[VHGT] Tâm sự của 1 nữ CSGT trên vnexpress, mời các bác vào chém!

kien_74haiphong

Xe tải
Em cũng vừa mới đọc rồi, và em thấy là:

1- Các anh, các chị xxx có thể tinh nghiệp vụ hay tinh tinh gì cũng thế, nhưng không có nghĩa là các anh, các chị đúng 100%. Nếu anh đúng, hãy nói theo cách để dân tâm phục, khẩu phục và chứng minh được cái tinh đó là đúng với dân.

2- Các anh, các chị có quyền mà một số người giao cho (tôi nói là 1 số người, không phải là toàn dân vì dân mà có quyền thì các anh, các chị đi dọn chuồng chó từ lâu rồi) mà không có cái uy, cái trí, cái dũng của một người đại diện cho pháp luật. Trong mắt những người dân, các anh chỉ tinh thông 1 nghiệp vụ duy nhất là moi tiền, nhiều lúc làm tiền 1 cách trơ tráo nhất, hơn cả những những cave, con đĩ đứng đường.

Đấy là điều mà không ít người dân đang nghĩ về các anh, các chị xxx đấy. Hãy tự soi vào gương và tự hỏi tại sao giờ dân không còn tôn trọng các anh, không còn gọi trìu mến là anh công an, chú công an như ngày xưa nữa, mà thay vào đó là Vàng, là C.hó Vàng?!!!!! Hãy tự hỏi mình đi nhé.
.
Em hoàn toàn nhất trí với ý kiến của cụ, xxx hãy nhìn lại cách hành xử của mình rồi hãy đổi lỗi cho dân

kien_74haiphong

Xe tải
Đây là giọng văn của nhà báo được chúng nó thuê viết chứ không phải nữ xxx viết đâu các cụ ạ

dqd113

Xe hơi
Tinh thần của Ofer là luôn chấp hành luật GT nếu sai phải biết nhận lỗi và nộp phạt, không hối lộ, xin tha...

hoanggiaauto125

Xe đạp
Mâý bài viết như thế này chỉ làm ng dân càng thêm bức xúc mà thôi. Chẳng cải thiện đc gì đâu

Qua Cơn Mê

Xe tải
Cảnh sát bênh nhau , chuyện bình thường thôi mà .

ngày giữa đêm

[Tịch thu bằng lái]
các bác nên bình tĩnh như lúc chia tiền nào.
làm gì mà ồn ào thế? Có thế mà đã nhặng lên rồi - Chẳng bản lĩnh tí nào.
E vừa "rơi" mấy chục "khìn" in ảnh bác oasinhtơn.
Để e kiếm tí - thu hồi vốn & cưới con vợ 2 người Đức tóc vàng (Chúng e yêu nhau đã lâu mà chưa có xiền cưới).
Mong các bác hết sức thông cảm, thương hoàn cảnh khó khăn của e & ủng hộ e nhóe.

vietanh01333

Xe tải
Ngày xưa mình bé... xem mấy phim săn bắt cướp thấy hâm mộ các chú CA lắm. 1 điều chú, 2 điều chú, cảm tưởng như các chú ấy là siêu nhân, chuyên đi trừ gian diệt bạo, bảo vệ kẻ yếu, giúp đỡ dân lành...ko ăn hối lộ, 1 lòng vì dân vì nước.
... Nhưng bây giờ lớn rồi mới biết... các chú CA và nhất là các chú CSGT ăn bẩn và khốn nạn quá trời... thất vọng và mình thấy ghê tởm, coi thường những con người đc coi là "giữ gìn trật tự giao thông" ấy. Mỗi khi bị các chú ấy bắt lỗi, làm tiền, đe lẹt dọa dẫm đến khi mình xì tiền ra thì lại vui vẻ, khuyên bảo cứ như tốt lắm ấy... lúc đó chỉ biết chép miệng thở dài.....

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Civic to Merc.

Xe container
Chả hiểu sao các kụ bức xúc với csgt thế? Tôi cũng là người lái xe bình thường thôi, vài chục năm xe máy rồi lên đời ô tô như đa số mem ở đây. Đọc cm các kụ có mấy lời nhé. Đánh giá về csgt cũng nên công tâm, công bằng. Cái họ làm được và vất vả ra sao quả thực chưa thấy các kụ nhắc đến mà chỉ có trút lên họ nỗi căm hờn vì ngứa mắt, vì khó chịu và cảm giác phản vệ bản năng của mình mỗi khi nhìn thấy họ với ác cảm là họ định moi tiền phi lý của mình. Hàng ngày các kụ đi trên đường phố phải nhìn nhận là đa số anh em csgt ko phải chăm chăm vào bắt phạt mà đa số là cầm gậy hướng dẫn gt. Việc bắt phạt là có, đôi khi là đứng chỗ khuất nẻo đợi người vi phạm. Tuy nhiên rất nhiều người tham gia gt chỉ cần ko có bóng cảnh sát là vượt ẩu, vượt bậy ngay nhất là khi trời nắng to hay chút mưa gió hoặc đã tối. Vì vậy việc csgt núp bắt phạt cũng có cả mặt tích cực chứ ko hoàn toàn là họ vì chỉ tiêu phạt. Ở đây phải trách người dân ý thức kém và và sự tuân thủ luật pháp ko tự giác.
Về việc csgt nhận tiền của người vi phạm thì cũng phải nhìn nhận là anh ko vi phạm và nắm chắc luật (cái này người dân lái xe mô tô hay ô tô đều đã học để thi bằng nhé, nếu ko nám chắc bị hù mất tiền thì cũng tự trách mình đi đã) thì csgt tuyệt đối ko moi đc xu nào cả. Vấn đề là đa số các lái xe khi phạm luật giao thông thì xin xỏ, sau đó tìm cách chi tiền trực tiếp tại chỗ để vừa giảm chi phí do bị phạt cao hơn và đỡ phiền phức mất thời gian (đa số các csgt già dặn tí sẽ ko bao h vòi tiền trước mà để cho người vi phạm chủ động, chỉ loại non tay hay băm bổ mới đặt vấn đề trước). Như vậy nhìn nhận vấn đề csgt ăn tiền thì chính người vi phạm đã ko tuân thủ luật gt, mặt khác lại chủ động đưa hối lộ làm xấu xa, tha hóa đội ngũ csgt. Như vậy csgt xấu 1 thì chính người dân vi phạm là xấu 2. Vậy tại sao đa số sau khi xảy vụ việc với csgt lại đổ riệt tội lỗi lên họ, ra sức phỉ báng họ trong khi bản thân mình có khi phạm tới 2 luật là cả GT và hình sự (đưa hối lộ)?
Nhìn nhận cho đúng là tác phong của CSGT chưa tốt, chưa chuẩn mực, lời ăn tiếng nói chưa gãy gọn, nhiều vụ việc nắm luật hay viện dẫn luật chưa chuẩn nên thiếu thuyết phục. Còn bảo csgt đa số là biến ko phạm luật thành có thì là nói linh tinh thôi. Tham gia 4R chúng ta cùng chia sẻ những quan điểm để sao cho "thương tôn pháp luật", nhất là luật gt sao cho cả xã hội ngày 1 an toàn hơn chứ thấy các kụ có vẻ xả, trút bực xúc quá. Ngay cái cô csgt kia cô ấy nói
'Cảnh sát giao thông sẽ không phạt nếu bạn đi đúng luật'

là cô ấy nói tình trạng chung và tôi thấy là đúng có j sai đâu mà các kụ phản ứng dữ dội thế?

lead2011

Xe container
Tất cả chỉ là ngụy biện...

mandylanh2011

Xe buýt
Thực ra,bài viết này đúng,nhưng đúng bởi cái nhìn chỉ là một chiều,chưa khái quát,chưa đủ.
cũng có những bức xúc của những csgt khi gặp những t h trên.tuy nhiên bài viết lại kh nêu những mảng ..tối,lúc các anh vòi tiền,làm luật,..lúc đó ai sẽ là ng bức xuc?
Bài viết này chỉ là cái nhìn một chiều cho một vài tình huống cụ thể?.sẽ thật là oan uổng,thông cảm,cảm phục các csgt nếu như kh có chuyện vòi tiền,làm luật,...

phuongnam

Xe tải
Nếu như em này là 1 nữ csgt thật thì đúng là sản phẩm hoàn chỉnh, tốt đẹp. Tiêu biểu cho 1 chiến sĩ công an nhân dân được đào tạo dưới mái trường xhcn sống và làm việc trong 1 xh dân chủ và tốt đẹp gấp nhiều lần bọn tư bản giãy chết @ chị Doan. Thông điệp em này muốn gửi đến mọi người là '' cứ đi đúng luật đi csgt sẽ kg bắt đâu '', cái này thì đ éo ai chẳng biết. Cái cơ bản nhất cần giải quyết về vấn đề mãi lộ là mọi người chấp hành nghiêm chỉnh luật gt thế là xong, csgt cũng kg còn cơ hội làm tiền nữa nhưng khốn nỗi csgt cũng như người dân như thế nào các bác biết rồi đấy. Mắt trước mắt sau là vi phạm sau đó thì thích giải quyết bằng quan hệ, bằng hối lộ. Cứ thế bảo sao csgt kg có đất sống.
Hôm nọ em đi từ HP lên HN đoạn qua Hải Dương bị bắn tốc độ và lỗi vượt phải, câu đầu tiên csgt hỏi em '' ông còn bn tiền? ''. Choáng chưa?

Hoathanhtao

Xe điện
Chả hiểu sao các kụ bức xúc với csgt thế? Tôi cũng là người lái xe bình thường thôi, vài chục năm xe máy rồi lên đời ô tô như đa số mem ở đây. Đọc cm các kụ có mấy lời nhé. Đánh giá về csgt cũng nên công tâm, công bằng. Cái họ làm được và vất vả ra sao quả thực chưa thấy các kụ nhắc đến mà chỉ có trút lên họ nỗi căm hờn vì ngứa mắt, vì khó chịu và cảm giác phản vệ bản năng của mình mỗi khi nhìn thấy họ với ác cảm là họ định moi tiền phi lý của mình. Hàng ngày các kụ đi trên đường phố phải nhìn nhận là đa số anh em csgt ko phải chăm chăm vào bắt phạt mà đa số là cầm gậy hướng dẫn gt. Việc bắt phạt là có, đôi khi là đứng chỗ khuất nẻo đợi người vi phạm. Tuy nhiên rất nhiều người tham gia gt chỉ cần ko có bóng cảnh sát là vượt ẩu, vượt bậy ngay nhất là khi trời nắng to hay chút mưa gió hoặc đã tối. Vì vậy việc csgt núp bắt phạt cũng có cả mặt tích cực chứ ko hoàn toàn là họ vì chỉ tiêu phạt. Ở đây phải trách người dân ý thức kém và và sự tuân thủ luật pháp ko tự giác.
Về việc csgt nhận tiền của người vi phạm thì cũng phải nhìn nhận là anh ko vi phạm và nắm chắc luật (cái này người dân lái xe mô tô hay ô tô đều đã học để thi bằng nhé, nếu ko nám chắc bị hù mất tiền thì cũng tự trách mình đi đã) thì csgt tuyệt đối ko moi đc xu nào cả. Vấn đề là đa số các lái xe khi phạm luật giao thông thì xin xỏ, sau đó tìm cách chi tiền trực tiếp tại chỗ để vừa giảm chi phí do bị phạt cao hơn và đỡ phiền phức mất thời gian (đa số các csgt già dặn tí sẽ ko bao h vòi tiền trước mà để cho người vi phạm chủ động, chỉ loại non tay hay băm bổ mới đặt vấn đề trước). Như vậy nhìn nhận vấn đề csgt ăn tiền thì chính người vi phạm đã ko tuân thủ luật gt, mặt khác lại chủ động đưa hối lộ làm xấu xa, tha hóa đội ngũ csgt. Như vậy csgt xấu 1 thì chính người dân vi phạm là xấu 2. Vậy tại sao đa số sau khi xảy vụ việc với csgt lại đổ riệt tội lỗi lên họ, ra sức phỉ báng họ trong khi bản thân mình có khi phạm tới 2 luật là cả GT và hình sự (đưa hối lộ)?
Nhìn nhận cho đúng là tác phong của CSGT chưa tốt, chưa chuẩn mực, lời ăn tiếng nói chưa gãy gọn, nhiều vụ việc nắm luật hay viện dẫn luật chưa chuẩn nên thiếu thuyết phục. Còn bảo csgt đa số là biến ko phạm luật thành có thì là nói linh tinh thôi. Tham gia 4R chúng ta cùng chia sẻ những quan điểm để sao cho "thương tôn pháp luật", nhất là luật gt sao cho cả xã hội ngày 1 an toàn hơn chứ thấy các kụ có vẻ xả, trút bực xúc quá. Ngay cái cô csgt kia cô ấy nói

là cô ấy nói tình trạng chung và tôi thấy là đúng có j sai đâu mà các kụ phản ứng dữ dội thế?
em mời cụ cớm xơi vang đỏ ạ!
Được đào tạo và ăn lương để bảo vệ pháp luật mà lại đổ tội cho người dân!:76:
Nói thế là không được![-X

Chỉnh sửa cuối:

FujiS5200

Xe điện

Thưa cụ, em không dám đao to búa lớn với những chuyện thế thời với xxx hay với dân, em chỉ xin phép được nói những gì em biết, phát biểu những gì em gặp. Cụ bảo Nếu đi đúng luật thì sẽ không bị CSGT phạt? Vậy em xin kể cụ nghe 5 trường hợp mà em không sai nhưng vẫn được xxx gọi vào nhé.

Lần 1, gần đây nhất: Em đi đúng tốc độ, đúng làn trên cầu Thăng Long, xuống chân cầu thì xxx vẫy vào áp tội vượt tốc độ. Lúc đuối lý thì áp tội vượt phải, rồi dọa cẩu xe. Em, tất nhiên là em cãi, cãi vì không sai. Và cuối cùng xxx cũng đành tay trắng để em đi vì đúng là em không sai thật.

Lần 2, lâu hơn 1 tí: Em đi song song ở làn bên phải 1 xe khác. xxx cũng vợt vào với tội vượt phải. Em cãi, tất nhiên là em phải cãi vì em hoàn toàn không vượt; và xxx cũng để em đi.

Lần 3, lâu hơn nữa: Em rẽ trái ở ngã tư, xxx vợt vào với tội đè vạch. Em yêu cầu chứng minh chuyện đó. xxx tịt và em đi.

Lần 4 và lần 5, đây là 2 lần đau thương của em vì hồi đó em còn cực dốt: 1 lần xxx tóm em tội sai làn, và tất nhiên là có thịt của em một cơ số tiền. Nhưng hôm sau em đi lại thì thấy cái làn em đi lần trước hoàn toàn không bị cấm. 1 lần khác, là trên cầu Thanh Trì, em đi vào làn phải để nhường cho 1 chú đằng sau đang nháy đèn đòi lên. Cái khốn nạn ở chỗ là nó đã được nhường nhưng rồi lại không lên. Đi 1 tẹo nữa thì xxx gọi vào với lỗi ban đầu là sai làn, sau biến tấu thành vượt phải.

Đây là 5 câu chuyện mà em gặp với xxx, và với từng đó thì đừng bảo em phải thiện cảm, ân tình với mấy con C.hó nhé.

P/S: Em "bonus" nốt chuyện nữa nhé, lâu lâu nhất luôn. Đó là lần em đi áp tải hàng ở dưới Hải Phòng lên. xxx đường 5 vẫy xuống đòi tiền phế. Em được tài xế dúi 20k nhờ đưa cho xxx. Thằng xxx nhìn thấy tờ 20k kiên quyết không nhận, bảo đúng 50k mới cho đi. Cuối cùng chú tài xế xe tải cũng phải mất 50k thật. Đó, đó là xxx đó.

anhdaotuan

Xe hơi
Cảnh sát giao thông "nữ"

Em mới đọc được cái này, các bác vào đây chém cho vui
http://vnexpress.net/gl/ban-doc-viet/2012/10/canh-sat-giao-thong-se-khong-phat-neu-ban-di-dung-luat/
Chắc là sau khi đc nghe rất nhiều lời ko đc hay ho lắm về ngành của mình thì chị xxx này (em tạm gọi là (x)(x))đã đứng lên giãi bày để các bác tài thông cảm!
Trong đó có phần "Ý kiến của bạn" đó nhé, mà các bác cũng đừng nặng lời quá vì em nó là phụ nữ.
Đọc bài tâm sự của một nữ CSGT, tôi không có bình luận gì về chị CSGT hay một phóng viên nào đó tự viết bài, nhưng tôi muốn nói ở đây là "người tham gia giao thông" luôn luôn có cái nhìn không tốt về CSGT và CSGT có cái nhình không đúng về người tham gia giao thông.
- Trước tiên nói người tham gia giao thông về đại đa phần họ chấp hành đúng luật và khi vi phạm luật đều là lỗi không cố ý do vo tình, do một lúc nào đó lơ đễnh (trong cuộc sống bất kỳ ai cũng có một lúc nào đó sơ suất vị phạm) nhưng khi lơ đễnh ở nhà thì không sao, lơ đễnh trên đường giao thông thì vi phạm luật, người tham giao giao thông thường thường rất biết lỗi và nhận ngay đồng thời chịu nộp phạt để lần sau chú ý hơn, nhưng cũng có khi do bố trí giao thông bất hợp lý mà buộc người tham gia giao thông phải vi phạm.
- Nói về CSGT luôn luôn nghĩ người tham gia giao thông là tội phạm, không nghe người vi phạm trình bầy, cứng nhắc trong xử lý vi phạm, không đặt mình vào người tham gia giao thông để xử lý các tình huống.
- Cơ quan ngành Giao thông không đứng trên cương vị của người tham giao giao thông để ra các văn bản xử phạt đồng thời ngành giao thông không làm tốt công việc xây dựng cơ sở hạ tầng giao thông để người tham giao giao thông đủ điều kiện thực hiện đúng luật.
- Căn cứ vào cách nhìn không đúng về người tham gia giao thông nên đã ra các biểu phạt mang tính triệt hạ người tham giao giao thông nên đã có nhiều ngừơi vi phạm cứ bị phạt nghĩ là bị móc túi và giữ xe, giữ bằng, gây nhiều phiền toái và ảnh hưởng đén cuộc sống của họ, do vậu họ có 2 phản ứng,
+ Một là "tiêu cực"
+ Hai là phản ứng kịch liệt kể cả phản ứng bằng chân tay.
* Cũng lưu ý là nếu hình thức phạt đơn giản và vừa phải thì người tham gia giao thông vi phạm sẵn sàng nộp đồng nghĩa với việc số tiền đó sẽ vào ngân sách nhà nước vì người dân họ cũng tiếc tiền lắm, lần sau họ sẽ đi cẩn thận hơn, còn nhưng người cố tình vi phạn thường là thanh niên càn quấy thì mình đánh giá vào tội hình sự, tất nhiên đối tượng này CSGT không bắt được và cũng không dám bắt.
trên đây là chia sẻ quan điểm của tôi về CSGT và người tham gia giao thông và nhà chức trách làm giao thông.

vietanh01333

Xe tải
Các chú ấy đã xé nát lòng tin của nhân dân rồi. bây giờ 10 người thì 9 người căm CSGT, còn 1 người ko căm thì là người thân của mấy chú ấy. Qua nản và bất mãn... => chán !!!!

hunganhdh12

Xe buýt
Em dự đây là bài của bọn nhà báo viết chứ chả phải CA gì đâu các cụ ạ.

dinhhunghd

Xe buýt
Cái gì cũng có 2 mặt cả. Xét về góc độ em gái cảnh sát này nói theo góc độ em ý đang còn là sv. Khi em ý ra trường chạy mất mấy trăm triệu để ra đứng đường em ý sẽ làm khác. Còn em chỉ ko thích csgt đứng ở ngã tư nhìn thấy người đi bộ, xe đạp vượt đèn đỏ sao không xử lý gì.

Civic to Merc.

Xe container
Ở cái đất nước này các kụ cứ chửi chế độ, chửi xxx nhưng thử xem lại xem là chính gia đình mình hay chính bản thân mình có là 1 phần của nó ko chứ? Rồi trong gia đình hẹp hay rộng của mình có người thân quen là xxx ko? E là đa số đều có hay có lưu số đt của anh xxx ABC nào đó. Thấy đa số có vẻ mất niềm tin một cách thái quá nơi lực lượng XXX. Thế nhưng xin hỏi các kụ là khi gặp các tình huống cả về giao thông hay an ninh trật tự các kụ sẽ gọi đâu, nhờ đâu nếu ko phải là xxx? Cứ mở mồm ra là đó là nhiệm vụ của họ, chúng tôi trả lương cho họ qua tiền thuế để xóa nhòa đi những cống hiến hay nỗ lực của xxx và chỉ nhìn vào cái khuyết điểm của họ để phủi sạch trơn như thế thì chính chúng ta đang đẩy họ vào thế đối lập, vào thế làm tốt cũng ko để làm gì thì cố gắng làm gì nữa. Nếu toàn thể lực lượng xxx là xấu xa tồi tệ hay là tội phạm hết như các kụ đang nhìn nhận thì cái xh này nó loạn hết rồi. Có mấy cái thằng trẻ trâu nó đã quậy tưng bừng đường phố lên rồi, có 1-2 thằng Luyện và anh em đã làm cả nước xáo động....ấy thế mà tất cả xx đều đen nữa thì xh ra sao, đất nước ra sao? Rồi thì các kụ cứ xem lại chính bản thân mình đã hoàn hảo, đã thật là tuân thủ luật pháp chưa? Khi tham gia giao thông nếu các kụ đi đúng luật, nắm chắc luật thì bố cái ông xxx nào làm gì đc các kụ? Chính kụ Fujs52000 cũng kể là 3 case đầu kụ cãi và xxx bó tay để kụ đi còn j, tức nó cũng có dùng cường quyền đc đâu mà phải tuân thủ luật pháp đấy thôi. Còn các trường hợp sau kụ phạm luật giao thông lại dúi tiền là đưa hối lộ còn j? Thật buồn cười là người dân phạm luật rồi tìm cách dấm dúi tiền xin giải quyết linh động lại chửi người đã linh động cho mình....nghe cứ chí phèo sao đó. Nếu các kụ tuân thủ luật pháp, nắm chắc luật thì chắc chắn xxx ko làm đc j rồi. Nhưng nếu kể cả các kụ phạm luật nhưng các kụ cứ nghiêm chỉnh chấp hành việc nộp phạt thì xxx làm gì đc các kụ, ăn tiền đc đâu? Đằng này toàn thuộc dạng dân gian, dúi tiền để mất ít hơn và đi ngay. Được bọn xxx linh động giải quyết thì cảm ơn nó rối rít và sau đó lên 4R trút hết căm phẫn vào nó làm như mình sạch lắm...chít cười mất với các kụ!

Ko thể phủ nhận là niềm tin người dân đang mai một ở con đường, ở cách lựa chọn phát triển và cấu trúc thượng tầng ko ra sao cả. Nhưng đừng vì thế mà trút hết bất mãn vào cái lực lượng đang căng mình ra giữ gìn an ninh trật tự cho đất nước. Thực tế nếu các kụ phát hiện ra xxx nào vòi vĩnh, phạm luật mà có bằng chứng thì e là lãnh đạo xxx sẽ phải xử lý ngay thôi, vụ ở thanh hóa mấy xxx vào tù do vòi vĩnh còn gì. Nhưng phải tuân theo luật chứ, tức muốn xử xxx cũng phải có bằng chứng rõ ràng chứ ko thể cứ chém gió thôi mà đc. Trên này có kụ kể là 1 cựu xxx còn dùng nghiệp vụ làm cho bao chú xxx làm ẩu phải thuyên chuyển công tác còn gì? Có lẽ các kụ chỉ hài lòng khi xxx phải nhũn như con chi chi, nâng các kụ lên đầu mà thờ mỗi khi các kụ phạm luật mới hài lòng mất...ha ha...

Lâu lâu ko vào 4R đọc thấy cm của các kụ nặng nề quá, mất niềm tin quá và ít đi tinh thần xây dựng hoặc là định xây dựng bằng cách còn tiêu cực hơn nên hơi nản!

ngày giữa đêm

[Tịch thu bằng lái]
Gửi cụ CivivtoMerc.
1. Lâu rồi e chạ nhớ đọc đc ở đâu.
ng ta cứ tranh luận chủ đề "AI hơn ai hoặc ai tốt đẹp hơn ai" (Thông cảm e ko nhớ chính xác).
Mỗi ng 1 ý kiến, rôm rả lắm - Phân tích hết vĩ mô sang vi mô. Có 1 ý kiến "Thôi chúng ta cứ bàn luận mái, Tôi chỉ xin lấy bằng chứng nhìn thấy & sờ thấy. Cả hai cùng 1 vạch xuất phát, đến thời điểm này thì thực tế luôn & ngay. Đó là KOREA VÀ BẮC TRIỀU TIÊN". Thế là hết cả vĩ mô và vi mô. tranh luận cứ nhỏ dần & ít dần.......
2. Đúng là mất niềm tin quá. Các cụ cứ thấy CSGT "ăn" vài trăm nghìn, đã um củ tỏi lên - Quên đi mất thằng "ăn" vài triệu "ĐÔ".
Con mèo ăn vụng khúc cá thì đuổi đánh đến cùng - Con hổ "vác" cả con heo thì "trật tự".

các cụ cứ tranh luận mái.
Theo ngu ý của e.
nếu "gột rửa" trong đầu ng CSGT tiềm thức & ý thức đi làm nhiệm vụ là đi "kiếm tiền" thành đi làm là tổ chức, hướng dẫn GT, để đảm bảo GT an toàn và thông suốt.
Thì mọi vđề sẽ sáng như ban ngày ngay - Ko rối rắm & tối như hũ nút dư thế lày!!!!!!!!!!!!!!

Chỉnh sửa bởi quản trị viên: