[Funland] Tập đoàn Trump đầu tư tại Hưng yên

hd-vt

Xe container
Em đi bơi thuyền đây :))
Screenshot_20241010-131807_Video Player.jpg
Screenshot_20241010-131759_Video Player.jpg
Screenshot_20241010-131733_Video Player.jpg
Screenshot_20241010-131723_Video Player.jpg
Screenshot_20241010-131722_Video Player.jpg
Đẹp đấy chứ cụ, hồi bé được nghịch nước như chỗ này thì vô đối. :D

Cái dự án đường kết nối đi sản kia giờ mới xin ý kiến tham luận ĐTM thì còn tướt bơ mới triển khai. Mà nếu có làm cũng phải đi sát đê chứ như các anh bảo cách đê 1.5km thì lại bóp dòng chảy ah.
Còn cái dự án khôi phục phố Hiến kia gặp trận lũ như vừa rồi chắc cũng ngập sạch.
Em dự bánh vẽ của ông anh 35 thôi.
HY cứ đầu tư đường xá để phát triển công nghiệp thôi chứ mang tiếng văn hiến từ xưa mà để thằng miền núi như Băc Giang nó cho hít khói.
Hôm rồi em ngồi nhậu với băng HY, em trêu phố Hiến các ông tự hào nứt cả mũi ý, xưa chỉ là cái cảng bé tí, xa xôi, bị bồi lấp. Thời ấy chỉ có HN và bốn xứ Đông, Đoài, thành Nam, kinh Bắc.
Kkk hội ấy lồng lên, đúng là xứ nhãn lồng.
Nhưng là bạn bè chọc cho vui thôi ạ.

DragonKnight92

Xe hơi
HY cứ đầu tư đường xá để phát triển công nghiệp thôi chứ mang tiếng văn hiến từ xưa mà để thằng miền núi như Băc Giang nó cho hít khói.
Thu hút đầu tư kém lắm cụ ạ, cả năm chẳng có cái hội thảo mời gọi đầu tư nào, lđ tỉnh thì ko năng động, cứ ngồi im chờ nhà đầu tư đến thôi, chẳng bao giờ chủ động đi mời gọi cả :)) Công nghiệp đc 3 ông Yên Mỹ, Văn Lâm, Mỹ Hào nhưng toàn doanh nghiệp nội vừa và nhỏ, đc cái là thiên đường của dn nội, về HY thì ko bao giờ thua lỗ nên 3 huyện đó năm nào cũng đều đặn nộp ngân sách mỗi huyện ít nhất 3000 tỷ :D

Phè Văn Phỡn

Xe tăng
Thu hút đầu tư kém lắm cụ ạ, cả năm chẳng có cái hội thảo mời gọi đầu tư nào, lđ tỉnh thì ko năng động, cứ ngồi im chờ nhà đầu tư đến thôi, chẳng bao giờ chủ động đi mời gọi cả :)) Công nghiệp đc 3 ông Yên Mỹ, Văn Lâm, Mỹ Hào nhưng toàn doanh nghiệp nội vừa và nhỏ, đc cái là thiên đường của dn nội, về HY thì ko bao giờ thua lỗ nên 3 huyện đó năm nào cũng đều đặn nộp ngân sách mỗi huyện ít nhất 3000 tỷ :D
Bạn em nó mở DN ở đấy nó bảo HY khắm lắm. Mấy thằng bên xở KHDT chỉ chực chén đẫy mõm.

Toàn Hoa

Xe tải
BG hay HY thì cũng chỉ phát triển được ở những vùng logistic thuận tiện thôi, vùng phía nam HY dạo trước thì cho tiền doanh nghiệp cũng chẳng làm, nhưng giờ có đường cao tốc nối Cầu Giẽ rồi chắc sẽ khá hơn. Trên tuyến đường trục kinh tế Bắc- Nam đó, chủ lực là Yên Mỹ đang có KCN Thăng Long 2 của Nhật, KCN dệt may Phố Nối B, KCN Yên Mỹ 2, Hòa Phát...

victory-henry

Xe buýt
Em thì nghĩ a Trump thông minh khéo léo..lại có ông rể do thái quá khôn ngoan..Em mà là TT Em gt Trump corporation đầu tư 72 cho sanh lợi nhiều thứ, tài phiệt các nơi về ăn nhậu nghỉ dưỡng nghe sóng biển vỗ rì rào.hơn đứt a 89 ấy, chỉ.phục vụ mỗi đại ra đất 29,16 về ăn chơi rồị rút về 20/16 ngay trong đêm....hic..hic nhưng thời thế thế thời..

DragonKnight92

Xe hơi
BG hay HY thì cũng chỉ phát triển được ở những vùng logistic thuận tiện thôi, vùng phía nam HY dạo trước thì cho tiền doanh nghiệp cũng chẳng làm, nhưng giờ có đường cao tốc nối Cầu Giẽ rồi chắc sẽ khá hơn. Trên tuyến đường trục kinh tế Bắc- Nam đó, chủ lực là Yên Mỹ đang có KCN Thăng Long 2 của Nhật, KCN dệt may Phố Nối B, KCN Yên Mỹ 2, Hòa Phát...
Yên Mỹ thì nhiều lắm cụ. 9 KCN cơ, khu đẹp nhất là KCN Lý Thường Kiệt, giáp nút giao Yên Mỹ, kẹp giữa 3 cao tốc HN-HP, HY-TB, Chợ Bến-Yên Mỹ nhưng chưa xây do dính kiếp nạn Vidifi khiến bị chậm ít nhất 5 năm (Theo quy hoạch thì khu này phải triển khai từ 2020). Yên Mỹ vị trí quá khủng, ôm cả 4 cao tốc, 2 cái nút giao khủng, 9 KCN, 11 cụm CN thì đỡ sao nổi. Vị trí trung tâm tỉnh, đúng là tứ phương, bát hướng hội tụ vào :))

antidau

Xe container
Công nghiệp thì ra hết đường 5A, không ai chui đường đê này làm gì cụ ạ.
Xuất hàng ở Khoái Châu, Kim Động, tp Hưng Yên xong rồi đánh container lên sà lan ra cảng sông Nam Định à cụ ? :))

Chỉnh sửa cuối:

chungngo1975

Xe hơi
vùng phía đông hà nội này là trục tam giác kinh tế miền bắc hà nội-hải phòng-quảng ninh, lại vừa là vùng kinh tế trọng điểm miền bắc( vĩnh phúc-hà nội-bắc ninh-hưng yên-hải dương-hải phòng-quảng ninh)- thời gian gần đây nổi lên thêm ông bắc giang cũng rất mạnh. quy hoạch đô thị thủ tướng mới ký có thêm 8 tỉnh trung ương thì phía này có thêm 3 ông sẽ là tp trung ương gồm bắc ninh, hải dương, quảng ninh. với những lợi thế như vậy cộng với địa hình 100% là đồng bằng thì hưng yên có không muốn vẫn phát triển mạnh.

TsarPutin

Xe tăng
Anh Tâm này dạo định lấy le với lđ cả Mỹ và VN ah :))
và thường thì những ai đầu tư theo anh ấy thì ra đảo cả