Chi hội Tăng sáng cho đèn Matiz 2 200% chỉ với 40k.

hbu082

Xe container
Đại thể như này: Trong hộp cầu chì nó có 1 cầu chì 20 phụ trách nguồn vào cho cả cụm đèn, rồi mới ra 4 cầu chì 10 hay 15 gì đó cho pha cos e không nhớ. Chính vì lí do này nên cái cầu chì 20 này rất nóng và hay chảy nhựa, nguồn vào tất cả cũng do nó phụ trách nên cụm công tắc đèn trên Volang cũng hay die. nguồn điện ra yếu thì phải. Thằng thợ nó cắt ra 2 hay 3 dây gì đó, đấu qua 2 cái role mua hết 30k + 10 k tiền mấy cái chân cắm vào lỗ chờ trong hộp cầu chì, đèn sáng lên kinh khủng. Em thật. Còn bền hay không em không biết vì mới đi được 70km. Bóng H4 100 hay 90 gì đó em không nhớ rõ lắm vì e hồi xưa em mò mày tháo ra, nhưng 90 hay 100W gì đó và có chữ H4. để chiều về em tháo ra chụp cho các cụ nghiên cứu. Còn cách câu thì các cụ phải cùng em nghiên cứu chứ hôm qua nó làm em bận nên không để ý với lại có hỏi chắc nó cũng không nói. Câu xong nó chém em 350k nhưng e vẫn mừng vì thành quả mang lại.
Em chỉ khuyên cụ là cẩn thận củi lửa, động đến mấy cái cầu chì là rất quan ngại sâu sắc ạ.

bong07

Xe container
Xin phép được ngồi chầu rìa học hỏi.
Mà bóng Matiz em nhớ nó có 35W mỗi cái thôi mà làm sao tới 100W.
Về nguyên tắc điện, nếu tăng được volt thì nó sẽ tăng ampere thì mới sáng hơn được. Cái cầu chì thì làm sao tăng được volt. Nếu đấu tắt thì may ra tăng được xíu không đáng kể. Hay cảm tính của bác nó thế? hoặc là xe trước đây bị rò điện sang chỗ khác gây sụt áp trước khi tới bóng?
vẫn bóng 55W đấu qua rơ le nâng sáng lên đc khoảng 30% so với nguyên bản, còn có loại H4 em nhớ ko rõ 80-85W gì đó em đã lắp thử bên cụ vòi nhưng đc 1 hôm em phải tháo ra vì quá nóng.

bong07

Xe container
Em chỉ khuyên cụ là cẩn thận củi lửa, động đến mấy cái cầu chì là rất quan ngại sâu sắc ạ.
chuẩn đấy cụ, ko thay đổi cầu chì mà chỉ đấu rơle thêm vào đg cấp cho bóng thôi(cái này E ko rành lắm)

tuankongchro

Xe tải
Xin phép được ngồi chầu rìa học hỏi.
Mà bóng Matiz em nhớ nó có 35W mỗi cái thôi mà làm sao tới 100W.
Về nguyên tắc điện, nếu tăng được volt thì nó sẽ tăng ampere thì mới sáng hơn được. Cái cầu chì thì làm sao tăng được volt. Nếu đấu tắt thì may ra tăng được xíu không đáng kể. Hay cảm tính của bác nó thế? hoặc là xe trước đây bị rò điện sang chỗ khác gây sụt áp trước khi tới bóng?
Em căn cứ vào cái Cam hành trình X3000 cụ ợ. Khi chưa làm ban đêm em đi cam không nhìn thấy gì cả, chỉ mờ mờ ảo ảo. Giờ thì vạch kẻ đường và biển báo bên đường rõ luôn. Các xe khác thấy em toàn xin cost trước - Điều mà ngày xưa giờ em chưa thấy.

bong07

Xe container
Em căn cứ vào cái Cam hành trình X3000 cụ ợ. Khi chưa làm ban đêm em đi cam không nhìn thấy gì cả, chỉ mờ mờ ảo ảo. Giờ thì vạch kẻ đường và biển báo bên đường rõ luôn. Các xe khác thấy em toàn xin cost trước - Điều mà ngày xưa giờ em chưa thấy.
cụ cho tý ảnh lên xem độ sáng ntn?

locomotiv

Xe hơi
cụ cho tý ảnh lên xem độ sáng ntn?
Cụ bong07 cho xin kinh nghiệm Bixenon tàu với, em tính làm cho Matiz1 nhưng thấy cái review là không nên vì năm t2 trở đi là kém sáng
Thấy các cụ ấy kết luận là thay cái tăng sáng Philips +100% gì đấy là ok

Phương Nga

Xe lăn
Cụ bong07 cho xin kinh nghiệm Bixenon tàu với, em tính làm cho Matiz1 nhưng thấy cái review là không nên vì năm t2 trở đi là kém sáng
Thấy các cụ ấy kết luận là thay cái tăng sáng Philips +100% gì đấy là ok
Cụ ơi kiếm cái bóng halogen Phillips xịn mà dùng. Rất cải thiện luôn nhé. Nếu có tiền thì múc hẳn bộ bóng xenon+balast Denso+ bi Q5 cho nó chuẩn. Chơi xenon tàu tiền mất mà tật vẫn mang đấy

achilles88

Xe tải
Cụ ơi kiếm cái bóng halogen Phillips xịn mà dùng. Rất cải thiện luôn nhé. Nếu có tiền thì múc hẳn bộ bóng xenon+balast Denso+ bi Q5 cho nó chuẩn. Chơi xenon tàu tiền mất mà tật vẫn mang đấy
E lại định chơi xenon Tàu, cụ nói thế e phải cân đối lại đã... cái combo cụ nói hơi max chút...

Phương Nga

Xe lăn

Phương Nga

Xe lăn
tiện đây cụ nào biết công suất bóng zin của Getz là bao nhiêu ko ạ?

Rickyman

Xe điện
Chẳng là các cụ đã biết đèn zin của Matiz nhà ta tối lù mù kinh. Hôm nay thằng thợ điện nó bảo mới tìm ra cách tăng sáng cho em nó lên gần 200% mà vẫn chạy bóng H4 100W thì phải (Gần bằng bi Xenon nhé) mà chỉ mất 40k. E đã chuột bạch và công nhận sáng thật.
Nó đấu thêm vào đó 2 con Role trong chỗ chờ của hộp cầu chì (Rất gọn gàng không lằng nhằng chập cháy gì cả). Chiều mai em sẽ chụp hình cho các cụ nghiên cứu.
Các cụ đúng là chết vì thiếu hiểu biết, chẳng có có gì lợi lộc hay tăng sáng ở ở đây cả. Cụ lại chém gần bằng Xenon thì cặp bóng Osram giá 5,5 củ khóc tiếng mán :))
Thứ nhất bóng đèn nguyên bản công suất max khoảng 55-60W tùy dòng xe, phang bóng 100W vào thì nó phải sáng hơn, thằng thợ sợ tèo bộ cầu chì thì phải đấu qua rơ le, có điều bóng 100W (có lẽ chỉ có thằng Khựa sx) nó cũng tỏa nhiệt theo tỷ lệ công suất đấy :))
- Thêm nữa một số cụ cho rằng đấu qua rơ le để tăng điện áp thì càng ko hiểu gì về điện đóm của xe cả

bong07

Xe container
Cụ PN có kinh nguyệt về xê lông hơn em rồi.:))