[Funland] Tâm sự tí: Ước mơ của các bác thời tiểu học và bây giờ?

KarinMoon

Xe tăng
Em ước mơ được làm bác sĩ ạ :D

Liz

Xe buýt
lạy các cụ, đề tài của con có ý nghĩa thế mà các cụ chém gì kinh quá, toàn ước mơ cỏn con hahaha
mà thế mới là dân Việt chứ nhỉ
Thế dân nào có toàn những ước mơ to to hử mợ?

WinddyLord

Xe đạp
Thế dân nào có toàn những ước mơ to to hử mợ?
Ý em ko hẳn là to nhỏ kiểu đó, mà là em tâm sự thật lòng trong khi các cụ vô chém gió ko ah
cụ thì mơ chân dài, cụ thì mơ ... cô giáo, cụ lại mơ giám đốc này nọ....
đấy là giấc mơ bi giờ của mấy cụ chứ hồi con nít cởi truồng làm j mơ thế

Viva la vida

Xe tăng
Hổi tiểu học em mơ được sờ mông bạn gái lớp trưởng.

thanktn

Xe tăng
Hổi tiểu học em mơ được sờ mông bạn gái lớp trưởng.
Sờ mông thôi à cụ? May mà ước mơ của cụ không thành sự thật. Chứ sờ được m.ông của lớp trưởng rồi bạn ý lại bảo: Có thế thôi à? Về mẫu giáo học lại đi. Em dự lúc đó cụ chỉ muốn đập đầu vào gối mà tự tử cho bớt xấu hổ. ;))

Viva la vida

Xe tăng
Sờ mông thôi à cụ? May mà ước mơ của cụ không thành sự thật. Chứ sờ được m.ông của lớp trưởng rồi bạn ý lại bảo: Có thế thôi à? Về mẫu giáo học lại đi. Em dự lúc đó cụ chỉ muốn đập đầu vào gối mà tự tử cho bớt xấu hổ. ;))
Tiểu học thì em còn chưa biết khái niệm xxx cụ ạ, chỉ thấy mông bạn ấy tròn đẹp hấp dẫn ngây thơ đáng yêu quá đi mất.

WinddyLord

Xe đạp
Các bác mơ to tát thế hehe
thế đã bác nào thực hiện đc ước mơ rùi?

Vulcan V70

Xe trâu
Hồi tiểu học nhà em gần trường nên tối mấy đứa hay vác sách sang nhà cô chủ nhiệm trong khu tập thể trường học bài, cô chưa có con nên rất quý bọn em. Nhiều hôm trời mưa, sợ ma không dám về cô bảo ở lại ngủ với cô, công nhận chăn bông nhà cô rất ấm. Nhìn ảnh chồng cô là bộ đội treo trên tường em cứ ước gì mình nhớn bằng chú ấy.

golden_dragon

Xe đạp
Mới tham gia otofun thì gặp ngay topic của bác winddylord phù hợp với suy nghĩ của em. Định vô tâm sự vài điều mà các bác tài phóng xe vượt ẩu ghê quá em nép vỉa hè luôn :(.

golden_dragon

Xe đạp
Thì em đã nói rồi mà, đến bác là chủ Topic mà con chưa để ý thì còn nói ai nữa. Từ câu chuyện của bác em mơi thấy xã hội giờ nhiều người vô tâm quá, chỉ chăm chăm kiếm tiền, thăng tiến mà quên mất những ước mơ từ thời tắm truồng của mình. Chẳng nói đâu xa, bác nhìn lên phia trên coi ông Kiddevil cm kìa : "Hồi nhỏ thì mình mơ làm bác sĩ để giúp dân nghèo, giờ thì mơ làm bác sĩ vì bác sĩ giàu vãi ra". Với tình hình này chắc người giàu cứ lo kiếm tiền để giàu tiếp, còn người nghèo vẫn nghèo, khoảng cách giàu nghèo ngày càng tăng :(.

WinddyLord

Xe đạp
thì cụ nào rảnh và dư tiền mới đi giúp người nghèo đc chứ

odaiba

Xe tăng
Thì em đã nói rồi mà, đến bác là chủ Topic mà con chưa để ý thì còn nói ai nữa. Từ câu chuyện của bác em mơi thấy xã hội giờ nhiều người vô tâm quá, chỉ chăm chăm kiếm tiền, thăng tiến mà quên mất những ước mơ từ thời tắm truồng của mình. Chẳng nói đâu xa, bác nhìn lên phia trên coi ông Kiddevil cm kìa : "Hồi nhỏ thì mình mơ làm bác sĩ để giúp dân nghèo, giờ thì mơ làm bác sĩ vì bác sĩ giàu vãi ra". Với tình hình này chắc người giàu cứ lo kiếm tiền để giàu tiếp, còn người nghèo vẫn nghèo, khoảng cách giàu nghèo ngày càng tăng :(.
Cụ Rồng Vàng thật là bác ái. Thời buổi gì rồi mà còn ác cảm với người giàu thế. Đã giàu thì kiểu gì họ cũng giỏi hơn mình ở 1 khía cạnh nào đó rồi, cũng nên tức, ghen tị 1 chút cho nó sôi máu lên mà làm giàu để đc bằng họ.

hungnat

Xe tải
em thấy là hồi bé em mơ ít nên có cái còn thành hiện thực, giờ mơ nhiều quá chả có cái nào thành hiện thực cả

golden_dragon

Xe đạp
Cụ Rồng Vàng thật là bác ái. Thời buổi gì rồi mà còn ác cảm với người giàu thế. Đã giàu thì kiểu gì họ cũng giỏi hơn mình ở 1 khía cạnh nào đó rồi, cũng nên tức, ghen tị 1 chút cho nó sôi máu lên mà làm giàu để đc bằng họ.
Em đồng ý với bác là phải có như thế xã hội mới phát triển vì những người tầng lớp dưới có động lực làm giàu. Và em không có ác cảm với người giàu cái kiểu vì mình nghèo hơn nên mình ghét họ. Ý của em là người giàu có ở Việt Nam giờ rất nhiều, nhưng hầu hết chỉ sống cho bản thân gia đình họ. Có rất ít người có cái tâm như đi làm từ thiện, giúp đỡ người nghèo, còn lại hầu hết là vô tâm.

kiddevil

Xe đạp
Em đồng ý với bác là phải có như thế xã hội mới phát triển vì những người tầng lớp dưới có động lực làm giàu. Và em không có ác cảm với người giàu cái kiểu vì mình nghèo hơn nên mình ghét họ. Ý của em là người giàu có ở Việt Nam giờ rất nhiều, nhưng hầu hết chỉ sống cho bản thân gia đình họ. Có rất ít người có cái tâm như đi làm từ thiện, giúp đỡ người nghèo, còn lại hầu hết là vô tâm.
Cụ muốn làm từ thiện thì gửi cụ đây: http://vietnamnet.vn/vn/xa-hoi/69626/bat-dau-kham-benh-theo-chuong-trinh--cuoc-song-khong-noi-dau-.html
Cụ lái xe theo mấy chương trình như vầy nè, mấy chú Doanh nghiệp làm từ thiện thì còn đc, chứ cụ vô hô hào cá nhân anh em làm từ thiện thì hơi bị khoai, vả lại cũng chẳng làm đc bao nhiêu đâu.

cunpi

Xe tải
Lớp 4, ông chú hỏi em: Lớn lên làm nghề gì?
Em bảo làm kỹ sư chế tạo máy hoặc kiến trúc sư!
Ông chú bảo chế tạo máy nghèo lắm, làm kiến trúc sư đi!
Mọi chuyện cứ diễn ra như thế, đến bây h em nhận ra 2 nghề ấy chả khác léo giề nhau! :))

bentley8

Xe điện
Bé tí thì cháu mơ có cái nhẫn thần, ước gì được đấy; cơ mà từ lớp 5 đã biết đi sau ngắm gái đằng sau rồi. Giờ chỉ mơ đến tiền và những thứ có được từ tiền thôi ợ; tất nhiên là trừ cái tổ ấm be bé của cháu.

WinddyLord

Xe đạp
Lớp 4, ông chú hỏi em: Lớn lên làm nghề gì?
Em bảo làm kỹ sư chế tạo máy hoặc kiến trúc sư!
Ông chú bảo chế tạo máy nghèo lắm, làm kiến trúc sư đi!
Mọi chuyện cứ diễn ra như thế, đến bây h em nhận ra 2 nghề ấy chả khác léo giề nhau! :))
chứ anh cu bác bảo nghề j mới giàu?
thằng bạn em kiến trúc sư này, quen tay xây nhà cho người ta to tổ bố, về nó cũng xây cho vợ cái to bố tổ =))