[Funland] Tầng lớp trung lưu ở Việt Nam

ruby_eagle

Xe điện
Nếu xét các cấp độ là hạ lưu - trung lưu và thượng lưu thì trung lưu là tầng lớp ở giữa dạng trung bình, có của ăn của để 1 ít và ko nợ nần nhiều, thế thôi.
Ở 2 tp Hn và Sg thì thu nhập trung bình 1 người là 10 tr, 2 vc đi làm sẽ đc khoảng 20 triệu. Vậy có lẽ là mức đại đa số dân HN và SG có đc.
Nếu xem tầng lớp trung lưu theo mức thu nhập TB thì 20tr cho gd 2 vc là đã đc xếp vào trung lưu
Còn xem trung lưu theo mức thu nhập TB khá thì trên 40tr may ra mới xếp vào đc.

BinhLee

Xe tăng
Tốt số hông bằng bố giàu nhá, có bố giàu là trung liu thượng liu hết á :))
Đúng nhưng chưa đủ cụ ạ. Có cụ nào trong offer này từng nói rồi "Bố mẹ bạn nghèo không phải lỗi của bạn, bố mẹ vợ nghèo là lỗi của bạn" chuẩn chưa :D:D:D

BinhLee

Xe tăng
Nếu xét các cấp độ là hạ lưu - trung lưu và thượng lưu thì trung lưu là tầng lớp ở giữa dạng trung bình, có của ăn của để 1 ít và ko nợ nần nhiều, thế thôi.
Ở 2 tp Hn và Sg thì thu nhập trung bình 1 người là 10 tr, 2 vc đi làm sẽ đc khoảng 20 triệu. Vậy có lẽ là mức đại đa số dân HN và SG có đc.
Nếu xem tầng lớp trung lưu theo mức thu nhập TB thì 20tr cho gd 2 vc là đã đc xếp vào trung lưu
Còn xem trung lưu theo mức thu nhập TB khá thì trên 40tr may ra mới xếp vào đc.
9 điểm mời cụ về chỗ

thangpt91

Tháo bánh
Website
bepcuongthinh.vn
Em mua mảnh đất nền gần 700, trước nó là thị trấn giờ nó chuyển sang thị xã lại cạnh KCN mới mở .Nên mảnh BĐS của em nó cũng được đà leo lên tần đó cụ nhé. Còn em chưa xây nhà 1 tỏi
Ah ra thế, vậy xin chúc mừng 2 vc cụ nhé.

jimmynguyentw

Xe máy
96% người VN tưởng mình thuộc tầng lớp trung lưu
Tầng lớp người tiêu dùng trung lưu đang tăng nhanh ở 5 nước ASEAN gồm Singapore, Malaysia, Thái Lan, Indonesia và Việt Nam. Hầu hết người VN tự nhận mình thuộc tầng lớp trung lưu.

https://tuoitre.vn/96-nguoi-vn-tuong-minh-thuoc-tang-lop-trung-luu-1067161.htm

Việt Nam lọt top 4 các quốc gia lạc quan nhất toàn cầu
Trong quý IV/2018, Việt Nam xếp hạng 4 các nước lạc quan nhất trên thế giới với chỉ số CCI chỉ sau Ấn Độ, Philippines và Indonesia.

http://kinhtedothi.vn/viet-nam-lot-top-4-cac-quoc-gia-lac-quan-nhat-toan-cau-337723.html

coolpix8700

Xe ngựa
Viet Parts nói:
Tốt số hông bằng bố giàu nhá, có bố giàu là trung liu thượng liu hết á :))
Đúng nhưng chưa đủ cụ ạ. Có cụ nào trong offer này từng nói rồi "Bố mẹ bạn nghèo không phải lỗi của bạn, bố mẹ vợ nghèo là lỗi của bạn" chuẩn chưa :D:D:D
Có mà lưu vong!
Hèn nhất của thằng đàn ông là phải tìm gấu váy của phụ nữ để nấp.
Kể cả sau này bằng tài cán của tự bản thân mà vươn lên cao hơn rất nhiều, vẫn mang tiếng là nhờ nhà vợ.
Còn chấp nhận cuộc sống chui gầm chạn thì chỉ khi nào vợ, người nhà vợ chúng khùng lên chửi mới hiểu cái giá để có chút tiền.
Cố sống ngoan, cun cút nghe lời, ít phải nghe chửi hơn thì may ra AQ được!

BinhLee

Xe tăng
Có mà lưu vong!
Kể cả sau này bằng tài cán của tự bản thân mà vươn lên cao hơn rất nhiều, vẫn mang tiếng là nhờ nhà vợ.
Còn chấp nhận cuộc sống chui gầm chạn thì chỉ khi nào vợ, người nhà vợ chúng khùng lên chửi mới hiểu cái giá để có chút tiền.
Xin phép vợ chưa mà chém ác thế thanh niên nghiêm túc o-+o-+o-+

coolpix8700

Xe ngựa
Xin phép vợ chưa mà chém ác thế thanh niên nghiêm túc o-+o-+o-+
Chẳng cần xin, mà vợ con đọc thoải mái bác ạh.
Ở nhà em thì vợ-chồng cùng góp sức vào công việc chung, khi sinh đứa đầu tụi em rất khó khăn mới mua được hộp sữa đầu xù.
Khi em ở bên kia ông anh vợ giúp rất nhiều khi tụi em chuyển tiền về, nhưng khi ông ấy ở bên kia thì tụi em cũng làm rất nhiều cho ông ấy.
Tiền nhà vợ em cảm ơn rất khéo, nhiều lúc bà xã nổi khùng "Sao bên nhà anh thì anh nói con trai, con gái như nhau?".

BinhLee

Xe tăng
Chẳng cần xin, mà vợ con đọc thoải mái bác ạh.
Ở nhà em thì vợ-chồng cùng góp sức vào công việc chung, khi sinh đứa đầu tụi em rất khó khăn mới mua được hộp sữa đầu xù.
Khi em ở bên kia ông anh vợ giúp rất nhiều khi tụi em chuyển tiền về, nhưng khi ông ấy ở bên kia thì tụi em cũng làm rất nhiều cho ông ấy.
Tiền nhà vợ em cảm ơn rất khéo, nhiều lúc bà xã nổi khùng "Sao bên nhà anh thì anh nói con trai, con gái như nhau?".
Vậy thì thế thôi, anh em trong thớt fun 1 tí cho vui chứ chui rúc váy vợ, chui gầm trạn...nghe nặng nề thế :-t:-t:-t:-t

BinhLee

Xe tăng
96% người VN tưởng mình thuộc tầng lớp trung lưu
Tầng lớp người tiêu dùng trung lưu đang tăng nhanh ở 5 nước ASEAN gồm Singapore, Malaysia, Thái Lan, Indonesia và Việt Nam. Hầu hết người VN tự nhận mình thuộc tầng lớp trung lưu.

https://tuoitre.vn/96-nguoi-vn-tuong-minh-thuoc-tang-lop-trung-luu-1067161.htm

Việt Nam lọt top 4 các quốc gia lạc quan nhất toàn cầu
Trong quý IV/2018, Việt Nam xếp hạng 4 các nước lạc quan nhất trên thế giới với chỉ số CCI chỉ sau Ấn Độ, Philippines và Indonesia.

http://kinhtedothi.vn/viet-nam-lot-top-4-cac-quoc-gia-lac-quan-nhat-toan-cau-337723.html
Vậy thôi cứ xuống hạ lưu và sống lạc quan trong top 4 là ngon cụ nhỉ

coolpix8700

Xe ngựa
Vậy thôi cứ xuống hạ lưu và sống lạc quan trong top 4 là ngon cụ nhỉ
Kiếm đủ tiền để vợ con không nheo nhóc, bạn bè gọi mình đến được ngay mà không phải ăn chực là cảm thấy vui được.
Hạng gì thì đâu có quan trọng.
Ôm một đống tiền mà ngủ không yên thì chẳng bằng ông cặm cụi cầy cuốc, nhưng chẳng bị vợ cằn nhằn tháng này thiếu tiền đóng học phí cho con!

DUCHOPHE

[Tịch thu bằng lái]
Chào các cụ các mợ, em thấy báo đăng là ở Việt Nam tầng lớp trung lưu đang phát triển mạnh tuy nhiên lại không nói rõ là tài sản như nào, thu nhập như nào, công việc như nào. Vậy cụ nào có thể nói rõ hơn được không để em phấn đấu.
Ví dụ như em lương 2 vc 30tr, 1 mảnh BĐS 1 tỏi, sắp lấy 1 con 4 bánh (đang hóng con I10), có nhà riêng (thầy tài trợ), tài khoản ngân hàng 500tr.
=> Các bác trả lời hộ em như nào là tầng lớp trung lưu ý chứ đừng thắc mắc về tài sản làm gì

Ở VN tầng lớp trung lưu là những người coi chó là bạn, là thú cưng cụ nhé...:D

flying fish

[Tịch thu bằng lái]
Em bị chó cắn thường xuyên...hìhfi...chắc không phải người trung lưu rồi...:))

Viet Parts

Xe buýt
Các cụ ý chém cho vui như em thôi, nhà nghèo lấy thế éo nào đc nhà vợ giàu thế cho vuông ;))

khanhnguyen09

Xe container
Có mà lưu vong!
Cụ có vẻ nhiều kinh nghiệm nhỉ.

Nhà Quê 2

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ ý chém cho vui như em thôi, nhà nghèo lấy thế éo nào đc nhà vợ giàu thế cho vuông ;))
Khoai to ko lo chết đói mà cụ, nhưng đúng là nhân khẩu học XH VN đang là thời kỳ vàng, khi độ tuổi lao động nhiều, tuổi thọ ng dân chưa cao, tầng lớp thu nhập trung bình đang tăng mạnh là tầng lớp mua dc cái nhà đầu tiên năm 40 tuổi ý!