Tặng các cụ full thiết kế Tủ Bếp

chothuexemoi

Xe điện
Website
thanhmochuong.com.vn
không có miếng pho mát miễn phí các cụ ạ.
cụ chủ thớt, nếu cụ làm về tư vấn thiết kế thì cụ đang bóp chết nghề. hạ thấp giá trị lao động của cụ đấy. nếu cụ bán tủ bếp thì khỏi nói.
Dạ e làm cả thiết kế cụ ah! Đằng nào thì e cũng phải vẽ mẫu nên coi như nhận vẽ các cụ trên OF kiếm tý trà đá!

Bên em cũng thi công cả tủ bếp và làm đại lý cho vài hãng phụ kiện! Các cụ cảm thấy hợp thì có thể quất nhà cháu thi công, hok dc thì bản vẽ đã bóc tách sẵn các cụ thuê bên nào cũng dc ah!

wunomint

Xe tải
em đang làm cty tư vấn tktc. gặp vô số khách hàng cầm bản vẽ nội thất 3d đến bảo có con em thằng cháu vẽ cho, hỏi báo giá thi công. mong các cụ có làm tvtktc thì tôn trọng giá trị lao động của chính mình, cũng là giữ nồi cơm cho chính mình và đồng nghiệp.

wunomint

Xe tải
Dạ e làm cả thiết kế cụ ah! Đằng nào thì e cũng phải vẽ mẫu nên coi như nhận vẽ các cụ trên OF kiếm tý trà đá!

Bên em cũng thi công cả tủ bếp và làm đại lý cho vài hãng phụ kiện! Các cụ cảm thấy hợp thì có thể quất nhà cháu thi công, hok dc thì bản vẽ đã bóc tách sẵn các cụ thuê bên nào cũng dc ah!
cụ cho hay ko là tùy cụ. nhưng đa phần các đơn vị tc sẽ đặt cọc trước tiền bản vẽ. khách thi công sẽ được hoàn. lợi nhuận vẫn được tính và trả lương cho thiết kế. nên các cụ nghĩ free 100% là ko đúng đâu. còn cty nào free 100% cho khách cầm bản vẽ đi chỗ nào làm thì làm e anh em thiết kế đói dài hoặc cty không có hợp đồng. các cụ các mợ mình chả tôn trọng tk mấy đâu. càng free càng muốn thử vì mất j đâu. mong các cụ các mợ cân nhắc khi yêu cầu đơn vị tk , hoặc nhờ ngừoi quen thiết kế. không đơn giản là " bấm nút máy làm cho hết " đâu. các bác tk cũng đừng vì nhàn rỗi mà sinh nông nổi. thời gian để làm việc khác. học mấy anh luật sư ấy. tư vấn tính theo tiếng. trong kiêna trúc nội thất cũng vậy đôi khi chỉ 1 tư vấn thay đổi nhỏ là cả 1 giá trị sử dụng lợi ích lâu dài. các cụ các mợ nhà ta đâu biết

mr.hung

Xe buýt
Nhà em đang giai đoạn xây thô, đang ngâm cứu nội thất :D

Chỉnh sửa cuối:

romantjc

Xe hơi
Cụ thiết kế giúp cháu cái tủ vừa với khu bếp nhỏ xinh này với ạ. Cháu xin mời cụ 1 ly.

vanlinhchi

Xe buýt
Em vừa đổ móng xg,đánh dấu cái,ke ke.
Thak cụ thớt trước.!

tienaka

Xe điện
tính nhờ cụ chủ mà quên kích thước rồi. đánh dấu hôm nào đo được nhờ cụ tư vấn

HN_2012

Xe tăng
Các cụ cứ yên tâm nhé, e đang triển dần dần rồi, hok bỏ cụ nào đâu!
Em gửi cụ mấy cái ảnh hiện trang, cụ thiết kế lại giúp em.
Cụ xem thế nào hợp lý thì tư vấn giúp em theo mặt bằng đó có thể thay đổi vị trí cũng được.
Cái tủ lạnh em cũng đang định thay loại to hơn ngang 85cm cao 190 cm.
Cụ lên thiết kế rồi tính dự toán giúp em, em định làm băng gố căm xe (ko biết có bị mối mọt ko vì chỗ nhà em có mối).
Tks cụ

Cỏ may

Xe hơi
Hầu các cụ ảnh 3D tủ bếp nhà em, cụ nào tham khảo đc thì tốt ạ

HN_2012

Xe tăng

Em hỏi cụ tý, 3 cái ngăn tủ ngang phí trên cụ để gì, khi lấy phải bắc ghế à?
Em đang có ý định thay tủ bếp nên hỏi kinh nghiệm cụ, trong thiết kế của cụ khi dùng cụ thấy có gì bất tiện không? nếu thay đổi thì cụ định thay thế nào? Tks cụ.

chothuexemoi

Xe điện
Website
thanhmochuong.com.vn
Em đang có ý định thay tủ bếp nên hỏi kinh nghiệm cụ, trong thiết kế của cụ khi dùng cụ thấy có gì bất tiện không? nếu thay đổi thì cụ định thay thế nào? Tks cụ.
sử dụng tay nâng thì chỉ cần với dc cánh dưới thôi cụ ơi!

Cỏ may

Xe hơi
3 ngăn phía trên cụ nói là ngăn nào ạ? Là 3 ngăn bị ngăn nửa đó ạ? Em thì phải kiễng lên, lấy đồ sâu thì cần ghế nhưng sói nhà em k cần (em cao 1m6). Em khá hài lòng với tủ này vì Sói để em tự làm việc với bên thiết kế, sói nói em là người dùng nên em đc quyết.
Nhưng nếu được làm lại em sẽ sửa 2 cái:
- Lắp thêm bóng điện ở đáy tủ trên, lúc thái tỉa hoa quả sẽ đỡ tối hơn
- Ngăn dưới bếp từ em sẽ bỏ qua, để bếp từ đc thoáng hơn ạ.

longmama

Xe điện
3 ngăn phía trên cụ nói là ngăn nào ạ? Là 3 ngăn bị ngăn nửa đó ạ? Em thì phải kiễng lên, lấy đồ sâu thì cần ghế nhưng sói nhà em k cần (em cao 1m6). Em khá hài lòng với tủ này vì Sói để em tự làm việc với bên thiết kế, sói nói em là người dùng nên em đc quyết.
Nhưng nếu được làm lại em sẽ sửa 2 cái:
- Lắp thêm bóng điện ở đáy tủ trên, lúc thái tỉa hoa quả sẽ đỡ tối hơn
- Ngăn dưới bếp từ em sẽ bỏ qua, để bếp từ đc thoáng hơn ạ.
Theo E thì quy trình như này:
Tủ lạnh-bồn rửa-bàn sơ chế- bếp nấu- bàn thành phẩm. Nếu được thì tủ lạnh, bồn rửa và bếp thành hình tam giác đều.
Như tủ nhà Mợ thì lấy thực phẩm trong tủ lạnh qua bếp rồi rửa xong quay lại sơ chế và nấu. Đổi vị trí bếp với bồn rửa thì hợp lý hơn

giangcoi79

Xe điện
Em đánh dấu. Để chiều em đo kích thước cụ thể. Nếu được có thể nhờ cụ thi công luôn. Mà cửa hàng và xưởng của cụ ở đâu thế.

Cỏ may

Xe hơi
Theo E thì quy trình như này:
Tủ lạnh-bồn rửa-bàn sơ chế- bếp nấu- bàn thành phẩm. Nếu được thì tủ lạnh, bồn rửa và bếp thành hình tam giác đều.
Như tủ nhà Mợ thì lấy thực phẩm trong tủ lạnh qua bếp rồi rửa xong quay lại sơ chế và nấu. Đổi vị trí bếp với bồn rửa thì hợp lý hơn
Có thế cụ hoặc nhà khác sẽ thấy bất tiện nên đổi như cụ. Nhưng nhà em thì k thấy vấn đề gì, vì em và sói chỉ ăn 1 bữa tối, đồ ăn đi chợ về chế biến luôn, trong tủ lạnh chỉ có ít rau, trứng, sữa... nên k cảm thấy có vấn đề gì.

lsakvn

Xe tăng
Em vẫn đi ở nhà thuê bao giờ mới được gặp cụ đây

tuan_mazda3

Xe tăng

Tủ nhà mợ ko cân đối giữa tủ trên và dưới, tủ trên bị chia nhiều khoang nhỏ lắt nhắt quá. Thê nữa ngăn để bát mợ ko dùng tay nâng mà mở thế kia thì thỉnh thoảng dễ bị cộc đầu lắm. Đúng như cụ long ở trên có nói tam giác bếp nhà mợ ko phải là thuận lợi cho ng dùng. Nói chung tk bếp nhà mợ chưa dc tối ưu cho lắm.

Chỉnh sửa cuối: