Thảo luận Tập hợp các lỗi, kinh nghiệm sửa chữa của những người sử dụng Focus - Phần 3

Antilope

Xe buýt
Cám ơn cụ Antilope trả lời em. Xe em bấm nó vẫn lên,bị cả 2 công tắc cụ ạ, ko đc 1 chạm như các cửa khác
Thế thì chắc là do cửa đó chưa set kính 1 chạm rồi, cụ thử set lại xem nhé.

Nó có cái cảm biến lùi mà Cụ, em thấy cái cảm biến đấy lên màn hình khá chuẩn.
Đèn em nói là đèn taplo, gương, và đèn trước. Em tắt máy, khoá cửa mà nó ứ tắt luôn!
ANF 1.6 em thấy HUD gốc âm thanh rất hay rồi và cũng có khá nhiều tính năng, đầu tư thêm 15 củ chỉ để thêm được DVD và một vài tính năng linh tinh em thấy hơi phí. Tiền đấy cụ để đầu tư thêm cái khác hữu ích thì hay hơn (Ví dụ TPMS, bi xenon...).

C180K

Xe buýt
Em set theo hướng dẫn trên fr rồi, em làm ntn: lên hết kính rồi buông tay rồi kéo giữ hoặc lúc kéo lên giữ luôn nhưng vẫn ko đc cụ ạ. Hay em thao tác sai cụ Antilope nhỉ

Antilope

Xe buýt
Em set theo hướng dẫn trên fr rồi, em làm ntn: lên hết kính rồi buông tay rồi kéo giữ hoặc lúc kéo lên giữ luôn nhưng vẫn ko đc cụ ạ. Hay em thao tác sai cụ Antilope nhỉ
Cụ bấm remote thử xem nó có lên không.
Cụ set lại chuẩn theo hướng dẫn của hãng xem nhé, không được nữa thử tháo acqui reset rồi set lại 4 cửa từ đầu xem.

C180K

Xe buýt
Có lẽ em làm sai, em chỉ làm mỗi bước 1 và 2. Nếu tháo acqui nó có mất chức năng kích hoạt thêm ko cụ. Em cám ơn cụ

Gửi từ LGD855 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

ngoibet

Xe điện
Website
facebook.com
Thế thì chắc là do cửa đó chưa set kính 1 chạm rồi, cụ thử set lại xem nhé.

ANF 1.6 em thấy HUD gốc âm thanh rất hay rồi và cũng có khá nhiều tính năng, đầu tư thêm 15 củ chỉ để thêm được DVD và một vài tính năng linh tinh em thấy hơi phí. Tiền đấy cụ để đầu tư thêm cái khác hữu ích thì hay hơn (Ví dụ TPMS, bi xenon...).
Vâng, em cũng quyết chưa thay, hì hì. Em đang hóng vụ độ smart key và tự động bật đèn.

vucanhtung

Xe tăng
Nó có cái cảm biến lùi mà Cụ, em thấy cái cảm biến đấy lên màn hình khá chuẩn.
Đèn em nói là đèn taplo, gương, và đèn trước. Em tắt máy, khoá cửa mà nó ứ tắt luôn!
Cảm biến lùi, sync zin vẫn Ok hết :),
Đèn taplo lâu lâu mới tắt, đèn gương nháy rồi tắt, đèn lăng téc vẫn sáng thì cụ kiểm tra lại núm bật đèn đã ở off hoặc auto khi cụ ra khỏi xe chưa nhé.

ngoibet

Xe điện
Website
facebook.com
Cảm biến lùi, sync zin vẫn Ok hết :),
Đèn taplo lâu lâu mới tắt, đèn gương nháy rồi tắt, đèn lăng téc vẫn sáng thì cụ kiểm tra lại núm bật đèn đã ở off hoặc auto khi cụ ra khỏi xe chưa nhé.
Em đã check lại, tắt hết rồi, nhưng sau khi khóa cửa đền lăng téc, đèn soi chân và và taplo vẫn sáng, mấy phút chúng mới tắt.

vucanhtung

Xe tăng
Em đã check lại, tắt hết rồi, nhưng sau khi khóa cửa đền lăng téc, đèn soi chân và và taplo vẫn sáng, mấy phút chúng mới tắt.
:) vậy phần mềm setting rồi cụ, ban đầu hãng ko để dimm lâu như thế đâu, cụ lấy hdsd ra xem lại ambient light j đó
Bổ sung: hoặc 1 trong 5 cửa (kể cả cốp) đóng chưa vào/bị kẹt j đó cũng bị vậy cụ ạ

Chỉnh sửa cuối:

C180K

Xe buýt
Cụ bấm remote thử xem nó có lên không.
Cụ set lại chuẩn theo hướng dẫn của hãng xem nhé, không được nữa thử tháo acqui reset rồi set lại 4 cửa từ đầu xem.

Em làm đc rồi , cám ơn cụ Antilope nhé.

Hoangpham80

Xe tải
Các cụ cho em xin chút ý kiến & kinh nghiệm với ạ! chả là em đang định lấy em focus 2.0 hatback 207 ạ,em ít xèng nhưng lại thích focus quá nên chỉ cố đc em tầm này..xe đã đi hơn 8v..giá hơn 3 tăm chút ạ. Em xin chân thành cảm ơn các cụ!

quangp5

Xe điện
Các cụ cho em xin chút ý kiến & kinh nghiệm với ạ! chả là em đang định lấy em focus 2.0 hatback 207 ạ,em ít xèng nhưng lại thích focus quá nên chỉ cố đc em tầm này..xe đã đi hơn 8v..giá hơn 3 tăm chút ạ. Em xin chân thành cảm ơn các cụ!
Cụ lấy đi, lành lắm. Em đi trung bình mỗi năm chỉ khoảng 5 củ tiền sửa chữa do thay lặt vặt và bảo dưỡng thôi.

vucanhtung

Xe tăng
Em đặt dấu hỏi to tướng khi mà 2.0 HBT 2007 giá hơn ba tăm tí :)

quangp5

Xe điện
Cụ thử tháo ra vệ sinh bộ công tắc lên xuống kính xem nhé, không mày mò được thì ra hãng hoặc gara, chú ý tháo tapi không gãy các nút nhựa.

Hàng đã về, mời các cụ giangthuy3108 nldquy luklak quangp5 nguyen_x chuẩn bị nhận hàng nhé.

,
Hôm nay em đi thay cái bạc nhựa vào chỗ dây đi số nhưng sao nó không vừa, em phải cắt bớt cho mỏng lại mới gắn cái lẫy giữ vào được.

giangthuy3108

Xe buýt
Sửa được chưa cụ, chắc là phải ra thợ chuyên điều hoà rồi, em dự là lỗi cửa chia gió nóng/ lạnh, nó không mở cửa gió nóng được, hoặc có thể lỗi van mở nước làm mát chạy vào dàn sưởi nên không có gió nóng.
Dạ, e fix đc rồi cụ ạ, hóa ra rất đơn giản là xe e nc làm mát bị cạn, e đổ thêm vào thì lại như bình thường. Cơ mà vì sao nc cạn, vì sao kim nhiệt không báo thì e không rõ nhưng đúng là trc đấy e thấy mỗi lần đi về tắt máy rút chìa khóa ra thì quạt gió vẫn hoạt động một lúc mới tắt. Lạ thế cụ ạ

ngoibet

Xe điện
Website
facebook.com
:) vậy phần mềm setting rồi cụ, ban đầu hãng ko để dimm lâu như thế đâu, cụ lấy hdsd ra xem lại ambient light j đó
Bổ sung: hoặc 1 trong 5 cửa (kể cả cốp) đóng chưa vào/bị kẹt j đó cũng bị vậy cụ ạ
Hôm nay nó đã tắt nhanh hơn rồi Cụ ạ, chả biết làm sao.
Xe em nó tụ enable cái auto speed lock rồi.
Giờ em đang thích cái smart key vì gấu em hay ...quên bấm khóa cửa, nhưng nghe thợ nói phải cắt nối dây nên hơi run. Không biết nhà mình đã Cụ nào lắp cái thứ này chưa, lắp ở đâu tin tưởng, có rủi ro gì không, nếu lắp em muốn tiện lắp luôn cái auto bật đèn?

Chỉnh sửa cuối:

vucanhtung

Xe tăng
Hôm nay nó đã tắt nhanh hơn rồi Cụ ạ, chả biết làm sao.
Xe em nó tụ enable cái auto speed lock rồi.
Giờ em đang thích cái smart key vì gấu em hay ...quên bấm khóa cửa, nhưng nghe thợ nói phải cắt nối dây nên hơi run. Không biết nhà mình đã Cụ nào lắp cái thứ này chưa, lắp ở đâu tin tưởng, có rủi ro gì không, nếu lắp em muốn tiện lắp luôn cái auto bật đèn?
99% hôm trước cụ đóng 1 cửa chưa chặt :)
Auto start stop về cơ bản là vẫn dùng chìa cũ chíp cũ của xe, khi đấu sẽ để always on chìa khóa và cắt đi điện cấp cho nó. Cái nút bấm mà cụ nhìn thấy chính là công tắc điện nối thông chỗ đã cắt. Cái này, có thể undo trong 30p, e thì ko dùng, nửa vời.

ngoibet

Xe điện
Website
facebook.com
99% hôm trước cụ đóng 1 cửa chưa chặt :)
Auto start stop về cơ bản là vẫn dùng chìa cũ chíp cũ của xe, khi đấu sẽ để always on chìa khóa và cắt đi điện cấp cho nó. Cái nút bấm mà cụ nhìn thấy chính là công tắc điện nối thông chỗ đã cắt. Cái này, có thể undo trong 30p, e thì ko dùng, nửa vời.
Vậy có cái gì làm cho cửa auto lock khi ra khỏi xe và tự bật đèn (hai cái Gấu nhà em hay quên nhất) đc ko Cụ, bấm đề nổ em ko quá ham.
Cái vụ Smartkey nó làm đc thêm một số thứ ngoài mỗi cái bấm đề nổ, nên em thấy ham. Các Cụ biết gara nào làm tốt mấy món này ko, chưa cắt cắt nối nối mà ko tốt em sợ chập cheng lắm?

vucanhtung

Xe tăng
Vậy có cái gì làm cho cửa auto lock khi ra khỏi xe và tự bật đèn (hai cái Gấu nhà em hay quên nhất) đc ko Cụ, bấm đề nổ em ko quá ham.
Cái vụ Smartkey nó làm đc thêm một số thứ ngoài mỗi cái bấm đề nổ, nên em thấy ham. Các Cụ biết gara nào làm tốt mấy món này ko, chưa cắt cắt nối nối mà ko tốt em sợ chập cheng lắm?
Cắt nối thì ở đâu cũng thế, khi làm cụ phải giám sát, dùng chân giắc, nếu nối phải hàn và dùng gen co cẩn thận thôi.

Bo_Tun

Xe buýt
Có cụ nào bị như e k, ăng ten GPS khi lắp chỗ cột A thì bắt sóng rất yếu, bỏ ra mặt tablo thì bắt tốt hơn nhiều, không biết tại cái ăng ten hay cái DVD nữa?~X(
Chắc tùy loại ăng ten cụ ạ. Trước e dùng ăng ten của cái DVD Jenka cho Buổi sáng thì lắp cột A bắt sóng vô tư. Ăng ten bây giờ thì cho vào cột A hoặc giấu vào bất kì đâu cho gọn là chẳng bắt được tín hiệu luôn

vucanhtung

Xe tăng
Chắc tùy loại ăng ten cụ ạ. Trước e dùng ăng ten của cái DVD Jenka cho Buổi sáng thì lắp cột A bắt sóng vô tư. Ăng ten bây giờ thì cho vào cột A hoặc giấu vào bất kì đâu cho gọn là chẳng bắt được tín hiệu luôn
Lạ, cũng cái gps của con 10.2inc ấy e dấu kín giờ ko biết nó nằm chỗ nào trong cột A niẵ mà vẫn sóng vẫn căng đét khét lẹt. Em dùng Heremap, bật lên phát định vị chuẩn luôn.