[Funland] Tao là giảng viên đại học thủ đô

Loe_hờ lú

Xe điện
Cái tên Sư mẫu chính là do tên cũ CĐ Mẫu giáo TW đấy, giờ mới đổi thành CĐSP TW.
Thực ra nó tên CĐSP mẫu giáo trung ương (giờ đổi là CĐSP trung ương) là do nó trực thuộc Bộ giáo dục
Còn Cao đẳng sư phạm Hà Nội (nay nâng cấp là ĐH Thủ đô HN) là do nó trực thuôc UBND thành phố.

Trước ở rất nhiều tỉnh có Trường CĐSP. Giờ em đi dạy nhiều thì thấy các trường đó đổi hết tên hoặc là lên đại học mang tên địa phương như Đại Học Hoa Lư của Ninh Bình (trước là CĐSP Ninh Bình) hoặc lên Cao đẳng cộng đồng.
Chỉ còn còn mấy trường vẫn là CĐSP Ví dụ như: CĐSP Đà Lạt (có cái nhà hiệu bộ tuyệt đẹp) và Trường CĐSP Hà Tây là vẫn thấy giữ tên.

Mũi tên bạc

Xe container
Bác nhầm rồi, bác Quang A không nhận tiền của ai vì bác ấy là thành viên sáng lập ra VP bank đấy, bác nghĩ kiêm tiền không chính đáng ư.
Sáng lập theo kiểu có người mời rơi thì nói làm gì cụ. Tầm sáng lập ngân hàng cụ có thấy ai đang dưới 500 tỷ không nhất là thời gian qua bùng nổ thị trường chứng khoán? Và người ta sáng lập, có tài thực sự về ngân hàng thì người ta trăm công nghìn việc chứ đâu có thời gian ra bờ hồ đứng nhiều thế!
Không đề cập chuyện chính trị, nhưng mặt cụ có khôn bằng ông ấy không. Cụ chỉ là một quan bé trg hệ thống thôi, ông ấy rất giỏi chuyên môn và là lãnh đạo của các cty lớn đấy. Đừng nên đánh dưới thắt lưng, hèn lắm.
Khôn thì cũng khôn so với cụ, giỏi thì cũng giỏi so với cụ. Cụ làm gì; ăn gì, khôn hay không thì em chả quan tâm và đừng trích câu của em làm gì.
OK Cụ, E thấy cách Cụ hiểu 1 con người ko giống cách của E, nên chúng ta dừng tranh luận ở đây đỡ phiền đến các Cụ khác.
E cũng nói thêm 1 câu với Cụ, ông Quang A đóng góp không nhỏ trong công nghệ thông tin ở VN, cũng là người khá giỏi. chỉ sau này khi quan điểm chính trị bất đồng thì hướng đi nó khác đi thôi. E và rất nhiều CỤ ở đây tuổi tôm mới so được với ông ấy. còn bọn Lân Thắng tép riu thì khỏi tính
Ok cụ nhưng em chỉ nói thằng đó khi nó ứng cử viên đại biểu QH; những cái khác em có đả động gì đến nó đâu vì lúc đó nó không đại diện cho em!

Ms Bân

Xe hơi
thế mà E ko biết đấy, hồi trương E sang đá bóng bên sư phạm đánh nhau to khiếp luôn, mềnh chả có duyên quen mấy trường này.
à nhầm E có kỷ niệm khó quên với 1 nàng trường múa
Hô hô, kỷ niệm khó quên mà nhớ nhầm là sao, thật tội cho người con gái ấy. Cụ lại làm em nhớ có một bài quên không bao giờ ca.

Anh Trung Niên

Xe tải
Mấy anh CA nhát quá. Case này cứ bẻ quặt tay nó lại, đè xuống đất cho cái giày vào mõm. Tin tôi đi 100tr người VN không ai phàn nàn gì đâu.

Ăn mày dĩ vãng

Xe điện
Hô hô, kỷ niệm khó quên mà nhớ nhầm là sao, thật tội cho người con gái ấy. Cụ lại làm em nhớ có một bài quên không bao giờ ca.
Tội nghiệp gì đâu Mợ, những năm 198x mà được E ôm cho ngủ là niềm hạnh phúc đấy

bimbim5656

Xe container
Cụ hơi tự tin quá đấy, thôi em nhường cụ phần "khôn" hơn :))
Còn nếu cụ đã lên diễn đàn chửi bới những ng có vai vế trg xh thì cũng nên sẵn sàng bị nghe chửi nhé. Cụ chưa đủ tuổi để chửi ng ta đâu. Còn nếu đang làm việc thì em thông cảm cho cụ :))

Khôn thì cũng khôn so với cụ, giỏi thì cũng giỏi so với cụ. Cụ làm gì; ăn gì, khôn hay không thì em chả quan tâm và đừng trích câu của em làm gì.

ThuyHoa91

Xe máy
OK Cụ, E thấy cách Cụ hiểu 1 con người ko giống cách của E, nên chúng ta dừng tranh luận ở đây đỡ phiền đến các Cụ khác.
E cũng nói thêm 1 câu với Cụ, ông Quang A đóng góp không nhỏ trong công nghệ thông tin ở VN, cũng là người khá giỏi. chỉ sau này khi quan điểm chính trị bất đồng thì hướng đi nó khác đi thôi. E và rất nhiều CỤ ở đây tuổi tôm mới so được với ông ấy. còn bọn Lân Thắng tép riu thì khỏi tính
Xin lỗi cụ, cụ có thể tuổi tôm so với thằng ấy, chứ thằng ấy tuổi tôm so với em nhé.

Cụ có quyền bưng thằng khác lên, nhưng ko có nghĩa là cụ có quyền dìm em xuống.

Cũng như qui định diễn đàn xưng hô cụ mợ với em ko có nghĩa là muốn làm cụ thật đâu

ThuyHoa91

Xe máy
Cụ hơi tự tin quá đấy, thôi em nhường cụ phần "khôn" hơn :))
Còn nếu cụ đã lên diễn đàn chửi bới những ng có vai vế trg xh thì cũng nên sẵn sàng bị nghe chửi nhé. Cụ chưa đủ tuổi để chửi ng ta đâu. Còn nếu đang làm việc thì em thông cảm cho cụ :))

Những thằng như thế vai vế gì hả cụ, hay cụ phong cho nó vai vế.

Cụ chưa đủ tuổi để chửi nói không có nghĩa em không ko chửi nó được.

Còn nếu cụ đang cố cày thẻ xanh thì em đã hiểu =))

ThuyHoa91

Xe máy
Bác nhầm rồi, bác Quang A không nhận tiền của ai vì bác ấy là thành viên sáng lập ra VP bank đấy, bác nghĩ kiêm tiền không chính đáng ư.
Trong OF cũng có 1 nick của 1 người từng sáng lập ra 1 cái ngân hàng . Nick đấy thường xuyên bị min/mod xóa khóa tháo bánh.

Sáng lập ra ngân hàng ko có nghĩa là có tiền đâu

ThuyHoa91

Xe máy
Sáng lập theo kiểu có người mời rơi thì nói làm gì cụ. Tầm sáng lập ngân hàng cụ có thấy ai đang dưới 500 tỷ không nhất là thời gian qua bùng nổ thị trường chứng khoán? Và người ta sáng lập, có tài thực sự về ngân hàng thì người ta trăm công nghìn việc chứ đâu có thời gian ra bờ hồ đứng nhiều thế!

Ok cụ nhưng em chỉ nói thằng đó khi nó ứng cử viên đại biểu QH; những cái khác em có đả động gì đến nó đâu vì lúc đó nó không đại diện cho em!
Tên người sáng lập ngân hàng nhiều khi chỉ vì quan hệ của quan hệ thôi cụ ơi.

Em có biết 1 công ty dạng to bây giờ (DT 1 năm tầm 2000 tỷ) nhưng hồi mới thành lập mượn tên người khác cho đủ bộ là bình thường chẳng góp xu nào. Đến mười mấy năm sau, người sáng lập đấy bỗng nhiên chết, thừa kế của ông ta đến Cty đòi đủ số vốn góp làm giám đốc méo hết cả mồm :))

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn

xe mink

Xe tải
Có tí dấm, nhỡ mồm, lại mất bánh mì rồi

LongLH

Xe điện
Tên người sáng lập ngân hàng nhiều khi chỉ vì quan hệ của quan hệ thôi cụ ơi.

Em có biết 1 công ty dạng to bây giờ (DT 1 năm tầm 2000 tỷ) nhưng hồi mới thành lập mượn tên người khác cho đủ bộ là bình thường chẳng góp xu nào. Đến mười mấy năm sau, người sáng lập đấy bỗng nhiên chết, thừa kế của ông ta đến Cty đòi đủ số vốn góp làm giám đốc méo hết cả mồm :))
Cái công ty cụ nói chắc nhờ tên tuổi người kia để dễ bề làm ăn thì bây giờ phải bỏ tiền ra là dĩ nhiên ( chắc hình ảnh người được mượn vẫn có tác dụng đến lúc người đó chết- chứ hết tác dụng thì họ đã yêu cầu chuyển hết cổ phần từ khi người đó còn sống- tất nhiên tên cổ đông sáng lập theo luật thì vẫn tồn tại mãi mãi).

Don Cry GnR

Xe đạp
Em đang xét về mặt chính trị cơ mà, Vì hành động của thằng Quang A là muốn bước ra vũ đài chính trị thì em mới phán xét và em thấy thằng Quang A này có làm được gì đâu. Nếu làm được gì thì người ta đã chả phải làm như vậy. Nghĩ đến năm 2014, 2015 gì đó ngu dốt đòi đứng ra tranh cử đại biểu Quốc hội. Đến những người hàng xóm người ta còn ghét như tuất, người ta không bỏ phiếu cho thì ứng cái gì. Toàn làm trò hề và đời nó làm được gì hay không em chả quan tâm nhưng em tin chả làm được gì!
Kính thưa Min/Mod: comment này có mang tính tổ lái đến chính trị và không phù hợp khi đối tượng cần bị lên án là ông Thanh (khoe là GV ĐH Thủ đô) trong clip đang được đề cập trong thớt này không ah? Liệu nó có mang tính mạt sát người đang không có chút liên quan nào đến thớt này (là cụ Quang A) và việc biêu riếu mạt sát chỉ vì bất đồng quan điểm/chính kiến với nick này? Mong Min/Mod cho lời công đạo.

Chỉnh sửa cuối:

Isu_zu

Tháo bánh
dịch nổ ra mới thấy dân mình học thức cao vãi đãi, em ra chốt trực khảo sát có tí mà thấy ko được qua chốt là toàn " tao là nhà báo a, b, c, tao là luật sư x, y ,z , cấm thấy có ông nông dân, công nhân nào.
Hỏi thật cụ là cụ trực chốt ở đâu? mấy cái chốt hẻm chốt ngõ để làm gì, hay để virus lây nhanh hơn à cụ?

xeodau

Xe buýt
Thế này thì dạy được ai nhỉ, chả khác gì thằng côn đồ vô học.
Thằng này đúng là giảng viên trường ĐHTĐ. Tham gia cái hội bỏ mẹ gì đó nên bị giám sát. Chắc bức xúc lâu rồi nên nhân thể có chút giấm là phun lung tung luôn.

traiHNcodon

Xe tăng
Hành vi của ông này trong Clip thì không chấp nhận được rồi. Nói chính xác là phải lên phường không có gì bàn cãi. Tuy nhiên chúng ta chỉ xem được một đoạn clip khó biết tại sao người ta tự nhiên là giảng viên đại học lại bất chấp tất cả văng bậy như vậy, cảm giác có súng chắc anh này cũng giơ lên lên đạn ngay. Còn nếu đã bức xức từ lâu và gặp dịp bùng ra thôi thì cũng chả oan gì vì đấy là lựa chọn của họ. Trong xã hội luôn có những người thích đi ngược chiều kể cả họ biết rõ như thế nguy hiểm cho chính họ và có thể là cả gia đình họ.
Nhóm này thì lúc nào có vấn đề nó đều chửi thôi không cần lý do

ThuyHoa91

Xe máy
Cái công ty cụ nói chắc nhờ tên tuổi người kia để dễ bề làm ăn thì bây giờ phải bỏ tiền ra là dĩ nhiên ( chắc hình ảnh người được mượn vẫn có tác dụng đến lúc người đó chết- chứ hết tác dụng thì họ đã yêu cầu chuyển hết cổ phần từ khi người đó còn sống- tất nhiên tên cổ đông sáng lập theo luật thì vẫn tồn tại mãi mãi).
Không cụ ạ, ngày xưa khi lập công ty thì mấy anh cùng làm, ông có tiền thì đứng vốn góp nhiều, ông ko có tiền thì đứng vốn ít nhưng có tên để vì pháp luật yêu cầu phải trên 2 người, thứ nữa là để mọi người cùng làm cùng chiến đấu, hưởng lương chia lãi đầy đủ. Sau công ty lớn mạnh lên thì cứ để thế vì cũng chẳng cần phải góp cho đủ cái vốn ban đầu làm gì.

Nhưng ông kia chết đột ngột mà ko có di chúc gì, cho nên khi ra thay đăng ký rút tên người chết thì gia đình nhà ông kia đòi đủ số vốn theo đăng ký cũng như đòi bán theo đúng giá thị trường.

Loằng ngoằng mãi mới chịu nhận đủ vốn theo đăng ký.