[Funland] Tập 2, tập 3 và những đắn đo...

bentley8

Xe điện
Phụ nữ đã ly hôn, lại có con riêng rồi thì việc tìm tập 2 là rất khó..., khó hơn đàn ông rất nhiều... Sự thực là vậy... Thôi thì cứ thử, tìm đc thì tốt, nếu không thì tìm ai đó bầu bạn, bồ bịch tí chút cho vui... (, nhớ là phải "an toàn") .
Rổ rá úp lại thì may ra được, kiểu con anh con tôi con chúng ra, nhất là khi con người đàn ông thường hay ở với mẹ đẻ là chủ yếu, nên thường chỉ còn phải tập trung nuôi con của người vợ mới, đến khi sinh con chung thì sẽ đi vào ổn định dần. Còn trai tân thì khó lắm.

Dương Mai 49

Đi bộ
Haiza, các cháu thì đúng là cho về nhất hết cả.
Cụ chắc không ra khỏi nhà bao giờ, chứ ra ngoài nhiều rồi ắt sẽ biết.
Cụ xem tình trạng giao thông hiện nay là một thí dụ, mấy người có ý thức?
Dân trí cao chỉ nằm ở nhóm 20% thôi, chứ mong đợi 80% còn lại có ý thức là hơi kiên cưỡng.
Cụ đang bị thiên kiến thái quá, lấy cái tình trạng giao thông thì cụ sai rồi, ngày xưa thì luật giao thông còn chẳng biết chứ mong gì văn hóa giao thông mà cụ so. Em chẳng nói thời nay tốt đẹp, vẫn còn quá nhiều thứ phải cải thiện, nhưng rõ ràng hơn đứt ngày xưa, con người thoát cái nghèo cái đói đã biết sống đúng luật hơn, nhân văn hơn, tôn trọng cộng đồng, tôn trọng cá nhân, tôn trọng môi trường hơn. Ngày xưa 1 điểm thì nay mới chỉ 4 điểm thôi, còn xa mới được 10 điểm như Tây, nhưng cũng là có tiến bộ rồi, có phải ngày càng âm điểm đâu mà kêu đại loạn.
P/S : Còn chuyện cụ nói em ko ra khỏi nhà bao giờ thì cụ lại võ đoán rồi, nghề của em ko lao ra đường, không gặp càng nhiều người càng tốt thì em đói mốc mỏ. Mà em cũng chia sẻ thật,đối tác 198x, 199x của em trong công việc họ văn minh sòng phẳng gấp nhiều lầnđối tác 196x,197x, dù họ thường ít tiền hơn lứa già.

kites1

Xe điện
Khổ nỗi các sgm rất hay mộng tưởng, trái hẳn với thực tại và bản chất vị kỉ tham lam của đàn ông. Công nhận các sgm cuốn hút dzai, kể cả dzai trẻ rất mạnh, vì kỹ năng phòng the đa số cực cao, khó lòng rời đi vì chót nghiện; cơ mà cái đó vì nguyên do tình mà nói thẳng do xx. Nhưng kể cả chân dài mãi cũng đến lúc chán, nghĩa với nhau thì ít, thì bảo nuôi con cho thằng khác là khó lắm.
Cụ dìm hàng các bà quá xá. Em đọc danh từ sgm mà tội nghiệp cho các bà ham trai trẻ.

Trần Đoành.

Xe container

buicongchuc

Xe ba gác

buicongchuc

Xe ba gác
Em hô khẩu hiệu tí:

"Trong ty/hôn nhân trước là yêu sau/và chấp nhận được nhau, chấp nhận những thói quen, sở thích, tính cách, ... của người đó mà mình không thích; yêu mom thì phải chấp nhận cả việc yêu thương đứa trẻ và những tính xấu của nó mà mình không thích. Trong ty, cs hôn nhân, đừng bao giờ hy vọng người bạn đời họ thay đổi vì mình, nếu hợp thì không nói, nếu không hợp thì phải chấp nhận nhau."

Thực tế em chỉ làm được vài % khẩu hiệu thôi :D

buicongchuc

Xe ba gác
Cụ lại để anh Chí làng em bịp rồi =))
Em đang sổ làng em cụ ạ, anh nào như nào em biết hết.
Thế thì em lại có cơ hội hơn, loại được đối thủ lớn kia rồi :))

Trần Đoành.

Xe container

Lệ Cẩm

Xe điện
Tránh xa ra... Nhá, đồng hương quê vợ Đoành đấy, để Đoành đón là hợp nhẽ :))
cụ Đoành phải tiếp đón đồng hương quê vợ nhiệt tình vào đấy nhé, không gì em lại ý kiến với vợ cụ đấy haha

cỏ và mây

Xe điện
Biển chả có vẹo gì đâu... Dư con giun chết rồi :))
Thề, cứ thấy nick cụ Đoành là em lại rưng rưng… nhớ cụ Biển. Hi vọng cụ ấy có tàu ngầm đọc những dòng này của e :))
Em cũng lan quyên đến quê vợ cụ Đoành đới :))

Trần Đoành.

Xe container
cụ Đoành phải tiếp đón đồng hương quê vợ nhiệt tình vào đấy nhé, không gì em lại ý kiến với vợ cụ đấy haha
iên tâm iên tâm, mợ xẽ đc tiếp đón chu đáo, dưng ko có cơ hội ý kiến với vợ em đâu, mợ ra là em lừa nó về ngoại liền, miễn là tránh xa buicongchuc với hxduong là đc :bz :bz:bz