Tập chơi xe đạp nên mua xe nào ?

PLQ

Xe máy
Xác định độp mới quan trọng cụ ạ.
Kinh nghiệm của em: new thì chọn xe phù hợp với khả năng. Nhớ bớt lại ít tiền để đầu tư công tơ met, đèn, túi, bình nước, đồ sửa xe.
Sau nếu cụ có đk hãy thay xe.
Cụ ko tỉnh táo nhảy vào hố vôi là mệt đấy.
vâng, e cũng tính thế, chắc là làm em Giant 730 đã rồi sau này có sức có tiền nâng cấp sau :)

Đầu tiên có tầm tiền nào thì mua tầm đấy , thời buổi khó khăn cố 1 , 2 triệu còn được chứ cố quá là k được . Quan trọng nhất là chăm đạp là ok
nói thực là có muốn cố em cũng ko cố đc, tiền chỉ có thế thôi mà, mà chắc chắn là ko thể đạp xe ko mũ BH, ko đèn đc rồi.

Kinh nghiệm là chỉ lên đây đọc và tìm hiểu loại xe, cỡ xe, thứ hạng các thành phần và thương hiệu để cho biết chứ đừng hỏi các cụ trên này tư vấn kẻo tẩu hỏa nhập ma và thâm hụt ngân sách.

Sau khi đã biết thương hiệu nào đủ uy tín thì phi ra đó mua cái loại đúng tầm tiền mình có rồi về và đừng bao giờ khoe lên đây cũng đừng bao giờ hỏi cái này cái kia của em tốt không kẻo lại ném nó vào sọt rác :D

Trước em dẫn F1 ra BT mua cái Totem bỗng thấy thích con L500. Về nhà chuẩn bị đi mua, Gúc thử xem nó là cái gì thì lợn lòi ra con Montague. Sau khi đưa Mông tắc lên đây hỏi thì tẩu nặng luôn vì đủ lý do và đến tận giờ vẫn đang hoang mang chưa mua được xe. :))

Kết luận bản thân là: Đọc càng nhiều, hỏi càng nhiều, hiểu càng nhiều thì càng khổ, càng khó chọn và càng tốn kém.
đúng đấy bác ạ, lúc trước e chỉ biết mỗi bác Tôn thôi, giờ thì nhiều lựa chọn quá.

- Cụ Khôi Phệ là cửa hàng Quang Anh Bike đ/c số 10B Tăng Bạt Hổ, Hai Bà Trưng, HN
- Cụ QAZ là cửa hàng Ultimo đ/c số 8/32 An Dương, Tây Hồ, HN
Ngoài ra cụ muốn mua xe nguyên chiếc thì còn có cửa hàng 3PStore (đ/c 22 Ngõ Huyện, Hoàn Kiếm, HN) và Green Bike (đ/c 165 Quán Thánh, Ba Đình, HN)
Nói chung xe thì giống hệt nhau, giá xêm xêm nhau, chênh lệch khoảng 200k-300k nhưng độ sẵn hàng thì có thể khác nhau, cái này cụ cứ hỏi trực tiếp các cửa hàng thì rõ.
cảm ơn câu trả lời chi tiết của bác.

Bác chịu khó tìm 1 em 2hand ấy, vừa chơi vừa tìm hiểu thì mới thấm được. Chủ yếu bác phải đọc và giao lưu thì mới ngộ ra được
em chưa biết nhiều về xe, nên mua 2nd về sợ ko chăm lo cho em ý đc, thôi thì cứ tốn kém tí vậy. Còn đọc và giao lưu thì chắc chắn em sẽ làm phiền các bác trên này nhiều.

son1501

Xe hơi
vụ này đúng là chả có ai tư vấn chuẩn cả vì bác phải thật chi tiết là tham gia cung nào với anh em. nghe có vẽ đơn giản nhưng khi ở tốc độ cao cái xe và đồ là khá quan trọng nếu chỉ đi loanh quanh thì không nói làm gì nhưng muốn lên level và theo anh em thì củng phải tính kỹ. em chạy xtc790 mà còn chưa theo được mấy siêu nhân cung vincom tí là dớt
Bác dớt là do thể lực/kỹ thuật đạp xe của bác không bằng các bác siêu nhân;) Chưa chắc là do tại xe.

hưng115

Xe hơi
vụ này đúng là chả có ai tư vấn chuẩn cả vì bác phải thật chi tiết là tham gia cung nào với anh em. nghe có vẽ đơn giản nhưng khi ở tốc độ cao cái xe và đồ là khá quan trọng nếu chỉ đi loanh quanh thì không nói làm gì nhưng muốn lên level và theo anh em thì củng phải tính kỹ. em chạy xtc790 mà còn chưa theo được mấy siêu nhân cung vincom tí là dớt
Cứ nói đến vincom bây giờ là thấy toàn siêu nhân mới kinh chứ =)) Xe là 1 phần thôi qua trọng là các cụ tập luyện như nào và có tố chất hay ko. Chẳng phải vincom nổi tiếng siu nhân vì cụ Unik thời còn chạy XTC 770 mà kill hết anh e là gì b-)

tconger

Đi bộ
Bác mua ở đâu vậy bác? Em xem qua cũng thích cái sự đơn giản của nó, khung họa tiết đơn giản, vành lốp đơn giản nên có thể vừa tập thể dục vừa đi làm. Chạy loằng ngoằng trong phố nên cũng không cần phanh đĩa.
Em mới đi, chả biết gì lấy đại em GIANT SNAP 24s, giá 7t về tận cửa.

Em lấy cái này vì nó là dòng lai vừa touring vừa có tí MTB. Em cũng chưa biết có cần đến phanh đĩa không? Tại đi đường phố thì em nghĩ là không cần. Ngoài ra đĩa với líp dùng loại Altus là loại gần bét bảng của Shimano rồi, nhưng do mới nên cũng nhảy ko bị xượng.

Xem trên mạng thì nhiều xe đẹp lắm, nhưng một số giá tốt thì là xe cũ, còn xe khoảng hơn 10t thì nhiều nhưng em cũng chưa biết có khai thác đc hết không. Của đáng tội nhìn cái tay lái hình bướm cũng thích phết.

Tạm thời em nghĩ khoảng 7-8t để bắt đầu thì nên lấy một em combo là vừa phải. Còn sau muốn thay thế thì tính sau.

Fresh

Xe buýt
cụ chủ tính toán cho kỹ khả năng theo đuổi và duy trì.
nếu duy trì được thì không ngại đầu tư, đừng như em thích cho bằng được nhưng mua về rồi lại......thi thoảng mới sờ đến nó.
hic hic

BMWer

Xe tải
nếu duy trì được thì không ngại đầu tư, đừng như em thích cho bằng được nhưng mua về rồi lại......thi thoảng mới sờ đến nó.
hic hic
ĐÚng rồi cụ đừng có cả thèm rồi lại chóng chán...tầm tiền đó theo em cứ con xe nguyên chiếc mà chơi hiện tại có em ATX 777 2013 cấu hình khá ngon phanh dầu 27s nếu so với các em cùng phân khúc thì em này trội hơn hẳn! Nếu sau này nâng cấp thì bán còn dễ....Chứ bác mới chơi chưa phân biệt đc nhiều hãng xe nên lấy những con đấy hợp lý nhất

http://www.dochoixedap.com/index.php/component/virtuemart/nguyenchiec/giant-talon1-2012-4352012-11-21-07-22-27_-detail?Itemid=0

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
hic hic
Bán đê kụ ơi, để iem lại cả thèm chóng chán tiếp như kụ.

qlma

Xe đạp
Em mới đi, chả biết gì lấy đại em GIANT SNAP 24s, giá 7t về tận cửa.

Em lấy cái này vì nó là dòng lai vừa touring vừa có tí MTB. Em cũng chưa biết có cần đến phanh đĩa không? Tại đi đường phố thì em nghĩ là không cần. Ngoài ra đĩa với líp dùng loại Altus là loại gần bét bảng của Shimano rồi, nhưng do mới nên cũng nhảy ko bị xượng.

Xem trên mạng thì nhiều xe đẹp lắm, nhưng một số giá tốt thì là xe cũ, còn xe khoảng hơn 10t thì nhiều nhưng em cũng chưa biết có khai thác đc hết không. Của đáng tội nhìn cái tay lái hình bướm cũng thích phết.

Tạm thời em nghĩ khoảng 7-8t để bắt đầu thì nên lấy một em combo là vừa phải. Còn sau muốn thay thế thì tính sau.
Em cũng như cụ đây! đang ngắm nghía một em để gia nhập hội với AE mục đích chính là rèn luyện sức khẻo và giao lưu chém gió, nhà gần hồ hàng ngày nhìn các cụ độp em thấy ngứa ngáy lắm rồi, em trải chiếu hóng các cụ đây

xehop.lad

Xe hơi
Em hóng cùng vì có nhu cầu tương tự như bác chủ top.

origin_bike

Xe đạp
Với nhu cầu như bác thớt thì bên em cũng đang có hai con khá phù hợp. Heist 1.0 và premier 3.0, bên em phân phối xe đạp chính hãng POLYGON, xe nguyên chiếc. Tiện thì bác thớt vào website http://originbike.com.vn/ ngắm nghía nhé, hoặc qua trực tiếp cửa hàng 15 Phạm Đình Hổ ah. Welcome bác!!!

nguyenanhduc.99

Xe tải
bây giờ đi xe đạp vừa kinh tế, vừa bảo vệ môi trường và quan trọng là không sợ bọ phạt vì xe không chính chủ các cuh nhể

BMWer

Xe tải
Với nhu cầu như bác thớt thì bên em cũng đang có hai con khá phù hợp. Heist 1.0 và premier 3.0, bên em phân phối xe đạp chính hãng POLYGON, xe nguyên chiếc. Tiện thì bác thớt vào website http://originbike.com.vn/ ngắm nghía nhé, hoặc qua trực tiếp cửa hàng 15 Phạm Đình Hổ ah. Welcome bác!!!
Hãng xe này còn xa lạ với ae quá bác giới thiệu qua xe hay thế nào đi ạ...Mà vào site bác ko hề có giá cả nên rất khó để so sánh....Trong khi các site khác đều có giá cả...

VD em này giá bn để em còn so sánh với mấy em cũng phân khúc ạ! http://originbike.com.vn/xe-dap-dia-hinh/cozmic-rx30-2013-series

Chỉnh sửa cuối:

Krelbee

Xe đạp
Xe đệp đới bác, nhưng web bác làm sơ sài quá, ko có thông số xe ko có giá làm sao ae ngâm cứu dc.
Fix sớm cho chúng em so sánh nhé bác

nguyen tu linh

Xe đạp
Hiện giờ em đang có nhu cầu 1 em xe đạp để thi thoảng dùng đi làm và đi dạo cuối tuần, nếu có thể nữa thì tham gia các tour vòng quanh HN với các ae trên diễn đàn. Ngân lượng thì hiện giờ em có khoảng 2 chỉ vàng, tức là tầm 9 triệu 8-> thôi ạ. Mà em còn phải mua phụ kiện nữa.

Em thì đang phân vân giữa xe lắp ráp và xe nguyên bộ. :-ss
Cụ thể là tầm 8T thì bên Trek có 3500 2013, Giant có ATX 730 2012. Tầm 9T thì bên Trek có 3700 2013, Giant có ATX 750 2012. Với cả bên bác Tôn thì đang có xe ráp tầm 8.5T.

Các bác có kinh nghiệm, hiểu biết về xe có thể cho em lời khuyên nếu giữa các em Trek và Giant tương đương về giá kia thì em nào tốt hơn ạ. Và nên mua xe nguyên bộ hay là lắp ráp ở a Tôn ạ ?

À nếu xe nguyên bộ thì nên mua ở đâu ạ?
Xin cảm ơn.
theo e cụ ra thái hà làm con thống nhất dưới 1 quả

ớt đỏ

Xe tăng
theo e cụ ra thái hà làm con thống nhất dưới 1 quả
Dưới 1 quả (= củ to) thì tha hồ lựa chọn, còn củ nhỏ chỉ mua xe 3 bánh cho mấy em 4-5 tuổi nhé. Xe thống nhất phái 1củ 7 trở nên

klt

Xe tải
Dạ e cũng bon chen. E đang nhắm ATX 730 ạ. Màu đỏ trắng vì e thấy loại này có mỗi màu đó hiền nhất. Bác nào muốn lên đời ới e 1 cái nhé. E cảm ơn lắm lắm.

jackie_tuan

Xe hơi
các cụ bảo lựa cơm gắp mắm bác có xiền thế nào chơi thế đó.còn đú thì biết bao nhiu cho đủ.có con xe lên đến 15.000$ usa chơi sao nổi.ẹc ẹc

ntuan1348

Xe máy
Mình cũng là dân nghiệp dư, không ở HN nên ko có điều kiện giao lưu với các siêu nhân.
Mình mới lấy 1 con touring 2nd chỗ Pháo Đài Láng được 2 tuần. Mình đi làm và đi loanh quanh thành phố.
Lúc mua cũng chả biết gì. Vào diễn đàn tìm thấy địa chỉ bán xe 2nd, giá hợp lý thế là mò tận nơi, thấy thích con nào là múc thôi.
Mình sợ post bài hỏi lại như đẽo cày giữa đường, mãi chả mua được
Như nhiều bác nói thì xe đạp quan trọng ở ng đạp. Hiện tại nhu cầu mình đơn giản nên chả cần đắt tiền quá cho nó phí
Mình thích xe 2nd vì ít đụng hàng và kô cần phải nâng niu quá lúc mới mua, giá cũng mềm
Sau này chuyên nghiệp lên thì đầu tư sau