[Funland] Tạm trú - thường trú

a_cheng

Xe điện
Các cụ nhiều tiền thật, cứ mang ra đè xxx họ chịu sao nổi ;))
Em làm thường trú, kê khai đúng hướng dẫn rồi mang nộp. Họ ktra thấy OK là cho giấy hẹn. Sau hẹn 1 tuần là lên lấy về ;))
Công nhận trên này nhiều cụ làm hư cán bộ :D
Em phát hiện các cụ otofun còn làm hư nhân viên massage (tip gì tận 500). Rồi chắc còn phá giá cả hoa hậu nữa... >-)[-(

Ăn mày dĩ vãng

Xe điện
chết thật, chỉ cái thớt này mà bao tấm gương sáng về nhũng nhiễu ăn bẩn của đầy tớ

pham minh

Xe container
Năm trước em chuyển thường trú từ quận này sang quận kia, alo anh thanh kiếm lá chắn địa bàn & xin stk, bảo tầm nào xong báo anh qua lấy sổ mới, thời gian đấy để đi kiếm x lần bù vào mà nhẹ đầu.
Thợ may ăn vải, thợ vẽ ăn hồ, tầm nào thoát ly được thì thôi, còn giờ thích nghi kiểu con gián cũng là một loại năng lực.
Chuyển thường trú việc gì cụ phải chi tiền cho cskh. Đợt em mua đất xây nhà mới, muốn xây xong có nước dùng ngay nên đặt vấn đề cskh làm hộ vì em còn bận trông thợ. Ông ấy vòi thêm em bực mình đòi lại tiền vác thẳng ra quận lấy tờ khai viết 30p nộp lại, sau 1 tháng lấy kết quả mất có 40k, mà cũng chẳng phải về địa chỉ cũ xin xác nhận gì vì bên đó họ làm theo hệ thống rồi nên ko yêu càu mình đi xin xác nhận nữa

Trà Lý

Xe tăng
Tạm trú thì nếu cụ có nhà rồi hoặc có hợp đồng thuê nhà thì mang ra phường cskv nó làm ngay chứ em thấy có khó khăn gì đâu? Em có cái nhà cho thuê , bạn thuê nhà mang ra phường họ làm ngay
Mang bìa đỏ, CCCD... đủ hết ra rồi, gặp CSKV rồi, nhận giấy khai rồi, nộp thì không nhận, yêu cầu em phải về nộp trên cổng dịch vụ công... và mỏi mòn chờ đợi.
Mỗi phường mỗi khác, mỗi lúc mỗi khác...
Bi hài

tieunhupha

Xe điện
Em chuyển khẩu khỏi nhà cũ về lại nhà các cụ nhà em và cõng cả gia đình bé ra ngoài 6 năm nay rồi mà chưa hề gặp xxkv mới vui chứ. Lần gần nhất em gặp xxkv lại là lúc em chuyển khẩu về và vẫn phải vả cho 1 tờ mới xong nhanh gọn được.

a_cheng

Xe điện
Mang bìa đỏ, CCCD... đủ hết ra rồi, gặp CSKV rồi, nhận giấy khai rồi, nộp thì không nhận, yêu cầu em phải về nộp trên cổng dịch vụ công... và mỏi mòn chờ đợi.
Mỗi phường mỗi khác, mỗi lúc mỗi khác...
Bi hài
Đúng rồi cụ ơi, giờ họ không cho làm trực tiếp đâu, món gì cũng lên cổng dv công khai.
Từ năm ngoái đến năm nay em làm 4 lần giấy tờ trên cổng dịch vụ công rồi, chẳng mất đồng đút nào.

vkthang

Xe container
thế nó phản pháo thì sao nào...nó bẩu..chúng tôi được oảng và nhà nước cho ăn học để phục vụ nhân dân chứ kg phải ngồi đây ăn hối lộ ..nhà bác tính sao ?
nếu gặp đúng thằng nó đang khó ở :D:D:D
Thì mời họ ly trà đá =))

Vietex

Xe điện
Cái này cụ phải hỏi ở trên chứ em thì em chịu. Có những việc ai cũng biết nhưng họ lại không muốn như thế cụ ạ
Đăng ký tạm trú, thường trú mới là dịch vụ công cấp độ 2, muốn online hết thì dùng dịch vụ công cấp độ 4, chẳng hạn như đổi giấy phép lái xe.

alsmileSP

Xe tải
Em không biết chỗ Hoài Đức thế nào nhưng nếu cụ chủ đứng tên sổ đỏ hay gì thì chắc tốn 20k thôi, em làm ở thanh trì chỗ em 3 ngày xong, làm xong mới bồi dưỡng cho ca làm 300k, cả 2 đều vui vẻ, mà tối thứ 7 họ còn gọi ra nhận giấy thường trú cơ. Nếu chỗ cụ làm online rồi thì cứ gửi liên tục hồ sơ cho em, họ buộc phải trả lời, càng nhũng nhiễu họ càng mất thời gian.
Em thấy mấy bạn của em ở các quận khác giờ làm cũng gần như không mất phí mặc dù chuyển khẩu từ tỉnh vào HN, giờ em thấy 4.0 ở khâu này ngon lắm rồi

RealHomes

Xe tải
Em không biết chỗ Hoài Đức thế nào nhưng nếu cụ chủ đứng tên sổ đỏ hay gì thì chắc tốn 20k thôi, em làm ở thanh trì chỗ em 3 ngày xong, làm xong mới bồi dưỡng cho ca làm 300k, cả 2 đều vui vẻ, mà tối thứ 7 họ còn gọi ra nhận giấy thường trú cơ. Nếu chỗ cụ làm online rồi thì cứ gửi liên tục hồ sơ cho em, họ buộc phải trả lời, càng nhũng nhiễu họ càng mất thời gian.
Em thấy mấy bạn của em ở các quận khác giờ làm cũng gần như không mất phí mặc dù chuyển khẩu từ tỉnh vào HN, giờ em thấy 4.0 ở khâu này ngon lắm rồi
Dạ vâng cụ

Heliosii

Xe tải
Đợt em chuyển khẩu về chỗ ở bây giờ cũng đến khổ. Sổ hồng đứng tên em nhưng trên sổ chỉ có đất không có ghi nhà, giấy phéo xây dựng nhà thầu xây nên cũng chả biết nó ở đâu. Ra phường thì họ bảo chuyển khẩu về nhà không chuyển khẩu về đất. Thế lại phải sang phường xin giấy xác nhận có nhà trên đất, phường báo không phải thẩm quyền không có trách nhiệm. Sau phải làm cái lá thư gửi riêng bà phụ trách về thường trú ở phường, bà ấy chỉ đường chỉ lối gọi điện sang bên ủy ban họ mới giúp. Xong xuôi đâu đấy lại làm thêm cái lá thư nữa để cảm ơn cả phường lẫn bà phụ trách :-o

RealHomes

Xe tải
Đợt em chuyển khẩu về chỗ ở bây giờ cũng đến khổ. Sổ hồng đứng tên em nhưng trên sổ chỉ có đất không có ghi nhà, giấy phéo xây dựng nhà thầu xây nên cũng chả biết nó ở đâu. Ra phường thì họ bảo chuyển khẩu về nhà không chuyển khẩu về đất. Thế lại phải sang phường xin giấy xác nhận có nhà trên đất, phường báo không phải thẩm quyền không có trách nhiệm. Sau phải làm cái lá thư gửi riêng bà phụ trách về thường trú ở phường, bà ấy chỉ đường chỉ lối gọi điện sang bên ủy ban họ mới giúp. Xong xuôi đâu đấy lại làm thêm cái lá thư nữa để cảm ơn cả phường lẫn bà phụ trách :-o
Mấy cái giấy tờ tưởng đơn giản mà lại thành khoai nhất đấy ạ

nguyen duc2902

Xe hơi
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
pg-intertradevn.com
Có bác nào ở Hoài Đức mà khổ như em không. Đi làm 2 ngày nay mà vẫn chưa xong được cái thường trú. Đi ra đến cổng gặp ngay bác dịch vụ bảo đưa bác ấy làm cho phí 3tr. Haizz bác nào đi làm rồi có kinh nghiệm chỉ dạy cho em với ạ.
Em không rõ chỗ bác thế nào chứ công an khu vực phụ trách 500k là vào việc. Thực tế cái này có thể làm online nhưng vẫn phải gửi qua công an khu vực là chính. Ngày xưa làm sổ KT3 để mua nhà xã hội cũng chỉ 500-1tr thôi. Bác chưa đi đúng cửa rồi. Về tổ dân phố xin số công an khu vực phu trách là chuẩn nhất

minhmo

Xe cút kít
Em mà làm tầm này thì còn lâu mới lấy được xèng của em, cứ đủ thủ tục trình tự em làm, đợi 2 tháng có kết quả em cũng đợi, trước om 1,5 tháng của em xong đến vẫn ghi ngày trả đúng 7 ngày theo quy định mà. Làm gấp chỉ khi cho con đi học thôi thì phải chịu mất tí ti :P
Trước em làm thường trú để khai sinh cho con. Theo quy định phải có tạm trú dài hạn và nhà ở tên mình. Em có nhà nhưng chưa bao giờ đăng ký tạm trú. Bảo chú CAKV: anh ở đây hơn 5 năm rồi chú lạ gì. Bây giờ anh làm cái hộ khẩu hết bao nhiêu. Chú em ra giá 3tr bao gồm cả tạm trú, tạm trú dài hạn và hộ khẩu.
Hôm nhận hộ khẩu em rủ đi uống bia hơi. Chú em bảo anh cho em thêm để em biếu sếp. Em bẩu: đ.éo. :D

tuan_nguyen261188

Xe điện
Tạm trú thì nếu cụ có nhà rồi hoặc có hợp đồng thuê nhà thì mang ra phường cskv nó làm ngay chứ em thấy có khó khăn gì đâu? Em có cái nhà cho thuê , bạn thuê nhà mang ra phường họ làm ngay
Không làm bắt về làm online cụ nhé. Về online thì treo lên treo xuống.
Hôm sau xuống kiểm tra ko có đòi phạt 1t. Em bị dính đây này

Phè Văn Phỡn

Xe tăng
Of toàn đút lót hối lộ vậy mà vẫn cứ chửi xxx không ngớt mồm. Không chịu tìm hiểu thủ tục hồ sơ rồi lại quay ra đút lót. Em cũng đến chịu.
Kể cả trên sổ không có nhà hay sổ cắm ngân hàng thì cũng chỉ cần ra phường làm cái đơn xác nhận chỗ ở hợp pháp gửi bộ phận 1 cửa là xong.
Chính các cụ làm tha hoá hệ thống xxx thì còn trách ai.

ong dat

Xe tăng
Đưa cho CA phụ trách khu vực cả mấy tháng, gọi như hò đò còn chả ăn thua,
Bọn khu vực mất dạy hơn cả cò, e làm cái CCCD giấy hẹn ghi sau 1 tháng gặp CSKV lấy vậy mà 4 tháng rồi nó bảo chưa có ! Gọi mãi chán để kệ CMN đấy.

alsmileSP

Xe tải
Hình như trên này nhiều cụ chưa nắm rõ được quy trình mới thì phải, giờ làm thường trú cực kì dễ luôn, cskv mà lèm bèm lên thẳng phó trưởng ca phường xã ấy, các cụ đừng có ngại gì cả, kinh nghiệm của bạn em bị cskv vòi vĩnh, nó gọi luôn cho trưởng cap, chả mất đồng nào

tlgod

Xe buýt
Kinh nghiệm em quan hệ với CAKV tốt tý thì dễ. Nhất là mình sống ở đâu, giữ quan hệ tốt với chính quyền, tổ dân phố, CAKV...ở đó. Nhà em có kd tại nhà nữa, nên giữ quan hệ tốt với anh CAKV. Đợt rồi làm tạm trú giúp cho 2 em sv làm thêm tại cửa hàng, nhắc các em làm pb 500k ra được hỗ trợ nhiệt tình. Phường trung tâm HN