[Funland] Tâm sự đêm khuya cho nhẹ lòng!!!

thienpx

Xe buýt
Website
www.thuphanshop.com
bán nhà lo bản thân 400 củ rồi đưa vợ 400 củ mà cụ kêu như là to tát lắm.
Thứ nhất chơi bạc tự bốc họ mà trả, sao lại bán cái nhà vợ đang ở thì nó lại chả ghét.
Thứ 2 đưa 400 củ mà làm như đưa nó 4 tỉ nó lại chả *** thèm ấy chứ !
Nói chung thớt vô trách nhiệm bỏ mẹ ra, em thua lô gần trăm củ mà vợ em nó còn méo biết, vay mượn bạn bè trả nợ rồi cầy cuốc trả nợ bạn bè. hơn năm mới hết. Vợ nó ghét vì vấn đề khác em không nói đến, chứ lô đề cờ bạc nó không bao giờ biết em chơi và em cũng khong bao giờ để nó ghét về vấn đề đó !

le nam 113

Xe buýt
Website
tanaso.com
thường thì e thấy phụ nữ cũng nặng tình với nghĩ cho con. nếu cụ cố níu kéo nhẹ nhàng, ngọt ngào chút thì có khả năng quay lại đó

Black Jack

Xe buýt
Website
www.goldsungroup.com.vn
E chào các cụ. Buồn quá post bài tâm sự với các cụ tí. Có lẽ sắp ly dị rồi các cụ ạ. Em thề với các cụ không bao giờ dính tới gái ngân hàng nữa ạ. Tâm trạng ko tốt nên câu chữ lủng củng các cụ thông cảm, còn ai có chửi mắng e thì tùy.
Hồi đại học cũng yêu 1 em ngân hàng, rồi bị e ý đá vì e ý đổ a trưởng phòng chỗ thực tập. Đến khi lấy vợ thế nào lại lấy đúng 1 em ngân hàng. Lúc lấy vợ ko nghĩ gì nhiều về nghề của vợ, ai ngờ vợ e đi làm sớm tối, chẳng có thời gian quan tâm e, con cái có bà ngoại nên hầu như mọi hoạt động vui chơi gì của ngân hàng vợ e tham gia hết. Nói qua về vợ e, vợ e là con nhà nghèo nhan sắc dễ nhìn thôi, nhưng mẹ vợ với vợ có 1 điểm chung là coi trọng đồng tiền, nhiều lúc gây áp lực cho e, 1 thằng làm nhà nước.
Cái khốn nạn nhất cuộc đời e vì mong làm giàu nhanh để chứng tỏ với vợ và mẹ vợ e đi theo tiếng gọi bác Phan Sào Nam, biếu bác Nam 400 củ. Mọi vc vỡ lở e suýt bị đuổi việc, phải bán nhà trả nợ. Nói rõ là lúc cưới bố mẹ e cho tiền 2 vk ck mua nhà, bán đc nhà thì e mang trả nợ, số còn lại e đưa hết vợ coi như bù đắp cho vợ e.
Vì chuyện này mà bao nhiêu hệ lụy xảy ra, 2 bà thông gia lời qua tiếng lại, từ vc bà ngoại ko cho bà nội trông cháu tới chuyện bà ý bảo vợ e là vàng 10 làm ngân hàng giỏi giang các thứ...bảo e may mắn mới lấy đc.E thề các cụ nói cấm sai bao giờ"lấy vợ thì phải xem mẹ vợ" mẹ vợ e thì ghê gớm, coi trọng đồng tiền, 2 ông bà còn ly thân trc khi 2 vk ck cưới. Giờ vợ e ko khác gì tính bà ý các cụ ạ.
E thì mong nó tha thứ để làm lại từ đầu, nhưng nó cứ im im nửa năm ko thèm về nhà e , e bảo ly dị thì cũng ko, ông bà bên kia cũng sợ mang tiếng con gái giỏi giang làm ngân hàng lại bỏ ck. E chỉ mong con gái có 1 gd đúng nghĩa nên mới níu kéo.
Mong các cụ cho e lời khuyên ạ, chứ vợ e nó ko cần e thì e tính đường ly hôn đơn phương rồi, đàn ông ko sợ thiếu gái phải ko các cụ.
Đời này có ai không tham tiền? không tham thì đi tu à Cụ? mà đi tu cũng phải chân tu, chứ tu kiểu lái Mer Bim, ăn thịt chó thì vẫn thèm tiền như thường. kết luận là ai cũng cần tiền cả, chỉ là cách kiếm tiền khác nhau. Chuyện ấy không đáng bàn nữa.

Còn tình huống của cụ, theo em là nên đánh bài ngửa. Cụ triệu tập mẹ vợ và vợ về, sau đó nói thẳng, việc tôi chưa kiếm được nhiều tiền là chuyện của tôi, và tôi sẽ cố gắng. Còn việc coi thường tôi là không được, tôi cũng nỗ lực để kiếm tiền, còn việc sai sót dẫn đến mất mát thiệt hại thì tôi làm lại. Chúng ta cùng start over. Còn nếu không thì game over.

Chọn đi.

Đàn bà và đàn ông suy nghĩ khác nhau, đàn bà một khi đi lấy chồng thì hiếm có con nào xác định bỏ chồng lấy thằng khác, trừ khi đàn ông léng phéng hoặc sống quá bê tha, vũ phu (tất nhiên cũng có những thể loại / trường hợp đàn bà vì tiền mờ mắt, loại này cụ nên bỏ luôn, không nên nghĩ ngọi làm gì). Dứt khoát là cái mà đàn bà mong nhìn thấy ở đàn ông, chứ không phải muốn một thằng đàn ông mít ướt.

Chúc cụ vui.

Namsilver

Xe buýt
cụ may mắn khi có đc người vợ như thế, còn vợ e, gđ vợ e khi e dính vào bài bạc họ coi thường, họ nghĩ con họ là vàng 10 mà vớ phải thằng như mình, vài tỏi ko phải là số ít, vợ e mà như vợ cụ nó bỏ cụ lâu r
Vợ em nó học tài chính, em học kỹ thuật, năm 2009 mở xưởng thua lỗ mất vài tỏi, lại phải nhảy về làm nhà nước cho ông anh. Hiện tại em vẫn chân trong chân ngoài, vẫn mở công ty. Vợ em nó đi làm kế toán nhà nước, đồng thời quản lý tài chính của công ty luôn.
Như em mà vướng vào con vợ như của cụ thì e đã nhấc nó ra chỗ nào yên ổn để tập trung làm việc rồi. Hoặc là em có thêm chỗ vay vốn cho công ty em đỡ nhọc phải huy động vốn =))

Cụ làm ngân hàng mà k có định hướng đầu tư làm ăn gì à? Mở công ty ngoài, liên doanh liên kết làm mấy món xuất nhập khẩu, buôn bán hoặc cố vấn tài chính, đáo hạn, bất động sản... Em thấy đầy việc để kiếm tiền đấy thôi, quan trọng là BẢN LĨNH cụ à. Chắc e nói ra thì cũng là múa rìu qua mắt thợ thôi. Các cụ thông cảm.

mone

[Tịch thu bằng lái]
bán nhà lo bản thân 400 củ rồi đưa vợ 400 củ mà cụ kêu như là to tát lắm.
Thứ nhất chơi bạc tự bốc họ mà trả, sao lại bán cái nhà vợ đang ở thì nó lại chả ghét.
Thứ 2 đưa 400 củ mà làm như đưa nó 4 tỉ nó lại chả *** thèm ấy chứ !
Nói chung thớt vô trách nhiệm bỏ mẹ ra, em thua lô gần trăm củ mà vợ em nó còn méo biết, vay mượn bạn bè trả nợ rồi cầy cuốc trả nợ bạn bè. hơn năm mới hết. Vợ nó ghét vì vấn đề khác em không nói đến, chứ lô đề cờ bạc nó không bao giờ biết em chơi và em cũng khong bao giờ để nó ghét về vấn đề đó !
chính ra em thấy ông thớt tham tiền, nhưng lại đổ cho cô vợ. xem 400 bạc to như núi. cô vợ kia mà ko nhanh tay lấy giữ cho con cô ấy thì ông chồng lại chả cúng tiếp cho sào nam

Thang3606

Xe tăng
Cụ nói e đàn bà cũng ok. E ngoài đời chả biết tâm sự với ai, mà cũng chẳng hay ho gì mà nói. Còn mạng ảo lại khác cụ ạ, e viết những gì đúng sự thật vì ai biết e là ai. E muốn nhẹ lòng, khi nào cụ vào hoàn cảnh e cụ rõ.
Đi tâm ự với mấy em matxa miền tây còn hơn lên đây nghe chém

Hoacomay17

Xe tăng
Bỏ qua đi cụ, cụ kia chắc ngứa mồm vì cụ chém tát vợ thôi. Cụ cứ thật thà như em đi là ảng thương, gấu em mà lườm phát em đã són ra quần rồi dám đâu mà tát :))
Em ở nhà tiền nong mẹ và vợ chẳng ý kiến gì khi em đã quyết, kể cả việc mua hay bán nhà. Một năm đổi xe vài lần vợ nó không ý kiến, thế mà còn đếch bao giờ dám tát vợ, chứ tát lệch mặt thì mơ còn chả dám.

Thế mà mấy bố lên mạng cứ xúi người ta hơi tý động thủ với vợ, trong khi mình thì có mà dám. làm thế khác gì xui người khác đốt nhà mình. Đành rằng thằng nào nghe dại là thằng ngu, cơ mà nhiều người thật thà họ tin về tát vợ có phải là khổ không :D

Tất nhiên, như cụ gì nối tiếng ở tây có nói: Người đàn ông chân chính phải là người thi thoảng biết đặt tay lên má vợ một cách nhanh, gọn, và mạnh mẽ nhất

chelseafc9999

[Tịch thu bằng lái]
Vợ em nó học tài chính, em học kỹ thuật, năm 2009 mở xưởng thua lỗ mất vài tỏi, lại phải nhảy về làm nhà nước cho ông anh. Hiện tại em vẫn chân trong chân ngoài, vẫn mở công ty. Vợ em nó đi làm kế toán nhà nước, đồng thời quản lý tài chính của công ty luôn.
Như em mà vướng vào con vợ như của cụ thì e đã nhấc nó ra chỗ nào yên ổn để tập trung làm việc rồi. Hoặc là em có thêm chỗ vay vốn cho công ty em đỡ nhọc phải huy động vốn =))

Cụ làm ngân hàng mà k có định hướng đầu tư làm ăn gì à? Mở công ty ngoài, liên doanh liên kết làm mấy món xuất nhập khẩu, buôn bán hoặc cố vấn tài chính, đáo hạn, bất động sản... Em thấy đầy việc để kiếm tiền đấy thôi, quan trọng là BẢN LĨNH cụ à. Chắc e nói ra thì cũng là múa rìu qua mắt thợ thôi. Các cụ thông cảm.
vợ e làm ngân hàng thôi cụ ạ, tiền nó quản kinh lắm cụ, tiền chỉ để gửi tiết kiệm thôi, chứ còn đầu tư làm ăn thì ko bao giờ, nói gì đi vay ngân hàng cụ

0962226789

[Tịch thu bằng lái]
Em không thích tranh luận cụ ạ, cái vụ đó mua bán cụ tự biết. Em lúc đó cũng thắc mắc là không hiểu sao cụ chưa xin phép vợ và mẹ mà đã rao bán. Để rồi bọn em đến xem xong vác củ lủng lẳng đi về. Vợ em mà thế em tát lệch mặt luôn :)). Còn bán xe thì mẹ đồng ý hay không đâu có ảnh hưởng gì đến quyết định của một thằng đàn ông U40 chứ :D chỉ có vợ nó không đồng ý nó không ký vào công chứng bán xe mới là to chuyện :D
Mà cái xe có hơn 400 chứ to tát gì đâu, cụ buôn to bán lớn tiền tỷ mới phải cần ý kiến mẫu hậu, chứ tí tẹo ấy thì đáng gì. Đàn ông phải thế mới đủ bản lĩnh dọa tát vợ cụ ạ he he
Việc em em làm , nhưng bà già em không vui thì em thôi. Chính vì cái xe hơn 400 bán đắt rẻ một 2 chục triệu rồi bà không vui mệt đầu ra.
Còn nếu em phải xin phép như cụ thì em đã bàn trước. Còn 2-3 ông trả e 420 -430 thì em đều trả lời là về bàn. Em chưa có một động thái nào ngồi thảo luận về giá với cụ !

mone

[Tịch thu bằng lái]

vợ cụ thớt mới làm ngân hàng và đang bị chồng chửi vì cái tội làm ngân hàng đi sớm về khuya kiếm ăn mà không cung phụng nâng niu cả nhà cụ ấy
còn cụ thớt thì làm nhà nước, rảnh nhưng lương thấp, và công việc cũng là ông bố xin cho

Mon 29V

Xe điện
Ông thớt bị bóc phốt thế mà vẫn nhiều cụ vào tư vấn nhể

Namsilver

Xe buýt
vợ e làm ngân hàng thôi cụ ạ, tiền nó quản kinh lắm cụ, tiền chỉ để gửi tiết kiệm thôi, chứ còn đầu tư làm ăn thì ko bao giờ, nói gì đi vay ngân hàng cụ
Đấy là nó lo xa vì ông mất lòng tin với nó 1 lần rồi. Còn đầu tư chỗ khác thì phải kéo con vợ nó vào cùng mình chứ. Có mối ngon chẳng lẽ k đớt. Haizz.

Hoặc là ông cũng chịu khó đi làm, có bao nhiêu giữ lại 1 ít xăng xe cà phê rồi tống cho nó. Hai vợ chồng ông không công khai minh bạch tài chính à?

Sống khổ vãi.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Em ở nhà tiền nong mẹ và vợ chẳng ý kiến gì khi em đã quyết, kể cả việc mua hay bán nhà. Một năm đổi xe vài lần vợ nó không ý kiến, thế mà còn đếch bao giờ dám tát vợ, chứ tát lệch mặt thì mơ còn chả dám.

Thế mà mấy bố lên mạng cứ xúi người ta hơi tý động thủ với vợ, trong khi mình thì có mà dám. làm thế khác gì xui người khác đốt nhà mình. Đành rằng thằng nào nghe dại là thằng ngu, cơ mà nhiều người thật thà họ tin về tát vợ có phải là khổ không :D

Tất nhiên, như cụ gì nối tiếng ở tây có nói: Người đàn ông chân chính phải là người thi thoảng biết đặt tay lên má vợ một cách nhanh, gọn, và mạnh mẽ nhất
Nói chung làm đàn ông phải nhịn phụ nữ (vì cũng hơi đanh đá, gấu mà :)) ). Phải học thuộc câu : nhịn nữa nhịn mãi đến khi ... hết nhịn nổi :))

0962226789

[Tịch thu bằng lái]
Bỏ qua đi cụ, cụ kia chắc ngứa mồm vì cụ chém tát vợ thôi. Cụ cứ thật thà như em đi là ảng thương, gấu em mà lườm phát em đã són ra quần rồi dám đâu mà tát :))
Em không biết lão này là ai luôn ! E chỉ làm việc với 1 cụ còn thợ với mấy ông trả rẻ em chẳng thảo luận giá chút nào luôn. Chỉ trả lời về em bàn lại thì lấy đâu ra e đồng ý bán , rồi đồng ý để đi đến mất công , mất thời gian mà e cũng mất thời gian !

Ms.Bui

Xe buýt
Cụ ơi, vợ với mẹ vợ gây áp lực, bảo e là đàn ông phải là trụ cột, quẫn lên e mới theo Phan Sào Nam, mà cụ biết Phan Sào Nam là ai ko
Mọi việc do mình mà ra, trách bản thân mình trước khi trách bất kỳ ai cụ à. Em thấy cụ vẫn còn yêu vợ lắm, chỉ thiếu chút bản lĩnh nữa thôi.

Namsilver

Xe buýt
vợ cụ thớt mới làm ngân hàng và đang bị chồng chửi vì cái tội làm ngân hàng đi sớm về khuya kiếm ăn mà không cung phụng nâng niu cả nhà cụ ấy
còn cụ thớt thì làm nhà nước, rảnh nhưng lương thấp, và công việc cũng là ông bố xin cho
Thế thì chịu, đàn ông k tự làm cái gì hoặc k đứng thẳng thì mọi lời khuyên đều là vô ích. Stop here ! E đi ăn cơm với vợ.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Em không biết lão này là ai luôn ! E chỉ làm việc với 1 cụ còn thợ với mấy ông trả rẻ em chẳng thảo luận giá chút nào luôn. Chỉ trả lời về em bàn lại thì lấy đâu ra e đồng ý bán , rồi đồng ý để đi đến mất công , mất thời gian mà e cũng mất thời gian !
Chém xả trét thôi đừng để tâm nữa cụ ơi :))

sherlock cốc

Xe buýt
bản thân phải tích cực thay đổi làm chỗ dựa cho gia đình chứ ngồi không càng mệt cụ ạ

mone

[Tịch thu bằng lái]
Thế thì chịu, đàn ông k tự làm cái gì hoặc k đứng thẳng thì mọi lời khuyên đều là vô ích. Stop here ! E đi ăn cơm với vợ.
thấy cụ ấy kể thì từ nhỏ đến lớn đã được bố sắp đặt cho rồi, có bao giờ tự quyết cái gì đâu mà giờ bảo tự quyết. Tính cách thế rồi trách ai. Những người như này có khi cả đời cũng chả có được 1 lần tự quyết