[Funland] Tâm sự tuổi 30

Pinoccio

Xe hơi
Mất bao tiền, bao công sức mới nghiện được. Bỏ làm gì cụ

Pepsy

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.otofun.net
Việc mình mình làm, làm xong rồi thôi, ko cần phải trình bày, báo cáo ai hết.
Bố Già bảo thế cụ chủ ạ. Quan trọng là quyết tâm trong lòng cụ nóng tới mức nào thôi. Đã đủ quyết tâm thì đi phụ hồ cũng chơi chứ đừng nói là làm thêm quán cafe.

húp sùm sụp

[Tịch thu bằng lái]
ko nên

làm vụ này nhanh hơn

kèo đêm nay Atletico đồng banh Juve...lăn cả người vào cửa AM hoặc lăn hết vào cửa Tài 2 quả hoà tiền.... đêm nay AM thắng Juve 3-1 ăn cả hai kèo, gỡ lại hết những gì đã mất...hoặc vào kèo Xỉu góc trận ManC vs Schalke04 , xỉu phạt góc 9.5 quả ... cố lên
Nghe cụ này thì gần vào đến bờ :)

Dương Đình Chiểu

Xe buýt
Website
www.thicongnhadep24h.com
Cụ cứ làm 5t bao ăn ở, chi tiêu tiết kiệm thôi, dồn đc khoản cái rồi ...đánh úp vố to, chúc mừng cụ khởi nghiệp lại thành công, khi ta thất bại, ko tiền, ta nói j cũng sai, khi đã có tiền vs thành công thì nói j cũng đúng

RuaHN

Xe tăng
Website
www.kansaiwindow.com
Bỏ làm méo gì, cờ bạc là để kiếm tiền, thằng nào cờ bạc cũng mong kiếm được tiền chứ éo phải chơi cho vui, nhưng vấn đề là *** kiếm được tiền từ cờ bạc đâu. Nên biết cân đối giữa việc đánh bạc và đi làm, cái nào kiếm tiền được nhiều hơn thì làm

nam-misu

Xe điện
Thưa với cụ e trc mất 500 tr cả cq biết, sau một năm lấy lại niềm tin e lại dính hơn chục này nữa, giờ chả
mặt mũi nào làm ở đó nữa cụ ạ. Vợ e chắc cũng bỏ em thôi
Vợ cụ có xynh ko? Khéo lại được a hàng xóm tốt bụng chăm cả vợ cả con, nhất cụ =))

Tunghpvn

Đi bộ
Bỏ làm gì bạn hiền ơi , mất bao tiền với bao năm tháng tuổi trẻ mới nghiện dc giờ lại bỏ ;) e đùa tí , các cụ dân cờ bạc lão làng có câu là cờ bạc ko chơi là thắng nên tôi khuyên chân thành quay đầu là bờ bạn à , đồng tiền lương thiện lúc nào cũng hơn .

chelseafc9999

[Tịch thu bằng lái]
Vợ cụ có xynh ko? Khéo lại được a hàng xóm tốt bụng chăm cả vợ cả con, nhất cụ =))
nói chung đc 6,5 điểm, được cái ngực to, chắc nhiều cụ cũng mê khoản này, chấp nhận nếu điều đó xảy ra cụ ạ.

chelseafc9999

[Tịch thu bằng lái]
Bỏ làm gì bạn hiền ơi , mất bao tiền với bao năm tháng tuổi trẻ mới nghiện dc giờ lại bỏ ;) e đùa tí , các cụ dân cờ bạc lão làng có câu là cờ bạc ko chơi là thắng nên tôi khuyên chân thành quay đầu là bờ bạn à , đồng tiền lương thiện lúc nào cũng hơn .
cụ ơi, giờ e phải trốn việc vì ko có tiền trả nợ ạ, đi lên hà nội làm tạm quán cafe. à cụ cho e hỏi, e đang nợ tín dụng ngân hàng, tháng này chưa có tiền trả, có sao ko ạ. có kiện tụng đi tù gì ko ạ

chelseafc9999

[Tịch thu bằng lái]
Vầng. Thế chúc cụ may mắn với quyết định của mình ạ!.
Nói chung đang làm nhà nước, cũng gọi là có tí oai, nhưng giờ làm thân trâu ngựa phục vụ cafe, nghĩ cũng tủi cụ ạ, quả này vợ con bị hàng xóm hốt rồi

Biển 100

Xe đạp
Chỗ e có thằng chặt cụt ngón tay xong thề thốt rồi được thời gian lại đâu vào đó

chelseafc9999

[Tịch thu bằng lái]
Việc mình mình làm, làm xong rồi thôi, ko cần phải trình bày, báo cáo ai hết.
Bố Già bảo thế cụ chủ ạ. Quan trọng là quyết tâm trong lòng cụ nóng tới mức nào thôi. Đã đủ quyết tâm thì đi phụ hồ cũng chơi chứ đừng nói là làm thêm quán cafe.
Em biết trốn đi nơi khác tìm việc là ko đúng, nhẽ ra phải đối mặt, nhưng tiền ko có trả nợ, đối mặt làm sao được ạ. Thôi thì e ra đi tìm việc kiếm tiền, chợ ko bán thịt người mà cụ. E xin đc vào quán này, mỗi cái thời gian làm hơi nhiều, 7h tới 22h tối, nhưng ko phải lúc nào cũng đông khách, quán ca fe mà cụ. Cám ơn cụ cho e quyết tâm.

chelseafc9999

[Tịch thu bằng lái]
Chỗ e có thằng chặt cụt ngón tay xong thề thốt rồi được thời gian lại đâu vào đó
Cái món nghiện này phải cực quyết tâm cơ cụ ạ, haiz, e tự tử còn chưa đâu vào đâu, chán quá, mà e hỏi cụ tí, nợ tín dụng tháng này chưa có tiền trả có sao ko ạ, nó có kiện hay thuê xhđ xử em ko ạ.

giafast

Xe hơi
Cụ làm lại cuộc đời thì cụ cứ làm thôi, miễn cụ thấy nó là đúng đắn. Có j fai tham khảo đâu cụ nhỉ :D

mohinhtrung

Xe buýt
Khất đi. Muối mặt cũng khất. Tháng này trả 13tr bằng cụ chủ đây. Tháng sau 23tr. :))

Tí quên 2 cô bạn 4tr nữa. Em cũng nợ mà em có lời chứ em ko ra đi. Cái mình có sẵn nên phát huy và lên phương án trả góp. :D

chelseafc9999

[Tịch thu bằng lái]
Cụ làm lại cuộc đời thì cụ cứ làm thôi, miễn cụ thấy nó là đúng đắn. Có j fai tham khảo đâu cụ nhỉ :D
Ý em bỏ việc cq đi có hèn quá ko ạ, dù gì ko có tiền trả cq, vợ thì cbi bỏ, vay tín dụng ngân hàng tháng này chưa có tiền trả, e nản quá cụ.

chelseafc9999

[Tịch thu bằng lái]
Khất đi. Muối mặt cũng khất. Tháng này trả 13tr bằng cụ chủ đây. Tháng sau 23tr. :))

Tí quên 2 cô bạn 4tr nữa. Em cũng nợ mà em có lời chứ em ko ra đi. Cái mình có sẵn nên phát huy và lên phương án trả góp. :D
Cụ cũng nợ phải ko ạ, cơ bản lương e có hơn 4 củ, mà đúng gần 1 năm ko chơi hứa hẹn với mọi người trong cq, bố mẹ, vợ con tết này đùng phát hơn chục củ, rồi chưa có tiền trả vay tín chấp ngân hàng, bọn nó đang dọa gọi đt về cơ quan, dọa ra tòa, dọa xhđ các kiểu cụ ạ, ko biết có ổn ko.

Pepsy

Xe điện
Website
www.otofun.net
Em biết trốn đi nơi khác tìm việc là ko đúng, nhẽ ra phải đối mặt, nhưng tiền ko có trả nợ, đối mặt làm sao được ạ. Thôi thì e ra đi tìm việc kiếm tiền, chợ ko bán thịt người mà cụ. E xin đc vào quán này, mỗi cái thời gian làm hơi nhiều, 7h tới 22h tối, nhưng ko phải lúc nào cũng đông khách, quán ca fe mà cụ. Cám ơn cụ cho e quyết tâm.
Thực ra e cũng hơn cụ có xíu thôi chứ ko nhiều.
Chả biết khuyên cụ như nào cho phải vì e ko phải là cụ và cũng ko biết ngoại cảnh của cụ gồm những gì và như nào nên có khuyên cũng chả thể đúng dc, xin chia sẻ chuyện của e như này:
Năm 26 tuổi cũng bị một cú sốc khá lớn. Cũng mò lên Hn tìm kiếm làm thêm. Tiền nong tích luỹ cũng chẳng dc bao nhiêu, nhưng cũng gọi là thêm chút trải nghiệm trong đời.
Sau một time e bỏ hn về quê, cũng lại kinh qua đủ thứ nghề. Cái gì mình thấy thiên hạ làm dc thì mình cũng làm. Nghề này chỗ này mình thấy thiên hạ làm ổn, mà ở chỗ khác thấy chưa có thì mình thử làm ở chỗ ý. Cứ làm cứ làm ắt rút ra kinh nghiệm.
Làm mãi rồi mấy mối làm ăn của e cũng dần đi vào quỹ đạo.
Giờ nghiệm lại thì cứ làm thôi cụ, cái quan trọng là mình tích luỹ kinh nghiệm và vốn sống.
Năm mới chúc cụ sức khoẻ và thêm bản lĩnh. Và đầu tiên là cai dc cờ bạc đã. Đừng để vợ con sau này nó khinh cụ ạ.