[Thảo luận] tâm tư lái mới trên of.

sumakhokho

Xe tải
Chào các cụ các mợ!
Em mới lái trên of,tuổi nghề còn non và xanh lại còn nhiều nhựa nữa.
Nhưng em thấy diễn đàn rất hay và bổ ích.
Từ khi gia nhập gd of em thấy mình điềm đạm hơn hẳn.ra đg tự tin và biết thông cảm với người tham gia gt hơn trước đây.
Vd:trước mà gặp thằng nào đi láo là em hay phọt mấy câu ko đc hay cho lắm,nhưng giờ thì rất ít khi em dùng những từ như vậy.gặp các chị hay để xe ở lòng đg làm em ko đi đc em chỉ nói rất nhẹ nhàng "chị ơi,em ơi cho gọn cái xe cho anh,cho em nhờ chút" lại thêm nụ cười tươi nữa thế là đc mở lối xe em qua ngay,lại đc mọi người nhìn mình với ánh mắt thiện cảm nữa.
Giao lưu trên này em cũng thấy mọi người sống thật với bản thân mình hơn.hôm nọ em cũng nhờ kiến thức học đc mà đỡ đc 1 tháng học phí cho con đấy.chuyện là thế này: hôm đấy em đang bon bon trên đg từ Văn Phú về XaLa thì tuýt.em thực hiện đúng như các cụ dạy.em nói thật chưa lúc nào nói chuyện với xxx mà em bình tĩnh như thế.xxx thông báo em 56/50.Em nói là đoạn này ko hạn chế tốc độ.xxx nói đây là đg đô thị.em nói biển báo đâu.xxx biển quận hà đông ở giữa giải phân cách.em nói biển đó là biển hành chính,ko phai biển gt.nếu muốn hạn chế tốc độ thì phải cắm biển khu đông dân cư chứ.bô lô ba la một hồi thế là thả em đi.đấy là chiến công đầu tiên em khoe các cụ. đừng ném đá em,em làm thuê kiếm tiền nuôi các cháu ăn học,lương ba cọc ba đồng đỡ mất xèng đồng nào hay đồng ấy.em xin hết,chúc các cụ mợ nhà ta an toàn trên mỏi nẻo đg.

Chỉnh sửa cuối:

dung37c1

Xe tăng
Diễn đàn ô phở là sân chơi lành mạnh mà cụ

andang112

Xe tăng
Những điều cụ nói mới đc 1% thoi, con nhiều điều hay và bổ ích lắm cụ có gắng nghiền ngẫm nhé

tavantruong

Xe tải
Vậy cụ hãy tích cực vào đây nghiên cứu nhiều, ko thì xxx giờ toàn bịa ra các lỗi vớ vẩn để dừng xe mà chưa có 1 lực lượng cấp trên nào phạt họ hay có chính sách làm cho họ ko dừng những lỗi vớ vẩn với dân nữa. Nên tự mình phải tìm hiểu luật thôi cụ ợ!

sumakhokho

Xe tải
Những điều cụ nói mới đc 1% thoi, con nhiều điều hay và bổ ích lắm cụ có gắng nghiền ngẫm nhé
Em cũng siêng lên lắm,đang lên đây mà chưa nấu cơm cho vợ con đay này.em đi nấu đây ạ.vợ về lại bị ăn mắng,hì hì . .

NoCarNoMoney

Xe buýt
Vậy là ngon rồi cụ. Điều đầu tiên khi tham gia giao thông là đi đúng luật, đúng biển, đúng tốc độ để đảm bảo an toàn cho mình và mọi người. Còn xxx bắt láo thì bình tĩnh chỉnh đốn xxx là ngon ngay.

lai thue

Xe điện
Tâm tư- cái từ này nghe quen quen, hình như cụ bên quân đội hả

anhtho

Xe ngựa
Vote cụ chủ một ly. Cụ làm em nhớ hồi mới vào OF, cũng có ấn tượng gần như vậy :)

Hui

Xe đạp
Chào các cụ các mợ!
Em mới lái trên of,tuổi nghề còn non và xanh lại còn nhiều nhựa nữa.
Nhưng em thấy diễn đàn rất hay và bổ ích.
Từ khi gia nhập gd of em thấy mình điềm đạm hơn hẳn.ra đg tự tin và biết thông cảm với người tham gia gt hơn trước đây.
Vd:trước mà gặp thằng nào đi láo là em hay phọt mấy câu ko đc hay cho lắm,nhưng giờ thì rất ít khi em dùng những từ như vậy.gặp các chị hay để xe ở lòng đg làm em ko đi đc em chỉ nói rất nhẹ nhàng "chị ơi,em ơi cho gọn cái xe cho anh,cho em nhờ chút" lại thêm nụ cười tươi nữa thế là đc mở lối xe em qua ngay,lại đc mọi người nhìn mình với ánh mắt thiện cảm nữa.
Giao lưu trên này em cũng thấy mọi người sống thật với bản thân mình hơn.hôm nọ em cũng nhờ kiến thức học đc mà đỡ đc 1 tháng học phí cho con đấy.chuyện là thế này: hôm đấy em đang bon bon trên đg từ Văn Phú về XaLa thì tuýt.em thực hiện đúng như các cụ dạy.em nói thật chưa lúc nào nói chuyện với xxx mà em bình tĩnh như thế.xxx thông báo em 56/50.Em nói là đoạn này ko hạn chế tốc độ.xxx nói đây là đg đô thị.em nói biển báo đâu.xxx biển quận hà đông ở giữa giải phân cách.em nói biển đó là biển hành chính,ko phai biển gt.nếu muốn hạn chế tốc độ thì phải cắm biển khu đông dân cư chứ.bô lô ba la một hồi thế là thả em đi.đấy là chiến công đầu tiên em khoe các cụ. đừng ném đá em,em làm thuê kiếm tiền nuôi các cháu ăn học,lương ba cọc ba đồng đỡ mất xèng đồng nào hay đồng ấy.em xin hết,chúc các cụ mợ nhà ta an toàn trên mỏi nẻo đg.
Chắc xxx này có vấn đề về thần kinh !!!
Cái biển j cũng mang ra để "Vòi Tiền" đây mà .

huongdao

Xe tải
chỉ có một loại vào ôfơ liên tục,một ngày 24h,mỗi tuần 7ngày và một tháng 30 ngày chỉ để đọc và tìm hiểu nhưng vẫn ngu.các cụ biết đó là ai không ợ.đó chính là....xxx.nó đọc đấy,viết đấy nhưng nó vẫn ngu để đi bắt láo dân.thật đau lòng không biết dùng cách gì để trị đứa con láo toét này. haizZzz...thật là đau lòng quá đi...haizZzz..

sumakhokho

Xe tải
Chắc xxx này có vấn đề về thần kinh !!!
Cái biển j cũng mang ra để "Vòi Tiền" đây mà .
Thế mà em thấy bị vợt nhiều lắm cụ ơi.người thì gọi điện cho người thân,người thì xin 50/50.đến khổ với mấy ông xxx

huyluong

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 72 Đường Bờ Kênh, Xã Võng La, Đông Anh, Hà Nội
Website
thanglongglass.vn
Em cũng siêng lên lắm,đang lên đây mà chưa nấu cơm cho vợ con đay này.em đi nấu đây ạ.vợ về lại bị ăn mắng,hì hì . .
Cụ chịu khó đi khoảng 1000 cây chuối là còn thú vị bơn nhiều đấy ạ

ngungo thien ly

Xe container
Trong đô thị cụ cũng nên tự giác tuân thủ tốc độ cụ à, chỉ sợ bắn mồm thôi chứ không thì cụ nhất định ăn bb với nhà em

sumakhokho

Xe tải
Trong đô thị cụ cũng nên tự giác tuân thủ tốc độ cụ à, chỉ sợ bắn mồm thôi chứ không thì cụ nhất định ăn bb với nhà em
Đường đấy là đg ngoài đô thị chứ ko phải trong,đg đẹp,đi từ thiên đg Bảo Sơn qua Lê Trọng Tấn vào Văn Phú chả có biển ji cả.

laitaulaixe

Xe tải
chỉ có một loại vào ôfơ liên tục,một ngày 24h,mỗi tuần 7ngày và một tháng 30 ngày chỉ để đọc và tìm hiểu nhưng vẫn ngu.các cụ biết đó là ai không ợ.đó chính là....xxx.nó đọc đấy,viết đấy nhưng nó vẫn ngu để đi bắt láo dân.thật đau lòng không biết dùng cách gì để trị đứa con láo toét này. haizZzz...thật là đau lòng quá đi...haizZzz..
Cụ ơi, cái giỏi của nó là biết lợi dụng những cái chưa hợp lý để earn money, nó không ngu đâu, nếu cụ gọi nó là láo toét thì em đông ý với cụ. Cỗ lòng của cụ bị đau à? Cố gắng giữ gìn nhé, ăn uống ít thôi, khỏe lên đi để trị chúng nó.

daydaynuadaymai

[Tịch thu bằng lái]
Xứ Thiên Đường, không phải, Xứ Thường Điên
Hôm nọ trên QL18, đang đi thì xxx ra vợt vào, xxx đòi xem giấy tờ. Tôi hỏi lỗi gì? xxx báo đi 74/60.
Tôi hỏi: tôi sai thì tôi chấp nhận bị phạt. Các anh sai có bị phạt không?
xxx thiếu tá: Chúng tôi sai cái gì?
Tôi: theo TT 65 các anh phải thông báo lỗi mới được đòi xem giấy, anh kia đòi xem giấy, không báo lỗi.
xxx thiếu tá: Đ/c ấy thế là sai. Nhưng sai đó ko bị phạt vì nó ko gây ra tai nạn giao thông.
Tôi: Theo luật GTĐB, xe đỗ chiếm 1 phần đường xe chạy, phải có tín hiệu. Xe của các anh đỗ cả 1 ca làm việc, chiếm 1 phần đường xe chạy mà ko ra tín hiệu? Lỗi này có gây ra tai nạn ko?
xxx: Thôi bác đi (tất nhiên trả giấy tờ).
Những điều đó là nhờ of cả đấy. Từ năm 2011 đến nay, tối nào cũng of 2 h