Tập hợp các lỗi, kinh nghiệm sửa chữa của những người sử dụng Focus - Phần 2

Trạng thái
Thớt đang đóng

danghung83hn

Tháo bánh
Theo em, cụ cứ làm con Kovan 3702 cho lành, âm thanh và các chức năng cũng tạm ổn, giá cũng samesame, hoặc ko thì cụ làm 1 phát cả combo của cụ turnviet đang lắp đấy, đầy đủ các món ăn chơi với từng đó tiền, lại có bảo hành ở VN, hàng Tàu ko bảo hành thì hên xui lắm.
Cái này anh có hình không, cho em nhòm phát

lykai

Xe tăng
Của cốp sau của các cụ không biết thế nào chứ con vợ em khi mở lên ko tự hãm lại được, có khi đang lúi húi lấy đồ thì cộp phát vào đầu.
Cái này do thanh thủy lực hay có đồ gì hãm không ah??

3077

Xe container
Chắc thanh thủy lực bị sao rồi hoặc cụ mở k hết cỡ chứ em mở thì k bị sập

Antilope

Xe buýt
2. Mua cái module đọc MP3 từ USB, thẻ SD rồi xuất âm thanh qua cổng aux, thiệt hại tầm vài trăm k.
Bác Antilope cho hỏi mua cái MODULE này ở đâu vậy ? Tổn thất thế nào bác ?:-s:-s
Ở trong Nam có bác mua cái này ở Nhật Tảo 120k (link), HN chắc cụ ra chợ trời hỏi mấy cửa hàng điện tử là có đấy
E bái phục cụ antilope đấy :)). Đúng là xe ford bấm còi nặng thật, ko biết xe các cụ có bị kêu ẹ.ẹ (kêu nhẹ) ở volang khi bấm còi ko? Xe e mỗi khi bấm còi mà để ý sẽ nghe thấy tiếng kêu, cứ như kiểu ọp ẹp hàng mã ấy hơi khó chịu.
Vâng, thì nhiều khi rỗi rãi thì sờ mó vợ 2 tí cho đỡ buồn cũng là một thú vui mà cụ. Của cụ ANF thì em không rõ lắm.
Theo em, cụ cứ làm con Kovan 3702 cho lành, âm thanh và các chức năng cũng tạm ổn, giá cũng samesame, hoặc ko thì cụ làm 1 phát cả combo của cụ turnviet đang lắp đấy, đầy đủ các món ăn chơi với từng đó tiền, lại có bảo hành ở VN, hàng Tàu ko bảo hành thì hên xui lắm.
Vâng, cơ bản mấy bộ kia cũng hàng anh Tập cả, mà lắp vào FC thì vẫn còn thừa, phải chế mặt dưỡng nhìn không được đẹp cho lắm. Cái kia thấy bán được hơn nghìn chú, bà con review cũng khá nên cũng muốn chuột bạch xem.

vuduythai

Xe máy

Ảnh này của cụ gần giống của e. Khả năng đời cao hơn chút. Em lắp của bác GiangNam, nói chung rất vừa với FC và đẹp. Em dùng đc gần 1 năm rùi, thấy ổn, ko có vấn đề gì :)

Giang Nam QN

Xe điện
Website
www.facebook.com

soon

Xe máy
Bác giang nam có đôi ti thụt chống cốp sau ko ạ, có thì bác cho em cái giá với ạ

Thang N.

Xe tăng
Xe em từ hôm thay giảm xóc sau xong giờ đi vào chỗ xóc đều phía sau lại lọc xọc, lọc cọc. Trước đó thì xe em không bị tiếng kêu này. Cụ nào có kinh nghiệm trong vụ này không ah.

OBU2012

Xe hơi

Ảnh này của cụ gần giống của e. Khả năng đời cao hơn chút. Em lắp của bác GiangNam, nói chung rất vừa với FC và đẹp. Em dùng đc gần 1 năm rùi, thấy ổn, ko có vấn đề gì :)
Cho em hỏi, DVD Trung Quốc nghe có hay bằng đầu CD nguyên bản không? Chức năng dẫn đường bản đồ có được như google map không? Thanks

OBU2012

Xe hơi
Vâng, làm theo hướng dẫn của em và tháo 1 vài lần quen tay thì cũng đơn giản, mới đầu sờ vào thì cũng hơi loay hoay tí.

Ra Tết em định ship cái DVD này về chuột bạch, hình thức thì lắp vào khá đẹp, màn cảm ứng 8" đầy đủ các món ăn chơi, bluetooth, Navi, đọc file lossless (flac, ape)... mà giá khá dễ chịu (~ 4tr chưa ship). Cụ nào muốn chuột bạch cùng em không.

Cụ cho em chuột bạch với. Gía cả như thế là ổn.

Antilope

Xe buýt
Vâng, loại của cụ màn 7", mặt dưỡng rời. Loại này 8" mặt dưỡng liền, giá cùng shop thì thấy loại này đắt hơn loại 7" chút.
Cho em hỏi, DVD Trung Quốc nghe có hay bằng đầu CD nguyên bản không? Chức năng dẫn đường bản đồ có được như google map không? Thanks
Cụ cho em chuột bạch với. Gía cả như thế là ổn.
Ngoại trừ DVD xịn như Pioneer thì mới hay chứ DVD dăm triệu đổ lại thì chắc không thể bằng CD nguyên bản được. Google map ở VN bị tắt mất navi, chỉ có xem đường đi thôi, cái kia cụ cắm thẻ của vietmap hoặc sygic thì nó dẫn đường bằng giọng nói, có cảnh báo tốc độ theo biển cắm luôn (chỉ tương đối thôi). Ra Tết em chuột bạch rồi có gì báo các cụ.

OBU2012

Xe hơi
Vâng, loại của cụ màn 7", mặt dưỡng rời. Loại này 8" mặt dưỡng liền, giá cùng shop thì thấy loại này đắt hơn loại 7" chút.

Ngoại trừ DVD xịn như Pioneer thì mới hay chứ DVD dăm triệu đổ lại thì chắc không thể bằng CD nguyên bản được. Google map ở VN bị tắt mất navi, chỉ có xem đường đi thôi, cái kia cụ cắm thẻ của vietmap hoặc sygic thì nó dẫn đường bằng giọng nói, có cảnh báo tốc độ theo biển cắm luôn (chỉ tương đối thôi). Ra Tết em chuột bạch rồi có gì báo các cụ.
Đầu CD nguyên bản lại không có kết nối usb. Đầu dvd xịn lại giá hơi cao.???

Giang Nam QN

Xe điện
Website
www.facebook.com
Cụ ơi focus đi bao nhiêu thì phải thay bugi mà thay thì thay loại nào
Ngoài 5 vạn km thì nên thay bugi.. có điều kiện thì thay Iridium còn không thì thay loại cũ theo xe cũng được...

Cà phê đen

Xe hơi
Các cụ giúp em vụ cam lùi lâu lên với, trước đây em chỉ cần kéo từ P về D, qua R một chút mà màn hình cam lùi đã nháy rồi, thế mà giờ em để số R một lúc mới lên màn lùi, đèn lùi vẫn sáng bình thường, nhiều hôm lùi từ nhà ra đường cam lùi mới lên, đi mấy chỗ sửa thợ ko sửa được, lại còn giải thích lòng vòng phải để một lúc có điện này nọ...cam mới lên thế là bình thường, bực mấy ông thợ, trước khi bị như này xe em cam lùi rất nhạy, cam thì khi lên vẫn nét

vucanhtung

Xe tăng
Các cụ giúp em vụ cam lùi lâu lên với, trước đây em chỉ cần kéo từ P về D, qua R một chút mà màn hình cam lùi đã nháy rồi, thế mà giờ em để số R một lúc mới lên màn lùi, đèn lùi vẫn sáng bình thường, nhiều hôm lùi từ nhà ra đường cam lùi mới lên, đi mấy chỗ sửa thợ ko sửa được, lại còn giải thích lòng vòng phải để một lúc có điện này nọ...cam mới lên thế là bình thường, bực mấy ông thợ, trước khi bị như này xe em cam lùi rất nhạy, cam thì khi lên vẫn nét
Trước e cũng bị như cụ, kiểm tra lằng nhằng mất thời gian e yêu cầu thay mắt cam lùi, 1 phát ăn ngay.

Giang Nam QN

Xe điện
Website
www.facebook.com
Em mới thay mắt được mấy tháng, chả có nhẽ tại mắt thì tệ quá
Tệ nhất cũng phải sài dc 15 đến 24 tháng cụ ah.. của cụ mới dc vài tháng thì em không biết nó bị bệnh gì mà hỏng nhanh vậy? cụ thử cam khác nếu vẫn như vậy thì kiểm tra lại màn hình...

Antilope

Xe buýt
Xe em sau hơn 1 năm lắp cam lùi thì cũng bắt đầu có hiện tượng chập chờn, nhất là buổi sáng. Em lắp hàng china thiết kế riêng cho Focus lắp vào hốc đèn soi biển, chắc sau này cố làm em cam Hàn cho bền thôi.

Cà phê đen

Xe hơi
Tệ nhất cũng phải sài dc 15 đến 24 tháng cụ ah.. của cụ mới dc vài tháng thì em không biết nó bị bệnh gì mà hỏng nhanh vậy? cụ thử cam khác nếu vẫn như vậy thì kiểm tra lại màn hình...
chắc em phải ktra lại mắt vì màn em vẫn xem dvd và xem cam phụ bình thường

Trạng thái
Thớt đang đóng