[CCCĐ] Tám tuần ở Seoul Hàn Quốc những ngày cuối Thu và kinh nghiệm đi lại, đi chơi và ăn uống.

sunnyhanoi

Xe điện
Vâng cụ. Màu mè lắm. Sợ mấy cái màu mè đó vì vừa cay vừa ngọt.
Rừng phong nhà em cũng mê lắm nhưng giờ này chắc còn cành không.
Em vừa đi Seoul và đảo Jeju từ 7-12/11 mà lá vàng lá đỏ vẫn rợp trời cụ surgeon nhé ;) Gửi tặng cụ 1 ảnh chụp trên đảo Nami sáng hôm qua.

Chúc cụ cuối tuần vui vẻ!

surgeon

Xe buýt
Website
bacsyphauthuatsurgeon.wordpress.com

mashall

Xe đạp
Cụ chủ ko biết đã ghé qua khu Itaewon chưa, cá nhân em thấy chỗ đó khá hay ho, nhiều quán ăn nhậu, bar rất cá tính và đặc sắc của giới trẻ hàn quốc. Hôm em sang dù đi cả ngày nhưng đén đêm lết ra lúc 12h mà vẫn nhộn nhịp. Đặc biệt trong lúc lang thang các ngõ nhỏ phát hiện chút dấu ấn của đất nước âu lạc làm vợ chồng em mừng rơi nước mắt :))

Alibusay

Xe tải
Cụ chủ chụp ảnh đẹp quá. Em thì ấn tượng HQ ở thiên nhiên sạch sẽ, ngày xưa ở bên đó em thích đi picnic mang mỗi tương, ớt, thịt ba chỉ và rượu. Đến bữa kiếm củi, phiến đá làm bàn nướng, xuống suối bắt tôm cua nhiều lắm lên nướng rùi nhậu. Trời...

surgeon

Xe buýt
Website
Cụ chủ ko biết đã ghé qua khu Itaewon chưa, cá nhân em thấy chỗ đó khá hay ho, nhiều quán ăn nhậu, bar rất cá tính và đặc sắc của giới trẻ hàn quốc. Hôm em sang dù đi cả ngày nhưng đén đêm lết ra lúc 12h mà vẫn nhộn nhịp. Đặc biệt trong lúc lang thang các ngõ nhỏ phát hiện chút dấu ấn của đất nước âu lạc làm vợ chồng em mừng rơi nước mắt :))
Em qua đó mấy lần rồi. Mê mải chỗ bán đồ cổ, huy hiệu chiến tranh. Dấu ấn vn thì có cả phố mang tên Việt nam-Qui nhơn gil mà cụ, ngay cạnh song song Iteawon ro đó cụ.
Cụ đi với mợ sang thì nhất cụ rồi. Nhớ đêm đưa mợ chơi phố, mua sắm và ăn uống ở Myeongdong nữa.

surgeon

Xe buýt
Website
Hành trình truy tìm quán cafe đẹp
Được thông tin có quán Cafe vùng Buam-dong view đẹp nhất quả đất em quyết định khám phá cho ra vào cuối tuần là hôm nay; cũng khó chút nhưng xứng đáng để tìm.
Trước tiên để đến Jahamun-ro, vào ngõ Baekseokdong-gil, cứ thế đi chứ đừng Baekseokdong2-gil làm gì thì sẽ tới quán. Ngõ thì vòng vèo, dốc ngược có chỗ 15-20 độ chứ không ít, ô tô phải gầm rú mới bò lên được. Đi chừng chán chân và nghĩ mình sai đường rồi thì vừa tới quán.
Đoạn ngõ vòng vèo dốc ấy cũng rất đẹp và thơ mộng ợ

Chỉnh sửa cuối:

longmama

Xe điện
E cũng đã đến seul, nhưng không lâu như cụ chủ. E tự đi du lich thôi, có điều là ăn uống thì e lại thấy dễ ăn hơn ở Châu Âu, món Hàn E rất thích đồ nướng và kim chi. Theo E thì ăn uống không đắt lắm, vì e không biết uống, rẻ vaf deex awn hơn ở châu âu

surgeon

Xe buýt
Website
Ảnh đẹp quá các cụ ạ
Cảm ơn cụ
E cũng đã đến seul, nhưng không lâu như cụ chủ. E tự đi du lich thôi, có điều là ăn uống thì e lại thấy dễ ăn hơn ở Châu Âu, món Hàn E rất thích đồ nướng và kim chi. Theo E thì ăn uống không đắt lắm, vì e không biết uống, rẻ vaf deex awn hơn ở châu âu
Thế thì cụ may mắn rồi. Với nữa cụ đi ít ngày, chứa em không biết nếu ngày nào cũng dã kim chi và chỉ có kim chi. Món nướng thì cũng vài bữa thôi chứ bữa nào cũng chén thì sao đủ đạn?

surgeon

Xe buýt
Website
Em xin tiếp Hành trình truy tìm quán cafe đẹp không hiểu sao hôm qua không lên ảnh được

Đường phố tháng 11 dương lịch rực rỡ trong sắc lá vàng

Ngõ Baekseokdong-gil quanh co và dốc. Hai bên nhiều nhà kiến trúc độc đáo. Đặc biệt cực kỳ vắng và yên tĩnh, khi dạo bước ở đây có lẽ ngoài tiếng bước chân mình chỉ còn tiếng gió và xào xạc lá cây.

Dây điện cũng không phải ít

Qua một con dốc dài

Sắc mầu. Ở khu này phong vẫn còn lá

Một ngôi nhà nhỏ rất thơ

Và đây là quán, có em bọ vàng đỗ trang trí

Bên trong nhiều phòng thế này, với đồ gỗ ấm cúng và những ô cửa sổ lớn mầu xanh mở ra phía trước là thung lũng rộng lớn và khoáng đạt

Sân ngoài trời với trang trí chủ đạo là đá.

Chỉnh sửa cuối:

xekhongphanhtay

Xe hơi
Đố các cụ món này, có phải của người không? Mà đây là vào hàng quán đấy.

Còn cơm xuất thì trường diễn như thế này. Được cái sạch sẽ và bắt mắt. Cái mầu đỏ là hoặc cực cay, hoặc cực ngọt. Ngọt tựa như tưới mứt hoặc tương đường lên

Chỉ có anh chàng này là tuyệt. Cảm giác êm dịu, mát và tinh khiết. Soju được nấu từ sự lên men của hỗn hợp nhiều thứ tinh bột. Ngoài gạo còn có cả khoai tây, lọc qua than tre nên rất trong, tinh khiết và ngọt. Ngọt ở đây không phải là đường mà là ngọt của sự tinh khiết.
Vâng, e cũng mới có chuyến công tác Hàn 10 ngày, xác nhận với cụ chủ là về vấn về ăn uống là cực hình.... giờ e vẫn còn sợ
Chỉ được vài món ăn thấy ngon là Thịt bò nướng và Hải sản

xekhongphanhtay

Xe hơi
Cụ chủ cho thêm ít ảnh chụp cảnh leo núi đi ạ? e rất ấn tượng với hành trình này

xekhongphanhtay

Xe hơi
Em vừa đi Seoul và đảo Jeju từ 7-12/11 mà lá vàng lá đỏ vẫn rợp trời cụ surgeon nhé ;) Gửi tặng cụ 1 ảnh chụp trên đảo Nami sáng hôm qua.

Chúc cụ cuối tuần vui vẻ!
NAMI của e nó xanh rì thế này :)

surgeon

Xe buýt
Website
Vâng, e cũng mới có chuyến công tác Hàn 10 ngày, xác nhận với cụ chủ là về vấn về ăn uống là cực hình.... giờ e vẫn còn sợ
Vâng phải nói thịt bò rất ngon nhưng mắc lắm, 20-25000/100g tuần chỉ chén được lần thôi.

mozart_nht

Xe hơi
đi seoul hộ chiếu có khó khăn không cụ?

DeutschlandM

Xe hơi
Chẳng hiểu sao ra nước ngoài em thấy ý thức giữ gìn vệ sinh trên đường phố rất tốt, mang tính văn minh hiện đại chứ ko như ở nhà mình.

surgeon

Xe buýt
Website
Vâng cụ. Sau gần 2 tháng em cũng có khá hơn. Tuy nhiên ăn thì chả thấy ngon, đại loại là một nhiệm vụ để đảm bảo sức khỏe nên cứ há miệng, ấn thức ăn vào, nhai nuốt cho xong.

surgeon

Xe buýt
Website
đi seoul hộ chiếu có khó khăn không cụ?
Nói chung cụ làm sẽ rất mệt, nếu đi du lịch thì dịch vụ công ty du lịch họ làm cho. Em đi theo diện mời của tổ chức chính phủ Hàn quốc mà cũng vất vả, yêu cầu đủ thứ giấy tờ nào chứng minh thuế, ảnh đại diện bên mời, con dấu có hiệu lực của phía mời...mà phía mời họ chỉ làm việc vs mình qua email sát ngày phải có đại diện phía mời gặp trực tiếp sau đó 2 người làm vèo phát hết 15ph hẹn 1 tuần lấy VISA.