay thế chứ ko sửa chữa nên một số việc sửa sẽ tiết kiệm chi phí hơn, với điều kiện bắt đúng bệnh.

Kẻ ế vợ

Xe tăng
Hao nước làm mát cũng có thể do gioăng cao su bị lão hóa, đường ống rò rỉ, bình nước làm mát phụ bị hở, làm cho nước làm mát tràn ra ngoài...Nhà Ford theo cách thay thế chứ ko sửa chữa nên một số việc sửa sẽ tiết kiệm chi phí hơn, với điều kiện bắt đúng bệnh.
Họ biết thay và biết cách sửa sao cho nó đúng chỗ, đúng bệnh đấy ạ có điều cứ phải thay cả cụm cho nó đúng tiêu chuẩn, cho nó giống xe Đức :)). Thay cả cũng không sao nhưng mỗi cái là tiền công cao quá.

Chỉnh sửa cuối:

Java

Xe đạp
Đúng, kiểu mẹc mà. Xe vẫn để ở hãng ngày mai mới sơn xong. Tổng cộng hết gần 20 củ trong đó khoảng 3 củ là sơn. Hôm may kĩ thuật báo phát sinh thay van k tải: 1,3 củ. Buzi 6chiec 1,4 củ. Đặc biệt là phần này cần hỏi các cụ: khi thay bơm nuoc thợ phát hiện ống ti ô dẫn nuoc lam mát vào khoang máy bị han rỉ nhiều và mỏng như tờ giấy ( nghe mô tả thế , không thèm kt nữa, cho làm luôn) phải hàn lại thật bất ngờ khi báo giá phần này gồm 1,2 củ công cẩu máy vào chỗ hàn trong xuong, và 700k công hàn ống ti ô? các cụ có kinh nghiệm xem có đúng sai gì.? Để mai đến kiện chúng nó. Thanks!

Kẻ ế vợ

Xe tăng
Đúng, kiểu mẹc mà. Xe vẫn để ở hãng ngày mai mới sơn xong. Tổng cộng hết gần 20 củ trong đó khoảng 3 củ là sơn. Hôm may kĩ thuật báo phát sinh thay van k tải: 1,3 củ. Buzi 6chiec 1,4 củ. Đặc biệt là phần này cần hỏi các cụ: khi thay bơm nuoc thợ phát hiện ống ti ô dẫn nuoc lam mát vào khoang máy bị han rỉ nhiều và mỏng như tờ giấy ( nghe mô tả thế , không thèm kt nữa, cho làm luôn) phải hàn lại thật bất ngờ khi báo giá phần này gồm 1,2 củ công cẩu máy vào chỗ hàn trong xuong, và 700k công hàn ống ti ô? các cụ có kinh nghiệm xem có đúng sai gì.? Để mai đến kiện chúng nó. Thanks!
Thế là cụ bị quay rồi, nếu thay cả bugi(cụ xem lại hãng nào mà 1,4 củ nhé) thì cả hệ thống lửa điện của cụ thay hết rồi còn gì? Em nghĩ bobil đánh lửa và dây cao áp cụ thay là thừa rồi, xe em chạy 8 vạn mới phải thay bobil, 10 vạn dây cao áp còn ngon. Mà mấy tay thợ này làm đúng bài đấy cụ ạ, kiểm tra bugi trước, thấy lỗi(chưa chắc) thì làm sao gạ cụ thay bobil và dây cao áp được.
Ống này han rỉ, và mỏng như tờ giấy cụ kiểm tra xem nước có rò ra từ chỗ ấy không? Nếu không phải thì em đồ rằng vẫn chưa giải quyết hết các vấn đề của cụ đâu. Theo em HNF còn mỗi cách là xui cụ mua Mông khác thì hết. Em cam đoan với cụ là mấy vấn đề này cụ chịu khó lội topic, hoặc sợt trong 2 topic sửa chữa mông đau anh em đều đã đề cập đến.

satphelieu

Xe buýt
Các bác cho hỏi Mr Hùng: 0912289034 có ga ra ở đâu? có gần chỗ nhà tôi không (Hà Nội Ford) để thỉ thoảng đến sửa. Mông 2.5 nhà tôi lại bị máy rung, hao nước mát. hôm nay vào hãng HN ford thay một loạt gồm: Bơm nước làm mát : 2,8 củ, két phụ 300k; Dây cao áp 2 bộ : 1,85 củ. Nước làm mát 8l: 700k. Van gì gì đó 300k (vì máy kêu rít to khi ga cao) Đang kiểm tra bobin nếu còn rung thì thay (vì mới thay Bobin cách đây 1 năm rồi). Còi thì chết 1 bắt thay đôi nên chưa muốn thay, sẽ ra ngoài trợ trời.

Xin hỏi các đại ca trong forum xem mới 1 năm sd đã phải thay Bobin mới nữa không? Ai có nhu cầu lợm đôi dây cao áp cũ về nghiên cứu mình chuyển cho vì mình thấy của mình tháo ra vẫn còn mới (không một vết sước nhé)
Xe cụ đời nào, đi nhiều chưa mà thay nhiều thứ thế ạ? Em làm mới nguyên cả bộ máy mà chưa đến 16 củ cụ nhé

Java

Xe đạp
Cám ơn các cụ đã quan tâm đến nỗi khổ của em. Hôm nay em vào và trực tiếp kt thì thấy đúng là ống tio (nối với cao su dẫn nước mát vào khaong máy) đã bị han rỉ gẫy méo, không thể nối được nữa. thì bên hãng nói là không hàn được ống tio rồi, đau đầu quá, đang nhờ Service chụp ảnh để gửi đến hãng chủ và cũng đang tìm trong đồ thay thế của hãng có ống tio thay lẻ không? Mình thấy đóng ống tio hỏng này ra khỏi đáy máy cũng còn khó chứ chưa nói gì. Hiện Cơ trưởng bên đó gợi ý trong trường hợp không có đồ thay thì phải tiện ống này rồi đóng vào, trường hợp khó quá phải tháo hẳn các bộ phận máy ra để chế tác và hàn (việc này họ bảo, khi tháo ra phải thay tiếp rất nhiều các gioăng, phớt vì tháo ra là hỏng, phải thay mới) thật đau quá các monger ạ.
Ai có kế sách gì xin góp ý?!

Xe em 2003 V6 2.5

Bây giờ em chỉ mê 2.3 thôi

Chỉnh sửa cuối:

Kẻ ế vợ

Xe tăng
Cụ nên tham khảo một số gara chuyên Ford xem cách xử lý thế nào? Trước em suýt nữa phải tháo cả hộp số ra để thay bánh đà, gặp các cụ gara có giải pháp sáng sủa và ít tốn kém hơn nhiều.

miennui

Xe máy

Bác java cho hỏi bác thay cái van gì đó 300k vì máy rít khi ga to, cụ thể gọi là van gì, thay xong có hết tiếng rít không, em đang quan tâm cái này Bác làm ơn cho biết thêm thông tin

Java

Xe đạp
Bác java cho hỏi bác thay cái van gì đó 300k vì máy rít khi ga to, cụ thể gọi là van gì, thay xong có hết tiếng rít không, em đang quan tâm cái này Bác làm ơn cho biết thêm thông tin
Đó là van không tải 1,3 củ. Làm rít máy. Còn 300k là lọc gió ( vì báo giá nhieu hạng mục quá hoa mắt)

Ngo nho

Xe tăng
Khi vào, cụ không cho khám. làm xét nghiệm, hội chẩn, tính chi phí mà đã cho mổ xẻ rồi? ngày càng phát sinh nhiều thế

tatrung

Xe điện
Website
www.thegioixesang.vn
bá cáo các cụ, e đang làm thủ tục với cụ Fadco, chuẩn bị gia nhập hội Mông, em còn non dại, mong các cụ tích cực chỉ bảo ợ. Cụ nào cần điện thoại khủng hay mát xa tẩm quất thì cứ qua phố Vọng nhà em nhá ;;).
Hnao hội ọp ẹp, nhớ buzz iem cái nhá.
số của em.0948.666.848

blackbear

Xe hơi
bá cáo các cụ, e đang làm thủ tục với cụ Fadco, chuẩn bị gia nhập hội Mông, em còn non dại, mong các cụ tích cực chỉ bảo ợ. Cụ nào cần điện thoại khủng hay mát xa tẩm quất thì cứ qua phố Vọng nhà em nhá ;;).
Hnao hội ọp ẹp, nhớ buzz iem cái nhá.
số của em.0948.666.848
Chúc mừng hai cụ nhé! Thế bác Fadco xong vụ này lên đời xe gì để anh em còn theo chứ :).
Con V6 2003 của em đang bị lỗi khóa kép, hôm trước em đọc trên này thấy có bác cũng bị và đã xử lý được, nhưng hôm nay search mãi ko được. Bác nào có cao kiến chỉ giáo em phát. Many thanks.

Trạng thái
Thớt đang đóng