Tanpiaggio số 7 Hàng Chuối tư vấn sử dụng sửa chữa dòng xe Piaggio!

Trạng thái
Thớt đang đóng

tamson9999

Xe hơi
Cho e hỏi, e đi Fly đời 2014, xe e thỉnh thoảng nổ máy lên được vài giây rồi lại bị tắt máy, ko biết tại sao lúc vít ga có vẻ như hụt hơi ý :(

booby

Xe tải
cụ cho e hỏi. vespa sprint của e đi bị giật cục và bị trễ ga. sau khi e đi bảo dưỡng cập nhập lại phần mềm và vệ sinh kim phun thì đã ko còn hiện tượng trên nhưng đi đc 1 tuần thì lại có hiện tượng đi cứ đường đông, về hết ga là xe bị chết máy.
cụ cho e hỏi nguyên nhân và cách khắc phục ạ.

TanPiaggio

Xe buýt
Bên bác có bán bộ định vị với sạc điện thoại cho em liberty abs chưa vậy?
Bên em không có mấy loại này.

Cụ Tân hôm nào e có mua con Li việt 2013 nhờ cụ đi xem xe cho e cái đc ko, chứ e mù tịt về xe. mua đc hay ko e cũng sẽ hậu tạ bác ạ
Trước khi mua cụ mượn xe mang qua em kiểm tra giúp cho chứ em e rằng khó có thể đi được vì công việc ở xưởng nhiều quá.

Cho e hỏi, e đi Fly đời 2014, xe e thỉnh thoảng nổ máy lên được vài giây rồi lại bị tắt máy, ko biết tại sao lúc vít ga có vẻ như hụt hơi ý :(
Cụ cho đi kiểm tra lại kiêm phun xem thế nào.

cụ cho e hỏi. vespa sprint của e đi bị giật cục và bị trễ ga. sau khi e đi bảo dưỡng cập nhập lại phần mềm và vệ sinh kim phun thì đã ko còn hiện tượng trên nhưng đi đc 1 tuần thì lại có hiện tượng đi cứ đường đông, về hết ga là xe bị chết máy.
cụ cho e hỏi nguyên nhân và cách khắc phục ạ.
Chắc cụ lại phải cho xe quay lại hãng để scan phần mềm xem lỗi chế độ không tải rồi.

woodmack

Xe đạp
Cụ Tan ơi hôm nọ bảo dưỡng vs hàn lại cái đầu xe, mặc dù ko kêu lọc xọc nữa nhưng bh nó bung hẳn ntn, có cách nào cho nó liền triệt để ko ạ

Chỉnh sửa cuối:

Ddthanh1

Đi bộ
bác tân cho e hỏi.e có con li nhập.chả qua lỡ nghịch dại phần ốc gió của bộ chế hoà khí( trong lúc dán toàn bộ xe). Ko nhớ vặn mấy vòng.lúc đi xe tầm 20km~30km pô xe cứ kêu pạch pạch là sao hả bác.xin bác Tân cho ý kiến với?

berryfun

Xe điện
Cám ơn các cụ Số 7. Nhà cháu vừa bảo dưỡng chỗ các cụ. Được khuyến mại 10% giá vật tư thay thế.

Về tiền công nhà cháu không bàn. Các cụ làm xe rất cẩn thận. Nhà cháu hài lòng và chắc sẽ quay lại.

Ddthanh1

Đi bộ
Muốn xe đi bốc 1 tý,táy máy ko đúng chỗ
Cám ơn các cụ Số 7. Nhà cháu vừa bảo dưỡng chỗ các cụ. Được khuyến mại 10% giá vật tư thay thế.

Về tiền công nhà cháu không bàn. Các cụ làm xe rất cẩn thận. Nhà cháu hài lòng và chắc sẽ quay lại.

TanPiaggio

Xe buýt
Cụ Tan ơi hôm nọ bảo dưỡng vs hàn lại cái đầu xe, mặc dù ko kêu lọc xọc nữa nhưng bh nó bung hẳn ntn, có cách nào cho nó liền triệt để ko ạ
Cụ qua để bọn em kiểm tra lại xem thế nào nhé.

Em cũng đi một con liberty. Nhà ở gần chỗ bác mà cũng mới biết thông qua anh em trên diễn đàn. Em bị bọn trên Nguyễn Thái Học nó làm em hơn 5củ, nghĩ lại vẫn còn cay. Giờ chắc mỗi lần làm gì cứ ra chỗ bác cho yên tâm
Dạ vâng hôm nào cụ ghé qua nhé.

bác tân cho e hỏi.e có con li nhập.chả qua lỡ nghịch dại phần ốc gió của bộ chế hoà khí( trong lúc dán toàn bộ xe). Ko nhớ vặn mấy vòng.lúc đi xe tầm 20km~30km pô xe cứ kêu pạch pạch là sao hả bác.xin bác Tân cho ý kiến với?
Cụ qua bọn em chỉnh lại cho, còn cái pô xe nó không liên quan gì đến đâu.

Cảm ơn cụ đã tin tưởng, hẹn gặp lại cụ !

Linhtrans

Xe máy
Cụ cho em hỏi em vừa đi bảo dưỡng lần đầu cho con li abs. Thay dầu castrol lọai 3000km.xong về đi thấy nó kêu to hơn. Nhất là đèo thêm 1 người nữa. Đi ga lên là lại kêu o o như tiếng nổ của xe pkl ấy. Em hỏi cụ là có phải do dầu ko ạ. Xe đang ở km 750.

tonyvan

Đi bộ
Bác tân cho e hỏi e đi con liberty việt cái đầu lao đề của e nó có hiện tượng kêu lẹt kẹt thì k biết có ảnh hưởng gì k. Và tiện cho e hỏi nếu thay đầu lao đề là bn xiền thanks

TanPiaggio

Xe buýt
Cụ cho em hỏi em vừa đi bảo dưỡng lần đầu cho con li abs. Thay dầu castrol lọai 3000km.xong về đi thấy nó kêu to hơn. Nhất là đèo thêm 1 người nữa. Đi ga lên là lại kêu o o như tiếng nổ của xe pkl ấy. Em hỏi cụ là có phải do dầu ko ạ. Xe đang ở km 750.
Thay dầu đúng và đủ thì nó không liên quan gì đến đến tiếng kêu đâu cụ. Nếu chưa yên tâm cụ có thể quay lại yêu cầu KTV kiểm tra kỹ xem thế nào.

Bác tân cho e hỏi e đi con liberty việt cái đầu lao đề của e nó có hiện tượng kêu lẹt kẹt thì k biết có ảnh hưởng gì k. Và tiện cho e hỏi nếu thay đầu lao đề là bn xiền thanks
Chắc lâu ngày không vệ sinh bảo dưỡng nên cái lò xo đàn hồi nó bị kẹt, còn thay chắc khoảng bốn trăm gì đó.

deptrai4h

Xe đạp
Cụ Tấn cho hỏi về cái đồng hồ trên xe premavera. Không hiểu sao cái đồng hồ xe tôi cứ tắt máy đi bật lại là lại về 12:00

facebook001

Xe tải
cụ cho e hỏi e đi Lx nên thay lốp ji ạ ? Xe e đang chạy maxxis theo xe . Mới đi chưa được 1 vạn mà vân lốp gần như mòn hết , thủng 2 lần nên e cảm thấy k muốn thay lại maxxis nữa . E đang phân vân giữa inoune ( irc vì sh e đi 4 vạn lốp vẫn chưa mòn hết ) , yokohama hoặc thêm tiền mua City grip mới ra ( gấp đôi 2 hãng kia , giá sêm sêm pirelli ) bác cho e hỏi trong 3 loại này loại nào bám đường + ít ăn đinh với

TanPiaggio

Xe buýt
Cụ Tấn cho hỏi về cái đồng hồ trên xe premavera. Không hiểu sao cái đồng hồ xe tôi cứ tắt máy đi bật lại là lại về 12:00
Khả năng mạch dẫn cho đồng hồ có vấn đề, cụ cho vào hãng để họ kiểm tra cho nhé.

cụ cho e hỏi e đi Lx nên thay lốp ji ạ ? Xe e đang chạy maxxis theo xe . Mới đi chưa được 1 vạn mà vân lốp gần như mòn hết , thủng 2 lần nên e cảm thấy k muốn thay lại maxxis nữa . E đang phân vân giữa inoune ( irc vì sh e đi 4 vạn lốp vẫn chưa mòn hết ) , yokohama hoặc thêm tiền mua City grip mới ra ( gấp đôi 2 hãng kia , giá sêm sêm pirelli ) bác cho e hỏi trong 3 loại này loại nào bám đường + ít ăn đinh với
Cụ đã chê Maxxis thì chỉ còn Michelin là đáng dùng thôi cụ, giá hàng City grip do nhập từ châu Âu về nên giá hơn chát gần triệu bạc một quả. Còn ăn đinh thì chắc cụ phải tránh nó thôi đừng đối đầu làm gì. :P

sikarrus

Đi bộ
Bác ơi bác cho em hỏi em có con xe LX ie 125 đang bị lỗi phanh xe về ga rồi nhưng xe vẫn bị giật cục và tự dồ ga dù mình đã về hết tay ga . Bác cho em thông tin về bệnh và hướng khắc phục với ạ . Em cảm ơn

TanPiaggio

Xe buýt
Bác ơi bác cho em hỏi em có con xe LX ie 125 đang bị lỗi phanh xe về ga rồi nhưng xe vẫn bị giật cục và tự dồ ga dù mình đã về hết tay ga . Bác cho em thông tin về bệnh và hướng khắc phục với ạ . Em cảm ơn
Cụ thử cho xe vào hãng để scan phần mềm xe sao.

cụ cho e hỏi dung tích dầu lap xe LX 3vie với ạ :3 mua bình lap 1L mà kb dung tích của xe bao nhiêu ml để bơm :))
Khoảng 200ml cụ nhé.

Gyn G.O

Xe hơi
Nhà e Lx 2009 lô đầu tiên của Pi VN. Xe chạy được 2 vạn. Từ lúc mua đến giờ e chỉ duy nhất đều đặn thay dầu máy 3000km/phát. Còn đâu ko thay một cái gì khác, kể cả má phanh :D.
Tình trạng: Hỏng pha (Cos dùng được); Đề nổ ko nhạy bấm đau cả tay; Đi chậm đầu rung giật; Xe đi cực ỳ không bốc tí nào; Hỏng giảm xóc; Tay ga thì quá nặng, vít đau cả tay => Tóm lại xe của e giờ nó như cái công nông chán chả buồn động vào. Hôm e đi con Vespa S của thằng e thấy ngon hơn hẳn, tay ga của nó nhẹ mà đi rất bốc. Cụ có làm cách nào để e nó ngon lành cành đào và lấy lại được tình cảm của e giành cho nó như ngày xưa ko ạ :)). Chi phí thuốc thang dự trù hết khoảng bao nhiêu cụ báo e luôn nhé.

TanPiaggio

Xe buýt
Nhà e Lx 2009 lô đầu tiên của Pi VN. Xe chạy được 2 vạn. Từ lúc mua đến giờ e chỉ duy nhất đều đặn thay dầu máy 3000km/phát. Còn đâu ko thay một cái gì khác, kể cả má phanh :D.
Tình trạng: Hỏng pha (Cos dùng được); Đề nổ ko nhạy bấm đau cả tay; Đi chậm đầu rung giật; Xe đi cực ỳ không bốc tí nào; Hỏng giảm xóc; Tay ga thì quá nặng, vít đau cả tay => Tóm lại xe của e giờ nó như cái công nông chán chả buồn động vào. Hôm e đi con Vespa S của thằng e thấy ngon hơn hẳn, tay ga của nó nhẹ mà đi rất bốc. Cụ có làm cách nào để e nó ngon lành cành đào và lấy lại được tình cảm của e giành cho nó như ngày xưa ko ạ :)). Chi phí thuốc thang dự trù hết khoảng bao nhiêu cụ báo e luôn nhé.
Úi giời gần thập kỷ mà con xe của cụ chưa thay cái gì kể cả cái lọc dầu thì đi như con công nông thật. Để cho ngon lành cành đào thì tùy theo chi phí của cụ, cụ mang qua em BDTB và kiểm tra xem cái gì cần thay thì thay cái gì cần bảo dưỡng thì BD nhé. Chi phí sẽ được chiết khấu 10% theo chính sách với Ofers nên nếu thay nhiều sẽ giảm được kha khá đấy.

truongkhoasan

Xe đạp
Li Việt của em tự nhiên mắc bệnh đang đi tầm 40km/h giảm ga vào ngõ là bô kêu bạch bạch, mong bác Tân giải đáp em với ạ, đợt tới thay dầu e qua làm luôn :-s

Trạng thái
Thớt đang đóng