[Funland] Tâm sự sáng sớm

morning79

Xe tải
Theo tôi quan trọng nhất trong nghề môi giới BDS là sự tin tưởng. Cụ sẽ thành công khi tạo ra cho khách sự tin tưởng.
Đừng nghĩ làm nghề này phải chém. Em gặp sale chém em tiễn nhanh trong 1 nốt. Hãy cố đặt mình vào vị trí khách hàng để hiểu nhu cầu của họ. Tránh bán các mặt hàng lởm khởm để giữ uy tín.
cháu xin cảm ơn chia sẻ của cụ, cháu tự thấy con người cháu chân thành và giữ chữ tín nhưng vì ít va chạm nên muốn nói để người khác tin tưởng cũng k dễ cụ à

Huyalibaba

Xe buýt
E có khát khao và ý trí đấy, thành công sẽ đến em, quan trọng là nhanh hay chậm tùy thuộc vào sự may mắn của e nữa

morning79

Xe tải
E có khát khao và ý trí đấy, thành công sẽ đến em, quan trọng là nhanh hay chậm tùy thuộc vào sự may mắn của e nữa
em cảm ơn những lời động viên của anh. chúc anh 1 ngày làm việc hiệu quả và gặp nhiều may mắn nhé

dvhung243

Xe điện
Thôi kiếm chị " già mặn mà " nào nhờ chị ấy chỉ bảo cho , cũng là một cách không hề tồi

Trẻ quá đi làm cò vạc , thực sự ai muốn mua đất họ cũng thấy thiếu tin tưởng khi tiếp xúc

Cháy là tốt nhưng đừng như mấy thanh niên tẩm xăng choén lẩu là được :D

morning79

Xe tải
Thôi kiếm chị " già mặn mà " nào nhờ chị ấy chỉ bảo cho , cũng là một cách không hề tồi

Trẻ quá đi làm cò vạc , thực sự ai muốn mua đất họ cũng thấy thiếu tin tưởng khi tiếp xúc
cháu cảm ơn chia sẻ của cụ, cháu lại k ăn được mặn cụ à hehe.

nhamkk

Xe máy
Chúc may mắn. Trước m mới ra trường cũng vậy. Cũng lao đầu vào kiếm tiền, k thích nhà nc, cũng làm trái ngành :))

Chúc cccm 1 ngày tốt lành, Cháu bồn chồn cả đêm nằm suy nghĩ chẳng ngủ được nên lên đây nghe cccm bổ túc cho cháu ạ. Cháu năm nay 23 tuổi, cử nhân Luật, mới bước vào ngành Sale BĐS chưa đầy 1 tháng. Cái ngành cháu học ra và công việc của cháu hiện tại chẳng liên quan gì đến nhau nhiều nên cháu gặp khá nhiều khó khăn. Từ khi vào làm cháu cũng chỉ muốn kiếm 1 công việc, có công việc nào đó để làm kiếm 1 chút thu nhập đợi ngày thi công chức, nhưng đến thời điểm này cháu có 1 cảm giác rất lạ. Cháu như bị cuốn theo và muốn hoàn thành thật tốt công việc, muốn bán được thật nhiều hàng không chỉ vì kiếm tiền mà hơn hết là cháu muốn chinh phục. Nhưng bản thân cháu còn rất nhiều thiếu sót, từ kinh nghiệm đến trình độ, từ tầm nhìn đến quan hệ xã hội... cháu chưa có bất cứ thứ gì trong tay nên cháu nghĩ cháu cần phải tích lũy mọi thứ dần dần và có thể thời gian trước mắt sẽ là khoảng thời gian thật sự khó khăn đối với cháu. Cháu cứ nằm nghĩ cách tìm kiếm khách hàng hiệu quả, phải làm thế nào thì mới gặp được khách hàng có nhu cầu mua sản phẩm, làm thế nào để khách hàng biết đến sản phẩm của mình (cháu thì k biết làm web cũng chẳng có tiền chạy quảng cáo, tiền ăn cháu còn phải lo hằng ngày ạ). Quả thực cháu chỉ có 1 cái tuổi trẻ nên cháu muốn cháy hết mình với nó. Cháu vốn chẳng thích vào làm trong nhà nước nên đến thời điểm hiện tại cháu gần như muốn tập trung sức lực vào ngành Sale BĐS này, nhưng khi thoát khỏi vùng an toàn thì cũng kéo theo nhiều rủi ro và nhiều cơ hội. Cháu mạnh dạn đăng lên đây để cccm có thể chia sẻ quan điểm và cái nhìn về hoàn cảnh của cháu, về công việc của cháu. Cháu xin lỗi nếu đã làm phiền cccm nếu cccm coi đây là một câu chuyện nhảm nhí, và cháu cũng xin cảm ơn cccm hào sảng sẵn sàng đóng góp và chia sẻ chân thành với cháu. Cảm ơn cccm đã đọc đến đây :x:x:x
Sở trường của người khác là sở đoản của mình , hãy nhìn và nghĩ còn vấp nhiều, mấy ô of trên này ko phải là thánh

xe D.11095

Xe đạp
Chúc cccm 1 ngày tốt lành, Cháu bồn chồn cả đêm nằm suy nghĩ chẳng ngủ được nên lên đây nghe cccm bổ túc cho cháu ạ. Cháu năm nay 23 tuổi, cử nhân Luật, mới bước vào ngành Sale BĐS chưa đầy 1 tháng. Cái ngành cháu học ra và công việc của cháu hiện tại chẳng liên quan gì đến nhau nhiều nên cháu gặp khá nhiều khó khăn. Từ khi vào làm cháu cũng chỉ muốn kiếm 1 công việc, có công việc nào đó để làm kiếm 1 chút thu nhập đợi ngày thi công chức, nhưng đến thời điểm này cháu có 1 cảm giác rất lạ. Cháu như bị cuốn theo và muốn hoàn thành thật tốt công việc, muốn bán được thật nhiều hàng không chỉ vì kiếm tiền mà hơn hết là cháu muốn chinh phục. Nhưng bản thân cháu còn rất nhiều thiếu sót, từ kinh nghiệm đến trình độ, từ tầm nhìn đến quan hệ xã hội... cháu chưa có bất cứ thứ gì trong tay nên cháu nghĩ cháu cần phải tích lũy mọi thứ dần dần và có thể thời gian trước mắt sẽ là khoảng thời gian thật sự khó khăn đối với cháu. Cháu cứ nằm nghĩ cách tìm kiếm khách hàng hiệu quả, phải làm thế nào thì mới gặp được khách hàng có nhu cầu mua sản phẩm, làm thế nào để khách hàng biết đến sản phẩm của mình (cháu thì k biết làm web cũng chẳng có tiền chạy quảng cáo, tiền ăn cháu còn phải lo hằng ngày ạ). Quả thực cháu chỉ có 1 cái tuổi trẻ nên cháu muốn cháy hết mình với nó. Cháu vốn chẳng thích vào làm trong nhà nước nên đến thời điểm hiện tại cháu gần như muốn tập trung sức lực vào ngành Sale BĐS này, nhưng khi thoát khỏi vùng an toàn thì cũng kéo theo nhiều rủi ro và nhiều cơ hội. Cháu mạnh dạn đăng lên đây để cccm có thể chia sẻ quan điểm và cái nhìn về hoàn cảnh của cháu, về công việc của cháu. Cháu xin lỗi nếu đã làm phiền cccm nếu cccm coi đây là một câu chuyện nhảm nhí, và cháu cũng xin cảm ơn cccm hào sảng sẵn sàng đóng góp và chia sẻ chân thành với cháu. Cảm ơn cccm đã đọc đến đây :x:x:x
Chào em,

Đọc thư em, anh thấy em rất trăn trở và quyết tâm, nếu yêu thích kinh doanh, bên a đang cần nvkd, nếu có thể mời e ly cafe giao lưu nhé, biết đâu ae có cơ hội Lv cùng nhau. Sđt 0969050299.
Trân trọng

huyyy

Xe buýt
cụ tài giỏi vậy, khoảng cách giữa ngành học và công việc của cụ còn xa hơn cả của cháu hehe
Cũng chia sẻ đôi lời, em cũng học có bằng cử nhân luật, nhưng em đi làm thêm nghành kỹ thuật từ hồi sv giờ làm luôn.

Se_NT

Xe tải
Cụ chủ có tố chất hiếm đấy, đó là sự đam mê với công việc ở tầm tuổi đấy (trong nghề sales còn gọi là có "máu sales" trong người). Cái cụ chủ còn băn khoăn là khác ngành nghề được đào tạo. Nhưng yên tâm đi, phát triển công việc hiện tại đến một lúc nào đó sẽ cảm thấy băn khoăn nữa đâu, những thứ cụ tích luỹ được trên giảng đường sẽ phát huy tác dụng (không phải tất cả nhưng cũng nhiều đấy).
Chúc cụ chủ thành công !

BadBoy79

Xe lăn
Tam thập nhi lập, cháu còn 7 năm nữa.

Horus

Xe tải
cảm ơn ý kiến của cụ ạ, cháu cũng đã nghĩ tới phương án tìm kiếm cơ hội hợp tác với một bạn chuyên làm web theo ý kiến của cụ, nhưng cháu chưa có kế hoạch cụ thể nên cháu chưa triển khai
Cảm thấy đúng đắn thì khẩn trương mà triển khai đi cụ, ngành này cạnh tranh lớn mình không làm thì có đứa khác nó cũng làm

hanghieu

Xe buýt
Sale bđs bảo sao viết dài thế

Taihoatu

Xe lăn
Nên tìm một vp ls nào đó để làm hoặc cơ quan nào đó có dính đến ngành học mà củng cố chuyên môn, nghiệp vụ, sông có lúc, người có khúc nên không ngại đâu

RichardsonRFPD

Xe máy
Còn trẻ còn sức, còn hoài bão thì cứ dấn thân đi.