Tanpiaggio số 7 Hàng Chuối tư vấn sử dụng sửa chữa dòng xe Piaggio!

Trạng thái
Thớt đang đóng

TanPiaggio

Xe buýt
xe em de khong no, tieng de keo dai ngay ca khi bo nhan nut. ko biet day la hien tuong gi cu nhi? xu ly lam sao? lx125
Đời xe cụ là gì vậy, gọi cho em theo số hotline để tư vấn cho cụ kỹ hơn nhé.

Cụ TanPiaggio ơi xe em Li Việt đời đầu chưa phải bảo dưỡng thay thế phụ tùng bao giờ hnay bỗng không nổ máy được,cắm khoá vào vặn thì đèn có sáng nhưng đề phát lại lịm luôn,giờ đèn code nó cứ báo đỏ chót dù em đã rút khoá ra rồi,cụ chẩn đoán giúp em nó bị làm sao với có gì em còn chuẩn bị thóc mang qua chỗ cụ sửa ạ :(

Em cảm ơn !!!

Edit: Cụ ơi sáng nay em vừa mang xe ra rồi ạ,có gì cụ bảo anh em làm cẩn thận giúp em nhé T___T,phải thay nhiều thứ quá ạ :(
Tình hình thế nào rồi cụ, xe đi đã ổn chưa ? Có vấn đề gì cứ gọi em cho nhanh.

Cụ chủ cho em xin giá lap GT đời đầu với ạ, cứ chạy 40-50 là nó kêu khó chịu ghê
Giá khá cao, hiếm hàng nên bên em không có sẵn. Tuy nhiên nếu có thể cụ mang xe qua bên em kiểm tra xem có phải thay cả bộ hay chỉ cần trục ra côn sau là đủ ???

Em có 1 em zip 100 đời 2007, bệnh em nó như này ạ : Mới đầu đi chỉ cần ga nhẹ là lên rất bốc, nhưng đc 1 thời gian xe đi tự dưng kèo kịch ga cũng chỉ đi đc lên 40-50 km/h rồi nó giật giật, em tưởng bẩn bộ chế hòa khí nên đã mang đi cửa hàng để rửa vệ sinh, nhưng nó vẫn vậy. Bác cho e hỏi xe em bị bệnh gì và cách khắc phục đc ko ạ?
Khả năng là điện IC chập chờn cụ à.

vừa thay lốp 780k ở topcom , xong nó còn bảo xe hỏng giảm xóc thay má phanh giảm xóc 780k nữa, má phanh 250k cụ cho em hỏi giá thế chuẩn chưa ạ :-ss
Xe cụ là xe gì thế, nếu là GT thì khá ổn đấy.

Bác Tấn ơi e có con zip Việt 2014 bị bệnh hơi bị bác ạ. Bh kéo ga lên rất ì, đi lâu lâu bị khựng 1 cái kéo ga không được, sau đó thì lại vọt lên đi được 1 đoạn r khựng lại r tịt luôn. Sau đấy thì e đề không được, phải để 1 lúc mới đề được. Xong đi 1 đoạn lại bị. Bị tầm 4 5 lần như thế r lại đi bt được khoảng nửa ngày 1 ngày là lại dở chứng. E mang ra mấy chỗ r sửa thay cổ thay bugi rửa chế thay dầu các kiểu k ăn thua. Bác xem bắt bệnh hộ e với ạ. E cảm ơn bác nhiều ạ !
Xe của cụ cần kiểm tra lại phần điện chập chờn, nếu rảnh cụ ghé qua em xem thế nào.

meomaymeomeo

Xe hơi

encyburberry

Xe container
bác Tân cho em hỏi, xe em liberty nhập khi đi vào chỗ gờ 1 tí xóc lắm, hôm ra thì mấy anh kĩ thuật kêu hỏng cái bạc treo máy, em thay rồi nhưng ko cải thiện đc mấy. giờ nếu gặp ổ to tí nó còn kêu ken két cái gì nữa cơ :D ngày em đi làm qua cầu chương dương 2 3 lượt nên nghe oải lắm :))

shinchen2312

Xe đạp
Các cụ cho em hỏi con promavera của e bị cái bệnh cứ mới đề lên đi đc 1 đoạn thì hụt ga xong lúc lại rồ lên. Mà cứ rồ max ga lên thì nó ko bị hụt nữa. chạy đc 1 lúc thì hết. Ngày trước nó bị nặng đi hụt liên tục xong chết máy. Em đem ra thằng Xuân Cầu Lê Văn Lương thì đc phán xe em bị yếu điện và phải thay acquy vs buji. Thay mất củ xong nó vẫn thế xong nó bảo chưa tìm ra bệnh. E vứt xe để đấy để đi làm thì chiều nó call bảo xe e bị cái IC gì gì bây giờ nó không điều chỉnh được xăng gì ấy nên bị thế. Em thì ù ù cạc cạc hỏi nó bao nhiêu thì báo 8 củ rưỡi. Hốt cả hền e vác xe về mà ko biết đem đâu sửa. Ông cu em nhận đi sửa hộ thì mang ra Hoa Đà ở giải phóng thì lại đc phán là hỏng cái gì phải thay cục MIU. Thay xong thì oke thật mà h đc khoảng 2 tháng nó lại bắt đầu hơi hụt ga và tiếng nó cũng ko ổn lắm như hồi đầu. E không biết thầy thợ chứ ko cũng vác ra chỗ hàng chuối ngay từ đầu rồi. Cụ có biết nó bị bệnh gì ko ạ ?

lovecarhpqn

Xe điện
Bác tư vấn cho mình về nước làm mát dùng cho Medley 125 với. Con Medley nhà mình chạy được 2429 km, kiểm tra bình nước làm mát thấy dưới vạch min rồi. Ra đại lý bán Piagio trước mua xe ở đây hỏi mua bình nước làm mát về đổ bổ xung vào và để dùng sau, bà bán hàng vào kho vật tư lấy ra đưa cho mình 1 bình nước làm mát hiệu Honda (Loai này nhà mình cũng có vì mình cũng mua để bổ xung cho con Lead ) mình hỏi loại đang dùng cho Medley có màu hồng mà loại này là màu xanh nước biển? được trả lời 1 câu: ở đây chỉ bán loại này mua thì mua ko mua thì thôi. Đi sang một đại lý bán Piagio nữa thì họ giải thích: bổ xung thêm nước màu xanh cũng được, không yên tâm thì xả hết nước màu hồng cũ ra rồi đổ mới loại nước màu xanh, loại màu hồng chỉ trên nhà máy lắp ráp ở Vĩnh Yên nó dùng thôi. Lăn tăn quá đành quay về lên đây nhờ bác tư vấn cho . Thanks bác nhiều nhiều.

lovecarhpqn

Xe điện
Bác tư vấn cho mình về nước làm mát dùng cho Medley 125 với. Con Medley nhà mình chạy được 2429 km, kiểm tra bình nước làm mát thấy dưới vạch min rồi. Ra đại lý bán Piagio trước mua xe ở đây hỏi mua bình nước làm mát về đổ bổ xung vào và để dùng sau, bà bán hàng vào kho vật tư lấy ra đưa cho mình 1 bình nước làm mát hiệu Honda (Loai này nhà mình cũng có vì mình cũng mua để bổ xung cho con Lead ) mình hỏi loại đang dùng cho Medley có màu hồng mà loại này là màu xanh nước biển? được trả lời 1 câu: ở đây chỉ bán loại này mua thì mua ko mua thì thôi. Đi sang một đại lý bán Piagio nữa thì họ giải thích: bổ xung thêm nước màu xanh cũng được, không yên tâm thì xả hết nước màu hồng cũ ra rồi đổ mới loại nước màu xanh, loại màu hồng chỉ trên nhà máy lắp ráp ở Vĩnh Yên nó dùng thôi. Lăn tăn quá đành quay về lên đây nhờ bác tư vấn cho . Thanks bác nhiều nhiều.
Bác TanPiaggio ơi ???

TanPiaggio

Xe buýt
lx 125 vn 2010 cụ ạ
Hy vọng lần tới được phục vụ cụ !

bác cho em hỏi với;
nhà có con lyberty ie việt, sang nay bật lên, chạy một đoạn mà đèn code vẫn sáng (đỏ), bình thường tắt máy thì nó nháy, bật khóa điện thì nó tắt
tks bác.
Khả năng ắc quy của xe cụ hơi yếu.

bác Tân cho em hỏi, xe em liberty nhập khi đi vào chỗ gờ 1 tí xóc lắm, hôm ra thì mấy anh kĩ thuật kêu hỏng cái bạc treo máy, em thay rồi nhưng ko cải thiện đc mấy. giờ nếu gặp ổ to tí nó còn kêu ken két cái gì nữa cơ :D ngày em đi làm qua cầu chương dương 2 3 lượt nên nghe oải lắm :))
Chắc lần trước cụ thay bộ bạc treo máy, giờ cụ cho đi kiểm tra luôn cái vách treo máy xem thế nào (vách có lõi cao su ở giữa để treo động cơ).

Cụ có thay acquy lx3v tại nhà ko ạ
Bên em có dịch vụ thay ắc quy tại nhà, tuy nhiên nếu cụ kích nổ được thì chạy qua bên em kiểm tra luôn cục xạc nữa mới chuẩn.

Các cụ cho em hỏi con promavera của e bị cái bệnh cứ mới đề lên đi đc 1 đoạn thì hụt ga xong lúc lại rồ lên. Mà cứ rồ max ga lên thì nó ko bị hụt nữa. chạy đc 1 lúc thì hết. Ngày trước nó bị nặng đi hụt liên tục xong chết máy. Em đem ra thằng Xuân Cầu Lê Văn Lương thì đc phán xe em bị yếu điện và phải thay acquy vs buji. Thay mất củ xong nó vẫn thế xong nó bảo chưa tìm ra bệnh. E vứt xe để đấy để đi làm thì chiều nó call bảo xe e bị cái IC gì gì bây giờ nó không điều chỉnh được xăng gì ấy nên bị thế. Em thì ù ù cạc cạc hỏi nó bao nhiêu thì báo 8 củ rưỡi. Hốt cả hền e vác xe về mà ko biết đem đâu sửa. Ông cu em nhận đi sửa hộ thì mang ra Hoa Đà ở giải phóng thì lại đc phán là hỏng cái gì phải thay cục MIU. Thay xong thì oke thật mà h đc khoảng 2 tháng nó lại bắt đầu hơi hụt ga và tiếng nó cũng ko ổn lắm như hồi đầu. E không biết thầy thợ chứ ko cũng vác ra chỗ hàng chuối ngay từ đầu rồi. Cụ có biết nó bị bệnh gì ko ạ ?
Cụ thử cho đi kiểm tra cái cảm biến o xy xem sao, nhiều khi chỉ bị lỏng giắc cũng có thể gây lỗi.

Tất cả các gara ô tô đều có nước làm mát màu xanh hoặc đỏ (công dụng như nhau), cụ có thể ra đó xin một ít chắc ok.

facebook001

Xe tải
Bác cho e hỏi e có con liberty nhập
Giờ muốn thay lốp
Giữa VEERUBBER và DEESTONE thì loại nào đi mềm , đỡ nảy , và bám đường hơn ạ :D
......
À cụ cho e xin giá bảo dưỡng toàn bộ xe lx 3v với
Xe e mới đi 1v mà thay cái ác quy t3 rồi , mới thay dầu được 500km ( e ghi lại đàng hoàng ) mà hno k đề đc ra hàng ngta phán là cạn dầu @@ thay đổ dầu khác vào lại đi đc . e muốn ktra toàn bộ luôn xem bị lsao

Chỉnh sửa cuối:

TanPiaggio

Xe buýt
Bác cho e hỏi e có con liberty nhập
Giờ muốn thay lốp
Giữa VEERUBBER và DEESTONE thì loại nào đi mềm , đỡ nảy , và bám đường hơn ạ :D
......
À cụ cho e xin giá bảo dưỡng toàn bộ xe lx 3v với
Xe e mới đi 1v mà thay cái ác quy t3 rồi , mới thay dầu được 500km ( e ghi lại đàng hoàng ) mà hno k đề đc ra hàng ngta phán là cạn dầu @@ thay đổ dầu khác vào lại đi đc . e muốn ktra toàn bộ luôn xem bị lsao
Đối với Li nhập thì Vee Rubber có vẻ ổn hơn chút cụ à.
Các xe bên em BDTB đều đồng giá 180K. Còn xe cụ thay nhiều ắc quy thì nên kiểm tra thêm cái cục xạc xem thế nào nhé.

senhong

Xe tăng
Úi úi .. hôm qua em điện thoại cho cụ T, cụ nói mang xe lên cho cụ kiểm tra, em mang lên piano Hàng Chuối thấy đóng cửa, hôm nay em mang lên XC Xã Đàn được các cụ săn sóc chu đáo ,cả buổi chiều nhưng vẫn chưa phát hiện ra bệnh,em lại ngậm ngùi dắt xe về,
Mai em lại kếm chỗ khác vậy.
(Xe em mắc mỗi bệnh là chạy lên dốc không bốc,hoặc chỉ chạy được đến 85km/H ,mà trước đó em lên dốc ầm ầm,hoặc chạy cũng phải được 110/120)

khanhlinh121212

Đi bộ
Em muốn gò lại mặt trước và sơn lại toàn bộ xe lx màu trắng cụ báo giá giúp em với. Can rượu đầy đang đợi cụ ạ!!!

Celri

Xe máy
Bác ơi. Con lx 3vie 2015 của vợ em đi khoảng <20km bị rung rất ghê và máy vào bốc quá.
2 điểm này e biết là đặc trưng của piagio nhưng có cách khắc phục ko bác

Rosiela

Đi bộ
Cái này xe em trước cũng từng bị. Ra hãng (Nguyễn thái học) họ check bằng mtinh thì nói do cái cảm biến oxy, ko tin lắm nên em qua chỗ khác (Huỳnh thúc kháng) thì cũng báo lỗi tương tự.
Họ sục lạnh nóng các kiểu thì cuối cùng chốt là phải thay cái phun xăng điện tử. Hết hơn 1 củ khoai.
Thay xong thì đi từ đó đến giờ ko sao nữa.
Nchung là vào hãng thì cứ xác định là hên xui bác ạ.

Chốt hạ là: Bác Tấn ơi, em cứ mang ra bác thôi, cho nó lành!

TanPiaggio

Xe buýt
Úi úi .. hôm qua em điện thoại cho cụ T, cụ nói mang xe lên cho cụ kiểm tra, em mang lên piano Hàng Chuối thấy đóng cửa, hôm nay em mang lên XC Xã Đàn được các cụ săn sóc chu đáo ,cả buổi chiều nhưng vẫn chưa phát hiện ra bệnh,em lại ngậm ngùi dắt xe về,
Mai em lại kếm chỗ khác vậy.
(Xe em mắc mỗi bệnh là chạy lên dốc không bốc,hoặc chỉ chạy được đến 85km/H ,mà trước đó em lên dốc ầm ầm,hoặc chạy cũng phải được 110/120)
Bên em luôn mở cửa từ 8h sáng đến 6h chiều mà cụ.

Em muốn gò lại mặt trước và sơn lại toàn bộ xe lx màu trắng cụ báo giá giúp em với. Can rượu đầy đang đợi cụ ạ!!!
Em báo cho mợ rồi đấy ạ.

Bác ơi. Con lx 3vie 2015 của vợ em đi khoảng <20km bị rung rất ghê và máy vào bốc quá.
2 điểm này e biết là đặc trưng của piagio nhưng có cách khắc phục ko bác
Cụ thử cho đi vệ sinh lại bộ côn xem có đỡ hơn không.

Cái này xe em trước cũng từng bị. Ra hãng (Nguyễn thái học) họ check bằng mtinh thì nói do cái cảm biến oxy, ko tin lắm nên em qua chỗ khác (Huỳnh thúc kháng) thì cũng báo lỗi tương tự.
Họ sục lạnh nóng các kiểu thì cuối cùng chốt là phải thay cái phun xăng điện tử. Hết hơn 1 củ khoai.
Thay xong thì đi từ đó đến giờ ko sao nữa.
Nchung là vào hãng thì cứ xác định là hên xui bác ạ.

Chốt hạ là: Bác Tấn ơi, em cứ mang ra bác thôi, cho nó lành!
Cảm ơn cụ đã tin cậy !

Khả năng ắc quy của xe cụ hơi yếu.

cám ơn bác , chính xác là ắc quy yếu, em xạc bổ sung lại ngon rồi, tks bác
Vâng, hy vọng cụ luôn hài lòng với em xe của mình.

danmexe

Xe điện
Cụ chủ cho em hỏi Liberty abs ra biển tổng cộng hết bao nhiêu vậy cụ???

sangoviet

Đi bộ
Mua vespa S cũ thì nên mua đời ie hay 3vie cụ ơi ?

kennyngo

Xe máy
Toàn là những kinh nghiệm hay, các cụ ợ

Manpower

Đi bộ
Bác tấn cho e hỏi con liberty abs của e đi đc hơn 3000km thấy đèn báo nhớt sáng thì là do thiếu nhớt đúng ko ạ, nên thay loại nào là tốt nhất, giá bao nhiêu ạ!thank bác

TanPiaggio

Xe buýt
Cụ chủ cho em hỏi Liberty abs ra biển tổng cộng hết bao nhiêu vậy cụ???
Bọn em chuyên dịch vụ BDBD thôi cụ à.

cụ nào cho em hỏi bảo dưỡng cả xe lx hết khoảng bao nhiêu?
Hết hơn trăm cụ nhé.

Mua vespa S cũ thì nên mua đời ie hay 3vie cụ ơi ?

Đời nào cũng được cụ ơi, xe cũ thì phải kiểm tra kỹ trước khi mua.

Bác tấn cho e hỏi con liberty abs của e đi đc hơn 3000km thấy đèn báo nhớt sáng thì là do thiếu nhớt đúng ko ạ, nên thay loại nào là tốt nhất, giá bao nhiêu ạ!thank bác
Khi bật chìa khóa thấy đèn báo dầu đỏ, nổ máy đèn tắt thì bình thường. Nếu đang đi mà đèn đỏ sáng thì cụ kiểm tra mức dầu hoặc cảm biến báo dầu ngay. Hãng khuyến cáo cụ thay dầu Eni 5W-40, tuy nhiên cụ có thể thay các loại dầu khác cùng chủng loại cũng ko sao.

Trạng thái
Thớt đang đóng