Tập hợp các lỗi, kinh nghiệm sửa chữa của những người sử dụng Focus - Phần 2

Trạng thái
Thớt đang đóng

InnoG

Xe buýt
Các cụ cho em hỏi làm bảo hiểm Liberty ở đại lý Ford nào thì chuẩn ợ, em đang chuẩn bị phải sơn tý đầu xe & nhà em ở Cầu Giấy, thanks all?!

kole-molet

Xe hơi
Cái CD theo xe có chọn bài không nhỉ các cụ hay mấy phím số từ 1-6 chỉ để lưu kênh FM thôi?
Có 2 cụm nút (phím lên - xuống) ở phía trái dưới cùng í cụ.
Dùng để chuyển qua lại bài hát cũng được mà.
Cụ thử xem, các phím số 1-6 chỉ chuyển kênh radio thôi.

GAILAI

Xe tải
Các cụ cho em hỏi xe tắt máy, đóng cửa nhưng không bấm khóa điện để 1 lúc nó tự khóa ạ?
Xe e hatchbk 2011 tự khoá mà các cụ. E xuống xe rút chìa, k bấm khoá, nó tự khoá sau bao nhiêu phút thù e chưa test.
Trường hợp 2: e quên chìa trong cốp. 4 cửa đều tự khoá, riêng cốp thì không, e mở cốp lấy chìa bấm mở khoá thì mới mở đc cửa ạ.

3077

Xe container
Xe e hatchbk 2011 tự khoá mà các cụ. E xuống xe rút chìa, k bấm khoá, nó tự khoá sau bao nhiêu phút thù e chưa test.
Trường hợp 2: e quên chìa trong cốp. 4 cửa đều tự khoá, riêng cốp thì không, e mở cốp lấy chìa bấm mở khoá thì mới mở đc cửa ạ.
Xịn thế ạ? Để e về thử rồi báo cáo các cụ. Kể tự khoá thế thì tốt quá

ltdz320

Xe máy
Cái CD theo xe có chọn bài không nhỉ các cụ hay mấy phím số từ 1-6 chỉ để lưu kênh FM thôi?
Cụ bật Radio thì phím số chọn đài đã lập trình. Cụ chon CD thì phím số chon Track cụ ạ. VD bài số 1 cụ bấm 1, bài số 19 cụ bấm 19...
Em vừa thử xong

3077

Xe container
Cụ bật Radio thì phím số chọn đài đã lập trình. Cụ chon CD thì phím số chon Track cụ ạ. VD bài số 1 cụ bấm 1, bài số 19 cụ bấm 19...
Em vừa thử xong
Làm gì có số 9 mà bấm 19 cụ ơi, đang cd mà em bấm số là nó sang kênh đài luôn

Dân Nghệ

Xe tăng
Xe em đã thay lốp Michelin chạy được gần 4 vạn, hơn một tháng nay đi nghe tiếng kêu và gằn như bị đinh. Kiểm tra lốp thì vẫn bình thường, ra chỗ chuyên về lốp thì bảo do gầm, vào hãng thì bảo do lốp. Các cụ đã từng bị hiện tượng này cho lời phán xét xem sao. E định mượn xe bạn thay từng cặp lốp để kiểm tra có phải bị lốp không.

danghung83hn

Tháo bánh
Em cũng bị như bác, nhưng em đếk nghe thằng háng hay thằng nào cả, em cho con vợ lên cầu, cho 1 thằng thợ lên đạp ga, nhìn ngay thấy quả lốp bên phụ bị méo.
Bác thử theo cách của em xem sao, nghe bác mô tả giống như 1 quả bị méo.

Xe em đã thay lốp Michelin chạy được gần 4 vạn, hơn một tháng nay đi nghe tiếng kêu và gằn như bị đinh. Kiểm tra lốp thì vẫn bình thường, ra chỗ chuyên về lốp thì bảo do gầm, vào hãng thì bảo do lốp. Các cụ đã từng bị hiện tượng này cho lời phán xét xem sao. E định mượn xe bạn thay từng cặp lốp để kiểm tra có phải bị lốp không.

Dân Nghệ

Xe tăng
Em cũng bị như bác, nhưng em đếk nghe thằng háng hay thằng nào cả, em cho con vợ lên cầu, cho 1 thằng thợ lên đạp ga, nhìn ngay thấy quả lốp bên phụ bị méo.
Bác thử theo cách của em xem sao, nghe bác mô tả giống như 1 quả bị méo.
E cũng nghĩ bị lốp, mai em thử xem sao. Tks bác.

3077

Xe container
Các cụ cho em hỏi, xe em đang đi bình thường thì em rẽ vào đổ xăng, em tắt máy (chìa khóa ở nấc I). Đổ xăng xong đề luôn nhưng không được. Tắt máy bật lại sau khi check thì taplo hiện tam giác cảnh báo và có chữ Engine Malfunction, đề không nổ. Sau khi được anh Hùng QN tư vấn thì em nhờ 1 xe câu acqui vì đoán cho chết acqui nhưng vẫn không được. Đề mấy lần k đc thì rút dây ra ngồi gọi điện nhờ trợ giúp linh tinh, lúc sau lên xe đề lại được. Tắt đi bật lại đề vẫn ok.

Em vừa phi về nhà, trên đường về có dừng xe tắt máy 1 lúc, lúc sau lên vẫn đề ok, xe chạy bt chỉ có điều nó hiện đèn check engine. Các cụ chẩn qua cho em nó bị sao, có chạy được từ HP về HN không để em cho về HN khám?

Nhân tiện xin cám ơn anh Hùng đã nhiệt tình tư vấn ạ.

danghung83hn

Tháo bánh
Check eng thì cụ vào háng có máy đọc chắc hơn.

danghung83hn

Tháo bánh
Nếu đúng vậy thì cụ đừng buồn. Xe Hàn cũng bị nhiều lắm. Xe em bảo dưỡng 4v thì thay lọc động cơ + vs bướm rồi. Trc đi morning e cũng bị mấy phát xăng bẩn phải vs cả tank.

Em vừa search ra topic này, hóa ra rất nhiều cụ bị chứ không phải mỗi em, chắc do bẩn bướm ga quá, xe em chạy 2,5v chưa vệ sinh lần nào. Lần này về HN em vệ sinh hết rồi reset lỗi coi sao: http://www.otofun.net/threads/168418-van-lai-chuyen-ford-focus-bao-loi-engine-malfunction-khong-no-duoc-may

3077

Xe container
Nếu đúng vậy thì cụ đừng buồn. Xe Hàn cũng bị nhiều lắm. Xe em bảo dưỡng 4v thì thay lọc động cơ + vs bướm rồi. Trc đi morning e cũng bị mấy phát xăng bẩn phải vs cả tank.
Học kinh nghiệm ở topic kia em nhấp nhẹ ga rồi nhả luôn cho thông kim phun thì nó hết báo lỗi. Đã phi được về HN, mai e ra hãng vệ sinh luôn

dp090x

Xe tăng
Em chạy Focus 2010, gần đây bị lỗi này 2 lần, đã 1 lần em vào hãng check mà chưa ra bệnh gì. Tình hình nó thế này các cụ ạ:
- Hai lần em bị thời tiết đều khá nóng, đang đi thì chân ga cứ khực khực, dí ga k lên, xe giật giật, có khi 1 lúc rồi chết máy. Em đề lại lại đi bình thường, khoảng mấy phút sau lại bị, cứ thế, có hôm em bị chạy mấy chục km cứ tắt/ đề cố bò về đến nhà.
- Em đã kiểm tra đồng hồ báo nhiệt bình thường, đã thử tắt điều hoà... đều không được, nhưng ngay hôm sau mát giời đi thì lại không sao cả? Lúc bị như thế, dí ga không có phản ứng gì các cụ ạ, ít nhất là tiếng máy cũng k có thay đổi, như kiểu bị cắt chân ga, vòng tua cũng k lên. Hôm trước em đã vào hãng vệ sinh bướm ga rồi (theo dự đoán của bọn nó là thế?).

Em chưa biết bệnh gì nhưng lo quá, mấy đợt chạy xa toàn phải đổi xe phòng em nó chết giữa đường.
Cụ nào nhiều kinh nghiệm chẩn bệnh giúp em với ạ?

3077

Xe container
Em chạy Focus 2010, gần đây bị lỗi này 2 lần, đã 1 lần em vào hãng check mà chưa ra bệnh gì. Tình hình nó thế này các cụ ạ:
- Hai lần em bị thời tiết đều khá nóng, đang đi thì chân ga cứ khực khực, dí ga k lên, xe giật giật, có khi 1 lúc rồi chết máy. Em đề lại lại đi bình thường, khoảng mấy phút sau lại bị, cứ thế, có hôm em bị chạy mấy chục km cứ tắt/ đề cố bò về đến nhà.
- Em đã kiểm tra đồng hồ báo nhiệt bình thường, đã thử tắt điều hoà... đều không được, nhưng ngay hôm sau mát giời đi thì lại không sao cả? Lúc bị như thế, dí ga không có phản ứng gì các cụ ạ, ít nhất là tiếng máy cũng k có thay đổi, như kiểu bị cắt chân ga, vòng tua cũng k lên. Hôm trước em đã vào hãng vệ sinh bướm ga rồi (theo dự đoán của bọn nó là thế?).

Em chưa biết bệnh gì nhưng lo quá, mấy đợt chạy xa toàn phải đổi xe phòng em nó chết giữa đường.
Cụ nào nhiều kinh nghiệm chẩn bệnh giúp em với ạ?
Cụ vệ sinh bướm ga xong có bị lại không? Theo kinh nghiệm nhiều ng thì bẩn bướm ga thôi, hnay em cũng đi vệ sinh, muội bám đen xì chỗ cái lập là. Mà vệ sinh cũng đơn giản, có lẽ lần sau tự ngồi làm cho đỡ 200k :D

dp090x

Xe tăng
Cụ vệ sinh bướm ga xong có bị lại không? Theo kinh nghiệm nhiều ng thì bẩn bướm ga thôi, hnay em cũng đi vệ sinh, muội bám đen xì chỗ cái lập là. Mà vệ sinh cũng đơn giản, có lẽ lần sau tự ngồi làm cho đỡ 200k :D
Em vừa vệ sinh xong, vẫn bị cụ ạ.

Trạng thái
Thớt đang đóng