Tanpiaggio số 7 Hàng Chuối tư vấn sử dụng sửa chữa dòng xe Piaggio!

Trạng thái
Thớt đang đóng

elegantteam

Xe tăng
Mình cũng đi Sprint125 giống bạn và cũng bị hú như vậy. Vào hãng thì được bảo hành thây bộ nhông chuyền. Thay xong vừa dắt ra đi vẫn hú như cũ, thậm chí còn to hơn trước nữa. Không biết chạy một thời gian ăn khớp tiếng hú có giảm không nữa. Xe mình đi mới 700km thôi.
có khi phải yêu cầu thay toàn bộ: gồm cả bộ côn và bộ láp mới... xe của em đi tốc độ thấp còn bị giật giật, gượng gượng....khó chịu lắm.

tudong2611

Xe hơi
A tân ơi cho e hỏi là xe e lx125 viet 2010 lúc trc xe bị hư ổ khoá yên,người nhà e ko biết lấy ổ khoá khác của honda thay vào do ở tĩnh vào hãng nó bảo chờ đặt hàng lâu quá,bây giờ muốn mở yên phải sử dụng chìa khác theo ổ mới thay.e muốn hỏi là bây h có thể thay lại ổ khoá yên của lx để xài cùng 2 chùa zin ko ạ?xe người nhà e chạy củng lâu rồi h e muốn bdtb với thay dây công tơ mét này nọ.nhờ a tư vấn hộ e vụ ổ khoá với ạ.e mới chuyển ra hn với lại đó h chưa đụng vào dòng pi nên ko rành lắm.e cảm ơn a

TanPiaggio

Xe buýt
Sprint125, sao cứ đi trên 40 mà về hết ga thì nghe tiếng hú rất rõ từ côn. Mà đi càng nhanh khi về ga thì hú càng to, cụ chủ cho em hỏi có phải lỗi côn không? xe em mới chạy có 1200km.
Khả năng bị là rất cao, xe cụ còn bảo hành nên mang vào hãng để kiểm tra và thay thế (nếu bị lỗi) miễn phí nhé.

em muốn nâng cao yên xe Lx nội thì cần khoảng bao nhiêu cụ nhỉ? Cho em biết tầm để chuẩn bị trước với ạ. Mà nâng được khoảng bao nhiêu cm ạ?
Cụ ra Hà Trung mất khoảng đôi ba trăm là ok ngay.

con LX 3v ie bị ngập lũ bây giờ trục cam các thứ ở trong bị han rỉ gần hết rồi thợ bảo xe này sửa bảo dương rồi đi mấy nữa kiểu j cũng bị hú máy kêu các cụ tư vấn cho e xe nt liệu đi sau này có sao ko hay e bán đi
Vâng xe ngập nước thì ít nhiều cũng bị ảnh hưởng. Cụ nhớ thay dầu máy, dầu láp ngay sau đó chạy vài hôm lại thay lần nữa cho nó sạch nhé.

A tân ơi cho e hỏi là xe e lx125 viet 2010 lúc trc xe bị hư ổ khoá yên,người nhà e ko biết lấy ổ khoá khác của honda thay vào do ở tĩnh vào hãng nó bảo chờ đặt hàng lâu quá,bây giờ muốn mở yên phải sử dụng chìa khác theo ổ mới thay.e muốn hỏi là bây h có thể thay lại ổ khoá yên của lx để xài cùng 2 chùa zin ko ạ?xe người nhà e chạy củng lâu rồi h e muốn bdtb với thay dây công tơ mét này nọ.nhờ a tư vấn hộ e vụ ổ khoá với ạ.e mới chuyển ra hn với lại đó h chưa đụng vào dòng pi nên ko rành lắm.e cảm ơn a
Cụ phải thay cả bộ 2 ổ, 2 chìa mới nhé.

tudong2611

Xe hơi
Bên a có thay ko ạ?mà nếu thay vậy thì mình thay 2 lõi khoá rồi chép code sang để xài chìa zin đc ko a?hay là thay 2 lõi mới + 2 chìa mới?thay như vậy thì tầm bao tiền ạ?

TanPiaggio

Xe buýt
Bên a có thay ko ạ?mà nếu thay vậy thì mình thay 2 lõi khoá rồi chép code sang để xài chìa zin đc ko a?hay là thay 2 lõi mới + 2 chìa mới?thay như vậy thì tầm bao tiền ạ?
Cụ qua em kiểm tra thế nào, nếu chỉ hỏng mỗi lõi ổ khóa thì em có cái cũ có thể tận dụng được cho cụ. Chi phí thậm chí là 0 đồng luôn.

tudong2611

Xe hơi
Cụ qua em kiểm tra thế nào, nếu chỉ hỏng mỗi lõi ổ khóa thì em có cái cũ có thể tận dụng được cho cụ. Chi phí thậm chí là 0 đồng luôn.
E ko vodka dc cho a,e vừa đem xe qua bdtb với thay 1 số thứ hôm qua mà quền mất hỏi vụ ổ khoá.hôm nào e đem qua nhờ a xem hộ.thanks a

BlueFlash91

Đi bộ
Xe liberty của e bị chảy dầu láp ghê quá mang đi kiểm tra thì thấy bị nứt 1 vết.cụ cho em hỏi thay hết tầm bao nhiêu tiền và có ảnh hưởng gì đến máy móc bên trong không ợ

TanPiaggio

Xe buýt
Xe liberty của e bị chảy dầu láp ghê quá mang đi kiểm tra thì thấy bị nứt 1 vết.cụ cho em hỏi thay hết tầm bao nhiêu tiền và có ảnh hưởng gì đến máy móc bên trong không ợ
Thay khá đắt nhất là cái vách máy ở giữa. Giải pháp tốt nhất là tháo ra xem có hàn lại đc hay ko.

E ko vodka dc cho a,e vừa đem xe qua bdtb với thay 1 số thứ hôm qua mà quền mất hỏi vụ ổ khoá.hôm nào e đem qua nhờ a xem hộ.thanks a
Ok cụ.

Tho_Lau

Xe đạp
Em chào các bác,

Con LX 125 ie của em hôm qua bị đổ nghiêng, kết quả là cái ốp đèn pha (miếng nhựa tròn cong cong ốp ngoài cùng đèn pha phía trước ấy ạ) bị long ra. Cho em hỏi có cách nào gắn lại không ạ? Hay phải mua cả cụm ốp đèn ạ (bóng đèn và mọi thứ bên trong của em vẫn OK, chỉ mỗi long cái ốp ngoài ra thôi ạ. Em cám ơn các bác?

Henry86

Xe đạp
Bác Tan cho e hỏi xe e lốp trước tự dưng bị lồi lên 1 cục đi cứ như cưỡi ngựa ý. Ko biết bị làm sao bác nhỉ? Có pải thay ko? Bên bác thay thì rổ giá thế nào vậy?

dangkhoa090

Đi bộ
Sáng nay e khẽ nhấc nhẹ cái cốp ra thấy rơi cái

này ra k biết liệu có sao k ạ

tatung

Xe tăng
Sáng nay e vừa phải thay củ đề lx ở quán sửa xe gần nhà, e hay ra đấy sửa nhưng từ giờ chắc ko bao giờ. Nó thay củ đề của e hết 800. E biết là đắt rồi nhưng chấp nhận vì ko muốn ra hãng chắc đắt hơn và e nghĩ thôi mình kiếm tiền cũng dễ hơn nó thì để nó ăn tí cũng ko sao. Nhưng lúc e ra lấy xe đề nổ thì nhìn xuống xăng chảy đầy ra. Nó ra rút cốp ra rút cái ống dẫn xăng đen xì ra rồi vào nhà lấy cái dây cũ có sọc đỏ ra lắp vào e thấy trong xe cũng có dây khác có sọc đỏ, e biết ngay nó định chơi cái dây dẫn xăng của e nên thay cái dây đểu vào bị vỡ nên chảy xăng, nếu ko bị chắc e bị dính cái dây đểu đi đường nhỡ làm sao vợ e lại ko biết. Đúng là giờ chẳng tin đc ai. Tưởng nó thật thà vì e cũng hay rửa xe ở đấy. Nói chung là bán đắt e còn chấp nhận chứ lừa đảo thì thôi chỉ nghèo suốt đời. Người ta bảo nghèo ko sao nhưng ăn cắp nữa thì đã nghèo còn hèn. E ko phải chê gì đâu những nghĩ đến cay nó. E ko chấp nên chả thèm nói với lại ở hà nội chứ ở trên thái nguyên e thì...

tuantrung2288

Xe tải
Cụ ơi. cụ cho e hỏi cái đèn Code của con Lx của em không hiểu tại sao nó thi thoảng mới chịu nháy lúc tắt máy. Còn chỉ nháy mỗi lúc gạt chân chống lên xuống thôi cụ ạ.

linkengHD

Xe máy
Kính các cụ!
Chả là xe Li Việt của e dạo này đang đi tự nhiên dần dần tắt máy, dừng xe đề mãi 5 phút mới nổ đc máy.
Cái thứ 2 là đôi lốp đã mòn nên e muốn thay
Cụ nào giúp e fix lỗi và báo giá sơ bộ đc k ạ?
E cảm ơn nhiều

thanhson2208

Đi bộ
Kính chào các bác !
Em là thành viên mới , và em mới lấy xe li S được ít hôm , hôm qua lần đầu e bảo dưỡng xe ở topcom 500km đầu, bên topcom thay cho dầu nhớt 165k vs 1 dầu hộp số 90k , mà không biết bên họ thay kiểu gì mà giờ đi xe tiếng kêu như con bò ạ, lúc mới mua đi êm ru dù có tiếng nhưng rất nhỏ, các bác cho e hỏi nguyên nhân ở đâu ợ :(

BlueFlash91

Đi bộ
Cụ Tân cho em hỏi xe liberty em bị nứt ở vách láp ngay cạnh con ốc xả giờ chảy nhớt ghê quá muốn mang đi thay mà đi tầm 30km có sợ cháy bánh răng bên trong không ợ

Chỉnh sửa cuối:

jenzi 090

Xe hơi
Kính chào các bác !
Em là thành viên mới , và em mới lấy xe li S được ít hôm , hôm qua lần đầu e bảo dưỡng xe ở topcom 500km đầu, bên topcom thay cho dầu nhớt 165k vs 1 dầu hộp số 90k , mà không biết bên họ thay kiểu gì mà giờ đi xe tiếng kêu như con bò ạ, lúc mới mua đi êm ru dù có tiếng nhưng rất nhỏ, các bác cho e hỏi nguyên nhân ở đâu ợ :(
Em cũng thác mắc như bác :( k hiểu nó thay cái j mà máy ì+kêu kinh khủng k được như đầu chưa kể lâu lâu đang đi còn nghe tiếng lọc xọc phía sau nữa =.=

infjnity

Xe đạp
Bảo dưỡng toàn bộ và thay bộ côn cho em LX ở chỗ bác thấy xe thích hơn hẳn. Lúc mới sửa tuần đầu xong đi như xe mới vậy nhưng sau đấy có hiện tượng ga nhẹ thì bị giật. Định mang lên chỗ bác kiểm tra lại nhưng không có thời gian nên cứ để đi tạm thì phát hiện ra là cứ đổ xăng 92 xe sẽ bị giật như vậy khi ga nhẹ, nhưng đổ 95 thì lại đỡ hẳn. Chắc phun xăng điện tử nên nó kén xăng bác nhỉ. :D h em chỉ đổ 95 thôi, 92 thì dùng loại E5 cũng ổn, xe lại lướt rồi đỡ phải qua bác :D

xetang_thunglop

Xe máy
Bác Tân cho e hỏi. Con Vespa của e nổ máy là đầu xe rung ầm ầm, đi được 1 đoạn mà e giảm ga để sang đường là lúc sau k ga lên được nữa, xe cứ lực xực giật giật như hụt hơi r dừng lại hẳn. Có lúc e nổ ngay lại đc nhưng cũng có khi e phải dắt bộ về. E mang ra hãng họ bảo do chân chống gì đó, sửa r mà hôm sau vẫn bị y như vậy. Bác có tư vấn gì cho e k ạ :(( E con gái nên chả biết gì, thấy họ bảo xe e là đời cũ, k phun xăng điện tử.
Mình cũng đã bị tình trang trên, mang ra xuân cầu họ nói do chần chống ròi bla bla thay lung tung mà ko khỏi. Cuối cùng bbáo là tai cuộn phát điện. Tổng cụng tháy lung tung hôm đó hết 4củ, xót hết cả ruột

bebibo

Xe tải
e định sơn lại con lx,bác cho e hỏi hiện tại có thể sơn những màu j, rổ giá và bao lâu lấy dc xe ah.Xe e trước cũng mua ở Ý việt đấy ah.
Thanks bác,

Trạng thái
Thớt đang đóng