[Funland] Tâm sự hộ: Bố mẹ thiên vị

BlackWolf9474

Xe hơi
Chú em tôi không đến nỗi 3 cọc 3 đồng đâu cụ ợ. Lương thưởng cộng lại mỗi năm khoảng gần 1 tỉ.

2 đứa em được cái học giỏi và nhìn đều cao ráo sáng sủa, còn thằng anh tức là chú em tôi kể trong này, thì thấp bé nhìn hơi quê quê. Có lẽ vì vậy mà bị cả nhà bắt nạt.
Đi làm thuê mà mỗi năm thu nhập gần 1 tỷ thì cũng thuộc hàng khủng đấy, thừa sức nuôi 4 miệng ăn và xây nhà to cho bố mẹ dưới quê. 3 - 4 năm trước ở quê miền Bắc xây nhà có tầm 4tr/m2, tầm 1 tỷ là xây được cái nhà to vật rồi. Chú em bác mà đi làm nhiều năm rồi lại chi tiêu chắt bóp không yêu đương chơi bời gì thì chắc phải có vài căn cc ở tp rồi, chứ nuôi 2 em ăn học chỉ là muỗi. Chả phải nhìn đâu xa đầy cụ trên này cả 2 vợ chồng thu nhập 1 năm chưa được 500 tr mà sau 5-6 năm cày cuốc vẫn có nhà xe đầy đủ + nuôi mẹ già con thơ ăn học đàng hoàng.

Vũ châu FA

Xe máy
E từ lúc 18t ra khỏi nhà. Kể từ đó e không kể cho ba mẹ e biết cuộc sống của e khó khăn mấy lần chết hụt sao sao, bịnh tật khi hết bịnh mới nói...
E chỉ kể niềm vui thôi nên thật sự đến giờ e gần 50t mà bố mẹ e lúc nào cũng nghĩ e may mắn á. Cuộc sống của e nhiều lúc khó khăn gian khổ chỉ e biết, nước mắt chảy cũng chỉ mình biết chớ kể ra cha mẹ ở xa cũng k giúp được việc gì mà lo lắng. Nên đôi khi người nhà e k biết e có khó khăn á.
Cụ quả thật là người có bản lĩnh và mạnh mẽ

7vienngocrong

Xe tăng
Cụ quả thật là người có bản lĩnh và mạnh mẽ
E k biết vì sao cuộc đời nó làm e trở thành vậy. Thậm chí có gia đình riêng nhiều cái e cũng chả tâm sự thật với chồng. E hay giấu và chịu đựng cái xui cái khổ cái phiền riêng e thôi.

TRÂU VÀNG II

Xe tăng
Em đây, cong lưng nuôi mẹ già, vợ dại và một đống con thơ đã sao. Thế mà cứ thò mặt về đến nhà là lại bị vợ mắng như tát nước vào mặt. Làm ngày, cày đêm suốt em thấy dời mình sao mà cơ cực thế không biết #:-s
Cụ lại làm em chạnh lòng. Mẹ già thì ko đc nuôi nhưng phải gánh 6 cái miệng. Hazzai 😂

Xechaybangcom

Xe điện
Cháu có nói rất rõ mà cụ

Anh rể đi làm xa, lương cũng thấp và cháu trai thì cũng phải đi làm, tối mới về nhà

Người bệnh tiểu đường và suy thận độ 4 như chị cháu mà ban ngày ở nhà một mình thì rất nguy hiểm. Chỉ cần khó thở, suy thận đến mà không phát hiện kịp là có thể dẫn đến điều xấu nhất.

Về nhà cháu thì khác, nhà có bố mẹ để ý chị, nói chuyện hàng ngày cũng vui hơn. Có gấu giúp đỡ cơm nước và tình cảm chị em dâu nó cũng dễ nói chuyện.

Đó là lý do cháu đón chị về nhà. Vừa vui bố mẹ già, vừa yên tâm có người để ý chị gái mình.

Mọi khó khăn về cuộc sống hàng ngày, hay tài chính cũng sẽ sớm qua đi thôi cụ ạ.

Đổi lại, nhà cháu có niềm vui của bố mẹ già. Ông bà càng vui sống, mình càng đỡ lo cụ ạ
Trong gia đình, người phụ nữ có thể chung lưng đấu cật với chồng trong mọi tình huống nào, dù có vất vả, có thiệt thòi thế nào cũng có thể làm được nếu người chồng biết tôn trọng và đánh giá cao sự cố gắng, vất vả của người vợ.

Nhà cụ cũng thế, chẳng phải tự nhiên mà vợ cụ vui vẻ làm mấy chuyện mà các cụ khác thấy bất thường đâu.

Vũ châu FA

Xe máy
Cuộc sống quả là thăng trầm mợ à, mợ cũng cam chịu nhiều lắm rồi.

Vũ châu FA

Xe máy
E k biết vì sao cuộc đời nó làm e trở thành vậy. Thậm chí có gia đình riêng nhiều cái e cũng chả tâm sự thật với chồng. E hay giấu và chịu đựng cái xui cái khổ cái phiền riêng e thôi.
Cuộc sống quả là thăng trầm mợ à, mợ cũng cam chịu nhiều lắm rồi.