[Funland] Tản mạn về cuộc sống tại CH Séc

Đào Tử Thi

Xe container
Cụ Kêu cháu muốn du học thì cố gắng học tiếng Đức cho tốt vào. Nó miễn phí học phí cho sinh viên du học. Như vậy ghánh nặng KT của Cụ nó cũng nhẹ nhàng rất nhiều.
Qua đây vừa học vừa làm thêm cũng đủ chi tiêu.
Cháu nó học giỏi thì đi lên bằng tri thức, chứ mấy vc chân tay chỉ là nhất thời để tự nuôi sống bản thân lúc du hoc. Tiền tuy nhiều thật, nhưng sao bằng tri thức lâu dài đc.
Tuy nhiên có nhiều cách để kiếm tiền chứ chẳng cứ phải Nails hay lắc chảo.
Nhưng ngoài học tri thức ra, cháu nó sẽ đc nhìn thấy rất nhiều thứ khác, cái mà không có tiền nào có thể mua đc nếu chỉ ở VN. Sau này các cháu tư duy cở mở hơn, Chấp nhận có cái nhìn khác biệt ....... Thì chúng ta có hy vọng tương lai đất nc sẽ tốt hơn.
Và lời tư vấn chân thành là nếu không có vc gì , thì đừng bh đến SQ VN. hay tham gia vào cái gì của họ tổ chức. Tránh bị tẩy não...... Các cháu SV giỏi giỏi tý thường sẽ là mục tiêu đc ngắm tới.
Cảm ơn cụ cho lời khuyên rất hay và hữu ích, đúng với suy nghĩ của em. Bọn trẻ bây giờ nó khác mình nhiều, em cũng cởi mở trong vấn đề giao tiếp với F1 và thoải mái trong việc lựa chọn trường đại học, nhưng dù sao vẫn luôn lo lắng trên mỗi bước chân của nó cụ ạ :)

auto BMW

Xe tải
Thời nay, cái sự tẩy não hết rồi bác.

Bản thân sinh viên tụi nó thông tin cũng tốt hơn rồi, đã đủ trưởng thành dù vẫn còn non nớt một chút.

Mà, các đồng chí trên trển cũng phải lo kiếm cái bỏ vô mồm, lo làm "Nails hay lắc chảo " hay ... gì đó khác bác ạ.
Thời gian đâu ra để đi Tẩy với Rửa.
Nhà cháu từng sống đủ lâu cả Tây lẫn Ta nên nhà cháu cảm nhận thấy thấy.
Lãnh đạo dân Tây dễ hơn ta vì dân nó hiểu luật và chấp hành luật nghiêm chỉnh hơn Ta ,dân ta (cả quan) ít người hiểu luật, chấp hành luật kém ,cứ nhìn cách tham gia giao thông của dân chúng là đủ biết trình độ dân trí của nước đó ở đẳng cấp nào.

hoviba

Xe container
Hôm trước cụ bmw x4 có hỏi về mấy em xênh xênh ngon ngon của séc, giờ em mới gúc lại gửi link cho cụ. Em này thi hát làm show bitch ko được nên chuyển sang đóng phim cụ nhá, gái 18, mới đóng nên trông vẫn zin lắm, cụ chuẩn bị giấy ăn, khăn ướt cho tiện. :))

à chính xác là người slovakia. :D
Nếu nói về các nữ diễn viên nổi tiếng người Séc trong lĩnh vực phim XXX thì phải kể tới những gương mặt này cụ ạ :)

Sự nghiệp đóng phim khiêu dâm:

Cô Dolly Buster bắt đầu chụp ảnh và quay phim cho ngành công nghiệp phim khiêu dâm từ khi còn trẻ. Cô gắn bó với ngành này cho đến năm 1997, sau khi kết hôn với nhà sản xuất Josef Baumberger, cô từ bỏ sự nghiệp đang hoạt động và bắt đầu chuyên tâm vào công việc đạo diễn, sản xuất và kinh doanh.

Sau khi ra mắt kênh TV riêng vào năm 1994, cô bắt đầu xuất hiện trên các phương tiện truyền thông Séc, đồng thời cô cũng trở nên khá nổi tiếng trong các chương trình giải trí khác nhau tại Đức. Sau khi kết thúc sự nghiệp diễn viên khiêu dâm, cô còn làm ca sĩ, diễn viên (ví dụ: tham gia đóng phim Kamenák 3) hoặc làm nhà văn viết tiểu thuyết trinh thám.

Sự nghiệp ứng cử vào Nghị viện Châu Âu:

Năm 2004, cô quyết định tranh cử vào Nghị viện Châu Âu với tư cách là ứng cử viên của đảng Sáng kiến Khiêu dâm Độc lập (NEI). Cô cũng đã thu hút sự chú ý của mình bằng cách rút khỏi ứng cử viên NEI trong một chuyến thăm dự kiến đến một trong những mỏ than Ostrava mà cô mua lại 2 ngày trước đó. Ban đầu, cô giải thích việc từ chức là do áp lực từ vị chủ tịch đảng NEI, ông Jan Beer".

hoviba

Xe container
Một diễn viên nổi tiếng tiếp theo là Paula Wild, nữ hoàng Cleopatra phiên bản Sex :)

Cô dành được 5 ngôi sao tưởng đương với giải Oscar hay cành cọ vàng trong ngành công nghiệp điện ảnh khiêu dâm quốc tế và Séc.

hoviba

Xe container
Megastar nữ diễn viên điện ảnh ngành Sex Little Caprice.

Nữ diễn viên Angel Wicky, người từng là thành viên ban giám khảo cuộc thi Miss Eotics quốc tế.

Lady Dee, nữ diễn viên và là người mẫu của tạp chí Play Boy.

Tarra White dành được khá nhiều giải thưởng quốc tế trong sự nghiệp đóng phim Sex.

Daisy Lee cũng rất thành công trong ngành công nghiệp điện ảnh khiêu dâm.

Nói chung là nữ diễn viên người Séc khá nhiều, chỉ là khi bước vào ngành điện ảnh khiêu dâm thì họ đa phần dùng nghệ danh. Giới trẻ bây giờ cũng có khá nhiều gương mặt nổi tiếng, nhưng chủ yếu bây giờ là phát triển trên nền tảng mạng xã hội, không như các đàn chị, đàn cô trước kia :)

auto BMW

Xe tải
Megastar nữ diễn viên điện ảnh ngành Sex Little Caprice.
View attachment 7328580

Nữ diễn viên Angel Wicky, người từng là thành viên ban giám khảo cuộc thi Miss Eotics quốc tế.
View attachment 7328581

Lady Dee, nữ diễn viên và là người mẫu của tạp chí Play Boy.
View attachment 7328583

Tarra White dành được khá nhiều giải thưởng quốc tế trong sự nghiệp đóng phim Sex.
View attachment 7328587

Daisy Lee cũng rất thành công trong ngành công nghiệp điện ảnh khiêu dâm.
View attachment 7328588

Nói chung là nữ diễn viên người Séc khá nhiều, chỉ là khi bước vào ngành điện ảnh khiêu dâm thì họ đa phần dùng nghệ danh. Giới trẻ bây giờ cũng có khá nhiều gương mặt nổi tiếng, nhưng chủ yếu bây giờ là phát triển trên nền tảng mạng xã hội, không như các đàn chị, đàn cô trước kia :)
Cách độ 6,7 năm trước cũng có một video em người Việt ở Séc tham gia đóng xx do Séc sảm xuất ,tên vi đeo nhà cháu nhớ không nhầm là :em gái việt đến cating thì phải ,hàng họ nhìn cũng ổn áp ra phết.

Chỉnh sửa cuối:

giadep_emve

Xe hơi
Tẩy nảo là truyền thông nó tẩy nảo rồi cụ tin theo cái thuyết của nó viết.
Chỉ cần có đầu óc quan sát khách quan, phân tích thì cụ sẽ thấy những cái cụ cho là sẽ như vậy(giống như báo Tây lông viết) nó rất phí lí. Châu Âu điềm đạm ư??
Cụ ngày càng nói càng phi thực tế. Châu Á thì rộng quá, nhưng điềm đạm thì Á Đông mới là trùm điềm đạm.
Văn hoá văn minh phương Tây là văn minh động phương Đông là văn minh tĩnh.
Ngay cả ở VN cũng vậy miền Nam ảnh hưởng lối sống phương Tây nhiều nên bộc trực thẳng thắn hơn miền Bắc thâm trầm.
Em nghĩ là cụ chủ nói kiểu tản mạn, suy nghĩ thoáng quá là "có khi...." , cụ cũng đừng nặng nề trong việc rành mạch mọi thứ ra . Mỗi người 1 quan điểm và nên tôn trọng cái nhìn của nhau . Tranh cãi về những vấn đề trên các cụ nên về topic "Ukraine ...." tha hồ. Chỗ này em nghĩ cứ để nhẹ nhàng , chầm chậm , vui vẻ là đc rồi

wave thái xịn

[Tịch thu bằng lái]
Cách độ 6,7 năm trước cũng có một video em người Việt ở Séc tham gia đóng xx do Séc sảm xuất ,tên vi đeo nhà cháu nhớ không nhầm là :em gái việt đến cating thì phải ,hàng họ nhìn cũng ổn áp ra phết.
Mỗi qua casting này ko hiểu đuợc đôi -3 trăm ko mà các em ý nhiệt tình thế các cụ nhể.
Đây, em ý đây, vòng 1 ổn phết, em nghe qua thấy nói và hiểu tiếng séc khá tốt, chắc chắn học bên này rồi, ko biết bố mẹ lo lắng thế nào mà ra nông nỗi này, khổ thế chứ lị, có cụ nào có số đt ko. :))

auto BMW

Xe tải
Nói chung chén gái cũng như ăn uống ,mỗi món nó có đặc trưng riêng.
Nhà cháu nhớ mãi lần chén một em Digan(aka mọi) hồi còn ở Sloven ,hôm đó uống riệu tây tây liền sai thằng đệ mọi lại đi kiếm một ẻm hàng ,ảnh nhảy lên con xe cô đơn (Skoda ) về làng mọi gần thành phố nhà cháu ở tha về một em mọi thuần chủng tóc đen ,da chì bình thường thì có lẽ nhà cháu không chén đâu ,nhưng lúc đấy vodka vào rồi lền đè ra chiến đấu quật cường ,các cụ có biết lúc chiến mồ hôi ẻm chảy ra có mùi gì không ,nó có mùi ngai ngái ,giống mùi mồ hôi ngựa ,có lẽ tổ tiên người digan là dân du mục trên lưng ngựa từ Ấn di cư sang lên các ẻm có mùi như thế chăng?
Xong việc nhà cháu cho ẻm cái quần bò mà ẻm hằng ao ước.

auto BMW

Xe tải
Mỗi qua casting này ko hiểu đuợc đôi -3 trăm ko mà các em ý nhiệt tình thế các cụ nhể.
Đây, em ý đây, vòng 1 ổn phết, em nghe qua thấy nói và hiểu tiếng séc khá tốt, chắc chắn học bên này rồi, ko biết bố mẹ lo lắng thế nào mà ra nông nỗi này, khổ thế chứ lị, có cụ nào có số đt ko. :))
Linka cụ đưa ở VN không vào được ,nhưng chắc là ẻm rồi,mà cụ lôi bố mẹ ẻm vào làm gì ,xã hội phải có người lọ ,người chai chứ cụ.

wave thái xịn

[Tịch thu bằng lái]
Linka cụ đưa ở VN không vào được ,nhưng chắc là ẻm rồi,mà cụ lôi bố mẹ ẻm vào làm gì ,xã hội phải có người lọ ,người chai chứ cụ.
Trước tuởng cụ bán hàng ở praha, giờ về vn rồi hở cụ, lại lây bệnh nhạy cảm, đa cảm ở nhà rồi đấy. :D

Marda49

Xe buýt
Lãnh đạo dân Tây dễ hơn ta vì dân nó hiểu luật và chấp hành luật nghiêm chỉnh hơn Ta ,dân ta (cả quan) ít người hiểu luật, chấp hành luật kém ,cứ nhìn cách tham gia giao thông của dân chúng là đủ biết trình độ dân trí của nước đó ở đẳng cấp nào.
Cụ này chắc cũng đi nhiều, biết nhiều nên nhìn nhận khách quan thật.
Em cho rằng lãnh đạo dân Tây với lãnh đạo dân ta nó cũng giống như chúng ta làm việc với người Kinh và người dân tộc vậy.
Em đi miền núi nhiều khi thương dùm lãnh đạo địa phương các vùng ấy. Người Kinh thì được học hành có hiểu biết nó còn biết sợ này sợ kia chứ bọn dân tộc nó thích gì làm nấy bất chấp ( miễn chúng nó thấy được là nó làm) toàn chơi luật rừng. Có nhiều việc khó( vi phạm pháp luật) bọn Kinh nó toàn xúi bọn dân tộc làm. Vừa rồi vì công việc em cũng có ghé lại mấy nơi chơi nghe bảo nay trình độ dân trí được nâng lên đồng bào hiểu biết pháp luật hơn trước nên cũng đỡ chứ không bựa như trước nữa.
So dân Việt với dân Tây cũng thế, trước đói ăn thì mấy ai được học hành tử tế đâu, cùng lắm là xoá mù( biết đọc chữ) rồi lao vào kiếm ăn, đâu biết pháp luật ra sao. Rồi còn cái tình nữa, mỗi khi bị gì cứ đỗ lỗi do mưu sinh, do thiếu hiểu biết mấy ai làm chấp pháp mà nỡ làm khắc nghiệt với họ đâu?? Họ không thể lạnh lùng sắt máu như bọn Tây được.

auto BMW

Xe tải
Trước tuởng cụ bán hàng ở praha, giờ về vn rồi hở cụ, lại lây bệnh nhạy cảm, đa cảm ở nhà rồi đấy. :D
Cụ nói không sai cô- vy em xơi của nhà cháu 2 cái cửa hàng nơi phố cổ ,giờ thêm cụ Tin hói làm cách mạng Châu âu nên nhà cháu về Vn lánh nạn ,đang thất nghiệp đây cụ.

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Tôi thì thấy:
Bên bển họ hành pháp tốt hơn, nên dân trông có vẻ "dân trí" cao hơn.
Nhờ thế, họ cũng hay dựa vào Luật pháp hơn, kiểu "Mài vớ vẩn là tau gọi 911 bi dờ".

Thực tế thì dân nó củ chuối tương tự dân ta, tạm tính như thế.
Dân ta qua bển, bị dọa nên cũng rón ra rón rén, bác ạ.

Tiếp nữa, do hành pháp kém, nên dân ta lợi dụng, kiểu "tại sao mài không bắt thằng kia mà lại bắt tau", và đồng chí hành pháp cóc trả lời tử tế được. Thêm 1 lý do để thể hiện cái gọi là "ý thức".

wave thái xịn

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nói không sai cô- vy em xơi của nhà cháu 2 cái cửa hàng nơi phố cổ ,giờ thêm cụ Tin hói làm cách mạng Châu âu nên nhà cháu về Vn lánh nạn ,đang thất nghiệp đây cụ.
Thời truớc dịch mỗi năm bán hàng phố cổ 5-7 củ to, gồng gánh 2 năm covid , 2 cái cửa hàng đi đôi củ là nhiều. Phè phỡn thôi cụ chứ làm làm gì cho mệt nguời. :D

auto BMW

Xe tải
Tôi thì thấy:
Bên bển họ hành pháp tốt hơn, nên dân trông có vẻ "dân trí" cao hơn.
Nhờ thế, họ cũng hay dựa vào Luật pháp hơn, kiểu "Mài vớ vẩn là tau gọi 911 bi dờ".

Thực tế thì dân nó củ chuối tương tự dân ta, tạm tính như thế.
Dân ta qua bển, bị dọa nên cũng rón ra rón rén, bác ạ.

Tiếp nữa, do hành pháp kém, nên dân ta lợi dụng, kiểu "tại sao mài không bắt thằng kia mà lại bắt tau", và đồng chí hành pháp cóc trả lời tử tế được. Thêm 1 lý do để thể hiện cái gọi là "ý thức".
Cụ nói không sai cái câu : mày bắt tao sao không bắt thàng kia , cũng được ta áp dụng bên Tây khi bị dừng xe , cụ biết nhân viên hành pháp nó nói sao? Mày sai thì mày cứ chấp hành đi đã., thế là lại quay sang xin xỏ, hối lộ nó ăn lại quay sang chửi thầm trong bụng.
Nói chung dân ta cứ phải sắt máu như thời cụ Duẩn thì mới trị được.

auto BMW

Xe tải
Thời truớc dịch mỗi năm bán hàng phố cổ 5-7 củ to, gồng gánh 2 năm covid , 2 cái cửa hàng đi đôi củ là nhiều. Phè phỡn thôi cụ chứ làm làm gì cho mệt nguời. :D
Chả giấu gì cụ không dịch mỗi cái cũng được 1 tỏi tiền sạch không bằng cụ Marda làm 1 tháng trúng quả.

auto BMW

Xe tải
Cụ này chắc cũng đi nhiều, biết nhiều nên nhìn nhận khách quan thật.
Em cho rằng lãnh đạo dân Tây với lãnh đạo dân ta nó cũng giống như chúng ta làm việc với người Kinh và người dân tộc vậy.
Em đi miền núi nhiều khi thương dùm lãnh đạo địa phương các vùng ấy. Người Kinh thì được học hành có hiểu biết nó còn biết sợ này sợ kia chứ bọn dân tộc nó thích gì làm nấy bất chấp ( miễn chúng nó thấy được là nó làm) toàn chơi luật rừng. Có nhiều việc khó( vi phạm pháp luật) bọn Kinh nó toàn xúi bọn dân tộc làm. Vừa rồi vì công việc em cũng có ghé lại mấy nơi chơi nghe bảo nay trình độ dân trí được nâng lên đồng bào hiểu biết pháp luật hơn trước nên cũng đỡ chứ không bựa như trước nữa.
So dân Việt với dân Tây cũng thế, trước đói ăn thì mấy ai được học hành tử tế đâu, cùng lắm là xoá mù( biết đọc chữ) rồi lao vào kiếm ăn, đâu biết pháp luật ra sao. Rồi còn cái tình nữa, mỗi khi bị gì cứ đỗ lỗi do mưu sinh, do thiếu hiểu biết mấy ai làm chấp pháp mà nỡ làm khắc nghiệt với họ đâu?? Họ không thể lạnh lùng sắt máu như bọn Tây được.
Người Việt ở Séc cũng mang cái tư duy không biết không sợ của bọn dân tộc sang ,nên nhiều cụ sẵn sàng làm những việc phạm pháp mà dân bản xứ không dám làm ,đỏ thì nhìn cộng đồng bằng nửa con mắt .

Marda49

Xe buýt
Chả giấu gì cụ không dịch mỗi cái cũng được 1 tỏi tiền sạch không bằng cụ Marda làm 1 tháng trúng quả.
Bên Tây mà 1 năm được có 1 tỏi thôi á cụ?? Ít nhỉ?? Chắc tiệm của cụ ít thợ??
Đận em gặp ông VK Đức người miền Nam ( VNCH) bảo thợ làm ăn chia 4/6 , ổng có 10 thợ mỗi tháng đút túi 20k €. Ổng và vợ ổng cũng làm như thợ.

hd-vt

Xe container
Em không tìm clip đó cụ ạ. Nên cũng không biết nó ở mức độ thế nào. Em đang xem ảnh mẹ tụi nhỏ mặc bikiny check in các kiểu từ sáng tới giờ, thấy rực rỡ quá như teen ấy :)
Ngưỡng mộ,
Cụ pót rung nhan của cụ để các mợ bình bầu người đàn ông...hấp rẫn nhất năm được đấy ạ hehe.
À, cụ nó tây điềm đạm hơn ta về chuyện nhậu nhẹt rồi khích bác oánh nhau thì em công nhận. Cứ thử xem các cuộc nhậu nhẹt ở ta thì có khi cả cuộc nhậu cãi nhau ỏm tỏi về long đền với uống chưa tăm phần tăm. Chán mớ đời, rượu ló uống người.
Đọc cc choén các đặc sản bơ sữa tây...thích thật hehe.

Chỉnh sửa cuối: