[Funland] Tán sỏi ngược dòng.

tica

Xe điện
Cách đây 2 hôm em có đi khám thì có sỏi tiết niệu 11x20mm. Chỉ định tán theo phương pháp tán sỏi ngược dòng.
Em nghe nói viện Bưu Điện làm cái này tốt. Có cụ nào từng tán sỏi ở đây cho em xin cái biểu giá phát, vì cái viện em khám là viện tư nên giá cũng tương đối chát.

Cảm ơn các cụ.

mr_luv

Xe buýt
Cách đây 2 hôm em có đi khám thì có sỏi tiết niệu 11x20mm. Chỉ định tán theo phương pháp tán sỏi ngược dòng.
Em nghe nói viện Bưu Điện làm cái này tốt. Có cụ nào từng tán sỏi ở đây cho em xin cái biểu giá phát, vì cái viện em khám là viện tư nên giá cũng tương đối chát.

Cảm ơn các cụ.
trc em làm ở bệnh viện giao thông vận tải cách đây 7,8 năm rồi cũng trên dưới 10 triệu, làm cái này đơn giản và nhanh nên mình cũng nhanh khỏe

susu

Xe điện

Cảm ơn các cụ.
Vào viện bưu điện gặp a trung. Làm thì đc nhưng ăn tiền dã man. Live stream và quảng cáo trên fb như dân chợ giời

dungblhk

Xe buýt
Vào bưu điện làm Ok. Vợ e cũng giải quyết ở đây. Không cần thiết phải gặp Trung, trong đó Bs Quốc Anh làm cũng ok. Trái tuyến bảo hiểm hình như đc 70%

zonda82

Xe container
Bệnh viện đa khoa nào cũng làm món này mà.

technovs

Xe tải
Vào 108 thì làm cực đơn giản, kích thước sỏi của cụ thì có thể xem xét phương án tán ngoài cơ thể. Phục hồi nhanh và đỡ sợ hơn. Nếu tán ngược dòng thì mất 1 ngày bết xê lết....

tranmanhha

Xe điện
Em tán ngược dòng 2 lần rồi đây.
Nếu sỏi đã xuống đường tiết niệu thì chỉ có bằng cách này là ok nhất, chứ tán ngoài không ăn thua mà lại nguy hiểm.
Xác định: Nằm viện 3-4 ngày. Đặt ống sole khó chịu 20 ngày.
Địa điểm: Bệnh viện E, BS Tuấn làm OK.
Chi phí: Tổng khoảng 15 tr không bảo hiểm, có BH còn 1/2.
Tóm lại: Động đến chim cò là chuyện không đơn giản.
Cụ cần chi tiết, cứ hỏi em.

LongLH

Xe điện
Em từng tán một lần ở Vinmec, tổng chi phí đến khi rút ống JJ là 47 triệu ( bảo hiểm trả 45 triệu-em trả 2 triệu) bác sĩ thì Mr.Trung bên BĐ sang làm. Mất một ngày nằm viện, hơi khó chịu tí cho đến ngày rút ống JJ

bút hêt mực

Xe tăng
Cách đây 2 năm mẹ em có làm tán ngoài cơ thể bên xanh pôn, ko được bảo hiểm chi trả, hình như hơn 20, gần 30tr, vài ngày sau rút xông ra viện, người nào khỏe thì nằm 1-2 ngày là ổn.

tica

Xe điện
Em tán ngược dòng 2 lần rồi đây.
Nếu sỏi đã xuống đường tiết niệu thì chỉ có bằng cách này là ok nhất, chứ tán ngoài không ăn thua mà lại nguy hiểm.
Xác định: Nằm viện 3-4 ngày. Đặt ống sole khó chịu 20 ngày.
Địa điểm: Bệnh viện E, BS Tuấn làm OK.
Chi phí: Tổng khoảng 15 tr không bảo hiểm, có BH còn 1/2.
Tóm lại: Động đến chim cò là chuyện không đơn giản.
Cụ cần chi tiết, cứ hỏi em.
Công việc của em đang căng quá mà nghỉ nhiều thế này thì bất tiện thật. Em cứ nghĩ là tầm 3 ngày là đi làm lại được.

LongLH

Xe điện
Công việc của em đang căng quá mà nghỉ nhiều thế này thì bất tiện thật. Em cứ nghĩ là tầm 3 ngày là đi làm lại được.
Một ngày là ra viện thôi, rồi đi làm bình thường kiêng làm việc nặng hoặc vận động mạnh. Em làm xong, 3 hôm sau đi du lịch 5 ngày liền chẳng sao. Cho đến khi rút ống JJ thì em cũng xxx với vk 3 lần...

tica

Xe điện
Một ngày là ra viện thôi, rồi đi làm bình thường kiêng làm việc nặng hoặc vận động mạnh. Em làm xong, 3 hôm sau đi du lịch 5 ngày liền chẳng sao. Cho đến khi rút ống JJ thì em cũng xxx với vk 3 lần...
Em lại tưởng phải đeo ống lòng thòng trong vòng mấy tuần thì chết :D

LongLH

Xe điện
Em lại tưởng phải đeo ống lòng thòng trong vòng mấy tuần thì chết :D
Cái ống đặt trong người mà. Em copy ảnh của thớt khác cho cụ dễ hình dung, cái ống cong như móc câu ấy nhé, gọi là ống JJ

tica

Xe điện
Cái ống đặt trong người mà. Em copy ảnh của thớt khác cho cụ dễ hình dung, cái ống cong như móc câu ấy nhé, gọi là ống JJ

Em cảm ơn cụ rất nhiều. Cụ thể thế này thì em sẽ tự tin đi làm luôn ạ.

HeoQuay66

Xe tăng
Tán xong có phải duy trì 1 ngày bao nhiêu L nước ko các cụ?

LongLH

Xe điện
Em cảm ơn cụ rất nhiều. Cụ thể thế này thì em sẽ tự tin đi làm luôn ạ.
Bác sĩ sẽ hướng dẫn cụ thể, em kể thêm để cụ chuẩn bị trước ( trường hợp của riêng em thôi nhé).
1, phẫu thuật phải gây mê, nên thời gian tiến hành là phải sau ăn tối thiểu 6 tiếng.
2, tổng thời gian làm chỉ khoảng 30 phút từ lúc mê đi, đến lúc tỉnh.
3, tỉnh lại mà thấy buồn đi tiểu thì cứ đi luôn khi đang nằm vì đã được đặt ống xông có túi đựng rồi. Lần đi đầu tiên này khó chịu phết, nhưng cứ mạnh dạn mà dặn tiểu. Những lần sau thì hơi gai gai tí, hôm sau họ bỏ túi đi thì sẽ thấy nhẹ cả người ngay.
4, cho đến trước khi rút ống JJ ( khoảng 15-20 ngày) thì đi tiểu sẽ vẫn thấy hồng hồng, nếu vận động nhiều thì độ hồng sẽ đậm đặc hơn. Nói chung phải đến khi rút ống JJ thì mới yên hẳn...
...

tranmanhha

Xe điện
Em không biết cụ nằm viện nào để 1 ngày ra viện.
Ngày 1: Làm đủ các xét nghiệm: Siêu âm, X quang, UIV, vệ sinh thụt rửa sạch sẽ.
Ngày 2 lên bàn: Riêng cắm ống rửa để cặn sỏi trôi ra cũng mất 1 ngày. Đấy là thuận lợi, nếu bị thương tổn nhiều bên trong thì lâu hơn.
Ngày 3: Thuận lợi thì về.
Ống JJ trong ngừoi sẽ không làm việc nặng được, vì nó đau tức rất khó chịu. Như em toàn phải ngỉ 15 ngày, sau đó không chịu được phải vào rút ra. Rút xong lại khỏe như thường.
Nói chung cũng tùy cơ địa, như cụ là quá thuận lợi đấy.

Namtroc

Xe điện
E đọc nhanh tưởng tán thủ

LongLH

Xe điện
Em không biết cụ nằm viện nào để 1 ngày ra viện.
Ngày 1: Làm đủ các xét nghiệm: Siêu âm, X quang, UIV, vệ sinh thụt rửa sạch sẽ.
Ngày 2 lên bàn: Riêng cắm ống rửa để cặn sỏi trôi ra cũng mất 1 ngày. Đấy là thuận lợi, nếu bị thương tổn nhiều bên trong thì lâu hơn.
Ngày 3: Thuận lợi thì về.
Ống JJ trong ngừoi sẽ không làm việc nặng được, vì nó đau tức rất khó chịu. Như em toàn phải ngỉ 15 ngày, sau đó không chịu được phải vào rút ra. Rút xong lại khỏe như thường.
Nói chung cũng tùy cơ địa, như cụ là quá thuận lợi đấy.
Vâng cụ, chắc tuỳ người, em làm ở Vinmec. Bố thằng bạn em làm ở Việt Pháp cũng một ngày là về cụ à. Giá tiền hai bên ngang nhau. Em vào viện lúc 8h sáng, đến 2 giờ chiều thì làm, trong khoảng thời gian chờ đấy họ làm hết các công tác chuẩn bị mà, bố thằng bạn cũng như vậy, vì hôm bố nó làm em cũng ở đấy từ đầu đến cuối mà.