Tanpiaggio số 7 Hàng Chuối tư vấn sử dụng sửa chữa dòng xe Piaggio!

Trạng thái
Thớt đang đóng

chipboy21091cp

Xe đạp
Mấy hum mưa bão con lx3v của e bị ngập nước . Mới đi thay hết dầu vs lọc gió . H lại có hiện tượng quay bánh xe nó cứ kêu cạch cạch . Chạy rú rất to .
Mang ra hãng nó kiểm tra bảo hỏng bộ láp nếu thay mất 4 triệu 8 :( , giá đó chính xác ko cụ
Nhưng xe e vẫn còn trong time bảo hành, mới chạy 7k km . Liệu có được bảo hành ko cụ .
Nó chụp gửi lên bảo hẹn 5-7 ngày sau gọi .
Hỏng láp mà vẫn chạy liệu có ảnh hưởng đến máy móc ko cụ ơi

Chỉnh sửa cuối:

infjnity

Xe đạp
e định sơn lại con lx,bác cho e hỏi hiện tại có thể sơn những màu j, rổ giá và bao lâu lấy dc xe ah.Xe e trước cũng mua ở Ý việt đấy ah.
Thanks bác,
Em mới sơn lại theo chương trình khuyến mại bên Gara oto Đức Việt ở Định Công hết có 2 củ. Nói chung là hài lòng :D em thấy mấy bác vào hãng toàn bị hét 3 củ xong nó lại mang xe mình gửi chỗ khác sơn ấy. Quan điểm của em là cứ 3 năm cho em nó đi thẩm mĩ lại, chứ dán xe 2 lần 3 năm cũng chả rẻ hơn mấy mà lại xấu

u cho ngày chủ nhật vui vẻ nào
CỤ nào mua bảo hiểm xe máy ới em để e phục vụ nhé
Bảo hiểm xe máy mua 2 năm tặng 1 năm
Bảo hiểm oto ck 15%
Miễn phí giao tận nơi
Chi tiết xin gọi 0915 699 568
Rất mong được phục vụ các cụ

HnKhangKhangHn

Xe tăng
Sáng nay e vừa phải thay củ đề lx ở quán sửa xe gần nhà, e hay ra đấy sửa nhưng từ giờ chắc ko bao giờ. Nó thay củ đề của e hết 800. E biết là đắt rồi nhưng chấp nhận vì ko muốn ra hãng chắc đắt hơn và e nghĩ thôi mình kiếm tiền cũng dễ hơn nó thì để nó ăn tí cũng ko sao. Nhưng lúc e ra lấy xe đề nổ thì nhìn xuống xăng chảy đầy ra. Nó ra rút cốp ra rút cái ống dẫn xăng đen xì ra rồi vào nhà lấy cái dây cũ có sọc đỏ ra lắp vào e thấy trong xe cũng có dây khác có sọc đỏ, e biết ngay nó định chơi cái dây dẫn xăng của e nên thay cái dây đểu vào bị vỡ nên chảy xăng, nếu ko bị chắc e bị dính cái dây đểu đi đường nhỡ làm sao vợ e lại ko biết. Đúng là giờ chẳng tin đc ai. Tưởng nó thật thà vì e cũng hay rửa xe ở đấy. Nói chung là bán đắt e còn chấp nhận chứ lừa đảo thì thôi chỉ nghèo suốt đời. Người ta bảo nghèo ko sao nhưng ăn cắp nữa thì đã nghèo còn hèn. E ko phải chê gì đâu những nghĩ đến cay nó. E ko chấp nên chả thèm nói với lại ở hà nội chứ ở trên thái nguyên e thì...
Ko phải đâu Cụ ơi , dây dẫn xăng theo xe đi 1 thời gian nó bị ô xi hoá cứng lại và hay bị vỡ dây . Họ thay dây dẫn bằng loại cao su là chuẩn rồi đó Cụ .

Chỉnh sửa cuối:

tatung

Xe tăng
Ko phải đâu Cụ ơi , dây dẫn xăng theo xe đi 1 thời gian nó bị ô xi hoá cứng lại và hay bị vỡ dây . Họ thay dây dẫn bằng loại cao su là chuẩn rồi đó Cụ .
cụ ko hiểu. nó thay cái dây đểu đen mới vỡ, lúc sau nó mang cái dây cũ ra thay lại cho em mà

MrChap

Đi bộ
chào các cụ ạ.gấu nhà em đang thích con LXV 3v .nhưng cao có 1m55 thôi ạ .em sợ không tới chân ., mà người ta bảo hạ yên được . theo các cụ có nên hạ yên không ạ .

x.dung

Xe hơi
chào các cụ ạ.gấu nhà em đang thích con LXV 3v .nhưng cao có 1m55 thôi ạ .em sợ không tới chân ., mà người ta bảo hạ yên được . theo các cụ có nên hạ yên không ạ .
Nên hạ đi cho an toàn cụ ạ

shan2412

Đi bộ
cụ tân cho em hỏi, liberty 3v đi nhớt láp xài loại 90 hay 140 vậy cụ? e nghe nói nhớt 140 thì máy ko hú

VestonQuandui

Xe đạp
Em muốn sơn lại xe Li nhập thì hết bao lâu và bao nhiêu hả các bác? Bác nào có kinh nghiệm tư vấn cho em với.

Toietmoi

Xe điện
Hình như cái vụ hụt ga vẫn chưa có phương án xử lý cụ Tân nhỉ. Nhà em rất lo bà xã đi bị tai nạn, nhất là khi băng qua đường.
Nếu là lỗi của hãng thì hãng phải chịu, không lẽ người tiểu dùng phải sống chung với lũ.

quychau2010

Xe hơi
Kụ Tân cho em hỏi với, xe em LX 2010, giờ đèn code khi rút chìa ra không nháy sáng nữa, chỉ khi nào gạt chân chống thì mới sáng lên một lần. Vậy xe em nó bị làm sao ah, hệ thống chống trộm còn hoạt động không và nếu không hoạt động thì chi phí sửa chữa có đắt không. Em cám ơn

TanPiaggio

Xe buýt
Em chào các bác,

Con LX 125 ie của em hôm qua bị đổ nghiêng, kết quả là cái ốp đèn pha (miếng nhựa tròn cong cong ốp ngoài cùng đèn pha phía trước ấy ạ) bị long ra. Cho em hỏi có cách nào gắn lại không ạ? Hay phải mua cả cụm ốp đèn ạ (bóng đèn và mọi thứ bên trong của em vẫn OK, chỉ mỗi long cái ốp ngoài ra thôi ạ. Em cám ơn các bác?
Nếu chưa vỡ thì cụ có thể gắn lại đi tạm được, mà cụ mua cái keo nhựa ống nước tiền phong tự làm cho nó tiện.

Bác Tan cho e hỏi xe e lốp trước tự dưng bị lồi lên 1 cục đi cứ như cưỡi ngựa ý. Ko biết bị làm sao bác nhỉ? Có pải thay ko? Bên bác thay thì rổ giá thế nào vậy?
Lốp bị chửa thì phải thay thôi cụ nhé, giá thì tùy vào từng loại xe cũng như loại lốp.

Sáng nay e khẽ nhấc nhẹ cái cốp ra thấy rơi cái

này ra k biết liệu có sao k ạ
Cái đai kẹp ống bị rơi ra, nếu cái ống đó chưa tuột thì chưa sao nếu tuột thì cụ nên kiểm tra lại.

Sáng nay e vừa phải thay củ đề lx ở quán sửa xe gần nhà, e hay ra đấy sửa nhưng từ giờ chắc ko bao giờ. Nó thay củ đề của e hết 800. E biết là đắt rồi nhưng chấp nhận vì ko muốn ra hãng chắc đắt hơn và e nghĩ thôi mình kiếm tiền cũng dễ hơn nó thì để nó ăn tí cũng ko sao. Nhưng lúc e ra lấy xe đề nổ thì nhìn xuống xăng chảy đầy ra. Nó ra rút cốp ra rút cái ống dẫn xăng đen xì ra rồi vào nhà lấy cái dây cũ có sọc đỏ ra lắp vào e thấy trong xe cũng có dây khác có sọc đỏ, e biết ngay nó định chơi cái dây dẫn xăng của e nên thay cái dây đểu vào bị vỡ nên chảy xăng, nếu ko bị chắc e bị dính cái dây đểu đi đường nhỡ làm sao vợ e lại ko biết. Đúng là giờ chẳng tin đc ai. Tưởng nó thật thà vì e cũng hay rửa xe ở đấy. Nói chung là bán đắt e còn chấp nhận chứ lừa đảo thì thôi chỉ nghèo suốt đời. Người ta bảo nghèo ko sao nhưng ăn cắp nữa thì đã nghèo còn hèn. E ko phải chê gì đâu những nghĩ đến cay nó. E ko chấp nên chả thèm nói với lại ở hà nội chứ ở trên thái nguyên e thì...
Củ đề bên em còn rẻ hơn so với chỗ cụ thay. Cái ống xăng màu đen của cụ lâu ngày bị lão hóa nên vỡ phải thay dây mới có vài chục nghìn(có thể khác màu), cái dây cũ không còn tác dụng gì đâu chỉ vứt đi thôi.

Kính các cụ!
Chả là xe Li Việt của e dạo này đang đi tự nhiên dần dần tắt máy, dừng xe đề mãi 5 phút mới nổ đc máy.
Cái thứ 2 là đôi lốp đã mòn nên e muốn thay
Cụ nào giúp e fix lỗi và báo giá sơ bộ đc k ạ?
E cảm ơn nhiều
Cụ thử cho đi kiểm tra lại cái rơ le bơm xăng và công tắc chân chống điện xem sao. Còn đôi lốp thì cụ nên thay loại maxxis đắt hơn lốp nguyên bản một chút nhưng chạy thích hơn nhiều.

Kính chào các bác !
Em là thành viên mới , và em mới lấy xe li S được ít hôm , hôm qua lần đầu e bảo dưỡng xe ở topcom 500km đầu, bên topcom thay cho dầu nhớt 165k vs 1 dầu hộp số 90k , mà không biết bên họ thay kiểu gì mà giờ đi xe tiếng kêu như con bò ạ, lúc mới mua đi êm ru dù có tiếng nhưng rất nhỏ, các bác cho e hỏi nguyên nhân ở đâu ợ :(
Dầu nếu thay đủ và đúng thời hạn thì không kêu được đâu, cụ nên kiểm tra thứ khác xem thế nào.

Cụ Tân cho em hỏi xe liberty em bị nứt ở vách láp ngay cạnh con ốc xả giờ chảy nhớt ghê quá muốn mang đi thay mà đi tầm 30km có sợ cháy bánh răng bên trong không ợ
Nếu cho an toàn thì cụ đổ thêm chút ít dầu láp rồi chạy đến chỗ thay nhé.

Bảo dưỡng toàn bộ và thay bộ côn cho em LX ở chỗ bác thấy xe thích hơn hẳn. Lúc mới sửa tuần đầu xong đi như xe mới vậy nhưng sau đấy có hiện tượng ga nhẹ thì bị giật. Định mang lên chỗ bác kiểm tra lại nhưng không có thời gian nên cứ để đi tạm thì phát hiện ra là cứ đổ xăng 92 xe sẽ bị giật như vậy khi ga nhẹ, nhưng đổ 95 thì lại đỡ hẳn. Chắc phun xăng điện tử nên nó kén xăng bác nhỉ. :D h em chỉ đổ 95 thôi, 92 thì dùng loại E5 cũng ổn, xe lại lướt rồi đỡ phải qua bác :D
Vâng cảm ơn cụ, nếu có vấn đề gì cụ cứ quay lại cho bên em xử lý.

e định sơn lại con lx,bác cho e hỏi hiện tại có thể sơn những màu j, rổ giá và bao lâu lấy dc xe ah.Xe e trước cũng mua ở Ý việt đấy ah.
Thanks bác,
Chỗ em sơn khá cao so với bên ngoài, nếu cụ không cầu kỳ chất lượng sơn thì cứ tiện bên ngoài cho rẻ.

Mấy hum mưa bão con lx3v của e bị ngập nước . Mới đi thay hết dầu vs lọc gió . H lại có hiện tượng quay bánh xe nó cứ kêu cạch cạch . Chạy rú rất to .
Mang ra hãng nó kiểm tra bảo hỏng bộ láp nếu thay mất 4 triệu 8 :( , giá đó chính xác ko cụ
Nhưng xe e vẫn còn trong time bảo hành, mới chạy 7k km . Liệu có được bảo hành ko cụ .
Nó chụp gửi lên bảo hẹn 5-7 ngày sau gọi .
Hỏng láp mà vẫn chạy liệu có ảnh hưởng đến máy móc ko cụ ơi
Xe cụ trong bảo hành thì cứ vào hãng để thay thế miễn phí nhé.

Hạ cũng được, cụ ra Hà Trung làm kiểu gì cũng ok.

Hình như cái vụ hụt ga vẫn chưa có phương án xử lý cụ Tân nhỉ. Nhà em rất lo bà xã đi bị tai nạn, nhất là khi băng qua đường.
Nếu là lỗi của hãng thì hãng phải chịu, không lẽ người tiểu dùng phải sống chung với lũ.
Nếu xe vẫn trong bảo hành thì hãng sẽ chịu cho cụ chứ sao lại phải sống chung với lũ.

Cụ ơi. cụ cho e hỏi cái đèn Code của con Lx của em không hiểu tại sao nó thi thoảng mới chịu nháy lúc tắt máy. Còn chỉ nháy mỗi lúc gạt chân chống lên xuống thôi cụ ạ.
Kụ Tân cho em hỏi với, xe em LX 2010, giờ đèn code khi rút chìa ra không nháy sáng nữa, chỉ khi nào gạt chân chống thì mới sáng lên một lần. Vậy xe em nó bị làm sao ah, hệ thống chống trộm còn hoạt động không và nếu không hoạt động thì chi phí sửa chữa có đắt không. Em cám ơn
Thường thì đèn code sau một thời gian xe không hoạt động sẽ tự tắt để tiết kiệm điện ắc quy, hệ thống chống trộm vẫn không ảnh hưởng gì. Tuy nhiên nếu đèn không sáng thường xuyên các cụ có thể cho đi kiểm tra giắc cắm IC hoặc bóng đèn code.

ltrphuc

Xe tăng
xe cụ giống hệt xe gấu nhà em. đèn CODE không nháy, khi gạt chân trống nháy sáng 1 cái. Hệ thống chống trộm thì vẫn hoạt động vì em đã thử lấy chìa khoá khác không có chip như chìa zin thì chỉ bật lên điện được chứ không đề được. Tuy nhiên cái này em vẫn muốn khắc phục để nháy như ban đầu cụ Tân ạ

Warstart

Xe đạp
Các cụ cho e hỏi ngu tí. Con liberty của vợ e chả hiểu sao sáng nay cắm chìa khoá vào nó rú lên như còi báo động. Ko nổ máy được. E chả hiểu tí nào về piaggio nên mong các cụ chỉ giáo ạ

woodmack

Xe đạp
Cụ Tân cho e hỏi chút: Li nhập của e dạo này có dấu hiệu ì máy, kéo hơi nặng, đề dạo này hơi kém, cộng thêm đèn xe ko bám chắc thân máy nên đi hay bị lọc xọc. Cụ Tân làm cách nào giải quyết đc ko ạ

TanPiaggio

Xe buýt
Các cụ cho e hỏi ngu tí. Con liberty của vợ e chả hiểu sao sáng nay cắm chìa khoá vào nó rú lên như còi báo động. Ko nổ máy được. E chả hiểu tí nào về piaggio nên mong các cụ chỉ giáo ạ
Chắc xe của vợ cụ đã bị cài đặt thêm hệ thống báo động rồi.

Cụ Tân cho e hỏi chút: Li nhập của e dạo này có dấu hiệu ì máy, kéo hơi nặng, đề dạo này hơi kém, cộng thêm đèn xe ko bám chắc thân máy nên đi hay bị lọc xọc. Cụ Tân làm cách nào giải quyết đc ko ạ
Giải quyết được hết cụ à, hôm nào rảnh cụ cho em một ngày để BDTB hết nhé.

Dinhtuskda

Xe đạp
E Ly nhập của e tự nhiên sáng nay đề rất khó. ấn chặt 1 lúc kéo ga mãi mới lên kiểu rất khó khăn. là bị sao và phải ktra cái j hả bác Tân? đi xog tắt máy đề lại cũg vẫn thế. mà bt xe e đề cái ăn luôn :(

little hero

Xe tải
Website
suavalikeo.com
Bác Tân cho em hỏi chút xe em Li ie việt , lúc chạy lên tầm 60 km giảm ga xuống nghe máy kêu O O rất rõ, đi tầm 30,40 không thấy hiện tượng đó.

Trạng thái
Thớt đang đóng