[VHGT] Tập hợp các điểm bất hợp lý gửi Sở GTVT Hà Nội

hanobaby

Xe tăng
Tình hình là anh em ofs đều có suy nghĩ về sự hợp tác chặt chẽ giữa mấy đ/c bên sở GTVT và XXX. Em mở mục này để các cụ phát hiện những điểm bất hợp lý (biển, vạch, phân làn...) ở Hà Nội thi tập hợp lại để gửi BĐH OF, bao cáo đến các cơ quan chức năng góp phần hạn chế bất cập và cũng bứot đi những cái bẫy chết... tiền.
Đầu tiên, em có ý kiến về phân làn ở chân mấy cái cầu vượt thép mới làm.

1. Cầu vượt Đại Cồ Việt- Trần Khát Chân, chiều từ Đại Cồ Việt rẽ sang Phố Huế tập trung nhiều xe nhưng chỉ có một làn dành cho rẽ trái (đặc biệt giờ cáo điểm buổi sáng), trong khi đó làn đi thằng rất ít xe (vì đã đi qua cầu vượt) - Em kiến nghị kẻ vạch đi thẳng hoặc rẽ trái ở làn giữa sẽ hợp lý hơn.

2. Cầug Vượt Láng Lê Văn Lương và Láng Trần Duy Hưng, chiều từ Ngã tư Sở chui dưới cầu vượt hoặc rẽ trái thường xuyên tắc đường vào giờ cao điểm buổi chiều, em đề nghị điều chỉnh nhịp đèn, tách riêng 5 nhịp và thay đổi theo thời gian sáng - chiều.

mAd_lOvE

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.myphamxachtay.com
Đoạn cuối chân cầu vượt NCT sang Liễu Giai, qua đến ngã 4 Liễu Giai - Phan Kế Bính - Vạn Phúc, dải phân cách giữa bên GTCC cần xén bớt, mở rộng cho 2 bên làn đường cho tới ngã 4 Liễu Giai - Văn Cao - Đội Cấn.

Hôm nay em đi qua, thấy hơi bất hợp lý đoạn đó hự :@)

tuấn red

Xe tải
Ý kiến hay. Không phải chỉ GT đâu , xã hội còn quá nhiều bất cập. Nhưng góp ý với ai & ai nghe. Mong rằng những tập hợp của cụ đến được tai người có tâm huyết & trách nhiệm. VODKA CỤ . Nhưng sao chỉ có lĩnh vực GT thôi ? mở rộng sang các lĩnh vực khác được không ợ.

fantome524292

Xe buýt
em chỉ sợ nhất con kiến kiện củ khoai thôi ạ
nhưng dù gì ý kiến của cụ chứng minh sự can đảm chống lại những sai lầm trong xã hội ợ
vodka tinh thần cụ>:D<

hanoivietnam

Xe tăng
Em ủng hộ ý kiến cụ chủ, nhưng không biết đến bàn lv của những người có trách nhiệm họ có xử lý không hay lại dìm hàng để đấy!

cantona

[Tịch thu bằng lái]
Gần nhà e có 2 cái ngã 4 rất khó chịu là Láng - Trần Duy Hưng và Láng- Láng Hạ, đèn đỏ ngu ko tả nổi, e phác thảo ra giấy rồi mà chưa có t/g vẽ lại ngã tư cho các cụ phán, chờ có dịp e úp lên vậy.

pkhcsht

Xe điện
Em có một góp ý: các đèn xanh đèn đỏ ở đường Trần Hưng Đạo, đường Lý Thường Kiện thường xuyên bị các quảng cáo live show che khuất, nhiều khi nhìn đèn xanh đỏ không thấy đâu chỉ thấy nào là Quang Linh, hôm thì Quang Thọ, hôm thì Chế Linh nhoẻn miệng cười ... Các đèn báo thời gian lùi tại Hà Nội hỏng quá nhiều, thậm chí còn dễ gây hiểu lầm cho người điều khiển giao thông như ngã tư Quốc Tử Giám vs đg Tôn Đức Thắng. Ở các thành phố khác không bị hỏng nhiều như ở Hà Nội, hay là...
Em hỏi khí không phải, mình bị lỗi vi phạm đèn chiếu sáng, đèn phanh hỏng - nhiều khi là do bị hỏng bất ngờ thì xxx nó đè nghiến nó thịt, thế còn đèn tín hiệu giao thông hỏng thì ai phạt ai? Không công bằng các cụ nhỉ, mới chỉ đang tiến tới "Xã hội công bằng".
Ý tưởng của cụ chủ rất tốt, min, mod xem xét và ủng hộ, các cụ khác không nên bàn ngang và lạc đề, mỗi comment đều ít nhất một ý kiến, không thì thôi, ko tham gia.

Chỉnh sửa cuối:

tienlq

Xe buýt
Các lối sang đường trên đường trên đường Cầu Giấy -Xuân Thủy nên làm cầu vượt cho người đi bộ, nếu không cầu vượt thì bố trí đèn cho người sang đường.
Hiện Xuân Thủy có 2 đèn đi bộ nhưng hỏng chằng thấy ai ngó ngàng sửa chữa gì cả

blackpaint

Xe container
Chỗ Thái Phiên rẽ trái ra phố Huế để cái dải phân cách,cắm cái biển giữa đường chả biết để làm gì? Vì giao với phố Huế nên chỉ rẽ trái thôi. Đồng ý là chỗ rẽ từ Đại Cồ Việt ra Phố Huế chỉ có 1 làn đường thì tắc lắm, trong khi luồng này rất đông.

cantona

[Tịch thu bằng lái]
Em có một góp ý: các đèn xanh đèn đỏ ở đường Trần Hưng Đạo, đường Lý Thường Kiện thường xuyên bị các quảng cáo live show che khuất, nhiều khi nhìn đèn xanh đỏ không thấy đâu chỉ thấy nào là Quang Linh, hôm thì Quang Thọ, hôm thì Chế Linh nhoẻn miệng cười ... Các đèn báo thời gian lùi tại Hà Nội hỏng quá nhiều, thậm chí còn dễ gây hiểu lầm cho người điều khiển giao thông như ngã tư Quốc Tử Giám vs đg Tôn Đức Thắng. Ở các thành phố khác không bị hỏng nhiều như ở Hà Nội, hay là...
Em hỏi khí không phải, mình bị lỗi vi phạm đèn chiếu sáng, đèn phanh hỏng - nhiều khi là do bị hỏng bất ngờ thì xxx nó đè nghiến nó thịt, thế còn đèn tín hiệu giao thông hỏng thì ai phạt ai? Không công bằng các cụ nhỉ, mới chỉ đang tiến tới "Xã hội công bằng".
Ý tưởng của cụ chủ rất tốt, min, mod xem xét và ủng hộ, các cụ khác không nên bàn ngang và lạc đề, mỗi comment đều ít nhất một ý kiến, không thì thôi, ko tham gia.
Đúng, chả đâu e thấy đèn tín hiệu lởm như thủ đô, hỏng cực nhanh, e' = cái đèn led 2k/bóng của dân thợ làm biển quảng cáo, mẹ. Hay nó mua đống đồ lởm về lâu lâu lại xin cấp vốn mua loạt đèn mới chất lượng Âu châu sản xuất tại tàu [-(
Các lối sang đường trên đường trên đường Cầu Giấy -Xuân Thủy nên làm cầu vượt cho người đi bộ, nếu không cầu vượt thì bố trí đèn cho người sang đường.
Hiện Xuân Thủy có 2 đèn đi bộ nhưng hỏng chằng thấy ai ngó ngàng sửa chữa gì cả
Chúng nó thi nhau xây cầu đi bộ bất hợp lý (2 cái ngu nhất chỗ Nguyễn Chí Thanh, đã phá 1 cái) nhưng tại cái đường Xuân Thủy có hàng vạn sinh viên qua lại thì lại ko có cái nào, thế mới tài.
Chỗ Thái Phiên rẽ trái ra phố Huế để cái dải phân cách,cắm cái biển giữa đường chả biết để làm gì? Vì giao với phố Huế nên chỉ rẽ trái thôi. Đồng ý là chỗ rẽ từ Đại Cồ Việt ra Phố Huế chỉ có 1 làn đường thì tắc lắm, trong khi luồng này rất đông.
Nó bôi việc ra mà cụ, hàng ngày cả đống người rẽ phải ngược chiều 1 đoạn để phi vào chợ trời, nhưng vì ko có chỗ núp nên bọn xxx chỗ đấy có bao giờ thèm đứng đâu, tai nạn xảy ra chỉ có dân đen và người đi đúng luật phải chịu, híc.

220710

Xe đạp
ý tưởng hay=D>
khi nào cụ thay bác thăng, nhớ ae of nhé.

forwin

Xe buýt
Đoạn Giải phóng - Phương mai nên có biển vừa đi thẳng, vừa rẽ trái cho làn ngoài cùng chứ không ngày nào cũng vài chục chú nộp phạt.

jet engine

Xe buýt
Đường Xã Đàn rộng thênh thang và chẳng bao giờ tắc thì có biển Cấm dừng đỗ toàn tuyến, trong khi nhiều đường nhỏ hay tắc thì chẳng cấm gì cả ^:)^^:)^

hanobaby

Xe tăng
Cám ơn các cụ. Mong các cụ tiếp tục cung cấp thêm, đợi sau tang lễ Đại tướng Tổng tư lệnh, em sẽ soạn văn bản nhờ các cụ góp ý để gửi đi.

01242656789

Xe máy
mãi mới cài được cái đầu bài cụ làm cái thớt này thì có mà xxx đói ạ :D