[Funland] Táo quân 2024

nguyentruongto

Xe tải
Website
apaxlearning.com
Em chỉ ước bỏ chương trinh Táo quân, để các chương trình nghệ thuật khác có đất diễn
Nhìn sang chương trình CCTV của Trung quốc mà thèm
Mình cứ nhai đi nhai lại 1 chương trình bao nhiêu năm
Nói khổ d.â.m thì lại tự ái

xbadboyz

Xe điện
Món này nhiều năm nay em không đón xem rồi, sau Tết nghe chị em nói qua thì tìm coi lướt lại có kiến thức mà tán. Đọng lại rất nhiều năm nay là lồng ghép quảng cáo trá hình, cảm giác không đả kích mạnh như trước mà ve vuốt nên mất hứng lắm.

Cao_Xanh

Xe tăng
Tôi thích cái nhìn nhận hiền hòa của bác này.
Chương trình gập nhau cuối năm là tấu hài, châm biếng, trào lộng pha chút tổng kết trend của năm
. Chương trình phát để cả gia đình đang quây quần vui vẻ chờ đón xuân đến...mà cũng là thói quen của tối 30 nhiều năm rồi...
Chương trình thì miễn phí, phục vụ dải rộng cho cả 100 triệu người mình , người giỏi có, người vừa có, người bất mãn vì táo quân động chạm có... nên hay dở còn tùy đối tượng nhưng đa phần quần chúng cần lao, nhân dân huyện, thị đều muốn có. Bác nào không thích chương trình thì chuyển kênh khác thôi.. Còn để lại chương trình tấu hài vui vẻ cho người còn thích . Giới cần lao cũng muốn được vui vẻ tối 30 một chút... cả năm vất vả mưu sinh rùi. Nói lời cayđắng làm chi...
Chương trình hài trào phúng/châm biếm... cho (1 bộ phận) người dân cười xả stress đêm cuối năm thì dù gì 'mua vui cũng được 1 vài trống canh'... Tuy nhiên, cần phải chú ý tới thời điểm (đúng lúc)==>> VTV không nên phát lại chương trình Táo quân trên sóng VTV các ngày Tết, đầu năm mới mà lại phải nghe/xem những tiết mục châm chọc, bôi bác/xỏ xiên, chửi đểu nhau... thì quả là kém văn hóa/thiếu tế nhị (đặc biệt là các đối tượng bị cạnh khóe+chỉ trích..)?! :-?

Khóc cưới, trào phúng, châm biến quanh năm với bao nhiêu sự việc rồi, chả cần đến cuối năm gom lại vừa cười vừa khóc nữa nên chắc táo cũng bớt hot
Các cụ ở thành phố thì có nhiều cái để xem, các cụ ở quê vẫn thấy thích ạ
Em chả xem, kiểu quần chúng cả năm bức xúc, cuối năm cho xem tí tạp kỹ chửi nô bộc cho tí hả hê :))

beSuSu

Xe điện
Chương trình hài trào phúng/châm biếm... cho (1 bộ phận) người dân cười xả stress đêm cuối năm thì dù gì 'mua vui cũng được 1 vài trống canh'... Tuy nhiên, cần phải chú ý tới thời điểm (đúng lúc)==>> VTV không nên phát lại chương trình Táo quân trên sóng VTV các ngày Tết, đầu năm mới mà lại phải nghe/xem những tiết mục châm chọc, bôi bác/xỏ xiên, chửi đểu nhau... thì quả là kém văn hóa/thiếu tế nhị (đặc biệt là các đối tượng bị cạnh khóe+chỉ trích..)?! :-?
Tạo ra cái thứ ko dám nói thẳng, vong vo, cạnh khoé, chửi đểu. Tưởng hay nhưng ko ra gì.
Và cái quan trọng nữa là văn hoá xu nịnh. Thưa với bẩm, khúm núm.
Thế hệ cụ em mình thì bỏ qua, gọi là có tý cười.
Còn thế hệ con cháu thì thôi, đừng cho tụi nó học theo.

Chỉnh sửa cuối:

Dan du an

Xe cút kít
Tạo ra cái thứ ko dám nói thẳng, vong vo, cạnh khoé, chửi đểu. Tưởng hay nhưng ko ra gì.
Và cái quan trọng nữa là văn hoá xu nịnh. Thưa với bẩm, khúm núm.
Thế hệ cụ em mình thì thôi. Có tý cười.
Còn thế hệ con cháu thì thôi, đừng cho bó học
Em cũng công nhận, cảm giác hơi giống chương trình ca nhạc tạp kỹ mà ca nhạc lại toàn hát xuyên tạc. Đành rằng các nghệ sỹ cũng bỏ nhiều công sức nhưng nó không còn phù hợp nữa.

XPQ

Xe cút kít

beSuSu

Xe điện
Em cũng công nhận, cảm giác hơi giống chương trình ca nhạc tạp kỹ mà ca nhạc lại toàn hát xuyên tạc. Đành rằng các nghệ sỹ cũng bỏ nhiều công sức nhưng nó không còn phù hợp nữa.
Nhìn thẳng bản chất là chương trình nhạc chế, nội dung thì có khen nhưng ít mà chủ yếu là chửi kháy ai đó, ngành nào đó...
Năm nào gọi là hay như táo 2008, 2010 thì chẳng qua là nhiều bài nhạc chế hay, hoặc 1 vài ai đó hát hay, hợp bài, xử lý bài hay.
Nó còn là hay ở cái gì nữa nhỉ?
Mà chả hiểu đưa hình ảnh gay, bắc đẩu lên TV làm cm gì, mua vui thì quá rẻ.

Cụ dùng từ ca nhạc tạp kỹ là đúng.

Ai thích nghe chửi nhau, kháy nhau, thì thấy thích là đúng rồi.

Chỉnh sửa cuối:

cha biet chi

Xe điện
Em vẫn thích xem để có nhiều cái cũ quy tụ ở tác phẩm hài.tiếc là k có công lý nên xem nhạt hơn ạ.em chưa quen vs nhân vật mới.

Red One1

Xe lăn
Ekip cũ sẽ không tham gia, duy chỉ có Q Khánh.
Xuất hiện 2 gương mặt mới

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Ekip cũ sẽ không tham gia, duy chỉ có Q Khánh.
Xuất hiện 2 gương mặt mới
View attachment 8318092
View attachment 8318094
Mấy anh đã cũ kỹ, già nua và có lẽ xấu hổ rồi bác ạ😃

Justin_Do

[Tịch thu bằng lái]
xướng ca vô loài. Chắc chục năm nay em không xem. Nói thật về độ hài hước + tính giải trí thua xa mấy diễn viên trẻ trên youtube hay tiktok

titit2023

Xe tải
Nhạt rồi, cố làm gì nữa!

DCCHA

Xì hơi lốp
Xem ngay thì không thấy hay nhưng vài năm sau xem lại thì hay các cụ ạ. Năm nào em cũng thấy nhạt nhưng tháng vừa rồi em xem lại từ 2013-2019 thì thấy rất hay.
Mấy ông chê nhạt em đồ cũng chả hiểu người ta nói gì đâu, cứ chê cho nó tỏ ra mình nguy hiểm thôi.

DCCHA

Xì hơi lốp
Nhiều cụ nâng cao quan điểm và đề cao chương trình quá mức, nó chỉ là 1 chương trình văn nghệ hài thôi mà, nó không có chức năng phản biện các vấn đề thay các bộ ban ngành và càng không đứng về phái ai cả, còn tiền ngân sách thì chương trình này dùng tiền quảng cáo mà có dùng ngân sách thực hiện đâu
Gớm em thì cứ nói cho nhanh ông nào khong xem thì bước, rách việc toàn bố thiên hạ với mẹ xã hội. Trấn Thành xưa đã bảo Hài nhảm đừng xem, quá đúng. Nó có mượn các ông xem đâu mà cứ bu vào rồi nói lắm. Trấn Thành nó nhảm, Táo Quân thì nhàm nên khi clip đưa lên Youtube lúc nào cũng vài triệu đến vài chục triệu view, còn mấy ông hay ngồi gõ phím thì chả làm đc cái gì toàn ngồi bốc phét chê người khác.

daiyentrang

Xe tải
Phương án thay tất nội các giữ lại Ngọc Hoàng cũng hay mà
Đỡ so sánh (hoặc tiện so sánh hơn).

khanhnguyen09

Xe container
Theo em nên 4 năm làm 1 lần như worl cup ấy cho đỡ nhàm chán. :))

Thích Nói Phét

Xe điện
Ai mà chả muốn Táo quân luôn được nhà Đài làm hay lên, hoặc giữ ko được dở đi nhiều. đó cần chuyên môn, tài năng nhiều lắm . chứ Of nói muốn làm cho nó hay lên mà ko đưa được ra phương pháp, cách thức, kịch bản, diễn viên , diễn xuất gì đâu..thì khác gì hô khẩu hiệu .Thấy ở đây nhiều of gằn giọng chê nhạt,... díu them xem ( nhưng ko rõ có ko xem tuyệt đối không hay lại lé lé...)
Tôi xin chào anh Xuân Bắc hay phải gọi là ngài "Nam Tào" ngài lên đây nói hươu nói vượn gì vậy?
Cái chương trình nửa mùa đó chúng tôi không cần xem vì nó quá rẻ tiền.