[Funland] Tâm sự tuổi 30

Website
www.kenagency.vn
Bỏ vụ cờ bác nghe có vẻ khó lắm. Cơ mà cụ ý có nhã ý muốn bỏ thì chả nhẽ lại không vẽ đường:) Các cụ có cao kiến gì hoặc cụ nào trong này cần người thì cho cụ ấy cơ hội. Em cũng tầm tuổi cụ. Tầm này áp lực thành công quá lớn mà đa số làm ăn bết bát chả ra hồn gì. Không biết cụ đã lấy vk chưa? chưa thì làm quả vk cho chắc bài. xong vk ck bảo nhau làm ăn tốt hơn. Còn đi làm quán cf thì cụ tính thế nào? trước nay làm chân sai vặt bao giờ chưa? tính khệnh khạng là méo làm được đâu, thằng trả ra thằng, ông chả ra ông làm caffe nó sai cho tự ái lại nhanh bỏ việc lắm. Em nghĩ là cụ tìm nghề gì liên quan tới kỹ thuật mà làm, bạn em học hành cũng chán mà nó được cái nghề giờ phất lên nhanh phết. :)

Carfzzs

Xe tải
Em canh ngọ các cụ ạ. Nói thật với các cụ cũng vì cờ bạc mà ra nông nỗi này. Em tính bắt đầu lại từ đầu. Em bỏ việc nhà nước ở quê ra ngoài bắt đầu làm lại ạ, e xin đc việc làm bao ăn ở quán cafe trên hà nội, tháng được 5 tr ạ, e tính làm 1 năm để biết kiếm đồng tiền khó khăn như thế nào ạ, như thế mới từ bỏ đc cờ bạc. Theo các cụ e có nên bỏ lại tất cả để làm lại từ đầu ở tuổi 30 ko ạ. Xin đc lời tư vấn chân thành!
làm lại cuộc đời chưa bao giờ là muộn
chỉ muộn với những người không bắt tay thôi
chúc cụ như ý

tranhoan

Xe hơi
Không nghe cave kể chuyện
Không nghe cụ nghiện.. cờ bạc trình bày :D
Nếu làm lại thì cứ âm thầm làm thôi. Bao nhiêu chú cờ bạc xong hứa hẹn, thề thốt ghê lắm mà ứ bỏ được!
Nói chung là quyết tâm 1000% thì sẽ bỏ được thôi!
Chuẩn! Em theo cụ!

superPDP

Xe điện
Tưởng tuổi tị mới là 30, thôi xin ké một chân. Cũng đang có ý nghĩ bung ra như thớt vào hóng

nhamkk

Xe máy
Xin tư vấn ở đây là là 1 sai lầm lớn :))

thinhtd

Xe container

xuantien_mobis

Xe lăn
Bà chị dâu em cũng làm công nhân, có làm ca đêm. Hôm ngồi ăn cơm ông anh bảo lương cũng 15 triệu. Em nghe mà nghĩ đi làm công nhân cũng ổn.
Vấn đề là thâm niên bao lâu Cụ ơi, vừa vào mà đòi 15tr thì Em :)) :))

mohinhtrung

Xe buýt
Cụ cũng nợ phải ko ạ, cơ bản lương e có hơn 4 củ, mà đúng gần 1 năm ko chơi hứa hẹn với mọi người trong cq, bố mẹ, vợ con tết này đùng phát hơn chục củ, rồi chưa có tiền trả vay tín chấp ngân hàng, bọn nó đang dọa gọi đt về cơ quan, dọa ra tòa, dọa xhđ các kiểu cụ ạ, ko biết có ổn ko.
Giấy tờ có fake ko? Giấy tờ chuẩn thì xin khất. Bị lên nhóm nợ xấu thôi. Chục củ cứ khất đi. Mặt dày lên tí.

Tung1790

Xe đạp
gia đình là trên hết cụ ạ, không có gia đình sau này giả sử mình có nhiều tiền đi chăng nữa thì cũng không còn ý nghĩa

chelseafc9999

[Tịch thu bằng lái]
Bỏ vụ cờ bác nghe có vẻ khó lắm. Cơ mà cụ ý có nhã ý muốn bỏ thì chả nhẽ lại không vẽ đường:) Các cụ có cao kiến gì hoặc cụ nào trong này cần người thì cho cụ ấy cơ hội. Em cũng tầm tuổi cụ. Tầm này áp lực thành công quá lớn mà đa số làm ăn bết bát chả ra hồn gì. Không biết cụ đã lấy vk chưa? chưa thì làm quả vk cho chắc bài. xong vk ck bảo nhau làm ăn tốt hơn. Còn đi làm quán cf thì cụ tính thế nào? trước nay làm chân sai vặt bao giờ chưa? tính khệnh khạng là méo làm được đâu, thằng trả ra thằng, ông chả ra ông làm caffe nó sai cho tự ái lại nhanh bỏ việc lắm. Em nghĩ là cụ tìm nghề gì liên quan tới kỹ thuật mà làm, bạn em học hành cũng chán mà nó được cái nghề giờ phất lên nhanh phết. :)
Em đang phân vân đi phụ cafe hoặc làm thợ sửa xe điện cụ ạ, phụ cafe thì thời gian nhiều, còn sửa xe điện sau này có cái nghề cụ ạ.

longtu210

Xe điện
đủ bài vào chợ chưa cụ mà làm lắm bài thế

tungLam.nwl

Xe tăng
Tóm lại là cờ bạc, vỡ nợ phải trốn lên HN phỏng. Khó nhưng không phải là không thể, cứ chịu khổ đi rồi mới biết làm được hay không. cụ có tin không chứ em có ông bạn nghiện cờ bạc nên thấy mấy ông này ý chí kém lắm chỉ nẳm ở đầu môi thôi vì những ông có ý chí thực sự không bao h để lâm vào cảnh đó.

Red Apple

[Tịch thu bằng lái]
30 còn đang sung sức, mới bắt đầu sự nghiệp mà

Ptuananh8995

Xe buýt
Bánh vẽ à Cụ? Cụ có vẻ hơi xa rời thực tế rồi
Cty gì để em gửi HS cụ
Em cũng đang thắc mắc công ty nào bên Bắc Thăng Long tuyển Công Nhân lương 10 củ, tăng ca 15? Hoá r ý cụ ấy là
Canon việt nam cụ ạ
Cụ này vui tính này. Bách Khoa ra còn thằng đỗ - đứa tạch. Phỏng vấn 2 vòng tiếng anh. Đã thế họ hay tuyển đội trẻ. Thế mà cụ tư vấn cụ chủ dễ cứ như ăn kẹo ấy nhỉ?

À mà cụ Phonganngan gọi bọn kỹ sư bằng cấp đầy đủ, tiếng anh trôi chảy, thi tuyển đàng hoàng là "công nhân" kể ra cũng đúng. Cơ mà nói thế nhiều người lại tự ái cụ à. Mà lương 10 củ thì đúng. Nhưng không phải cứ thích là có tăng ca đâu.

Chỉnh sửa cuối:

Ptuananh8995

Xe buýt
Thường thì dân cờ bạc bỏ được là khi:
1. Hết sạch tiền + nợ đầy đầu + gia cảnh bi thảm (vợ con nheo nhóc, thất học, đói ăn, ...)
2. Không ai cho vay nữa, chỉ có nước đi trộm cắp nhưng không đủ gan.
3. Thay máu, tự sát, tai nạn (đui, mù, mất trí nhớ, ... không đủ năng lực chơi).
Cũng không hẳn. Thầy giáo dạy Lý cho em hồi sinh viên cũng nghiện cờ bạc. Thấy còn sang hẳn Cambodia đánh bạc (mà thầy ấy nhà ở miền Bắc nhé). Có đợt thua không có tiền trả nó còn nhốt trong cũi. Bên Cam nó gửi giấy về tận nhà bảo không có tiền trả thì nhẹ mất tay, 2 mất mạng. Gia đình cuống lên bán đất bán nhà. Sau ông thầy ấy vẫn chơi. Nhưng vì thương gia đình nên càng ngày càng ít đi. Và giờ chắc đã bỏ hẳn.

Cơ mà được cái đối xử với học sinh rất tốt nên anh em đều rất quí. Cũng có số hưởng nên người yêu xinh lắm.:x:x

Ptuananh8995

Xe buýt
Em canh ngọ các cụ ạ. Nói thật với các cụ cũng vì cờ bạc mà ra nông nỗi này. Em tính bắt đầu lại từ đầu. Em bỏ việc nhà nước ở quê ra ngoài bắt đầu làm lại ạ, e xin đc việc làm bao ăn ở quán cafe trên hà nội, tháng được 5 tr ạ, e tính làm 1 năm để biết kiếm đồng tiền khó khăn như thế nào ạ, như thế mới từ bỏ đc cờ bạc. Theo các cụ e có nên bỏ lại tất cả để làm lại từ đầu ở tuổi 30 ko ạ. Xin đc lời tư vấn chân thành!
Em không phải người trong cuộc nên em xin phép tư vấn cụ một chút thế này thôi:

-) Thứ 1 là Tuyệt đối đừng bỏ việc. Vào nhà nước khó lắm (và mất nhiều tiền). Thế nên cụ bỏ là cụ thiệt. Mà bỏ đi làm bưng bê thì còn thiệt hơn nữa. Nghề đấy nó bạc lắm cụ ơi. Trẻ như tụi cấp 3, sinh viên mới thích hợp thôi. Chứ tầm tuổi cụ làm vài năm là nó đuổi. Lúc đấy cụ tính làm xe ôm với bảo vệ thuê à?

-) Thứ 2 là cụ muốn bỏ cờ bạc thì hãy Nghĩ đến gia đình. Giờ khó khăn kinh tế thì sáng đi làm tối về đi làm thêm cái gì đó (bán trà đá, xe ôm, hay ngay cả việc bưng bê part time như dự tính ban đầu của cụ ấy). Cứ chăm chỉ thì cũng gỡ được thôi. Vợ con thấy thế thì cũng sẽ cảm thông cho cụ.

-) Thứ 3 là đã nghiện thì bảo bỏ nó khó lắm. Thế nên cụ phải quyết tâm nhiều đấy.

Còn cụ không phải ngại anh em cơ quan với bà chủ nhà đâu. Cứ đến nói nhẹ với họ là em xin lỗi, em sẽ cố gắng trả mọi người sớm. Họ thấy cụ thế và tiền cũng không nhiều nên họ cũng sẽ châm trước thôi. Cố mà làm lại cụ à.

Tặng cụ video này.