Thảo luận Tập hợp các lỗi, kinh nghiệm sửa chữa của những người sử dụng Focus - Phần 3

sicalo.ddg

Xe máy
Cụ làm ở DDG à, nếu bên cụ thực hiện cam kết update bản đồ liên tục và lâu dài thì em nghĩ navite còn phát triển mạnh ở VN nữa đấy.
Em làm hỗ trợ thôi cụ, các cụ chuẩn bị cập nhật dữ liệu Q4/2015 nhé. việc cập nhật dữ liệu nhanh và chính xác gặp rất nhiều khó khăn vì nhiều yếu tố, tuy nhiên bên em cũng rất cố gắng để phát hành bản cập nhật định kì và chất lượng của bản cập nhật luôn tốt hơn bản cũ cụ ạ.

binhlt55

Xe tải
Của cụ có thể lỗi thẻ vietmap, cũng có thể lỗi GPS hoặc đơn giản là lỏng giắc cắm của anten GPS.
Thanks cụ Antilope, em sẽ ktra lại theo gợi ý của cụ, có thể do giấu cái anten gps trong cột A nên bắt sóng kém. CÒn vụ goup FB chắc k có admin add cụ vào nên k đc! trước em phải chờ mãi Ninhnguyen mới add vào để phát biểu về vụ việc mà e đã mail cho cụ đấy!

Gom

Xe hơi
Các bác cho em hỏi bảo dưỡng 50K – km thì phải làm và thay thế những hạng
thế những hạng mục gì ?
Xe em Focus 1.8AT 5D.
Cảm ơn các bác !

hoiandng

Xe hơi
Các bác cho em hỏi bảo dưỡng 50K – km thì phải làm và thay thế những hạng
thế những hạng mục gì ?
Xe em Focus 1.8AT 5D.
Cảm ơn các bác !
Giống như cụ, em cũng xin hỏi các cụ:
Xe em chạy 4 năm được 3 vạn km thì cần bảo dưỡng và thay thế những hạng mục nào? Dạo này em thấy hơi ì.
Thanks các cụ!

vucanhtung

Xe tăng
Giống như cụ, em cũng xin hỏi các cụ:
Xe em chạy 4 năm được 3 vạn km thì cần bảo dưỡng và thay thế những hạng mục nào? Dạo này em thấy hơi ì.
Thanks các cụ!
Theo lịch thì thay dầu máy,lọc dầu, lọc gió, vệ sinh bướm ga thôi cụ :D
Kiểm tra trực tiếp nếu có gì hỏng cụ nhìn tận mắt, hỏng gì thay đó.

Antilope

Xe buýt
Thanks cụ Antilope, em sẽ ktra lại theo gợi ý của cụ, có thể do giấu cái anten gps trong cột A nên bắt sóng kém. CÒn vụ goup FB chắc k có admin add cụ vào nên k đc! trước em phải chờ mãi Ninhnguyen mới add vào để phát biểu về vụ việc mà e đã mail cho cụ đấy!
Thế thì chắc do anten GPS cụ giấu kĩ quá nên vào chỗ sóng yếu nó không bắt được sóng. Cụ đưa anten chắc là ok thôi, như em vất 2 quả anten GPS của DVD và cam ở taplo góc A, sóng lúc nào cũng ok.

Chỉnh sửa cuối:

quangp5

Xe điện
Cụ nào còn cái mề gà lọc xăng ko cho e với. E đang định hạ bình vệ sinh cho sạch sẽ. Sắp đến 5 vạn roi.
Hoặc cụ nào có nhu cầu giống e thì ae cùng ship taobao về nhé
Cụ ship thì cho em đăng ký 1 cái nhá

2CUN

Xe buýt
Các bác có king nghiệm giúp em vụ này với: bạn em có Focus MT1.8 2007 bị lỗi không chạy quá 60km/h được, cứ đến 60 đè ga nó lại ằng ặc và lịm đi. Các bác thợ ở tỉnh đã thay bơm xăng, vệ sinh bím ha, Kim phun, bugi mà vẫn không được. Các bác phán giúp em với xem nó có thể là bệnh gì và Địa chỉ nào ở Hà Nội có thể xử lý ngon ạ? Thanks các bác trước!

bomap

Tháo bánh
E đang tăm tia e focus 2007 1.8mt. Xe gd Chạy 4,5vạn. Giá 330 biển đà nẵng cùng tỉnh e luôn. Chạy thử thấy tay lái đầm, máy êm vọt tốt. Các cụ tư vấn giúp giá đó dc ko ạ, con focus 2007 này có hay gặp lỗi gì nghiêm trọng ko? Em vodka các cụ nhé, các cụ giúp em nhiệt tình để em có cơ hội nhập hội nhé :D
Thêm ảnh cho sinh động!!

Em là thấy con mèo kitty là ghiền rồi ợ :D

thuongquanglo

Đi bộ
Các cụ cho e hỏi với.
E mới chạy FF 2010 at, mọi thứ ngon lành nhưng mỗi khi về P nhả thắng là có tiếng "tạch tạch" nhỏ (như kiểu là giường kêu ý :)) . Ra gara thì nói là do thắng đĩa nhưng làm lại rồi vẫn bị như vậy. (nhả phanh từ từ mới kêu, còn nhả nhanh thì ko bị kêu)
mong các cụ chỉ giáo cho nó là bệnh gì và khắc phục giúp em với ạ.

vucanhtung

Xe tăng
Có cần thay bugi, súc bình xăng ko cụ?
Thanks.
2 mục đó, cụ thích thì làm, ko thì chưa cần. buji hỏng mới cần thay, hỏng con thôi máy nó rung bần bật, xăng nếu đổ thuờng xuyên 95 thì bd 6v súc bình là vừa