[Funland] tấm nhựa icasa đóng tủ bếp được không ?

nguyentoanland

Xe tăng
tủ cũ nhà em là nhôm loại alu , khung sắt, khá rẻ từ 10 năm rồi. Giờ đã tính bỏ vì lâu cũ rồi, tủ cũng móp méo .
Giờ làm tủ mới nên nâng cấp lên chút cụ. Nhôm kính loại xịn thì đắt quá, ko đủ ngân lượng
Nhà e dùng tủ nhôm, cánh kinh cường lực. Độ bền chắc 50 năm ko hỏng, trừ bản lề

CB4OO

Xe hơi
Nhà cháu cũng mới sửa ạ. Thằng thầu nó ko đảm bảo nhiều năm đâu cụ. Cùng lắm 1-2n gì đó cũng ẩm lại , chưa biết mức độ có nặng như xưa ko. Dù có chống thấm ngược thì cũng tương đối thôi.
Góc bếp đóng tủ thì tường nhà mình tiếp giáp với 1 nhà hàng xóm thấm qua vì 2 lý do :
- Nước mưa chảy 2 kẽ , đã xử lý đóng tôn lá che
- Hộp gen bên đó hư, nghi là bể đường ống thải . Nhà đó cũ xuống cấp lắm, dù có qua xem và báo với chủ nhà hx, nhưng họ cũng ko quan tâm. Giờ chịu vậy chứ biết sao .
Tủ nhôm cũ đang dùng nếu có đóng mới thì màu ko đẹp,ít lựa chọn , lại mỏng, móp méo nhìn chán lắm. cùng lắm giữ lại được cái mặt đá.
Nên đang ngâm cứu đồ nhựa ạ
Thế thì chỉ còn Picomat thôi. Dòng này thì k lo nước nhưng nó mềm, chịu lực nén thì ok, còn lực uốn như việc treo giá bát, để kệ đồ thì sẽ kém hơn mdf, plywood

vieteuro

Xe container
tủ cũ nhà em là nhôm loại alu , khung sắt, khá rẻ từ 10 năm rồi. Giờ đã tính bỏ vì lâu cũ rồi, tủ cũng móp méo .
Giờ làm tủ mới nên nâng cấp lên chút cụ. Nhôm kính loại xịn thì đắt quá, ko đủ ngân lượng
6 củ 1 mét thôi cụ

printer05

Xe điện
Em thấy tấm Picomat lót lưng khu vực chậu rửa, nó mỏng tèo. Nếu dùng đóng tủ thì cũng là lớp ngoài thôi, còn bên trong vẫn MDF đúng không cụ nhỉ?
Tấm picomat đóng tủ bếp dùng loại 1.8cm cụ à, độ dầy như tấm mdf. Còn cái tấm đóng hậu mỏng tèo là tấm Alu.

Cụ vào trang web của họ mà xem, em đóng vào tháng 1 gần tết nên không làm được cánh tủ phủ melamine nên dùng toàn mầu trắng

King Neptune

Xe buýt
Em thấy tấm Picomat lót lưng khu vực chậu rửa, nó mỏng tèo. Nếu dùng đóng tủ thì cũng là lớp ngoài thôi, còn bên trong vẫn MDF đúng không cụ nhỉ?
hậu tủ sao họ chỉ đóng tấm alu mỏng nhỉ. May em cũng đóng gạch tường hết chỗ bếp dưới rồi nên cũng đỡ sợ ẩm

namphong12

Xe lăn
Mấy cái đồ nội thất này làm loại vừa vừa thôi. Đẹp là được. Vài năm thay đỡ tiếc.

Suri15

Xe Cứu Trợ
Em đang cũng đang đóng tủ bếp, phương án dưới inox cánh kính, trên MDF lõi xanh.
Thấy bà chị đóng bằng nhựa (không rõ loại gì) nhưng hình như nhựa đặc, đứng lên thoải mái, nhìn cũng đẹp. Nhưng các bạn đóng tủ tư vấn thì nhược điểm của tủ nhựa là bắn vít không chắc. Nếu chỗ cụ ẩm thấp thì chắc cũng chỉ còn phương án này, hoặc khung inox + cánh nhựa

Việt Phong

Xe tải
Cụ muốn dùng nhựa thì dùng ván nhựa Picomat cho tủ bếp dưới. trên dùng MDF. Nếu thẩm mỹ thì cần tìm được đơn vị gia công nào đó dùng tấm Melamine được ép trên nền giấy Draff Paper dán vào tấm cốt Picomat là OK. Lúc đó tủ bép trên cũng dùng ván MDF chống ẩm phủ Melamine màu đó