[Funland] Tăng cường thêm loa phường

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF
Chung con nghỉ là chúng nó khôi phục lại ngay.
Đcm giãn cách ở nhà nên em hay ngủ trưa mà cứ đúng 2h30 là loa phường lại phát thông tin Covid, nhai đi nhai lại.
Thăng Chung Kon nghỉ đáng đời. Báu gì ngữ đó Cụ.

hahuanvn

Xe buýt
Sáng nào em cũng nghe tin tức lúc 7h :)
Cột chỗ nhà em 4 cái to tổ bố. 6h nó tiếp sóng 15 phút rồi nói thông tin phường tầm 10-15 phút, rồi lại tiếp sóng. Tổng 30-45 phút. Đều như vắt chanh. Rồi lại 17h15 chiều. Bọn em đấu tranh mãi nó ngừng được 3 năm nay( chỉ cột chỗ em)

Mẹ nó, giờ mà bắt mở lại thì đến phát rồ với bọn nó mất. Nếu nó chỉ phát thông báo khi cần 2,3 phút thì còn chấp nhận được. Cứ tiếp sóng đài TNVN xong lại nhai đi nhai lại các bài cũ kiểu “kế hoạch hoá gia đình” thì bỏ mẹ.

Dong A phuong

Xe tải
Loa đã hết niên hạn sử dụng, lại khai quật lên được nhiều tiền phết!

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF
Ít nhất là ông ý dẹp đc loa phường, thứ vô dụng nhất của thời đại.
Thực ra lúc giãn cách thế nào cũng có tác dụng. Nhà em cách loa phường chim bay 12 mét 8-}

VietSonic

Xe tăng
Website
everagon.com
Lúc thiên tai, bạo loạn, chiến tranh, bão lụt... thì các cụ hối hận và ước gì có loa phường thông báo ngay tắp lự để còn đối phó nhanh. Còn giờ vẫn mỉa mai loa phường lắm vì chưa xảy ra biến cố. Loa phường ko có lỗi, lỗi của người quản lý, sử dụng thôi, nếu điều tiết tốt thì rất có ích cho người dân, nhất là người lao động ko dùng smartphone, ko có thời gian xem tivi và ko có tiền để dùng 4G, internet... những người đó cần phải truyền thông cưỡng bức bằng âm thanh thì họ mới nắm bắt tình hình dịch để ko chủ quan.

Minh Nguyen 12

Xe buýt
Nhà em cứ loa kêu là đóng cửa, bật quạt thông gió, rất ổn ạ.

sontungbui

Xe đạp
“Đây, là đài phát thanh phường NTT! Kính thưa quý vị nghe đài, mở đầu bài truyền thanh ngày hôm nay...”
Mấy năm trời không được nghe nó quác vào tai buổi sáng kể cũng nhớ các cụ ạ :)) :))

fashion

Xe tăng
nhà em con nhỏ,các cháu lại hay dậy muộn,cứ ảnh hưởng đến nhà em thì chỉ vài hôm là xịt :D

MAY HƠN KHÔN60

Xe buýt
Nhà em cạnh 2 cái loa - nhưng nó là của tổ dân phố quản lý - Đây là cái mà em bức súc nhất mà phải chịu dù chỉ với tay ra là đứt đứt cái dây loa; Đã nhiều lúc thấy nản, chỉ muốn bán nhà vì loa;
Nên có dự án nghiên cứu về kiểu tuyên truyền này - lợi bất cập hại, tốn tiền ngân sách

thebetterhalf

Xe hơi
sợ cái bọn mõm fe này luôn. nội dung thì ít bưng bít thì nhiều

Jamebonds

Xe container
Lúc thiên tai, bạo loạn, chiến tranh, bão lụt... thì các cụ hối hận và ước gì có loa phường thông báo ngay tắp lự để còn đối phó nhanh. Còn giờ vẫn mỉa mai loa phường lắm vì chưa xảy ra biến cố. Loa phường ko có lỗi, lỗi của người quản lý, sử dụng thôi, nếu điều tiết tốt thì rất có ích cho người dân, nhất là người lao động ko dùng smartphone, ko có thời gian xem tivi và ko có tiền để dùng 4G, internet... những người đó cần phải truyền thông cưỡng bức bằng âm thanh thì họ mới nắm bắt tình hình dịch để ko chủ quan.
Nhà cụ có gần loa phường ko? Cụ thấy hay thì lên kiến nghị phường đặt loa trước cửa đi, cụ ko biết tiếng ồn cũng là 1 loại ô nhiễm à? Mịa, toàn sặc mùi lý thuyết
Dân m tin đồn còn lan nhanh hơn loa phường tin nhắn đâu?, chả đợi phường nói thì dân cũng biết lâu rồi

polizia

Xe container
Nhà cụ có gần loa phường ko? Cụ thấy hay thì lên kiến nghị phường đặt loa trước cửa đi, cụ ko biết tiếng ồn cũng là 1 loại ô nhiễm à? Mịa, toàn sặc mùi lý thuyết
Dân m tin đồn còn lan nhanh hơn loa phường tin nhắn đâu?, chả đợi phường nói thì dân cũng biết lâu rồi
Ông đấy 1 là làm Đoàn 2 là làm tuyên giáo :)) chứ phàm là người Việt ko có ai là ưa loa phường cả :D

telefunken

Xe buýt
Giữa cái công nghệ 4.0 rồi Nano rầm rập thì việc tìm kiếm công cụ truyền thông quay trở lại thời bao cấp nghe nó hơi kỳ cục . Chứng tỏ cấp quản lý phường xã vẫn loay hoay , không đáp ứng được tốc độ phát triển của XH . Các mẫu dân quân , loa phường , nhà văn hoá ... vẫn là công cụ điển hình và phù hợp để sử dụng
Loa phường , cái tên đã trở thành nỗi ám ảnh với nhiều hộ gia đình , nó tốt theo tư duy của các cấp cao , nhét được đủ thứ vào đầu dân tuỳ thích mà không phải nghe phản hồi , không phải nghe cãi lại , cực phù hợp ... nhưng khi triển khai xuống đến khu dân cư thì hay dở đều phụ thuộc vào trình các ông cơ sở . Kiểm soát và phát thanh đa phần lạm dụng , chèn đủ các thứ , kéo dài thời gian , phá vỡ riêng tư nhiều nhà . Có những buổi đến 30 phút chỉ nghe một ông gõ mic và đếm , nhưng ông này chỉ biết đếm đến 4 rồi quay trở lại , có lẽ chưa học đếm được đến 10 . Sau đó là ré lên vài bản nhạc cách mạng đầy khí thế , mà khổ cái hệ thống truyền thanh nó sao đó , nghe như khoan vào tai , rồi ầm ĩ , khuấy động một hồi thì cũng đọc được bài thông báo ọt ẹt câu được câu mất . Nhưng phải công nhận cái loa phường nó nồi đồng cối đá , mưa nắng dãi dầu , thi thoảng xơi vài viên gạch móp méo hết cả vành nhưng vẫn kiên cường phát ra tiếng người thi gan cùng tuế nguyệt
Có lẽ vậy mà bao lần nâng lên hạ xuống , người ta vẫn không bỏ được Loa Phường , giống như cái tư duy đó , bảo thay đổi thì làm sao có được ngay kết quả . Nó phải có thời gian , nhanh cũng vài thế hệ , cụ nào không chịu nổi thì mua chung cư mà ở nhá
Em chuẩn bị phương án để sống chung với Loa Phường đây :D

Chỉnh sửa cuối:

Lam__Phương

Xe điện
Lúc nào ngồi trong khu phong tỏa hoặc giãn cách phải ngồi nhà nghe liên tục cái loa phường mới thấy nó kinh khủng.

VietSonic

Xe tăng
Website
everagon.com
Lý thuyết cái éo gì. Cụ có vấn đề về đọc hiểu à? Nhà tôi cách loa phường 20m 40 năm nay rồi. Nhưng họ ko bật vô tội vạ, ko bật sớm và muộn quá, chẳng ai ý kiến gì. Đọc kỹ rồi hãy phản biện. Ăn cơm, uống nước còn có sặc chết, vậy cũng cấm ăn cơm, uống nước à? Quan trọng là có biện pháp cải thiện, quản lý loa phường sao cho hợp lý. Có thể cả tuần ko cần bật, chỉ bật khi có thông báo quan trọng.

Chỉnh sửa cuối:

MAY HƠN KHÔN60

Xe buýt
1/ Với cái loa phường này mà chờ "..Lúc thiên tai, bạo loạn, chiến tranh, bão lụt..." - chắc chỉ có VietSonic chờ chứ cả dân nước Nam này chả ai chờ loa báo chạy, rồi chạy đi đâu - mà lúc ấy bọn phụ trách loa chúng nó chạy trước
2/ Đúng là lỗi của người quản lý - nhưng quản lý thế nào? Cường độ âm thanh phát? Nội dung phát? Thời gian phát; ... Loa phường này suốt ngày kêu ...đi tù 20 năm đến chung thân; chỉ to, rõ nhất đoạn này
3/ Bên Nhật vẫn có loa " Phường" để cảnh báo động đất, nó thử tín hiệu hàng ngày...
4/ Nếu cái loa này hay thì Vinhomes với The Manor họ đã dùng;