Thảo luận Tập hợp các lỗi, kinh nghiệm sửa chữa của những người sử dụng Focus - Phần 3

Antilope

Xe buýt
Các cụ cho em hỏi Focus 2011 dùng dầu hộp số loại Mercon V hay LV? Em tính ra ngoài mua để thay cho rẻ nhưng hỏi thì người bảo V, người bảo LV nên chưa biết mua loại nào?
Của cụ MT hay AT? Nếu AT thì hộp số mã 4F27E và dùng dầu Mercon V cụ nhé.
Các cụ cho hỏi khu Cầu giấy, Mỹ đình hoặc chỗ nào có gara chuyên hoặc mạnh về Ford không nhỉ để anh em có chỗ kiểm tra xử lý các vấn đề khi mà không phải vào hãng.
Grand Auto khu liên hợp oto Mỹ Đình, nghe bảo cụ Hùng chủ gara trước ở Ford tách ra làm riêng, nhưng em cũng chưa làm ở đây bao giờ.

hmchau

Xe hơi
Em
Dâu theo tiêu chuẩn của nó là Mercon V chai dầu mầu đỏ. Cụ phang dầu đó vào là yên tâm.
Em hỏi hãng dầu Mercon V khoảng 300k/1l, thế mà chỗ cụ Du phụ tùng ford hỏi có 150k/1 lọ màu đỏ như hãng, ko biết dầu ngoài chất lượng thế nào mà rẻ hơn nhiều thế hả các cụ?

supporter

Xe điện
Bộ đó chân H4, FC muốn nguyên zin thì dùng bi chân H7 như dưới. Xe cỏ nên dùng hàng cỏ thôi cụ. Em định tự DIY cụ ạ.

E xin phép mang về đây để đỡ loãng thớt của hội ếch.
Cụ cho em hỏi là bộ này bao nhiêu thế ạ? Có sáng được như bi Q5 tàu fake ko cụ? E đọc thì Focus muốn mổ đèn thì phải cưa ngang choá thì phải do ko bóc được mặt kính. Không rõ có phải như vậy ko nữa

thichxeFord

Xe tăng
Các cụ cho hỏi khu Cầu giấy, Mỹ đình hoặc chỗ nào có gara chuyên hoặc mạnh về Ford không nhỉ để anh em có chỗ kiểm tra xử lý các vấn đề khi mà không phải vào hãng.
Có Gara Grand Auto chuyên Ford trên Lê Quang Đạo - Mỹ Đình cụ ah.

Antilope

Xe buýt
E xin phép mang về đây để đỡ loãng thớt của hội ếch.
Cụ cho em hỏi là bộ này bao nhiêu thế ạ? Có sáng được như bi Q5 tàu fake ko cụ? E đọc thì Focus muốn mổ đèn thì phải cưa ngang choá thì phải do ko bóc được mặt kính. Không rõ có phải như vậy ko nữa
Tất tật bi, bóng, ballast, angel eye, keo tầm 2,5 củ cụ ạ. Nó chính là bi Q5 fake, cấu tạo y hệt chỉ khác chuôi bi. Test thử thấy cut off khá chuẩn và độ sáng khá tốt (1 bi).

Đèn FC khoai nhất là dùng keo chết, trước đây thi công đa phần phải cắt mặt, giờ một vài nơi nghe bảo áp dụng công nghệ mới ra mặt đèn không cần phải cắt, một vài nơi em hỏi thì vẫn phải cắt. Bi cỏ mà các cụ lấy công cao quá nên em lại phải mày mò DIY.
Em cũng thử áp dụng luôn công nghệ mới ra mặt đèn nguyên zin :)

luklak

Xe điện
Cụ Lốp quả là ... bá đạo, thế này thợ thuyền khóc thét.
Đường cut ngon nghẻ ghê, cụ k làm dải led day light luôn ah, hôm nào xong xuôi cho a e chiêm ngưỡng cái nhé :)

Antilope

Xe buýt
Cụ Lốp quả là ... bá đạo, thế này thợ thuyền khóc thét.
Đường cut ngon nghẻ ghê, cụ k làm dải led day light luôn ah, hôm nào xong xuôi cho a e chiêm ngưỡng cái nhé :)
Thỉnh thoảng lại phải lôi v2 ra nghịch tí kẻo lại chóng chán cụ ạ. Daylight em cũng không khoái lắm, em nâng cấp đèn cho sáng hơn thôi. Cố gắng phấn đấu được như cụ, gắn bó 6 năm với FC mà vẫn còn cảm hứng độ đẹo làm đẹp cho v2 :)

xelam1banh

Xe tải
hi thoảng em hạ kính chắn gió cửa lái xuống nhưng khi kéo lên nó cứ lên được tý lại xuống. Mất nhiều lần mới lên dc. Các cụ chỉ dẫn em nó bị lỗi gì thế, khắc phục thế nào ạ? Thank các cụ.
Xe e cũng thế cụ ợ, mà vào hãng thay mô tơ lên kính vẫn không hết; hỏi một số người thì họ bảo dòng xe này hay bị như vậy đấy cụ

vucanhtung

Xe tăng
Xe e cũng thế cụ ợ, mà vào hãng thay mô tơ lên kính vẫn không hết; hỏi một số người thì họ bảo dòng xe này hay bị như vậy đấy cụ
Nếu chưa từng tháo kính ra bao giờ thì, 1 là bị kẹt do vật gì đó rơi xướng khe kính (hoặc do film dán kính bị bong gây kẹt), 2 là công tắc tiếp xúc bị bẩn, ẩm jj đó, ko phải xe này hay bị thế đâu cụ.

Chào nhà mới, em không nghĩ lượng người dùng focus và tham gia chia sẻ nhiều đến vậy.
Có điều tên topic là Tập hợp lỗi focus em nghe không cảm tình lắm các cụ ạ, em nó có lỗi gì đâu :)
Chào các cụ, xe em 2009 thỉnh thoảng cứ phải đề hai phát...thậm chí 3 phát mới nổ, ra hãng nó cũng chịu không biết bệnh gì. Các cụ có cao kiến gì không

right2368

Xe tải
Xe em, focus 2.0 AT 2007. Trước chạy trong TP chỉ tầm 11-12lít/100Km, nhưng giờ toàn trung bình 13.5 -14.2 lít/100Km. Như này có phải tốn xăng quả ko ạ? Em xót ruột quá, đi bảo dưỡng 9 vạn, rồi thay mấy thứ linh tinh như lọc xăng, lọc gió, vệ sinh kim phun, thay bugi rồi mà vẫn tốn như thế. Theo các cụ là có lỗi gì khác ko ạ?

GoldenPig

Xe tăng
Bẩm các cụ,
xe em FF 1.8 AT 2011, đi hơn 9 vạn, hiện đang bị lỗi báo không nạp điện ắc quy (hình ắc quy trên tablo). Em tiến hành thay Ắc quy mới, đã bảo dưỡng vệ sinh máy phát, đã vệ sinh và bóp các dây mạnh điều khiển. Thế mà nó thỉnh thoảng lại hiện hình ắc quy, tắt máy đi đề lại thì hết.
Vài hôm sau lại bị, lại tắt đi đề lại thì đc một thời gian

Có cụ nào cao kiến chỉ cho em xem con này của em bị lỗi gì với. Nghe báo là thay máy phát là 8 củ .... Sợ quá

TONY_DONG

Xe hơi
Các cụ cho em hỏi. xe em vào hãng thấy phán càng Y (đằng sau) bị cong. hãng báo giá đắt quá 2.5tr lận. Các cụ cho em hỏi có chỗ nào nắn lại càng Y này không ạ. Em cảm ơn.

vucanhtung

Xe tăng
Bẩm các cụ,
xe em FF 1.8 AT 2011, đi hơn 9 vạn, hiện đang bị lỗi báo không nạp điện ắc quy (hình ắc quy trên tablo). Em tiến hành thay Ắc quy mới, đã bảo dưỡng vệ sinh máy phát, đã vệ sinh và bóp các dây mạnh điều khiển. Thế mà nó thỉnh thoảng lại hiện hình ắc quy, tắt máy đi đề lại thì hết.
Vài hôm sau lại bị, lại tắt đi đề lại thì đc một thời gian

Có cụ nào cao kiến chỉ cho em xem con này của em bị lỗi gì với. Nghe báo là thay máy phát là 8 củ .... Sợ quá
Nó hiện bình ắc quy, trợ lực lái, hoặc abs vì điện bình yếu, cấp cho các modul ấy ko đủ, hỏng máy phát tbì bác phải thay thật rồi, cái này ko cố đc, hết điện thì nằm đường đấy ạ. Nhưng giá thì ko đến thế :).

GlasWeld

Xe tăng
Cụ kiểm tra cao su cân bằng trước có lẽ cao su đã bị vỡ/mủn ra nên gây ra hiện tượng lọc xọc khi đi vào đường xóc. Phần cao su của Focus không được tốt lắm theo thời gian sẽ phải thay 2 thứ là cao su thủy lực (cao su chân máy) và cao su cân bằng (trước/sau).
Em vừa thay cao su cân bằng sau bị vỡ ở Hà Nội Ford. Cao su chân máy bên phải cũng kém rồi, giá trong hãng khá chát, cụ nào đã thay cao su chân máy này cho em xin ít tư vấn với ạ.

hmchau

Xe hơi
Em vừa thay cao su cân bằng sau bị vỡ ở Hà Nội Ford. Cao su chân máy bên phải cũng kém rồi, giá trong hãng khá chát, cụ nào đã thay cao su chân máy này cho em xin ít tư vấn với ạ.
Em cũng vừa thay chân máy dầu này, em gọi chỗ cụ Du trên này mang ra hãng thay, hết 1,2cu

luklak

Xe điện
Cao su cân bằng cụ thay hết bn?
Chân máy dầu các cụ hay order taobao về giá dao động từ 500-1tr tuỳ loại, thuê công lắp khoảng 200 thợ ngoài, 300 thợ hãng.

GlasWeld

Xe tăng
Cao su cân bằng cụ thay hết bn?
Chân máy dầu các cụ hay order taobao về giá dao động từ 500-1tr tuỳ loại, thuê công lắp khoảng 200 thợ ngoài, 300 thợ hãng.
Cảm ơn các cụ tư vấn.
Hôm trước em thay cao su đầu giằng cân bằng sau trong hãng hết 1.650.000 ( cả công, cả VAT) nói chung là hơi chát. Còn cao su chân máy bên phải báo 3.600.000 nên em không thay, lên đây tham khảo ý kiến các cụ.
Cụ order thế nào chỉ em với, em kính cụ một ly!