Tập hợp sửa chữa bảo dưỡng Mông Đau - Phần II

Trạng thái
Thớt đang đóng

expanium

Xe hơi
để chủ nhật đi of rồi em chở anh ra lấy xe luôn nhỉ
kể ra đi phẫu thuật thẩm mỹ vợ 2 cũng hồi hộp đấy nhỉ :)
---------------------------------------------------------------------------------------------------
Thanks Min2006! Hàng cũ nên tút tát lại cho em nó thêm hấp dẫn tí thôi, mình chưa có điều kiện mà :D

Chỉnh sửa cuối:

coty

Xe tăng
---------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
Mình cũng đang sơn lại toàn bộ xe, thứ 7 này xong. Sơn cùng màu rất đơn giản, chi phí thấp và không phải tháo lắp cái gì cả, bác cứ sơn lại thoải mái cho nó bóng bẩy. Tiếc là mình ở HN nên chẳng biết chỗ nào ở SG để giới thiệu cho bác. Lúc đầu mình định đổi màu nhưng khi ra gara thấy phải tháo toàn bộ xe ra để sơn nên mình choáng, bỏ ý định luôn. Xe cũ rồi nên tháo ra lắp vào rủi ro bệnh tật tương đối cao.
ai dà, cụ sơn lại cả xe ở đâu đấy ah, rổ rá ra sao. mục này em chưa có cặp nhặp được vào sổ nam tào đâu ah.

vienthongdaian

Xe hơi
xe của anh expanium sơn lại đẹp lắp mà hết có 7 củ
em cũng sắp sơn lại cho đẹp

expanium

Xe hơi
----------------------------------------------------------------------------

Nhà bác cứ public rổ giá thế này thì thiên hạ còn gì cửa làm ăn nữa :) Còn về việc có đẹp hay không thì để cuối tuần nhà em tắm rửa sạch sẽ rồi show hàng cho các bác chém nhé. Cá nhân em thì em thấy cũng chỉ đẹp bình thường như những xe mới thôi :D

expanium

Xe hơi
Cảm ơn bác Chung nhé!
------------------------------------------------------------
Hôm nào bác làm tour xuyên Việt ngược ra ngoài này off với anh em tí. Ngoài này thị trường Mon cũ hình như đang bắt đầu có sóng, chắc là do đội lái đang muốn "đánh lên" đây mà. :D

Chỉnh sửa cuối:

Java

Xe đạp
Mông nhà mình hầu hết vẫn còn nước sơn xuất xưởng. Chỉ có ba đờ soc trước và sau sơn lại đến 3 lần/ năm. Mông phò 2003 cũ rồi nên tiếc tiền không muốn sơn lại hết xe, cứ xước chỗ nào thì sơn cả tấm đó. Mỗi lần tối thiểu mất 1 củ. Nhưng bọn hãng nó báo giá lung tung, thằng này bảo 1 tr thằng kia bảo 1tr2,.... ĐÚng là sơn cả xe 7 củ thì chia ra là rẻ rồi, nhưng vốn bỏ ra lớn. Em hỏi có gara ngoài nào sơn tốt mà không phải cả tấm (chỉ 1 vệt nhưng sơn cả tấm liền) như hãng không???

trung.lyxuan

Xe hơi
Nghe giang hồ đồn là nếu sơn xe cũ thì nên vào hãng khác vi dụ ford thì sơn tại toy, phải không các cụ?

coty

Xe tăng
cụ cho em cái địa chỉ với (có phải nhà cụ Vòi không ah?), mà sơn loại gì đấy ah. Sao rẻ nhờ. Em là em nghi lắm.

ToanNongDan

Xe hơi
em sơn ở Nam Trường Thành thấy chất sơn ok phết đấy!

expanium

Xe hơi
Nghe giang hồ đồn là nếu sơn xe cũ thì nên vào hãng khác vi dụ ford thì sơn tại toy, phải không các cụ?
--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
Thực ra thích thì sơn thôi chứ cũng chẳng mong màu nó bền được các cụ ạ, nước sơn din vẫn là chuẩn mực. Xe em mới sơn xong nên nhìn bóng lộn thôi chứ độ bền thì chẳng biết như thế nào. Em không phải dân chuyên nghiệp, lại mới dùng được vài ngày nên không có ý kiến về chất lượng.

Sơn trong hãng thì chắc chắn là quy trình khoa học, trang thiết bị hiện đại, nguyên vật liệu tốt, thợ được đào tạo bài bản...... ==> có thể đẹp và bền hơn nhưng giá cả không dễ chịu chút nào. Em đã vào Ford Thăng Long định làm nhưng các bác ấy hét giá trên 15 củ chưa kể phục hồi các vết lõm mà các bác ấy bảo chưa tính giá được vì còn phải đánh giá độ khó???!!! Nhà em nghe chán luôn, ra ngoài làm cho nó nhanh, xấu quá thì sang năm lại sơn tiếp. Với lại xe em ngày 10 tiếng nằm dưới hầm, tối về mới đi bát phố khoe hàng thì màu đen khác gì áo gấm đi đêm nên có xấu tí cũng chẳng ai biết.

Tóm lại tiền nào của đấy, quan trọng là có máu hay không thôi các cụ ạ.

Chỉnh sửa cuối:

coty

Xe tăng
--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
Thực ra thích thì sơn thôi chứ cũng chẳng mong màu nó bền được các cụ ạ, nước sơn din vẫn là chuẩn mực. Xe em mới sơn xong nên nhìn bóng lộn thôi chứ độ bền thì chẳng biết như thế nào. Em không phải dân chuyên nghiệp, lại mới dùng được vài ngày nên không có ý kiến về chất lượng.

Sơn trong hãng thì chắc chắn là quy trình khoa học, trang thiết bị hiện đại, nguyên vật liệu tốt, thợ được đào tạo bài bản...... ==> có thể đẹp và bền hơn nhưng giá cả không dễ chịu chút nào. Em đã vào Ford Thăng Long định làm nhưng các bác ấy hét giá trên 15 củ chưa kể phục hồi các vết lõm mà các bác ấy bảo chưa tính giá được vì còn phải đánh giá độ khó???!!! Nhà em nghe chán luôn, ra ngoài làm cho nó nhanh, xấu quá thì sang năm lại sơn tiếp. Với lại xe em ngày 10 tiếng nằm dưới hầm, tối về mới đi bát phố khoe hàng thì màu đen khác gì áo gấm đi đêm nên có xấu tí cũng chẳng ai biết.

Tóm lại tiền nào của đấy, quan trọng là có máu hay không thôi các cụ ạ.
đúng đấy cụ ạ, vào hãng nó hét kinh lém. Mà kể cũng lạ, thị trường sơn các gà rà nhà mình cũng bát nháo nên em cũng chẳng biết thế nào mà lần. Bạn em vừa sơn hết 13 củ, giá cụ quả thật giật mình đấy ah, chắc nó liên quan đến chủng loại sơn hay công nghệ sơn mà chênh nhau nhiều thế nhỉ, em chẳng hiểu. Có lẽ cụ sơn 7 củ chỗ người quen roài, chỉ lấy tiền sơn phỏng, chứ công không tính phải không ạ? Chúc mừng vợ hai cụ có áo mới.

min2006

Xe tải
Show hàng cho em xem đi, cuối tuần cafe khoe em nhe

Barcelona

Xe tải
Có cụ nào biết chỗ bán nguyên bộ rèm điện chắn nắng sau của mon không chỉ em với nhá.

coty

Xe tăng

expanium

Xe hơi
Show hàng cho em xem đi, cuối tuần cafe khoe em nhe
-----------------------------------------------------------------------------------------
Anh đang sang tên và đăng ký lại xe nhà Min ạ, thứ 3 tuần tới lấy biển và đăng ký mới anh sẽ alo, anh em mình test xe anh một vòng xa xa nhé.

mondeo1186

Xe tăng
-----------------------------------------------------------------------------------------
Anh đang sang tên và đăng ký lại xe nhà Min ạ, thứ 3 tuần tới lấy biển và đăng ký mới anh sẽ alo, anh em mình test xe anh một vòng xa xa nhé.
Bác sang tên đổi chủ ah. em vừa chuyển cách đây mấy tháng nên nắm rõ thủ tục có gì cần thì bác cứ bảo em nhé

mondeo1186

Xe tăng
Bác expanium lấy cái biển 29A 555.55 đi. hình như bây giờ đến đầu 5 rồi đấy

ToanNongDan

Xe hơi
a Chung fai k nhi?de e test cho hehe

Trạng thái
Thớt đang đóng